KaritDesign ;Negative Feedback

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: KaritDesign ;Negative Feedback

KaritDesign's Avatar
    KaritDesign is offline Trusted Member Brandname Fan
    KaritDesign's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X5X5X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down KaritDesign ;Negative Feedback

คุณลักษณ์เป็นผู้ซื้อที่แย่มากค่ะ ตั้งแต่ขายของในนี้มาไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลยค่ะ อีกทั้ง Negative feedback ที่ลงไว้ก็เป็นการบิดเบือนข้อมูล พูดข้อมูลไม่ครบ ขอลงไว้เพื่อเป็นประโยชน์กับผู้ที่ได้ขายของหรือซื้อของคนอื่นๆนะคะ เพื่อจะได้ระมัดระวังและซื้อขายรัดกุมชัดเจนเพื่อจะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบที่กลิ้งเจอค่ะ

ส่วนของกลิ้งเองไม่ติดใจค่ะ

กลิ้ง
    Last edited by KaritDesign; 02-06-10 at 03:03.

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member Brandname Fan
    lucky-me's Bank Account
    • Bank Account 1: 289X0X1X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down ตกลงขายแล้วแต่เปลี่ยนใจ

วันที่ 2010-05-18 19:52:01

lucky-me ได้ให้คะแนน KaritDesign ในฐานะ ผู้ขาย ดังนี้

ความรวดเร็วใจการส่งของ
    คะแนน: แย่
    เพิ่มเติม:

ห่อสินค้าแน่นหนาปลอดภัย
    คะแนน: แย่
    เพิ่มเติม:

ติดต่อสื่อสารกับผู้ขายได้สะดวก
    คะแนน: ปานกลาง
    เพิ่มเติม:

สินค้าตรงกับคำบรรยาย
    คแนน: ดีมาก
    เพิ่มเติม:

คะแนนรวม: 5

คอมเมนต์เพิ่มเติม:
    สวัสดีค่ะทีมงาน

ขอเล่าเรื่องก่อนนะคะ ถ้าทีมงานเห็นว่าไม่ควรให้ negative feedback ก้อลบได้ค่ะ
    ลักษณ์ได้นัดดูสินค้า Birkin 35 Epsom ในวันเสาร์ที่ 15 (ลักษณ์เองอยู่ต่างจังหวัดค่ะ) นั่งรถลงมาในสถานการณ์แบบนี้คงต้องอยากซื้อแหละค่ะ ... ตามกระทู้ที่แม่ค้าตั้งไว้ คือ งดต่อรอง (เราเข้าใจเงื่อนไขดี จึงมีการนัดดูของเกิดขึ้น)
    ....
    ได้มีโอกาสพบทั้งสามีของแม่ค้าด้วย ... คุยกันถูกคอ แต่สีหนังของกระเป๋าใบนี้มันไม่น่าใช่ จึงแจ้งเค้าไปว่าขอคิดดูนิดนึงละกัน ก่อนตัดสินใจ....คุณสามีของผู้ขายก้อได้แจ้งว่าเอาวี้ผมลดราคาให้เลย XXXXX บาท คุณลักษณ์ไปคิดมา ผมโพสต์ขายมานานแล้ว ขีเกียจเฝ้า ไปคิดดูก่อนได้เลย....
    .....
    วันอาทิตย์เวลาประมาณ 4-5 ทุ่ม ลักษณ์ก้อโทรไปหาแม่ค้าเพื่อแจ้งตกลงการซื้อขาย ซึ่งตัวแม่ค้าก้อทราบดีว่าลักษณ์กลับต่างจังหวัดแล้ว

ลักษณ์จึงเสนอไปว่า "เรารู้จักบ้านกันแล้ว ลักษณ์โอนให้หมดเต็มจำนวนก้อได้นะคะ" แล้วกระเป๋าค่อยไปเอาประมาณต้นเดือน....ตัวแม่ค้าบอกเองว่า ไม่เป็นไรค่ะ...ลักษณ์จึงบอกไปว่าถ้างั้นลักษณ์โอนมัดจำไปให้ก่อนก้อได้นะคะ จะได้สบายใจ ในการซื้อขาย ช่วยส่ง sms เลขที่บัญชีให้ที ....แม่ค้าบอกว่า พรุ่งนี้ก้อได้ เค้าไม่สะดวก...

ครึ่งชั่วโมงผ่านไป....
    แม่ค้าโทรมา " เอ่อ คุณลักษณ์คะ พอดี ไม่รู้จะพูดยังงัยคือมีคุณ...เค้าต่อคิวดูเอาไว้ค่ะ แล้วเค้าก้อไม่ได้ต่อราคาด้วย (เอ่อ..ลักษณ์ก้อไม่ได้ต่อนะ คุณให้เอง) ....เออ เค้ารอดูต่อจากคุณลักษณ์ค่ะ Blah blah blah

สรุปอยากได้กำไรมากขึ้นหรืองัยคะ แล้วที่ตกลงเนี่ย มันไม่ใช่การปิดการขายหรอคะ (แม้ว่าลักษณ์ยังไม่โอนมัดจำ แต่เพราะลักษณ์รอแม่ค้าส่ง sms รายละเอียดให้) ...สุดท้ายลักษณ์ก้อเห็นเค้ากลับมาลงขายใหม่ในวันจันทร์และวันนี้ค่ะ

เรื่องลักษณ์ไม่มีการโกหก ดูได้เค้าไม่ได้โพสต์กระทู้ช่วง พฤ - อาทิตย์ เพราะลักษณ์นัดดูของค่ะ

ปล. ขอบคุณ SBN นะคะ ตอนนี้ไปซื้อคนอื่นแล้วค่ะ ได้สีสวยถูกใจ (ไม่เห็นง้อแม่ค้าที่ไม่อยากขายเลย )

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ