ประกาศเปิดการใช้งาน ระบบให้คะแนนผู้ขาย (Positive/Negative Feedback)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19
    siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default ประกาศเปิดการใช้งาน ระบบให้คะแนนผู้ขาย (Positive/Negative Feedback)

ประกาศเปิดการใช้งาน ระบบให้คะแนนผู้ขาย (Positive/Negative Feedback)

ระบบ Positive/Negative นี้สร้างขึ้นมาเพื่อให้ผู้ขาย/ผู้ซื้อ สามารถตรวจสอบประวัติการซื้อขายซึ่งกันของเพื่อสมาชิกเพื่อจะสามารถเลือกผู้ซื้อ/ขาย ที่น่าไว้ใจได้

ผู้เขียน feedback มีสิทธิ์เขียนให้เฉพาะผู้ซื้อ/ผู้ขาย ของตนเท่านั้น
    และเขียนได้หนึ่งครั้ง ต่อหนึ่งครั้งของการซื้อขาย

"ผู้ที่มีสิทธิ์เขียน feedback" ให้ผู้อื่นได้ ต้องเป็น Trusted Member เท่านั้น (เพื่อป้องกันการกลั่นแกล้งกัน)

ส่วน..

"ผู้ที่มีสิทธิ์รับ feedback" นั้นคือสมาชิกทุกคน "ทุกประเภท"

หลังจากเปิดการใช้งานระบบนี้ เพื่อนๆ จะเห็น ปุ่มใช้งานระบบ Positive และ Negative Feedback ดังนี้ครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ Login หรือ ที่ไม่ใช้ Trusted Member

สำหรับเพื่อนๆ ที่เป็น Trusted Member

ซึ่ง เมื่อเห็นเมนูการใช้งานนี้ หลังชื่อสมาชิกคนใด เพื่อนๆ สามารถเข้าไปดู ผล Positive/Negative Feedback ของสมาชิกคนนั้นได้ โดยการคลิ๊กที่ "Giew"

และ เพื่อนๆ ที่เป็น TM ที่ ได้ติดต่อ ตกลง ซื้อ/ขาย กับสมาชิกคนนั้น สามารถเข้าไปให้คะแนน feedback ได้ โดยการคลิ๊กที่ปุ่ม "Give"

เมื่อ Click ที่ ปุ่ม "Give" (แบบฟอร์มที่เห็น ของ Positive Feedback และ Negative Feedback จะเหมือนกัน ต่างกันแค่คำว่า Positive Feedback (สีเขียว) กับคำว่า Negative Feedback (สีแดง)

ซึ่ง แบบฟอร์มจะมีทั้งหมด 2 แบบ คือ ให้ Feedback แก่ผู้ซื้อ (Buyer) และ ให้ Feedback (Seller) แก่ผู้ขาย ซึ่ง จะมีส่วน Feedback ที่แตกต่างกัน ดังนี้

ฟอร์มสำหรับให้คะแนน Seller

ฟอร์มสำหรับให้คะแนน Buyer

ซึ่ง เพื่อนๆสมาชิกที่ต้องการ Vote สามารถกรอกข้อมูล และเลือกตัวเลือก ตามแบบฟอร์ม เพื่อให้คะแนน ผู้ซื้อ/ผู้ขาย ที่ตกลงติดต่อซื้อขายด้วย ตามฟอร์มด้านบนครับ

หากมีสิ่งใดสงสัยเพิ่มเติม สามารถแจ้งได้นะครับ

ขอบคุณครับ
    Thanks Jamesbond007 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like joopjoopjung, jjsassy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

12

เพื่อนๆสามารถแจ้งปัญหาการใช้งาน ระบบ Positive/Negative Feedback ได้ที่กระทู้นี้ครับ

ขอบคุณครับ

ogazzang's Avatar
    ogazzang is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ogazzang's Bank Account
    • Bank Account 1: 360X1X7X1X

1

ขอบคุณ webmaster ค่ะ

อยากให้มีระบบนี้มานานแล้ว

จะได้ช่วยส่งเสริมให้ผู้ซื้อและผู้ขายมีความรับผิดชอบต่อการขายค่ะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ ^^
    ~ Pairwii ~

teyaka's Avatar
    teyaka is offline Trusted Member Brandname Fan
    teyaka's Bank Account
    • Bank Account 1: 023X0X4X3X

ขอบคุณ web master มากๆนะค่ะ

+++ขอบคุณพื้นที่ดีๆจาก SBN ค่ะ+++

=(*v*)=Allcloset5ForU by TeYaKa=(*v*)=

Moondew is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Moondew's Bank Account
    • Bank Account 1: 057X1X4X7X
    • Bank Account 2: 401X1X3X5X

อยากได้ระบบแบบนี้มานานแล้วววว
    ขอบคุณมาก ๆ ค่าาาาา

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

5

ขอบคุณนะค่ะ อยากได้แบบนี้เหมือนกันค่ะ

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member Master Brandname
    greenery2548's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X0X8X
    • Bank Account 2: 052X7X5X5X

ขอบคุณค่ะ ลองเล่นดูบ้างแล้วค่ะ

BirdBizBijoux's Avatar
    BirdBizBijoux is offline Trusted Member Brandname Fan
    BirdBizBijoux's Bank Account
    • Bank Account 1: 324X5X4X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

เป็นระบบแสดงตัวตนของผู้ซื้อและผู้ขาย
    ใช้ประกอบการพิจารณาระหว่างทำการซื้อขาย

เป็นอีกระบบที่ดี ที่ทางทีมงานสร้างสรรค์เพื่อพวกเราอีกแล้ว

ขอบคุณคุณแอ๊นท์และทีมงานค่ะ

...นำ้ใจ...ความรัก...ความดี...
    ...เป็นของดีและฟรี ที่มีอยู่จริงในโลก...
    ...แค่แบ่งปันให้คนรอบข้างคุณทุกวันค่ะ...

12

Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    เพื่อนๆสามารถแจ้งปัญหาการใช้งาน ระบบ Positive/Negative Feedback ได้ที่กระทู้นี้ครับ

ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by ogazzang View Post
    ขอบคุณ webmaster ค่ะ

อยากให้มีระบบนี้มานานแล้ว

จะได้ช่วยส่งเสริมให้ผู้ซื้อและผู้ขายมีความรับผิดชอบต่อการขายค่ะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ ^^
    Quote Originally Posted by teyaka View Post
    ขอบคุณ web master มากๆนะค่ะ
    Quote Originally Posted by Moondew View Post
    อยากได้ระบบแบบนี้มานานแล้วววว
    ขอบคุณมาก ๆ ค่าาาาา
    Quote Originally Posted by jan00009 View Post
    ขอบคุณนะค่ะ อยากได้แบบนี้เหมือนกันค่ะ
    Quote Originally Posted by greenery2548 View Post
    ขอบคุณค่ะ ลองเล่นดูบ้างแล้วค่ะ
    Quote Originally Posted by BirdBizBijoux View Post
    เป็นระบบแสดงตัวตนของผู้ซื้อและผู้ขาย
    ใช้ประกอบการพิจารณาระหว่างทำการซื้อขาย

เป็นอีกระบบที่ดี ที่ทางทีมงานสร้างสรรค์เพื่อพวกเราอีกแล้ว

ขอบคุณคุณแอ๊นท์และทีมงานค่ะ
    ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกคนมากครับ สำหรับกำลังใจที่ให้ครับ

grape2008's Avatar
    grape2008 is offline Trusted Member Brandname Fan
    grape2008's Bank Account
    • Bank Account 1: 762X0X8X8X
    • Bank Account 2: 790X0X2X9X

Default **มีเครื่องมือดีๆอีกแล้วนะคะ**พวกเราชาวSBN

ขอขอบคุณเจ้าของเว็บและจนท.ดูแลเว็บนะคะที่เลือกสรรสิ่งดีๆมาช่วยให้เว็บเป็น -มาตรฐานสากล- จริงๆค่ะ

ทำให้มั่นใจได้ทั้งผู้ซื้อ-ผู้ขายเลยอ่ะค่ะ
    Like ll3esTZAll ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 2 12 LastLast