ลองรีวิวเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นมากมายค่ะ แต๊น แตน LV Vernis French Purse สี Rose ที่น่ารักนั่นเอง!!!

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 23
    ShitanL's Avatar
    ShitanL is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ลองรีวิวเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นมากมายค่ะ แต๊น แตน LV Vernis French Purse สี Rose ที่น่ารักนั่นเอง!!!

ไปเอาออกมาจากช็อปสักพักแล้วค่ะ วันนี้ว่างและคึกและอยากลอง

อยากบอกว่าประทับใจในความสวยใสของ Vernis สี Rose มาก!!

มาชมกันเลยดีกว่าค่า (ใจร่มๆรอรูปขึ้นกันหน่อยนะค่ะ)

1. อันแรกเป็นรูปกายภายนอกของนอกเค้านะ แม้ว่าจะเป็นหนังแก้ว แต่ก็ไม่เงาเว่อร์ คงความเป็นผู้ดีได้เสมอต้นเสมอปลายสไตล์ LV

2. ด้านข้างไม่หนามาก แม้ว่าจะทำเป็นกระเป๋าแบบมีช่องใส่เหรียญแบบคลัช

3. มองจากด้านก้นจะเห็นเป็นรูป <

4. อะไหล่สีทองเข้าได้ดีมากๆกับสี Rose หูบิดคลัชใช้งานง่ายไม่ฝืด แอบกรี๊ดตรงที่มีตรา LV อยู่บนหูบิดด้วยทั้งด้านหน้าละหลังแต่ว่ามีด้านละหู
    (ในรูปอาจไม่ชัดนะค่ะ ถ่ายห่วยเกินเยียวยา)

5. อันนี้ด้านในโดยรวม มีที่ใส่บัตรด้านซ้ายห้า ด้ายขวาสาม ด้านซ้ายมีช่องซ้อนๆอีกสองช่อง ปล.ที่ใส่บัตรตอนซื้อมาใหม่ๆยัดบัตรลงไปยากมากๆๆๆๆๆๆ ต้องใช้ไปสักพักใหญ่ๆถึงจะเกิดความคล่องตัวค่ะ

6. ช่องใส่ธนบัตรอยู่ด้านบน มีความลึกตลอดความยาวกระเป๋า เพราะงั้นจะเกิดอาการเป็นหลุมดำ คือใส่แบงค์ไปแล้วหาย ค่อนข้างใส่ยากล้วงยาก และถ้าใส่เป็นปึ๊งๆไว้ จะเกิดการใส่ยากขึ้นอีกระดับ

7. ช่องคลัชใส่เหรียญ อยากจะบอกว่านี่แหล่ะใช่เลย เพราะปกติเป็นพวกมีปัญหากับการเก็บเหรียญมากๆ พอมีเป๋าตังแบบมีช่องเหรียญอยู่ข้างในก็ไม่ชอบใช้เพราะมันตุง กระเป๋าหนูเสียทรง หรือถ้าพกใบเล็กขึ้นมาอีกใบก็จะขี้เกียจยกขึ้นมาทีละสองใบ สุดท้ายก็จะโยนเหรียญลงกระเป๋าสะพายให้ไปขูดกับมือถือเล่น หรือไม่ก็จบลงที่กระเป๋ากางเกง ที่สุดท้ายก็ไปกองอยู่ในเครื่องซักผ้าอยู่ดี แต่ด้วยทรง French Purse ทำให้ปัญหาดังกล่าวหมดไป แต่แอบติงเล็กน้อยเนื่องจากอะไหล่ทองที่เป็นคลัช เชื่อมกับด้านในโดยไม่มีหนังรองอีกที ทำให้เกิดเสียงกรุ๊งกริ๊งซึ่งหมายความว่าเหรียญกำลังกระทบอะไหล่ทองอยู่นั่นเอง ที่สำคัญเหรียญมันสกปรกทำหนังข้างในซึ่งสีอ่อนดำ

8. กระเป๋าตังรุ่นนี้มี made in France!! นั่นแหล่ะค่ะที่ปลื้ม

9. รูปตอนถือ (แต่งตัวไม่ได้เข้ากับกระเป๋าตัง ฮ่าๆ)

สรุปใจความ

- Vernis ไม่มีปัญหากับน้ำ แต่กลัวปัญหาการดูดสี (ซึ่งยังไม่เจอ)
    - หนังด้านในไม่ได้เคลือบสาร เป็นสีอ่อน เป็นห่วงว่าจะเปื้อนเป็นอย่างมาก
    - สี Rose คลาสสิก ไม่เบื่อง่าย ไม่ดูหวานเว่อร์
    - ช่องใส่เหรียญแบบคลัชมันเจ๋งจริงๆ
    - ใส่และเอาธนบัตรออกไม่สะดวก
    - เวลาเลือกโปรดเน้นการสังเกตยาแนวขอบกระเป๋าให้ดี เพราะถ้ามันไม่เนียนเรียบจะรู้สึกแย่มากเลยค่ะ

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้~ ขอบคุณที่ติดตามค่าาา
    Last edited by ShitanL; 16-06-10 at 21:01.
    Thanks BeeBerry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

lossy's Avatar
    lossy is offline Trusted Member Newbie Brandname
    lossy's Bank Account
    • Bank Account 1: 383X2X3X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Chonburi, Thailand

กระเป๋าสวยมากค่ะ ขอบคุณนะคะที่เอามาให้ดู ^^

ammiiz's Avatar
    ammiiz is offline Trusted Member Master Brandname
    ammiiz's Bank Account
    • Bank Account 1: 120X2X2X4X
    • Bank Account 2: 751X7X2X7X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

น่ารักมากเลยค่ะ ยินดีกับกระเป๋าใบใหม่ด้วยนะคะ

sweetic_burry is offline Trusted Member Brandname Fan
    sweetic_burry's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X2X4X0X

รัก vernis ที่สุดเลยค่ะ

กระเป๋าสวยมากๆเลยค่า ยินดีด้วยนะคะ^^

Lady Geordie's Avatar
    Lady Geordie is offline Registered Member Brandname Fan

ยินดีกับน้องเป๋าใหม่นะคะ สวยหวานมากเลย ขอให้เฮงๆนะคะ
    อยากขอบคุณจขกท.ด้วยค่ะที่รีวิวได้ละเอียดมาก เพราะเราสนใจเจ้า french purse อยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงที่กลัวจะหยิบแบงค์ยากเพราะตัวช่องมันค่อนข้างลึกอะค่ะ ถึงตอนนี้ก้อยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดีระหว่าง french purse กะ zippy แหะๆ ^^"
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)

(✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

LovelyBijoux is offline Banned User Master Brandname
    LovelyBijoux's Bank Account
    • Bank Account 1: 273X0X9X6X

Blog Entries
    1

น้องเป๋าสวยหวานน่ารักมากค่ะ คุณจขกทก็รีวิวน่ารัก ขอบคุณมากๆนะคะที่นำมาให้ชม

Madamaom is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Madamaom's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X9X6X5X

กระเป๋าน่ารัก ดูผู้ดีมากค่ะ ไม่หวานเว่อร์

รีวิวละเอียดมาก ทำให้เห็นภาพเหมือนกับได้ใช้เองเลยค่ะ

jewjew's Avatar
    jewjew is offline Trusted Member Brandname Fan
    jewjew's Bank Account
    • Bank Account 1: 029X4X7X7X

สวยหรูดูดีคะ + ถ่ายรูปสวย ดูแล้วเพลินคะ

ShitanL is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามนะค่ะ เป็นกำลังใจให้มากๆเลยค่ะสำหรับการรีวิวครั้งแรก!
    หนูจะพยายามต่อไปค่ะ (> O <)/
    แรงบันดาลใจการรีวิวมาจากที่เคยเห็นเค้ารีวิวของงามๆทีไรถอยตามทุกที เพราะงั้นก็เลยอารมณ์ "ใช้ดีอยากบอกต่อ" ค่ะ ฮ่าๆ

Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    ยินดีกับน้องเป๋าใหม่นะคะ สวยหวานมากเลย ขอให้เฮงๆนะคะ
    อยากขอบคุณจขกท.ด้วยค่ะที่รีวิวได้ละเอียดมาก เพราะเราสนใจเจ้า french purse อยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงที่กลัวจะหยิบแบงค์ยากเพราะตัวช่องมันค่อนข้างลึกอะค่ะ ถึงตอนนี้ก้อยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดีระหว่าง french purse กะ zippy แหะๆ ^^"
    ถึงคุณ Lady Geodie
    เข้าใจเลยค่ะว่า French Purse ทรงมันน่ารักกว่าแต่หยิบธนบัตรยากมาก ส่วน Zippy Wallet เรียบ สุขุม ใช้งานง่าย เป็นหนูก็เลือกไม่ถูกค่ะ ไม่รู้จะเชียร์อะไร แต่ถ้าให้แนะนำแบบฮาๆ ก็คงบอกว่าหยิบธนบัตรยากก็ดีนะค่ะ จะได้ไม่จ่ายตังออกมาก ^^

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ