KaritDesign ;Negative Feedback

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2
    KaritDesign's Avatar
    KaritDesign is offline Trusted Member Brandname Fan
    KaritDesign's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X5X5X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down KaritDesign ;Negative Feedback

คุณลักษณ์เป็นผู้ซื้อที่แย่มากค่ะ ตั้งแต่ขายของในนี้มาไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลยค่ะ อีกทั้ง Negative feedback ที่ลงไว้ก็เป็นการบิดเบือนข้อมูล พูดข้อมูลไม่ครบ ขอลงไว้เพื่อเป็นประโยชน์กับผู้ที่ได้ขายของหรือซื้อของคนอื่นๆนะคะ เพื่อจะได้ระมัดระวังและซื้อขายรัดกุมชัดเจนเพื่อจะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบที่กลิ้งเจอค่ะ

ส่วนของกลิ้งเองไม่ติดใจค่ะ

กลิ้ง
    Last edited by KaritDesign; 02-06-10 at 03:03.

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member Brandname Fan
    lucky-me's Bank Account
    • Bank Account 1: 289X0X1X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down ตกลงขายแล้วแต่เปลี่ยนใจ

สวัสดีค่ะทีมงาน

ขอเล่าเรื่องก่อนนะคะ ถ้าทีมงานเห็นว่าไม่ควรให้ negative feedback ก้อลบได้ค่ะ
    ลักษณ์ได้นัดดูสินค้า Birkin 35 Epsom ในวันเสาร์ที่ 15 (ลักษณ์เองอยู่ต่างจังหวัดค่ะ) นั่งรถลงมาในสถานการณ์แบบนี้คงต้องอยากซื้อแหละค่ะ ... ตามกระทู้ที่แม่ค้าตั้งไว้ คือ งดต่อรอง (เราเข้าใจเงื่อนไขดี จึงมีการนัดดูของเกิดขึ้น)
    ....
    ได้มีโอกาสพบทั้งสามีของแม่ค้าด้วย ... คุยกันถูกคอ แต่สีหนังของกระเป๋าใบนี้มันไม่น่าใช่ จึงแจ้งเค้าไปว่าขอคิดดูนิดนึงละกัน ก่อนตัดสินใจ....คุณสามีของผู้ขายก้อได้แจ้งว่าเอาวี้ผมลดราคาให้เลย XXXXX บาท คุณลักษณ์ไปคิดมา ผมโพสต์ขายมานานแล้ว ขีเกียจเฝ้า ไปคิดดูก่อนได้เลย....
    .....
    วันอาทิตย์เวลาประมาณ 4-5 ทุ่ม ลักษณ์ก้อโทรไปหาแม่ค้าเพื่อแจ้งตกลงการซื้อขาย ซึ่งตัวแม่ค้าก้อทราบดีว่าลักษณ์กลับต่างจังหวัดแล้ว

ลักษณ์จึงเสนอไปว่า "เรารู้จักบ้านกันแล้ว ลักษณ์โอนให้หมดเต็มจำนวนก้อได้นะคะ" แล้วกระเป๋าค่อยไปเอาประมาณต้นเดือน....ตัวแม่ค้าบอกเองว่า ไม่เป็นไรค่ะ...ลักษณ์จึงบอกไปว่าถ้างั้นลักษณ์โอนมัดจำไปให้ก่อนก้อได้นะคะ จะได้สบายใจ ในการซื้อขาย ช่วยส่ง sms เลขที่บัญชีให้ที ....แม่ค้าบอกว่า พรุ่งนี้ก้อได้ เค้าไม่สะดวก...

ครึ่งชั่วโมงผ่านไป....
    แม่ค้าโทรมา " เอ่อ คุณลักษณ์คะ พอดี ไม่รู้จะพูดยังงัยคือมีคุณ...เค้าต่อคิวดูเอาไว้ค่ะ แล้วเค้าก้อไม่ได้ต่อราคาด้วย (เอ่อ..ลักษณ์ก้อไม่ได้ต่อนะ คุณให้เอง) ....เออ เค้ารอดูต่อจากคุณลักษณ์ค่ะ Blah blah blah

สรุปอยากได้กำไรมากขึ้นหรืองัยคะ แล้วที่ตกลงเนี่ย มันไม่ใช่การปิดการขายหรอคะ (แม้ว่าลักษณ์ยังไม่โอนมัดจำ แต่เพราะลักษณ์รอแม่ค้าส่ง sms รายละเอียดให้) ...สุดท้ายลักษณ์ก้อเห็นเค้ากลับมาลงขายใหม่ในวันจันทร์และวันนี้ค่ะ

เรื่องลักษณ์ไม่มีการโกหก ดูได้เค้าไม่ได้โพสต์กระทู้ช่วง พฤ - อาทิตย์ เพราะลักษณ์นัดดูของค่ะ

ปล. ขอบคุณ SBN นะคะ ตอนนี้ไปซื้อคนอื่นแล้วค่ะ ได้สีสวยถูกใจ (ไม่เห็นง้อแม่ค้าที่ไม่อยากขายเลย )

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ