TM: รบกวน เซียน หรือ ผู้ใช้ผ้าพันคอ Alexander Mcqueen ทุกท่านเข้ามาแชร์ประสบการณ์ และฟันธงให้หน่อยน่ะครับ ว่าจากช็อปในอังกฤษ กับจากร้าน Multibrand in Japan ทำไมเป็นแบบนี้ครับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    2

Thumbs up TM: รบกวน เซียน หรือ ผู้ใช้ผ้าพันคอ Alexander Mcqueen ทุกท่านเข้ามาแชร์ประสบการณ์ และฟันธงให้หน่อยน่ะครับ ว่าจากช็อปในอังกฤษ กับจากร้าน Multibrand in Japan ทำไมเป็นแบบนี้ครับ

สวัสดีครับ ชาวเอสบีเอ็นทุกท่าน
    วันนี้ขอใช้พื้นที่ห้องนี้ หาความรู้เพิ่มหน่อยน่ะครับ จาก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านที่เคยใช้ ผ้าพันคอ แมคควีนของจริงหรือปลอม ว่า ผืนที่มาจากญี่ปุ่นจากร้านMultibrandนี้เป็นของจริงรึเปล่า เพราะว่าอีกผืนซื้อมาจากช็อปที่อังกฤษแท้แน่นอนครับ

เริ่มกันเลยน่ะครับ ผืนที่ซื้อจากอังกฤษจะเป็นพื้นสีเทากระโหลกขาว ส่วนที่ซื้อจากญี่ปุ่นจะผื้นสีขาวกระโหลกฟ้าน่ะครับ

ผืนด้านบนเป็นแท็กของผืนที่ซื้อจากอังกฤษ และผืนที่ซื้อจากญี่ปุ่นอยู่ด้านล่างครับ
    ลักษณะที่ผมเห็นต่างกันก็คือ

1.ลักษณะ Front บน tag ทีแตกต่างกัน

1.1Front Alexander Mcqueen ตรงตัว E ครับ คือผืนด้านบนจะเป็นมีขีดตรงกลางของตัว E แต่ผืนด้านล่างเป็นแค่จุด จุดเดียวครับ และลักษณะของผืนจากอังกฤษจะมี front ที่หนาและคมชัดมากกว่าครับ ของจากญี่ปุ่นจะบางๆครับ และถ้าพลิก tag นี้ ลองลูบด้านหลังรู้สึกว่าผืนจากอังกฤษจะถักทอแน่นและนุ่มกว่าครับ

1.2. ด้ายที่ใช้เย็บ tag ติดกับตัวผ้าก็สีต่างกันคือ ผืนบนด้ายสีเดียวกับแท็ก แต่ผืนล่างด้ายสีขาวซึ่งก็อาจจะเป็นเพราะพื้นผ้าสีขาวรึเปล่าก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่ผืนสีแดงก็มีด้ายสีเดียวกับ tag ครับ

1.3.สีของ tag ก็ไม่เหมือนกันครับ คือมันต่างกันแต่ไม่รู้ว่าจะเปรียบกับสีอะไรครับ รบกวนดูจากรูป (แต่ก็ไม่แน่ใจว่าชัดไม)

2.บริเวณที่ติด tag ของผ้าพันคอ

2.1Tag ของผืนจากช็อปอังกฤษอยู่ด้านบนมุมซ้ายมือครับ

2.2แต่ผืนที่ซื้อมาจากญี่ปุ่นติด tag ที่มุมล่างขวามือครับ

3. ฝีเย็บของด้ายที่ชายผ้าพันคอรอบผืน

3.1 จากรูปจะเห็นว่าผืนจากอังกฤษสีเทานั้นจะเย็บที่ปลายจริงๆและเย็บสลับไปสลับมาเหมือนม้วนปลายแล้วเย็บทับติดไปเลย คือลักษณะเย็บเป็นลายซิกแซก

3.2 แต่ผืนจากญี่ปุ่น เหมือนพอติดผ้าแล้วก็พับมาเล็กๆทบนึง จากนั้นก็เย็บตรงๆ เหมือนการเย็บฝีเข็มของกระเป๋าหลุยส์น่ะครับ และฝีเข็มเล็กๆ ซึ่งต่างจากผื่นที่ซื้อมาจากชอปในอังกฤษเลยครับ

4. บริเวณที่เริ่มปั๊มลายนับจากชายผ้าพันคอ

4.1ผืนจากช็อปอังกฤษวัดได้ 1.2 นิ้ว ทั้งด้านบนและด้านข้าง

4.2 ผืนจากญี่ปุ่น ลายผ้าเริ่มทอด้านบนวัดได้ 2.5 นิ้ว ด้านข้างวัดได้ 2 นิ้ว ต่างกันมากเลยครับ

รูปเมื่อเทียบกัน ระหว่างผืนจากอังกฤษและผืนจากญี่ปุ่น จะเห็นว่าลายไม่ซ้อนกันพอดี

ผืนจากอังกฤษเทียบกับผืนจากอังกฤษลายจะซ้อนกันพอดีครับ

5. ลายหัวกระโหลก ต่างกันทุกหัวเลยครับ ไม่ว่าจะหัวเล็กหรือหัวใหญ่ ในรูปหัวใหญ่น่ะครับจะได้เห็นชัด ต่างกันทุกๆส่วนในหัวกระโหลกเลยครับ โดยเฉพาะฟันน่ะครับ

5.1 ผืนจากอังกฤษ เริ่มจากบนหัวจะมีริ้วสามอัน สองอันเอียงประมาณ 45 องศาลงมาฝั่งซ้าย อีกอันเอียงไปด้านขวา ริ้วข้างตาทั้งสองฝั่งจะแคบๆ จมูกจะแคบๆ มีคิ้วข้างจมูกฝั่งขวา ฟันจะใหญ่ ข้างล่างปากจะมีริ้วแคบๆ กรามด้านซ้ายจะมีพื้นที่เชื่อมกับส่วนด้านบน แต่ด้านขวาไม่เชื่อม ดังรูป

5.2 อันนี้เป็นผืนจากญี่ปุ่นน่ะครับ ต่างกันทุกส่วนบนใบหน้าของหัวกระโหลกดังที่ได้กล่าวมา ลองดูครับ ตามรูปเลย

จากที่สังเกตมา ลักษณะเนื้อผ้าจากอังกฤษจะหยาบและหนากว่าครับ จากญี่ปุ่นดูบางและนิ่มมากๆครับ แต่ผมก็ไม่กล้าฟันธงครับ เดียวชื่อร้านที่ญี่ปุ่นจะมาบอกอีกทีน่ะครับ พอดีฝากเพื่อนซื้อมาครับผม

เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง
    Line ได้ครับ
    Summer3winter@gmail.com

Thanks mol199 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ไม่มีความรู้เรื่องผ้าพันคอ McQueen เลยค่ะ

แต่พออ่าน และ สังเกตุตามที่โบ๊ทบอกมาแล้วก็เห็นความแตกต่างของทั้ง 2 ผืน ได้ชัดเจน

โดยเฉพาะในรายละเอียดตรงส่วนของหัวกะโหลก ต่างกันชัดเจนมาก

ยังไงก็ขอให้โชคดี และ ขอบคุณสำหรับข้อมูลเปรียบเทียบอย่างละเอียดมากค่ะ

summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

2

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    ไม่มีความรู้เรื่องผ้าพันคอ McQueen เลยค่ะ

แต่พออ่าน และ สังเกตุตามที่โบ๊ทบอกมาแล้วก็เห็นความแตกต่างของทั้ง 2 ผืน ได้ชัดเจน

โดยเฉพาะในรายละเอียดตรงส่วนของหัวกะโหลก ต่างกันชัดเจนมาก

ยังไงก็ขอให้โชคดี และ ขอบคุณสำหรับข้อมูลเปรียบเทียบอย่างละเอียดมากค่ะ

ขอบคุณครับผม

ปล ใครที่มี Account TPF รบกวนก็อปรูปไปตั้งกระทู๊ถามให้หน่อยก็จะดีมากเลยน่ะครับ พอดีผมเพิ่งสมัครอ่าครับ ยังตั้งกระทู๊ไม่ได้เลย
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง

2

มีใครดูเป็นบ้างเอยครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ