แม่ค้า login nongmin มิจฉาชีพตัวจริงหรือถ้าบอกว่าไม่ใช่ช่วยชี้แจงด้วยคะมีหลายคนรออยู่

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 9 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 87
    giftt.uk is offline Trusted Member Newbie Brandname
    giftt.uk's Bank Account
    • Bank Account 1: 706X2X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default แม่ค้า login nongmin มิจฉาชีพตัวจริงหรือถ้าบอกว่าไม่ใช่ช่วยชี้แจงด้วยคะมีหลายคนรออยู่

ขอแจ้งเพื่อนๆให้ระวังlogin nongmin ให้ดีนะคะเบอร์มือถือ 082-257-1241 เลขที่บัญชี 4034020165 อ้างว่าตัวอยู่ที่ระนองแต่เลขบัญชีไทยพาณิชย์เช็คแล้วอยู่ที่สกลนคร บ้านเลขที่ตามบัญชีที่เปิด 89/1 จ.สกลนคร ของที่ส่งมาออกมาจาก อ.นาดี จังหวัดปราจีนบุรี ขอแจ้งชื่อแม่ค้าและ[B]ระวังชื่อบัญชี คุณเกสร โสมิตร ให้ดีคะ[/B] ถ้าเผลอโอนไปแล้วก็เตรียมไปแจ้งความได้เลยคะ

โอนเงินไป 78,000 บาท เมื่อวันศุกร์ที่ 3 สิงหาคม 2555 แม่ค้าแจ้งว่าจะส่ง tracking no. ให้แต่ก็ต้องตามอยู่หลายวันถึงวันอังคารที่ 7 ส.ค.ถึงจะได้แต่เมื่อได้มาเช็คกับทางไปรษณีย์ทางไปรษณีย์แจ้งว่าไม่มีข้อมูล ทางเราเข้าใจว่าเลขผิด เลยส่งถามแม่ค้าอีกรอบ แต่แม่ค้าก็เงียบ

สุดท้ายวันพฤหัสที่ 9 ได้รับกระเป๋าจริง อันนี้คือสภาพchanel jumbo single flap holo13 ที่ส่งมาให้ ราคา78,000 บาท
    ชื่อผู้ส่งไม่มี เพื่อนที่โดนก็แจ้งว่าไม่มีเหมือนกัน

ตามที่คุณแม่ค้าลงใน post ว่าไม่รับเปลี่ยนหรือคืนถ้าเป็นของปลอม กระเป๋าที่ส่งมามันปลอมชัดเจนและก็ไม่ใช่รุ่นที่ตกลงกัน ดิฉันของคืนกระเป๋าคะและช่วยโอนเงิน78,000 บาท มาคืนดิฉันที่ธ.กสิกรไทย 706-2222-128 ไม่ต้องกลัวนะคะดิฉันจะแพ็คของส่งคืนให้เป็นอย่างดีไม่มีการนำถุงร้านหนังสือนายอินทร์มาใส่แบบนี้ หรือถ้าคุณคิดว่านี่คือของจริงให้เอาหลักฐานมายืนยันเลยคะแล้วดิฉันจะไม่เอาเรื่องคุณ แต่ถ้าคุณแม่ค้าหายเงียบไปซึ่งปัจจุบันปิดมือถือหนีแล้ว ไม่เป็นไรคะ ดิฉันจะตามถึงบ้านแน่นอน

หรือถ้าใครเห็นว่ามันเป็นของจริงให้บอกด่วนนะคะ

เพื่อนๆระวังตัวไว้นะคะ เพราะมีเหยื่อโดนกับไป 5 คนแล้ว ทั้ง Dior, LV , Chanel sandal และกระเป๋าต่างๆที่ส่งให้คนที่หลงเชื่อคุณแม่ค้า ล้วนเป็นของปลอม เพราะแค่เมื่อวานดิฉันลงเบอร์โทร.ไปมีคนโทรมาหา4คนและแจ้งว่าโดนเช่นกัน ถ้ายังมีคนที่โดนแม่ค้าคนนี้หลอกให้แสดงตัวเลยคะ จะได้ช่วยกันจับมิจฉาชีพคนนี้ งวดนี้ได้เงินหลายแสนแล้วภายในเวลา5 วัน อีกไม่นานคงกลับมาใหม่

ทั้งนี้ใครทราบบ้างว่าการขอ IP ของlogin นี้ต้องทำอย่างไรคะถ้าใครทราบรบกวนช่วยแจ้งให้ด้วยคะถือว่าทำบุญแล้วกันนะคะ
    Last edited by giftt.uk; 27-08-12 at 15:38.
    Thanks Katai_ps, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, Icejaa, inlovewithshopping, kori, phung14, Tukta Janes, simply_fab, iloveit, noinoi5, mol199, redshoesbabe, PingAn, น้องปรุ, KAT, pairberry, ~Aoyama~, keked, appledollar, June N., RoboGolf, nong2nong, Ohh, nonglilly, am_rabbitt, odada, nnn, dr.p, Halfbloodprincess, oy_benjawan, PPPLE, KuRoMiDy, alisa_uk, dadymy, penninny ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like misssunshine, Harvey Nichols, chobitzz, sake_bo, Suchaya, jinchaya, PrincessHell, saisaicos, LINGNAO, dadymy, makeberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

SAHTITPAH is offline Citizen Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Cool Re: แม่ค้า login nongmin มิจฉาชีพตัวจริงหรือถ้าบอกว่าไม่ใช่ช่วยชี้แจงด้วยคะมีหลายคนรออยู่

ผมก็โดนเหมือนกานคับ

sincerita is offline Citizen Member Master Brandname

Default Re: แม่ค้า login nongmin มิจฉาชีพตัวจริงหรือถ้าบอกว่าไม่ใช่ช่วยชี้แจงด้วยคะมีหลายคนรออยู่

สภาพแบบนี้หรอค่ะที่เอามาลงขายถึง 78000 นี่มันขึ้นสนิมชัดๆ น่าสงสาร จขกท นะค่ะ ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆแล้วกันค่ะ

เอาใจช่วย อย่าปล่อยให้คนโครตชั่วรอยนวลค่ะ
    Thanks น้องปรุ ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like sentmomertt, Luxury_Star, keked ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Long Island, NY, USA

Default Re: แม่ค้า login nongmin มิจฉาชีพตัวจริงหรือถ้าบอกว่าไม่ใช่ช่วยชี้แจงด้วยคะมีหลายคนรออยู่

พูดได้คำเดียว อุบาทว์ มากค่ะ

ตามตัวให้ได้นะคะ และขอให้ครั้งนี้เป็นบทเรียนกับทุกคน เตือนครั้งที่เท่าไรแล้วไม่รู้
    ว่าแม่ค้าใหม่มาก นัดรับก็ไม่ได้ ของราคาเกือบแสน โอนเต็มจำนวนอัตรายมากค่ะ
    ของถูกและดี ของฟรี ไม่มีในโลกค่ะ ก่อนจะโอนเงินให้ใคร รอบคอบกันสักนิด
    มีสติกันเยอะๆค่ะ
    "anything is possible if you just believe"
    Thanks Katai_ps, natpapat313, milano_brand, kwangwaraphon, reiravip, brand, PingAn, myprimmy, 3368, kim-juu, zumo_kik ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like kiki, pooprewwan, Tukta Janes, simply_fab, sake_bo, noinoi5, kwangwaraphon, angie_gie, teesuwan, mol199, scissors n' sizes, KAT, parastina, jinchaya, pairberry, ~Aoyama~, keked, pungpondom, soyujang, Maggula, onnalinw, jinnyjoy, Ani, Ohh, nui007, COCO, Mawmeawja, rycool, frunksan, dr.p, oy_benjawan, Blinkboss, ploy_xo, makeberry, DOUGIE, nujejee, kamonwank, tokyo_collaboration ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

yu-i's Avatar
    yu-i is offline Trusted Member Master Brandname
    yu-i's Bank Account
    • Bank Account 1: 438X0X4X3X

ขอแก้ไขนะคะ ตอนแรกนึกว่าอยู่ นาดี ปราจีนบุรี
    ลองเช็คที่ไปรษณีย์หรือยังคะว่าเค้าพอรู้จักคนส่งไหม พอจำหน้าตาได้ไหม อย่างที่ยุ้ยอยู่ เค้าจำหน้ายุ้ยได้คุยทักกันบ่อยๆ ถ้าเค้าส่งของเยอะขนาดนี้น่าจะจำได้
    Last edited by yu-i; 10-08-12 at 19:44.
    Thanks simply_fab, noinoi5 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like keked, am_rabbitt, 3368, tokyo_collaboration, nong-cake, RLoamDee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

voodoo16 is offline Registered Member Newbie Brandname

นี่มัน....

POPPINN's Avatar
    POPPINN is offline Trusted Member Master Brandname
    POPPINN's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X5X3X

มิจฉาชีพตัวจริงแน่นอนค่ะ
    ไม่ว่าจะเป็นนางสาว ชินณพร หรือ นางเกสร
    นามสกุล โสมิตร

ก็ต่างเป็นเครือข่ายเดียวกันกับที่แอมโดนโกงไปเมื่อปีที่แล้วยอด 72,000 บาท
    และยังมีพี่ๆอีกหลายคนโดนเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่มีใครตามตัวคนชั่วสองคนนี้ได้ เท่าที่เฝ้าดูอยู่ตลอดเค้าโกงทะลุยอด 1 ล้านบาทแล้วค่ะ

ขอโพสรายละเอียดมิจฉาชีพคนนี้ให้เจ้าของกระทู้และเพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นๆไว้ตรงนี้เลยนะคะ
    เผื่อจะช่วยอะไรได้ไม่มากก็น้อย ขอให้ตามจับตัวได้ซักที งานนี้เคลียหนักค่ะผู้เสียหายท่านรอรุมอยู่!

Last edited by POPPINN; 10-08-12 at 13:46.
    Thanks Faistar, phung14, milano_brand, sake_bo, noinoi5, Suchaya, swoosh, brand, redshoesbabe, PingAn, น้องปรุ, scissors n' sizes, KAT, ~Aoyama~, keked, nong_gum, June N., soyujang, indianajoy, SecretAdmier, SAHTITPAH, myprimmy, madam-neat, odada, nnn, Mawmeawja, dr.p, zumo_kik, keokaew, giftt.uk, KuRoMiDy, sukiyaki, penninny ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Harvey Nichols, fishy, rungring_n, kook, Missy-B, keked, PPPLE, Greennut, WJbaby, patralak, SAHTITPAH, oy_benjawan, tokyo_collaboration, makeberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

barbiiz's Avatar
    barbiiz is offline Trusted Member Brandname Fan
    barbiiz's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X3X4X1X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

คุณพระ! เห็นแล้วไม่กล้าจับค่ะ กลัวเป็นบาดทะยัก 0.0
    THX U SBN*
    Like Harvey Nichols, Tukta Janes, bowja, noinoi5, kwangwaraphon, Queen_shopaholic, KAT, keked, me-pat, lelapin, coral, am_rabbitt, rycool, dr.p, puntitra, sukiyaki ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ทั้งเลวและชั่ว ยัยคนโรคจิต งานการดีๆมีให้ทำไม่ทำ

สมาชิกท่านอื่นเห็นแล้วก็ตั้งสติก่อนสตาร์ทกันเลยนะคะ

อย่างที่คุณสุบอก "ของถูกและดีไม่มีในโลก" อย่าให้อารมณ์ชั่ววูบมาทำลายสติเรานะคะ

หายใจเข้าลึกๆๆ และ จำไว้ว่าถ้าดูความแท้ไม่เป็นถึงนัดรับก็ไม่มีประโยชน์

ท่องไว้นะคะ เงินทองมันหายาก เงินทุกบาทคือหยาดเหงื่อของเรา

ปล.คนที่โดนเค้าโกงรวมตัวกันแล้วไปแจ้งความเถอะค่ะ อย่าปล่อยให้นังบ้านี่ลอยนวล
    Last edited by makeberry; 10-08-12 at 20:05.
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"
    Thanks Tukta Janes, KAT, SecretAdmier, kim-juu ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bowja, noinoi5, kwangwaraphon, fishy, scissors n' sizes, kook, pompom898, keked, oy_benjawan, myprimmy, Mawmeawja, puntitra, sukiyaki ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

pastelgirl is offline Senior Member Brandname Fan

สงสารคุณเจ้าของกระทู้จังเลยค่ะ
    แม่ค้าคนนี้สุดๆเลย ไม่รู้จะบรรยายยังไง -*-
    กระเป๋าที่ส่งมา 199 นี่ยังไม่ซื้อเลยค่ะ เห้อออ
    แต่แล้วดูเค้าจะเป็นผู้เชี่ยวชาญตอบกระทู้นู้นกระทู้นี่ด้วย
    แต่ถ้าสังเกตจริงๆไม่มีความรู้อะไรเลยค่ะ เขียนผิดด้วย- -*

ยังไงขอให้กำลังใจ ให้จับตัวได้และได้เงินคืนครบนะคะ
    เอาใจช่วยค่า

Page 1 of 9 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ