อยากทราบวิธีการทำความสะอาด กระเป๋า NYLON ของ PRADA อะค่ะ+

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: อยากทราบวิธีการทำความสะอาด กระเป๋า NYLON ของ PRADA อะค่ะ+

NGUNGI is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default อยากทราบวิธีการทำความสะอาด กระเป๋า NYLON ของ PRADA อะค่ะ+

ผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยนะค๊าา
    Last edited by NGUNGI; 24-07-10 at 20:26.

Net's mom is offline Trusted Member Brandname Fan
    Net's mom's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X7X4X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

ก่อนอื่นคงต้องขอออกตัวว่ามิใช่กูรูแต่อย่างใดนะคะ

แต่โดยส่วนตัวแล้ว ชอบใช้กระเป๋าbrandนี้มากๆ

โดยเฉพาะรุ่นที่เป็นNylon เพราะความอดทน สมบุกสมบันของมันหน่ะค่ะ

แต่ก็หนีไม่พ้นปัญหารอยเลอะเหมือนกันค่ะ

เลยขอตอบจากประสบการณ์ที่เคยใช้มาดังนี้ค่ะ

การทำความสะอาดโดยทั่วไป

ถ้าเป็นแค่ฝุ่นธรรมดา ก็ใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำบิดพอหมาดๆเช็ดทำความสะอาดตามรอยฝุ่น

แล้วใช้ผ้าแห้งที่สะอาดเช็ดตาม จากนั้นก็ผึ่งลม (อย่าตากแดด)ให้แห้ง

การทำความสะอาดคราบเลอะ

ให้ใช้น้ำยาล้างจาน ใช่แล้ว... อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ แต่เลือกแบบที่ไม่มีสีนะคะ (แบบมีสี อาจเพิ่มปัญหาขึ้นได้)

เป็นพวกน้ำยาล้างขวดนมก็ได้นะคะ อย่าง ทีโพลหรือเบบี้มายด์ นั่นแหละค่ะ

นำน้ำยามาผสมกับน้ำเล็กน้อย (อย่าผสมจนจางไปนะคะเดี๋ยวรอยเลอะจะไม่ออก)

จากนั้น ใช้ฟองน้ำนุ่มๆ อันใหม่ (ห้ามใช้อันที่ล้างจานอยู่ในครัวนะคะ) ชุปน้ำยาที่ผสมน้ำไว้

เช็ดรอยเลอะ จนกว่ารอยจะจางหาย จากนั้นล้างฟองน้ำให้สะอาด แล้วชุบน้ำเปล่าเช็ดซ้ำหลายๆครั้ง

จนมั่นใจว่าไม่มีน้ำยาล้างจานหลงเหลืออยู่อีกแล้ว ใช้ผ้าแห้งและสะอาดเช็ดซ้ำ

แล้วจึงนำไปผึ่งลม(อย่าตากแดดเช่นกัน)ให้แห้ง

อ้อ! ลืมบอกไป ถ้าส่วนหนึ่งส่วนใดของกระเป๋าเป็นหนัง ก็ระวังอย่าให้โดนน้ำนะคะ

ง่ายใช่ไหมคะ เพียงแค่นี้คุณก็จะได้กระเป๋าใบสวยที่สะอาดกลับคืนมาดังเดิมแล้วค่ะ..... : )

Last edited by Net's mom; 26-07-10 at 15:19.
    Thanks Lil_J, madam-neat, แม่ลูกสอง ก็สวยได้ ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

hommefemme is offline Trusted Member Brandname Fan
    hommefemme's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X1X2X8X

รอด้วยคนค่ะ

melovefood is offline Citizen Member Yeh! Im a new member!

Default Re: อยากทราบวิธีการทำความสะอาด กระเป๋า NYLON ของ PRADA อะค่ะ+

สวัสดีค่ะ เบื่อมั้ยที่ต้องมานั่งระวังของรักของคุณไม่ให้โดนน้ำ โดนแดด เวลาซ่อมหรือนำไปทำความสะอาดทีราคาแพงเหลือเกิน

“Flick 1 ครั้ง ปกป้องยาวนานกว่า 1 ปี”
    พอกันทีกับปัญหากระเป๋า รองเท้า brandname เลอะน้ำ เลอะฝุ่น หรือสีซีด แค่ฉีดเสปรย์ 1 ครั้ง ก็สามารถปกป้องของรักของคุณให้ใหม่เอี่ยมได้ยาวนานกว่า 1 ปี
    เจ้าสเปรย์ตัวนี้มาจากเบลเยี่ยม เป็นสเปรย์กันน้ำประสิทธิภาพสูงด้วย Nanotechnology ที่เรียกว่า super-hydrophobic เป็นเสปรย์เคลือบตัวเดียวกับนวัตกรรมการเคลือบแก้วของรถยนต์ เปลี่ยนทุกพื้นผิวให้เป็นเหมือนใบบัว โดนน้ำก็ไม่ซึม ไม่เกาะติด ไม่เปลี่ยนสีแน่นอน

ดูวิดีโอทดสอบ รองเท้าสีขาวราดน้ำแดงก็ไม่เปื้อน ---> http://videos-d-11.ak.instagram.com/...69590773_n.mp4

ทำอะไรได้บ้าง?
    1.ปกป้องทุกพื้นผิวจากของเหลวทุกชนิด
    2.ป้องกันการเกาะติดของฝุ่นละออง
    3.ป้องกัน Ultra Violet จากแสงแดดและรังสีรอบตัว
    4.ปกป้องสีและสภาพของสิ่งของให้ใหม่เอี่ยมอยู่เสมอ
    ปกป้องอะไรได้บ้าง?
    Flick สร้างมาเพื่อปกป้องพื้นผิวประเภท หนัง, หนังกลับ, ผ้า, หิน และไม้โดยเฉพาะ เหมาะสำหรับการปกป้อง รองเท้า กระเป๋าสตางค์ กระเป๋าถือ กระเป๋าเดินทาง หมวก โซฟา เบาะที่นั่ง เสื้อ ยีนส์ แจ๊กเก็ต ของคุณให้ดูใหม่อยู่เสมอ
    แตกต่างจากแบรนด์อื่นอย่างไร?
    -ใช้งานง่าย ฉีดเพียง 1 ครั้ง สามารถปกป้องได้ยาวนานกว่า 1 ปี (12-18 เดือน) ไม่ต้องฉีดซ้ำเหมือนผลิตภัณฑ์อื่น
    - 1 กระป๋องฉีดกระเป๋าใบใหญ่ได้ 3 ใบ หรือ รองเท้าได้ 5 คู่
    -โปร่งแสง 100% ไม่ทำให้รองเท้ากระเป๋าหรือของๆคุณสีขุ่นมัว หรือสีเพี้ยนไปจากเดิม
    -ปลอดภัย ไม่มีสารตกค้าง เมื่อแห้งแล้วไม่ติดไฟ และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
    วิธีใช้งาน
    1.ทำความสะอาดพื้นผิวที่ต้องการปกป้อง
    2.เขย่าขวดก่อนใช้งาน
    3.ฉีดห่างจากพื้นผิวประมาณ 6-10 นิ้วให้ทั่ว แล้วรอให้สารเคลือบแห้งประมาณ 7 นาทีแล้วฉีดซ้ำอีกรอบ
    4.พักเอาไว้ 24 ชม.ก่อนนำไปใช้งาน
    แค่นี้ รองเท้าคู่โปรด กระเป๋าคู่ใจ ของคุณก็พร้อมบุกน้ำลุยแดดไปกับคุณทุกที่แล้วค่ะ
    ติดต่อสังซื้อได้ที่ line: @flickspray , Facebook: Flickspray สเปรย์ป้องกันทุกพื้นผิว, Phone: 0909787949