หาข้อตกลงร่วมกัน เพื่อสร้างกฎให้ห้องนี้เป็นห้อง "ขายขาดทุน"ที่แท้จริงของเพื่อนสมาชิก SBN

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 57

Threaded View

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default หาข้อตกลงร่วมกัน เพื่อสร้างกฎให้ห้องนี้เป็นห้อง "ขายขาดทุน"ที่แท้จริงของเพื่อนสมาชิก SBN

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกครับ ที่ไม่ได้เข้ามาำทำงานในห้องนี้สองวัน
    กำลังไปจัดการ กับการประมูลแบนเนอร์ของระบบชุมชน
    เพื่อแก้ปัญหา เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

ในกระทู้ ระเบียบวิธีการประมูลและราคาเริ่มต้นของ SBNTown Banner
    จึงไม่ได้เข้ามาทำงานในห้องนี้เลยครับ ขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ

ในห้องนี้เพือนสมาชิกตั้งกระทู้กันจะครบ 100 กระทู้แล้ว
    พอครบ 100 กระทู้ มาหาข้อสรุปกันนะครับ ว่าเป็นอย่างไร และปิืดห้องชั่วคราวเพื่อหาข้อสรุปก่อนนะครับ

ห้องนี้ต้อง ค่อยๆ สร้างครับ เพื่อให้ได้ห้องที่เป็นเพื่อประโยชน์สูงสุดของเพื่อนสมาชิกที่มีความชอบเหมือนๆกันทุกคนจริงๆ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ ที่มาร่วมเสนอแนะความคิดเห็น
    อย่าลืมนะครับ ห้องนี้ ครบ 100 กระทู้เมื่อไร เราจะมาหาข้อสรุปในช่วงแรกกันครับ

ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ครบร้อยกระทู้แล้วขอปิดห้องนี้ชั่วคราวไม่ให้ตั้งกระทู้ใหม่ก่อนนะครับให้ปรึกษาหารือ กันในกระทู้นี้ให้เรียบร้อยก่อนแล้วได้ข้อตกลงอย่างไรจะเปิดห้องนี้ให้ใช้ต่อครับ

เพื่อนสมาชิกมีความคิดเห็น อย่างไร แสดงความคิดเห็นกันได้เลยครับเพื่อนที่ทดลองใช้ห้องตั้งกระทู้แล้วหรือยังไม่ตั้งมาร่วมแสดงความเห็นได้ทุกคนครับ เพื่อ กำหนดข้อตกลงร่วมกันครับ ทางเราจะสนับสนุน ระบบและเครื่องมือที่ทางเรารับผิดชอบให้ได้ครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติม ครบรฃ100 กระทู้ร่วมหาข้อตกลง
    ---------

จากกระทู้ที่ได้ชี้แจง การเปิดห้องใหม่ห้องนี้

ทางเราขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ยินดีให้ความร่วมมือในการสร้างห้องใหม่ห้องนี้ร่วมกัน
    และขอบคุณ คุณ KAT ที่ได้ส่ง PM

Quote Originally Posted by KAT
    แคท.....

........
    ขอบคุณค่า

ป.ล.สอบถามอีกเรื่องหนึ่งคือ ที่ทาง wm เคยบอกว่าจะมีห้องแลก-เปลี่ยนด้วย ไม่ทราบว่ายังมีโครงการนี้อยู่หรือป่าวคะ ^^
    นี้มาเพื่อเตือนเราถึงสัญญาที่ได้ให้ไว้กับเพื่อนสมาชิกในชุมชน

เราทราบดีว่า การเปิดห้องนี้ขึ้น จะมีผู้ที่มาฉกฉวยโอกาส นำสินค้ามาขายและหากำไร
    และโกหก ทรยศต่อความไว้เนื้อเชื่อใจของเพื่อนสมาชิก โดยการกล่าวอ้างว่า สินค้าที่ตนนำมาขายนั้น ขายขาดทุน

และทางเราทราบดีว่ายากมากที่ทางเราจะพัฒนาระบบหรือเครื่องมือใดๆ
    มายืนยันว่า สินค้าที่สมาชิกนำมาขายในห้องนี้ ไม่ได้ค้ากำไร แ่ต่ทางเราก็ตัดสินใจเปิดห้องนี้ขึ้นมา

เพราะเราเชื่อว่า ไม่มีเครื่องมือใดๆ ที่จะทำให้ห้องนี้เป็นจริงได้ไปกว่า

สำนึกที่ดีของเพื่อนสมาชิก ทุกคนที่จะร่วมสร้่างห้องนี้ให้เป็นจริง
    สำนึกที่ดี ที่จะไม่ฉกฉวย โอกาส จากความไว้เนื้อเชื่อใจกันของเพื่อนสมาชิก หาผลประโยชน์ใส่ตน

และที่สำคัญคือความซื่อสัตย์ที่จะรักษาสัญญาต่อกันของเพื่อนสมาชิกเท่านั้นที่จะทำให้ห้องนี้เป็นจริงได้

ทางเราอยากขอความร่วมมือของเพื่อนสมาชิก ร่วมแสดงความคิดเห็นในกระทู้แห่งนี้
    ปรึกษาหารือ ข้อตกลงร่วมกัน สำหรับ การใช้ห้องแห่งนี้

เพื่อไว้เป็นข้อตกลงที่จะกลายเป็นสัญญาต่อกันสำหรับสมาชิกที่จะัใช้ห้องนี้
    เพื่อให้เป็น ห้อง ห้องสมบัติผลัดกันชม "ขายขาดทุน"ที่แท้จริงของเพื่อนสมาชิก SBN

และเพื่อทางเราจะได้นำไปพัฒนา เป็นกฎ ระบบและเครื่องมือในลำดับต่อไป

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 13-07-10 at 13:48.

Comments from Facebook

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ