รีวิว THE MALL OUTLET ที่ FLORENCE จ้า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 54

Thread: รีวิว THE MALL OUTLET ที่ FLORENCE จ้า

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member Master Brandname
    greenpark's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X7X8X5X
    • Bank Account 2: 162X4X3X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default รีวิว THE MALL OUTLET ที่ FLORENCE จ้า

เมื่อช่วงสงกรานต์ มีโอกาสได้ไปเที่ยวที่ Italy นะคะ แล้วก็ได้ไป outlet ด้วย ศึกษามาเยอะ เลยสรุปได้ว่า The Mall นี่น่าจะดีที่สุดในบรรดา outlet ทั้งหลาย เลยนะคะลองดูนะคะ เราขอแผนที่ ที่เราจะต้องขึ้นรถ ตรงไหน แล้วก็ราคาค่ะ ลองดูนะคะ

เราต้องไปขึ้นรถที่บริษัท SITA นะคะ เยื้องๆ กับ สถานีรถไฟ เราก็ลืมถ่ายทางเข้าท่ารถ อารมณ์ ประมาณหาเจอแล้ว รีบไปซื้อตั๋วดีกว่า ค่าตั๋วคนละ 6 Euro นิดๆต่อ 1 เที่ยวนะคะ บอกที่คนขายตั๋วว่า The Mall แค่นี้ก็ get แล้วค่ะ แล้วก็ให้ซื้อ ไปกลับเลย เดี๋ยวจะงง คุยกับคนขับรถไม่รู้เรื่องเค้าไม่พูดอังกฤษ เลยค่ะ เวลารถไปกลับ นี่ให้ดูเวลาตรงที่ผึ้ง scan ติดไว้ด้านล่างนะคะ หรือไม่ก็ เกาะตามคน asia เลย ถามเค้าว่าไป the mall รึเปล่า ถ้าใช่ก็แอบตามเค้าเลยเหมือนเรา รถที่จะไปเนี่ย จะไปที่ Leccio ลองดูที่กระดานวิ่งนะคะ เราจำได้ว่าขึ้นที่ท่ารถ เบอร์ 10 ค่ะ รถเค้าจะเวลาเป๊ะๆ มาก พอได้ตั๋วมาให้ไปปั๊มเวลาบนรถนะคะ คนจะกรูไปขึ้นรถกันแล้วก็เข้าแถวปั๊มเวลาที่ตั๋วค่ะ นั่งรถจาก Florence ไป outlet บวกลบไม่น่าจะเกิน 45 นาทีนะคะ รอยละ 95 คนเอเชียทั้งนั้นเลยค่ะ ^^

วิวระหว่างทางค่ะ

แผนที่ ของ The mall ค่ะ

เราไปถึงก่อนเวลา ประมาณ 15 นาทีค่ะ ร้านเปิด 10.00 น. ค่ะ ทุกคนจะไปออกันที่ Gucci ก่อนเลยค่ะ รวมทั้งตัวผึ้งด้วย

ร้าน Burberry นะคะเป็นร้านที่คนเยอะมากเป็นอันดับ 2 ค่ะ เสื้อ coat เค้าสวยมากราคาตกตัวละ 10000 บาทค่ะ ไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้ แต่อยากได้ แงงงงงงง

กระเป๋าก็เยอะมาก เดินไปกัดลิ้นตัวเองไป ^^"

Fendi ค่ะ

ใบนี้เห็นแล้วอยากจะลงไปนอนชักเลย T_T

YSL ค่ะ

ร้าน Balen ค่ะ

ร้าน Mcqueen ค่ะ กะจะหาผ้าพันคอลายสุดฮิตเค้า ไม่มีค่ะ T T

Ferrgamo ค่ะ

ของน่าซื้อมากค่ะ ที่นี่ คนอิตาลี เค้าก็มาซื้อกันเองเยอะค่ะ ขับรถกันมาเพียบ คนอิตาลียอมรับเลยค่ะ ว่าแต่งตัวดีมาก คนอังกฤษนี่ ชิดซ้ายไปเลยค่ะ (จากประสบการณ์ที่เคยไปอยู่ที่อังกฤษค่ะ)
    เวลากลับนะคะ ให้ออกมารอรถที่ป้ายเดิมที่เค้ามาส่งเราค่ะ เวลาออกรถพอถึงเวลาเค้าไปเลยนะคะ ไม่เหมือนบ้านเรา สังเกตดูนะคะ ขากลับ กลับกันไม่ถึงครึ่งคันเลยค่ะ ไม่รู้ว่า อยู่ช๊อปต่อ หรือว่า ตกรถก็ไม่รู้นะคะ เที่ยวกลับเที่ยวที่สองถ้าคนเยอะเกินไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงเลยนะคะเนี่ย

ด้านล่างนี่เป็น information ที่ ผึ้งได้มาจากที่โรงแรมค่ะ ละเอียดดีมากเลยค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้ คงมีประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างไม่มากก็น้อยนะคะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ ที่ติดตามชมค่ะ
    Last edited by greenpark; 31-07-10 at 11:07.
    Thanks srirat, swoosh, supertaan, winnie the pooh, Mayu, chiann, lalabye, gade2195, bugsbunniez, exporte, jaew_waw, BirdBizBijoux, dadymy, ChuChu, mindmelody, SANTORINI, kook, siambrandname, namsydgal ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nida ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member Master Brandname
    wawe's Bank Account
    • Bank Account 1: 424X0X7X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้อีกนะคะ ถ้าพี่ได้มีโอกาสไปอีกสงสัยต้องเตรียมยาป้ายลิ้นกับผ้ากลอสไปซับด้วย เพราะขนาดคุณผึ้งยังเผลอกัดลิ้นตัวเองเลย ฮิ ฮิ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

namsydgal is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    namsydgal's Bank Account
    • Bank Account 1: 089X5X5X7X
    • Bank Account 2: 196X4X3X3X

ขอบคุณสำหรับ Review ดีๆค่ะ
    คุณแฟนจะไป Italy เร็วๆนี้
    เผื่อมีเวลาไป จะ print ให้เค้าพกเป็นคัมภีร์ค่ะ
    ^_^

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

คุณผึ้งขา ผึ้งจะลงไปดิ้นละค่ะเนี่ย 55555555
    ขำไปงั้น น้ำตาจะร่วงละค่ะเนี่ย อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าเป็นผึ้งคงสถิตที่ช็อปกุชชี่ที่เดียวเลยค่ะ 5555555555
    เป็น wish list เลยค่ะ ผึ้งจะรอวันที่ได้ไปมั่ง อยากไปมากๆๆๆเลยค่ะ ^____^
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member Master Brandname
    greenpark's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X7X8X5X
    • Bank Account 2: 162X4X3X6X

Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้อีกนะคะ ถ้าพี่ได้มีโอกาสไปอีกสงสัยต้องเตรียมยาป้ายลิ้นกับผ้ากลอสไปซับด้วย เพราะขนาดคุณผึ้งยังเผลอกัดลิ้นตัวเองเลย ฮิ ฮิ
    ป้าแววขา ขืนช๊อบทุกอย่างที่อยากได้เนี่ย โดนคุณสามีซ้อมโชว์ฝรั่งแน่ๆเลยค่ะ กร๊าก คร๊อก T_T

Quote Originally Posted by namsydgal View Post
    ขอบคุณสำหรับ Review ดีๆค่ะ
    คุณแฟนจะไป Italy เร็วๆนี้
    เผื่อมีเวลาไป จะ print ให้เค้าพกเป็นคัมภีร์ค่ะ
    ^_^
    ดีใจนะคะที่ รีวิวของผึ้งมีประโยชน์กับเพื่อนๆค่ะ หายเหนื่อยเลยจ้า ^^

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    คุณผึ้งขา ผึ้งจะลงไปดิ้นละค่ะเนี่ย 55555555
    ขำไปงั้น น้ำตาจะร่วงละค่ะเนี่ย อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าเป็นผึ้งคงสถิตที่ช็อปกุชชี่ที่เดียวเลยค่ะ 5555555555
    เป็น wish list เลยค่ะ ผึ้งจะรอวันที่ได้ไปมั่ง อยากไปมากๆๆๆเลยค่ะ ^____^
    เก็บตังรอเลยค่ะ คุณผึ้ง สงสัยคุณผึ้งไปเที่ยวแรก กลับเที่ยวสุดท้ายแน่ๆเลยค่ะ 55555

pomme is offline Registered Member Master Brandname

ให้ความรู้แก่ชุมชน

Blog Entries
    4

ขอบคุณมากค่ะ ที่เอามารีวิวแนะนำกัน เห็นรูปแล้วมีแต่ของสวยๆ ทั้งนั้นเลย น่าเป็นเจ้าของไปหมด........

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ เห็นของที่วางโชว์แล้ว กรี๊ด สลบ อยากได้ไปโม้ดดดดด

รองเท้ากุ๊ชชี่ งาม งาม หลายคู่เลยอ่ะ

ขอประตูโดเรม่อนด่วนค่า..................

NongCan's Avatar
    NongCan is offline Registered Member Brandname Fan

Thanks a lot for your review.
    Last edited by NongCan; 30-04-10 at 03:36.

pin's Avatar
    pin is offline Trusted Member Master Brandname
    pin's Bank Account
    • Bank Account 1: 855X1X1X3X

เห็นรูปแล้วนึกถึงตอนที่เราไปค่ะ คุณ จขกท ถ่ายในร้านมาเยอะทีเดียว ขอบคุณนะคะ

เดินเที่ยว the mall สนุกมากค่ะ ส่วนมากจะเป็นพวกเสื้อผ้าสวยๆ

แต่ถ้าอยากจะไปหาclassic items อย่างพวก balenciaga first, city ... มันจะไม่มีนะคะ

ร้านที่น่าเดินแล้วได้ซื้อเยอะที่สุดน่าจะเป็น ysl กับ bottega ค่ะ

อ้อ gucci ด้วยมั้งคะ เพราะคนเยอะมากๆ แต่เราไม่ซื้อเลยไม่อยากเข้าไปดูเท่าไหร่

เห็นจากรูปคุณ จขกท แล้วก็น่าเสียดาย รู้งี้อาจเข้าไปแว้บๆเผื่อได้รองเท้ามาบ้างคะ

ส่วนเรื่องรถที่จะพาไป ถ้ากลัวช้อปไม่จุใจเพราะต้องกลับตามเวลารถ

แนะนำให้ไปแบบเราค่ะ คือโทรหาบริษัทบริการรถค่ะ เค้าเอารถตู้MBมารับที่โรงแรมเลย

แล้วจะไปที่ไหนก็ได้ (เช่น ถ้าอยากไป prada outlet ด้วย) กลับกี่โมงก้ได้ค่ะ สะดวกสบายมากๆค่ะ

ขอเบอร์ได้ตามโรงแรมค่ะ เพราะว่ามีอยู่เยอะเหมือนกัน แต่ราคาจะอยู่ที่ประมาณ คนละ 35 ยูโรขึ้นไป

(ขึ้นอยู่กับสถานที่ที่ไป และจำนวนผู้ร่วมเดินทาง)

ปล.ที่นี่เสียอย่างเดียวคืออาหารไม่ค่อยดีค่ะ แต่ถึงตอนนั้นคงไม่มีใครทานเท่าไหร่เพราะอยากเดินช้อปมากกว่า
    I shop...therefore I am...

sweetw's Avatar
    sweetw is offline Trusted Member Master Brandname
    sweetw's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X8X

ฝันว่าสักวันคงได้ไปบ้าง

Page 1 of 6 123 ... LastLast