ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 154 FirstFirst 12341252102 ... LastLast
Results 11 to 20 of 1534
    bham09 is offline Trusted Member Master Brandname
    bham09's Bank Account
    • Bank Account 1: 511X0X5X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

แล้วถ้าเกิดว่า คนที่ซื้อสินค้ากับเราไป เป็นแค่ guest หรือ registered member ล่ะครับ อย่างงี้ คนขาย จะได้ feedback ได้อย่างไรครับ ตามที่บอกว่า ต้องเป็น TM เท่านั้นถึงจะให้ feedback ได้น่ะครับ
    ขอบคุณครับ

dydy's Avatar
    dydy is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

มีผลบังคับใช้กับ TM รุ่นใหม่อย่างเดียวหรือเปล่าคะ
    น่าจะเรียกขอเอกสารชิ้นนี้เพิ่มเติมจาก TM รุ่นเก่าด้วยนะคะ
    เพิ่มความหนาแน่น รัดกุม รอบคอบ
    Like F_walkers ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Quote Originally Posted by bham09 View Post
    แล้วถ้าเกิดว่า คนที่ซื้อสินค้ากับเราไป เป็นแค่ guest หรือ registered member ล่ะครับ อย่างงี้ คนขาย จะได้ feedback ได้อย่างไรครับ ตามที่บอกว่า ต้องเป็น TM เท่านั้นถึงจะให้ feedback ได้น่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    ทีมงานสนับสนุนการซื้อขายกับสมาชิกที่เป็น Trusted Member เท่านั้นครับ

แต่อย่างไรก็ตามทีมงานไม่ได้ปิดโอกาสสมาชิกที่เป็น guest & registered member

จึงอนุญาติให้ทำการค้าขายได้ตามปกติ เพียงแค่ จะเป็นผู้เขียนฟีดแบคให้ผู้อื่นไม่ได้

เพราะหากเกิดการกลั่นแกล้ง หรือกระทบกระทั่งกัน จะยากต่อการ ตามตัว และ
    แก้ไข

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by dydy View Post
    มีผลบังคับใช้กับ TM รุ่นใหม่อย่างเดียวหรือเปล่าคะ
    น่าจะเรียกขอเอกสารชิ้นนี้เพิ่มเติมจาก TM รุ่นเก่าด้วยนะคะ
    เพิ่มความหนาแน่น รัดกุม รอบคอบ

กำลังพิจารณาครับ ขอบคุณครับ

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member Master Brandname
    peachpie's Bank Account
    • Bank Account 1: 434X1X9X3X

เห็นด้วยมากๆๆ เลยคะ ขอบคุณเวปมาสเตอร์ด้วยนะคะ ^^

onornoz is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณ webmaster มากๆเลยค่ะ
    ใส่ใจสมาชิก + reaction รวดเร็วทันใจดีจังค่ะ ^^

buzakornw is offline Trusted Member Master Brandname
    buzakornw's Bank Account
    • Bank Account 1: 628X0X5X4X
    • Bank Account 2: 130X6X2X3X
    • Bank Account 3: 175X1X7X9X
    • Bank Account 4: 030X6X4X6X
    • Bank Account 5: 311X3X3X3X

Blog Entries
    1

Default สมัคร trusted member ka

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

ขอบคุณ WM และ ทีมงาน ที่คอยช่วยเหลือ และพยายามหามาตรการต่างๆ เพื่อป้องกันมิจฉาชีพที่เข้ามาในเว็บค่ะ

ขออนุญาต เสนอ ให้ขั้นตอน การเขียนข้อความใส่กระดาษ A4 เป็นขั้นตอนในการสมัคร กับสมาชิกธรรมดาด้วยค่ะ

เพราะเคสโกงบางเคส ก็เกิดจากผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ที่ไม่ได้เป็น TM

ใจจริงอยากให้ตั้งเป็นกฎไปเลยว่า คนที่จะซื้อขายได้ จะต้องสมัครสมาชิก แบบ TM เท่านั้น

เพราะที่เห็นสถิติผู้เข้าชมแต่ละห้อง แต่ละวัน มากกว่าครึ่งนึง เป็น guest แล้วมันทำให้เกิดปัญหาตามมาอีกหลายเรื่องเลยค่ะ

เช่น การก๊อปรูป(ของจริง)ของคนอื่นไปลงขายของปลอมในเว็บตัวเอง เป็นต้น ค่ะ
    Last edited by mol199; 14-05-10 at 18:57. Reason: เพิ่มสีเพื่อง่ายต่อการอ่าน

bham09 is offline Trusted Member Master Brandname
    bham09's Bank Account
    • Bank Account 1: 511X0X5X0X

แบบนี้ แสดงว่า ถึงเราเป็น TM แต่คนซื้อเราไม่ใช่ TM เราก้อจะไม่ได้ Feedback กับการขายของเราเลยใช่ป่าวครับ โดยจะได้จากแค่ ลูกค้าที่เป็น TM เหรอครับ
    ขอบคุณครับ

LittkeKob is offline Trusted Member Brandname Fan
    LittkeKob's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X5X2X0X

เห็นด้วยกับความเห็นบน ๆ นะคะที่ว่า TM เดิมก็น่าจะส่งเอกสารเพิ่ม จะได้เบาใจไปได้อีกเปลาะหนึ่ง
    ส่วนเรื่อง guest ก็เห็นด้วยนะคะว่า น่าจะบังคับคนที่จะมาใช้พื้นที่เว็บสมัครเป็น TM ให้หมด
    จริง ๆ อยากแนะนำให้ไม่ลงเบอร์มือถือในกระทู้ขาย แล้วใช้ PM ตกลงกัน (อันนี้จะโทรคุยก็ได้ แต่เอา PM มาสรุปกันอีกที เป็นหลักฐาน)

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member Brandname Fan
    warong's Bank Account
    • Bank Account 1: 209X0X9X6X

เพิ่งสมัครไปเมื่อกี้เองตามกฎใหม่เลยคือให้เขียน ใส่a4 ทำตามและปฏิบัติไปแล้วขอบคุณที่ทุ่มเทเพื่อให้พวกเราปลอดภัยคร้า แต่อยากรู้ว่า หลังจากนั้น จะทราบได้ไงว่า ตัวเราได้ TM มาแล้วอะคะ

Page 2 of 154 FirstFirst 12341252102 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ