ขอความรู้เกี่ยวกับกระเป๋า Mulberrry หน่อยคร้าบ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13
    supereat is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอความรู้เกี่ยวกับกระเป๋า Mulberrry หน่อยคร้าบ

สวัสดีทุกท่านครับ
    อยากขอความรู้จากเซียนๆในห้องนี้หน่อยครับ
    คือ ตอนนี้ผมกำลังมองหากระเป๋าสะพายสักใบอยู่ครับ
    เลยเล็งMulberry รุ่นBarnaby สีOak อยู่ครับ มีคำถามดังนี้ครับ

1.ผมอ่านในบอร์ดนี้มาเยอะเกี่ยวกับกระเป๋าMulberry รุ่นBayswater ว่าหนักและดูแลยาก
    เลยอยากทราบว่ารุ่นที่ผมดูอยู่นี่ เป็นไงหรอครับ หนังเป็นแบบเดียวกับBayswaterเปล่าครับ
    ห่วงเรื่องที่ว่าโดนน้ำไม่ได้ครับ

2.ผมกะว่าจะไปซื้อตอนไปเที่ยวอังกฤษครับ เลยอยากได้คำแนะนำว่าซื้อที่ไหนดีครับ
    ผมว่าจะไปBicester Village ที่นี่จะมีBarnabyลดไหมครับ แล้วยังทำTax Refundได้ไหมครับ
    หรือว่าถ้าซื้อในเมืองไทยช่วงที่เซลล์รุ่นนี้จะลดไหมครับ แล้วปกติลดช่วงเดือนไหนครับ

3.นอกจากใบที่ผมดูแล้วยังมีกระเป๋าใบไหนที่น่าสนใจอีกไหมครับ ของบไม่เกิน 25000
    ไม่จำเป็นต้องเป็นMulberryก็ได้ครับ

4.อีกนิดนึงครับ Mulberry นี่กระเป๋าตังค์น่าใช้ไหมครับ

ถามเยอะไปนิด แต่หวังว่าทุกท่านจะกรุณานะครับ
    พอดียังเป็นมือใหม่ เลยยังตื่นเต้นอยู่

ขอบคุณมากนะครับ
    Last edited by supereat; 19-05-10 at 23:00.

mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    6

Smile

Quote Originally Posted by supereat View Post

สวัสดีทุกท่านครับ
    อยากขอความรู้จากเซียนๆในห้องนี้หน่อยครับ
    คือ ตอนนี้ผมกำลังมองหากระเป๋าสะพายสักใบอยู่ครับ
    เลยเล็งMulberry รุ่นBarnaby สีOak อยู่ครับ มีคำถามดังนี้ครับ

1.ผมอ่านในบอร์ดนี้มาเยอะเกี่ยวกับกระเป๋าMulberry รุ่นBayswater ว่าหนักและดูแลยาก
    เลยอยากทราบว่ารุ่นที่ผมดูอยู่นี่ เป็นไงหรอครับ หนังเป็นแบบเดียวกับBayswaterเปล่าครับ
    ห่วงเรื่องที่ว่าโดนน้ำไม่ได้ครับ

หนังแบบเดียวกันค่ะ คือ Natural Leather (former called Darwin) โดนน้ำแล้วจะเป็นรอยด่าง แนะนำว่า สำหรับคุณผู้ชาย ไม่ต้องกังวลขนาดนั้นก็ได้ค่ะ หนัง Darwin นี่ยิ่งเก่าก็ยิ่งสวย ถ้าฝนตกหนักก็หลบ ถ้าไม่หนักก็ไม่ถึงกับต้องหลบก็ได้ แนนก็ใช้แบบลุยๆ ค่ะ ปรากฎว่า หนัง Darwin ที่ Develop Patina ที่สวยที่สุดคือหนังที่ไม่ได้ฉีด Collonil Waterstop และก็คือสี โอ๊คที่คุณ Supereat ดูอยู่นี่แหละค่ะ ส่วนกระเป๋าใบอื่นที่แนนใช้และฉีด Spray Collonil ไป ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ สำหรับคุณ Supereat ถ้าแคร์ว่าต้องสีสวยเสมอกัน ก็ฉีด Spray กันน้ำ Collonil ค่ะ ช่วยได้เยอะ และ จริงๆ แล้ว Mulberry เป็นกระเป๋าที่ทนมากๆ ค่ะ และหนัง Darwin ก็สวยมากๆค่ะ และ อันนี้แน่ๆ หนักค่ะ ถ้าเป็นผู้ชายถือ อาจจะไม่หนักมาก แต่ ผู้หญิงถือ Bayswater หนักค่ะ แต่แนนชิน เพราะใช้ Roxanne หนักกว่า เลยใช้ได้ หวังว่าที่ตอบมานี้คงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะคะ

2.ผมกะว่าจะไปซื้อตอนไปเที่ยวอังกฤษครับ เลยอยากได้คำแนะนำว่าซื้อที่ไหนดีครับ
    ผมว่าจะไปBicester Village ที่นี่จะมีBarnabyลดไหมครับ แล้วยังทำTax Refundได้ไหมครับ
    หรือว่าถ้าซื้อในเมืองไทยช่วงที่เซลล์รุ่นนี้จะลดไหมครับ แล้วปกติลดช่วงเดือนไหนครับ

3.นอกจากใบที่ผมดูแล้วยังมีกระเป๋าใบไหนที่น่าสนใจอีกไหมครับ ของบไม่เกิน 25000
    ไม่จำเป็นต้องเป็นMulberryก็ได้ครับ

4.อีกนิดนึงครับ Mulberry นี่กระเป๋าตังค์น่าใช้ไหมครับ

ถามเยอะไปนิด แต่หวังว่าทุกท่านจะกรุณานะครับ
    พอดียังเป็นมือใหม่ เลยยังตื่นเต้นอยู่

ขอบคุณมากนะครับ
    ตอบตามด้านบนสีน้ำเงินค่ะ

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Senior Member Master Brandname
    Chinwa's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X0X2X0X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เป็นหนังแบบเดียวกันครับ
    สำหรับผู้ชเราหิ้วสบายๆครับ ไม่มีปัญหา
    ส่วนเรื่องดูแลนั้น ถ้าไม่อะไรมากก็ไม่เท่าไหร่ครับ

แค่ดูแลปกติเท่าที่จะทำได้ก็พอครับ

ไม่เกินสองหมื่นห้า มือสองได้ป่าวครับ
    คูเรียก็น่าใช้ครับ เบาดี ยังไม่เห็นใครใช้แล้วไม่ดูดีเลยครับ อิอิ

กระเป๋าตังค์น่าใช้รึป่าวขึ้นอยู่กับว่าดูเรื่องอะไรเป็นหลัก
    แล้วแต่คนครับ ส่วนตัวผมไม่เคยใช้ครับ

BOTANIC's Avatar
    BOTANIC is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    BOTANIC's Bank Account
    • Bank Account 1: 574X2X9X7X

Quote Originally Posted by Chinwa View Post
    เป็นหนังแบบเดียวกันครับ
    สำหรับผู้ชเราหิ้วสบายๆครับ ไม่มีปัญหา
    ส่วนเรื่องดูแลนั้น ถ้าไม่อะไรมากก็ไม่เท่าไหร่ครับ

แค่ดูแลปกติเท่าที่จะทำได้ก็พอครับ

ไม่เกินสองหมื่นห้า มือสองได้ป่าวครับ
    คูเรียก็น่าใช้ครับ เบาดี ยังไม่เห็นใครใช้แล้วไม่ดูดีเลยครับ อิอิ

กระเป๋าตังค์น่าใช้รึป่าวขึ้นอยู่กับว่าดูเรื่องอะไรเป็นหลัก
    แล้วแต่คนครับ ส่วนตัวผมไม่เคยใช้ครับ
    คิดเหมือนP chinครับ
    Dreaming about himalaya crocodile with diamond buckle every day and night....

supereat is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุณทั้งสามท่านมากๆเลยครับ
    คุณmulberrymulberry อธิบายได้เห็นภาพมากเลยครับ คือใช้ไปมันออกแนวแบบวินเทจหน่อยใช่ไหมครับ
    เรื่องที่ว่าฉีดกันน้ำนี่มันต้องหมั่นฉีดบ่อยๆใช่ไหมครับ แล้ว collonil ที่ว่ามันคือยี่ห้อหรือเปล่าครับ

คุณChinwa คูเรียนี่คือชื่อยี่ห้อหรอครับ ทำไมไม่ค่อยเคยได้ยินเลยครับ แต่ถ้าคุณChinwaบอกว่าไม่มีใครใช้แล้วดูไม่ดี
    ยังงี้ต้องลองหาดูซะหน่อยละครับ ว่าแต่25000ได้มือสอง งี้แสดงว่ามือหนึ่งก็.....

ตอนนี้เรื่องที่อยากรู้มากคือ ช้อปmulberryไทยมีลดบ้างไหมครับ แล้วทุกท่านพอจะทราบเกี่ยวกับBicester Villageบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากนะครับ ตื่นเต้นๆ

mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account

6

Quote Originally Posted by supereat View Post
    คุณmulberrymulberry อธิบายได้เห็นภาพมากเลยครับ คือใช้ไปมันออกแนวแบบวินเทจหน่อยใช่ไหมครับ
    เรื่องที่ว่าฉีดกันน้ำนี่มันต้องหมั่นฉีดบ่อยๆใช่ไหมครับ แล้ว collonil ที่ว่ามันคือยี่ห้อหรือเปล่าครับ

คุณChinwa คูเรียนี่คือชื่อยี่ห้อหรอครับ ทำไมไม่ค่อยเคยได้ยินเลยครับ แต่ถ้าคุณChinwaบอกว่าไม่มีใครใช้แล้วดูไม่ดี
    ยังงี้ต้องลองหาดูซะหน่อยละครับ ว่าแต่25000ได้มือสอง งี้แสดงว่ามือหนึ่งก็.....

ตอนนี้เรื่องที่อยากรู้มากคือ ช้อปmulberryไทยมีลดบ้างไหมครับ แล้วทุกท่านพอจะทราบเกี่ยวกับBicester Villageบ้างไหมครับ

คือก็ไม่แน่ใจว่าจะเรียก Vintage ไ้ด้ป่าวอ่ะค่ะ แต่จะเป็นแบบเท่ๆ อ่ะค่ะ (with Jeans) Collonil คือยี่ห้อค่ะ และ ก็ถ้าหน้าฝนแนะนำฉีดอาทิตย์ละครั้งได้เลย นอกนั้นเดือนละครั้งก็พอค่ะ Shop Mulberry เมืองไทยไม่ลดนะคะ ถ้าเป็นรุ่น Iconic ไม่เคยดูของผู้ชายเลยไม่ทราบว่ารุ่นนี้ Iconic รึเปล่าค่ะ

เรื่องไอคอนนี่ไม่แน่ใจเลยครับ แต่เท่าที่เห็นในเว็บไอคอนมันมีเฉพาะในหมวดกระเป๋าผู้หญิงครับ หมวดผู้ชายไม่มี
    แต่เรื่องลดราคาในช้อปบ้านเรานี่ เค้าลดกันช่วงเดือนหรือเทศกาลไหนหรอครับ

ขอบคุณคุณmulberrymulberryมากครับ
    ว่าแต่ใช้ชื่อนี้นี่ แสดงว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ยี่ห้อนี้เลยหรือเปล่าครับเนี่ย

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

จริงคับ น้องเมาหนังแบบนี้ใช้แล้วหนังเป็นรอยน้ำรอยเลอะแน่ครับ แต่ใช้ระยะยาวเท่แน่นอนคับผม ^^

เรื่องคููเรีย เป็นชื่อรุ่นกระเป๋าของ Balenciaga ครับ แบบในรูปด้านล่างครับ
    ปล. ไม่น่าช่วยหารูปเลย คูเรียสี strom กิเลสๆๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆ

6

เรื่องไอคอนนี่ไม่แน่ใจเลยครับ แต่เท่าที่เห็นในเว็บไอคอนมันมีเฉพาะในหมวดกระเป๋าผู้หญิงครับ หมวดผู้ชายไม่มี
    แต่เรื่องลดราคาในช้อปบ้านเรานี่ เค้าลดกันช่วงเดือนหรือเทศกาลไหนหรอครับ

ขอบคุณคุณmulberrymulberryมากครับ
    ว่าแต่ใช้ชื่อนี้นี่ แสดงว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ยี่ห้อนี้เลยหรือเปล่าครับเนี่ย
    รู้สึกว่า Barnaby ไม่ใช่ Iconic นะคะ แต่พวกสี Oak นี่ไม่เคยเห็นลดเลยค่ะ และก็รู้สึกว่าจะลด 2 ครั้งนะคะ คือกลางปี ละก็ November ค่ะ
    ส่วนชื่อเนี่ยะ ก็ใช่เลยอ่ะค่ะ ไม่เคยเลยที่จะเลิกมอง Mulberry

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Senior Member Master Brandname
    Chinwa's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X0X2X0X

รอดูครับ..ปีนี้เศรษฐกิจไม่ดี ห้างเปิดเมื่อไหร่น่าจะมีอะไรให้ได้ฮือฮาบ้าง

คูเรียของบาลองอ่ะครับ ที่จริงมีหลายรุ่นเลยครับที่ผู้ชายใช้ได้
    ถ้าสนใจจริงๆ คงคุยกันยาว ในนี้ชอบกันเยอะครับ
    มือหนึ่งก็ถูกครับ(คูเรียนะ)

สนใจน้องเมา แล้วสนน้ำเมามั่งปะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    ปล สี storm สวยจังงงงงง

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ