ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 54

Thread: ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

ขณะนี้ได้มีกลุ่มบุคคลบางกลุ่มได้สมัครเข้ามาเพื่อใช้แอคเคากดโหวต เพื่อปิดกระทู้ของเพื่อนสมาชิก

และทางเรากำลังสืบหารายละเีอียดของกลุ่มแอคเคาดังกล่าวเืืพื่อทำการปิดแอคเคาทั้งหมด

เราไม่ยินดีในพฤติกรรมดังกล่าว เพราะเป็นการทำลายความไว้เนื้อเชื่อใจของเพื่อนสมาชิก
    ที่ร่วมกันสร้างเพื่อขึ้นมาเพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน ในชุมชนแห่งนี้

การสมัครเข้ามาเพื่อนำแอคเคาเหล่านั้นมาใช้ระบบหรือเครื่องมือทำลายความไว้เนื้อเชื่อใจในการอยู่ร่วมกัน
    เป็นพฤติกรรม ที่ใจร้ายและเห็นแก่ตัวอย่างยิ่ง

เราในฐานะที่เป็นผู้หนึ่งที่อาศัยในชุมชนแห่งนี้เช่นกัน ไม่เห็นด้วยให้แอคเคาดังกล่าวได้อยู่ร่วมในชุมชนแห่งนี้ต่อไป
    และไม่ยินดีให้มีการกระทำดังกล่าวเกิดขึ้นในชุมชนแห่งนี้

ทางเราจึงขอความร่วมมือเพื่อนสมาชิก
    หากพบเห็นกระทู้ใดของเพื่อนสมาชิกได้รับการกลั่นเกล้งอย่างแน่ชัด

ให้แจ้งได้ในกระทู้นี้ทางเราจะดำเนินการเปิดกระทู้ของเพื่อนสมาชิกที่ได้รับการกลั่นเกล้งให้ก่อน
    และจะำทำการสืบหาแอคเคาที่เข้ามาพยายามทำลายระบบและความไว้เนื้อเชื่อใจของเพื่อนสมาชิกต่อไป

รายชื่อแอคเคาที่ทางเราสืบได้แน่ชัดแล้วว่าเข้ามาเพื่อการกลั่นเกล้งและได้ปิดแอคเคาดังกล่าวไปแล้วดังนี้

1. 61565 ipad
    2. 61561 value
    3. 61555 rain2020
    4. 61553 talon
    5. 61558 papait
    6. 61559 pinsuda
    7. 61562 point7
    8. 61563 carecard
    9. 61567 sosay
    10. 61557 more
    11. 61566 princeee

และสุดท้ายนี้ในกระทู้นี้นอกจากสมาชิกจะแจ้งกระทู้ที่ได้รับการกลั่นเกล้งแล้ว
    เพื่อนสมาิิชิกสามาถแสดงความคิดเห็นเพื่อหามาตรการป้องกันปัญหาดังกล่าว ได้ด้วยครับ

ขอบคุณพื่อนสมาชิกทุกคน ที่กำลังอดทนและพยายามหาทางแก้ปัญหาร่วมกัน
    กับสถานการณ์ดังกล่าวที่กำลังเกิดขึ้นกับชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 04-07-10 at 19:24.
    Thanks ~Aoyama~, mamee, jinchaya ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like COACHFACTORY, s ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอขอบคุณ WM มากมายที่ได้แก้ปัญหาให้กับเพื่อนในชุมชน
    เพื่อให้เกิดความสันติสุขในชุมชนอีกครั้ง...

ขอขอบคุณค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nattarika's Bank Account
    • Bank Account 1: 494X0X7X8X

Bangkok@Belgium
    55

ขอขอบคุณและขอเอาใจช่วยคุณเวปมาสเตอร์ค่ะ
    ก่อนหน้านี้เข้าไปดูที่ห้องก็ยังแปลกใจว่าทำไม
    หลายๆกระทู้โดนปิดไป ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะคะ
    ถ้าไม่ถูกต้องยังไงลบได้เลยค่ะ นอกจากจะแบนแอดเค้าท์แล้ว
    อยากให้นำชื่อและนามสกุลของบุคคลเหล่านี้
    มาลงให้เค้าได้สำนึก (ถ้ายังมีความสำนึกหลงเหลืออยู่บ้าง)
    ในสิ่งที่พวกเค้าทำ

YoBrandname is offline Registered Member Newbie Brandname

พี่คะรบกวนด้วยค่ะ
    หนูโนเหมือนกันค่ะ ตรวจสอบให้หน่อยนะค่ะ
    PKBRANDNAME ค่ะ โดนแบนเมื่อวานหลังจากลงกระทู้ร้องเรียนโดนโกงอะค่ะ

รบกวนพี่ตรวจสอบให้ด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

YoBrandname is offline Registered Member Newbie Brandname

คือUSERนั้นใช้งานไม่ได้อัยนนี้เอาของน้องสาวมาลงไว้อะค่ะ
    ขออนุญาตินะค่ะ
    เดี๋ยวจะ งง ว่าทำไมมีหลายแอคคเคา

รบกวนพี่ตรวจสอบด้วยจ้ายุ้ยลงขายของไม่ได้อะค่า

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

ขอบคุณสมาชิกทุกคนสำหรับ กำลังใจในการร่วมแก้และเตรียมป้องกันปัญหาครั้งนี้

และ สำหรับสมาชิกที่ได้รับความเดือดร้อน
    แจ้งลิงค์กระทู้ด้วยครับ ทางเราจะได้เร่งคืนกระทู้ให้ได้ดำเนินการก่อนครับ

สำหรับผู้เสียหายในคดีอาญาใดๆ ทางเราอยากให้แจ้งดำเนินคดีอย่างถึงที่สุดกับทางเจ้าพนักงานครับ
    ซึ่งการดำเนินคดีทางกฎหมายและการทำให้กฎหมายเข้มเข็งบังคับใช้ได้จริง เป็นทางเดียวที่จะทำให้ปัญหาฉ้อโกงในเว็บแห่งนี้ลดน้อยลงครับ

การไม่ดำเนินคดีทางกฎหมายทำให้ มิจฉาชีพที่เข้ามาอาศัยในชุมชนของเราได้ใจและพัฒนาวิธีการในการล่อลวงเพื่อนสมาชิกได้ต่อไปครับ

หนึ่งในแนวทางที่สำคัญมากๆ คือ ผู้ได้รับความเสียหายในคดีอาญาใดๆ
    ขอความร่วมมือ แจ้งความให้เจ้าหน้าที่ได้ดำเนินคดีอย่างถึงที่สุด

ขอบคุณครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1118784

กระทู้นี้เลยค่ะพี่
    ขอบคุณค่ะ

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member Brandname Fan
    jaew_waw's Bank Account
    • Bank Account 1: 097X3X5X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

รบกวนสอบถามค่ะว่า กระทู้นี้ผิดอย่างไรค่ะ ถึงโดนโหวด จะได้ไม่ทำอะไรผิดพลาดอีกค่ะ ขอบคุณมากๆคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1116869

movieinw is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

8

Quote Originally Posted by jaew_waw View Post
    รบกวนสอบถามค่ะว่า กระทู้นี้ผิดอย่างไรค่ะ ถึงโดนโหวด จะได้ไม่ทำอะไรผิดพลาดอีกค่ะ ขอบคุณมากๆคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1116869

ความเห็นของคุณ jaew_waw ไม่ทราบสอบถามผู้ใดครับ ถ้าสอบถามทางเรา ทางเราไม่เคยได้อ่านกระทู้นี้มาก่อนครับ
    และทางเราไม่ได้เป็นผู้กดโหวต ถ้าหากมั่นใจกระทู้โดนกลั่นเกล้ง แจ้งในกระทู้นี้ได้เลยครับ เราเชื่อในความรับผิดชอบของสมาชิก
    และการพูดความจริงและดุลยพินิจ ของสมาชิกทุกคน ที่ตั้งใจเป็นสมาชิกที่ดีและร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ให้เราได้อาศัยร่วมกันทุกคนครับ

สามารถแจ้งได้ทันทีครับ หากมั่นใจว่ากระทู้ตนเองไม่ได้ผิดและโดนกลั่นเกล้ง
    ทางเราเองไม่มีกำลังคนเพียงพอที่จะตรวจตราทุกกระทู้ ที่โดนเกล้งในขณะนี้

และเชื่อในเพื่อนสมาชิกทุกคนที่เจตนาที่ดีและร่วมกันสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาว่า
    จะไม่อาศัยช่วงเวลา จังหวะในสถานการณ์นี้ แจ้งเพื่อถอดถอนความผิดของกระทู้ตนเองครับ

รบกวนคุณ jaew_waw ตรวจสอบหากแน่ชัดแล้วว่าเป็นการกลั่นเกล้งแจ้งในกระทู้นี้อีกครั้งครับ
    ทางเราจะดำเนินการคืนกระทู้ให้ทันทีที่รับทราบครับ

ขออภัยความไม่สดวกที่เกิดขึ้นในขณะนี้ด้วยครับ

จึงขอความร่วมมือ อ่านกระทู้นี้อย่างละเอียดด้วยครับเพื่อทำงานร่วมกัน ในการรับมือกับสถานการณ์ที่มีผู้ไม่หวังดี กำลังกลั่นเกล้งชุมชนแห่งนี้อยู่ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 03-07-10 at 18:27.

Page 1 of 6 123 ... LastLast