ขอความเห็น LADY DIOR หน่อยค่ะ ^^ มีข้อดีข้อเสียยังไงคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17
    BowL's Avatar
    BowL is offline Trusted Member Brandname Fan
    BowL's Bank Account
    • Bank Account 1: 238X7X1X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Wink ขอความเห็น LADY DIOR หน่อยค่ะ ^^ มีข้อดีข้อเสียยังไงคะ

คือเริ่มสนใจ lady dior ค่ะ
    คิดว่าที่น่าจะได้ใช้งานจริงน่าจะเป็นไซส์ medium

รบกวนถามดังนี้ค่ะ:
    1. size medium เนี่ย มีสายสะพายยาวป่าวคะ
    2. ถ้าเป็นหนังแกะ จะรักษายากเหมือน chanel ป่าวคะ (ประมาณว่าใช้ไปนานๆ น้องเป๋าจะนิ่มแล้วเริ่มเสียทรง)
    3. ตรงหูจับ จะดำง่ายเหมือนกระเป๋าหนังทั่วไปไม๊คะ เป็นคนไม่ค่อยอยากจะบำรุงหรือระวังอะไรมากเกินไป จนวิตกจริตน่ะค่ะ (ประมาณว่าแม่ชอบว่า ว่าห่วงกระเป๋าโอเวอร์ไปหน่อย - - "

จริงๆชอบสีดำ gold hardware แต่ก็แอบสนแบบสีๆเช่นแดงเลือดหมูอ่ะค่ะ แต่คิดว่า ราคาก็สูงเหมือนกัน คุ้มค่าการลงทุนรึเปล่า
    เคยซื้อบาลองสีดำ หมุดโรสโกลมา ถือไปแค่ 1 อาทิตย์หูจับเริ่มเป็นรอยขาวๆนิดหน่อย เลยขายไปแล้วตอนนี้เพราะไม่เหมาะกับบุคลิกโบว์ด้วยน่ะค่ะ เลยเริ่มเล็งๆ dior ไว้

สำหรับคนใช้จริง มีข้อดีข้อเสียยังไงคะ รบกวนขอข้อมูลเพื่อนๆหน่อยค่ะ
    ~:Noone Can Start Miracle to U BUT "U":~

mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    6

คือเริ่มสนใจ lady dior ค่ะ
    คิดว่าที่น่าจะได้ใช้งานจริงน่าจะเป็นไซส์ medium

รบกวนถามดังนี้ค่ะ:
    1. size medium เนี่ย มีสายสะพายยาวป่าวคะ
    มีสายสะพายยาวค่ะ ยกเว้นรุ่นที่เป็นผ้า Quilt Cannage ตาเล็กๆ ไม่เคยเห็นสายสะพายยาวเลย รุ่นนี้เป็นรุ่นเก่าแล้ว และไม่เคยเห็นผลิตแล้วค่ะ ดังนั้นถ้ามองหาของใหม่อยู่ก็ไม่ต้องห่วงค่ะ มีมากับกระเป๋าแน่นอน และถ้าหาของ USED ก็สามารถไปสั่งสายสะพายยาวที่ร้านได้ค่ะ ได้ช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับแต่ละรุ่นของหนังนะคะ
    2. ถ้าเป็นหนังแกะ จะรักษายากเหมือน chanel ป่าวคะ (ประมาณว่าใช้ไปนานๆ น้องเป๋าจะนิ่มแล้วเริ่มเสียทรง)
    รักษาง่ายกว่าเพราะใช้เวลาในการ Treat หนังนานกว่า Brand อื่นๆ ค่ะ เป็นรอยไม่ง่ายเหมือน Chanel แนนขาย Chanel หนังแกะไป 2 ใบ แล้ว แต่เก็บ Lady Dior Lamb ไว้ เพราะ ใช้ง่ายกว่า ไม่ต้องดูแลมากมาย และที่สำคัญไม่เสียทรง ทรงกระเป๋าแข็งแรงมาก Lady Dior ทำใน 2 ประเทศค่ะ ที่ทำในประเทศสเปน ทรงแข็งแรงกว่า ไม่ยวบ ไม่นิ่ม กระเป๋าแนนเป็นปี 1997 แต่ยังงามแจ่ม
    3. ตรงหูจับ จะดำง่ายเหมือนกระเป๋าหนังทั่วไปไม๊คะ เป็นคนไม่ค่อยอยากจะบำรุงหรือระวังอะไรมากเกินไป จนวิตกจริตน่ะค่ะ (ประมาณว่าแม่ชอบว่า ว่าห่วงกระเป๋าโอเวอร์ไปหน่อย - - "
    แนนว่าดำไม่ง่ายนะคะ แต่ก็ใช้อุปกรณ์ทำความสะอาดได้ แนนเคยมีสีชมพู ขาว และ ครีม ก็ใช้หิ้ว ไปงาน ก็ไม่ได้เป็นอะไรนะคะ แต่ถ้าใช้ทุกวันก็ดำตามบริเวณที่จับอ่ะค่ะ แต่ถ้าทำความสะอาด อาทิตย์ละครั้ง แนนว่าก็ไม่น่ากังวลนะคะ

จริงๆชอบสีดำ gold hardware แต่ก็แอบสนแบบสีๆเช่นแดงเลือดหมูอ่ะค่ะ แต่คิดว่า ราคาก็สูงเหมือนกัน คุ้มค่าการลงทุนรึเปล่า
    เคยซื้อบาลองสีดำ หมุดโรสโกลมา ถือไปแค่ 1 อาทิตย์หูจับเริ่มเป็นรอยขาวๆนิดหน่อย เลยขายไปแล้วตอนนี้เพราะไม่เหมาะกับบุคลิกโบว์ด้วยน่ะค่ะ เลยเริ่มเล็งๆ dior ไว้
    แนนเชียร์เลย ตัวแนนมี Lady Dior 3 ใบแล้ว Lamb Black GHW, Calfskin Black SHW, Nylon Black SHW, ตอนนี้กะลังจะสอย Mini เพิ่มอีกใบค่ะ น่ารักที่ซู๊ดดดด

สำหรับคนใช้จริง มีข้อดีข้อเสียยังไงคะ รบกวนขอข้อมูลเพื่อนๆหน่อยค่ะ
    ดังที่กล่าวไปแล้วข้างต้น สอยเรยยค่ะ คุ้มค่าๆ อิ อิ จะรอชมนะคะ
    Last edited by mulberrymulberry; 23-09-10 at 13:44.

nuanniee is offline Registered Member Brandname Fan

แนะนำให้ซื้อเลยค่ะ
    ส่วนตัวเรามี Lamb Red SHW เพิ่งได้มาไม่นานนี้เองค่ะ ขอบอกว่าน้องเป๋าน่ารักและสวยมาก ใช้แล้วก้ไม่ต้องกังวลเท่า Chanel ด้วยค่ะ
    ข้อเสียเราว่ามีอยู่อย่างเดียว คือปากกระเป๋าค่อนข้างแคบ เวลาจะหยิบของแต่ละที ค่อนข้างลำบากค่ะ จะแหกปากกระเป๋าเยอะๆก้ไม่กล้า เพราะกลัวจะพัง
    และเราว่าไม่ค่อยเหมาะที่จะเป็น everyday bag อ่ะค่ะ เพราะลุ้คของกระเป๋าไม่ได้ลุยขนาดนั้น
    ส่วนข้อเสียอย่างอื่นก้ไม่มีอะไรนะค่ะ เพราะฉนั้นเราว่าคุ้มค่าแก่การซื้อค่ะ^^

mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account

6

คุณ nuanniee

แนนแหกปากกระเป๋าตลอดเลยค่ะ ไม่เสียทรงเลยค่ะ แนนใช้เป็น every day bag เพราะว่าของไม่เยอะมาก ลองดูได้นะคะ แนนว่าน้องเป๋าไม่น่าจะเป็นไร ทางช๊อปเองก็แหกกระเป๋าให้ดูเป็นขวัญตาด้วยค่ะ แหะ แหะ แหกมากๆ ด้วย (แนนเองยังตกใจ)

Quote Originally Posted by nuanniee View Post
    แนะนำให้ซื้อเลยค่ะ
    ส่วนตัวเรามี Lamb Red SHW เพิ่งได้มาไม่นานนี้เองค่ะ ขอบอกว่าน้องเป๋าน่ารักและสวยมาก ใช้แล้วก้ไม่ต้องกังวลเท่า Chanel ด้วยค่ะ
    ข้อเสียเราว่ามีอยู่อย่างเดียว คือปากกระเป๋าค่อนข้างแคบ เวลาจะหยิบของแต่ละที ค่อนข้างลำบากค่ะ จะแหกปากกระเป๋าเยอะๆก้ไม่กล้า เพราะกลัวจะพัง
    และเราว่าไม่ค่อยเหมาะที่จะเป็น everyday bag อ่ะค่ะ เพราะลุ้คของกระเป๋าไม่ได้ลุยขนาดนั้น
    ส่วนข้อเสียอย่างอื่นก้ไม่มีอะไรนะค่ะ เพราะฉนั้นเราว่าคุ้มค่าแก่การซื้อค่ะ^^

Angellique is offline Canceled User Brandname Fan

in Human Restorative Factory :)

wow !

Lamb Red that's is TDF jing jing ka .

I wait for mine to arrive too

BowL's Avatar
    BowL is offline Trusted Member Brandname Fan
    BowL's Bank Account
    • Bank Account 1: 238X7X1X1X

ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะคะ
    ได้ข้อมูลแน่นเลยค่ะ... สงสัยต้องได้สอย medium เป็นแน่แท้
    น้องแนลจัมโบ้คงต้องรอไปก่อน 555
    ~:Noone Can Start Miracle to U BUT "U":~

6

สอยมาแล้วว เอามาอวดด้วยนะคะ

Quote Originally Posted by BowL View Post
    ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะคะ
    ได้ข้อมูลแน่นเลยค่ะ... สงสัยต้องได้สอย medium เป็นแน่แท้
    น้องแนลจัมโบ้คงต้องรอไปก่อน 555

sweetic_burry is offline Trusted Member Brandname Fan
    sweetic_burry's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X2X4X0X

คุณ แนน (mulberrymulberry ) ข้อมูลเเน่นปึ้กเลยค่า ^^

เข้ามาตามเก็บข้อมูลด้วยอีกคนค่ะ ส่วนตัวมีกับเค้าใบเดียวเองค่ะ เป็นไซสื12 นิ้ว สีดำหนังเเก้ว อะไหล่ทองค่ะ เพิ่งซื้อมาเลยค่ะ ส่วนตัวคิดว่า lady dior เป็นกระเป๋าที่ดูดีมากๆเลยนะคะ ดูคลาสสิคมากๆเลยค่ะ

ตอนนี้เพิ่งเริ่มใช้เลยไม่ค่อยเห็นข้อเสียอะไรมากเท่าไรค่ะ เเต่ก็ตามความเห็นข้างบนเลยว่าปากกระเป่าแอบหยิบของยากเล็กน้อย ( อาจเป็นเพราะความเห่อของเราเองเลยไม่กล้าเเหก ^^)

เเต่รุ่นนี้ ใครเล็งๆอยู่เเนะนำเลยค่ะ ว่าดูดี เรียบหรู มากๆๆ บางวันยังแอบเป็นลุคเซอร์ๆได้อีกนะคะ เข้ากับการเเต่งตัวทุกแบบเลยค่ะ

เจ้าของกระทู้สอยมาเลยค่ะ จะรอชมนะคะ ความจริงสีชมพู SHW ก็น่ารักดีนะคะ .. พูดเเล้วอยากได้อีกเเล้วนะคะเนี่ย อิอิ...
    Last edited by sweetic_burry; 24-09-10 at 20:56.

Little P's Avatar
    Little P is offline Trusted Member Brandname Fan
    Little P's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X6X2X5X

เสียสละเพื่อชุมชน

ซื้อแล้วอย่าลืมเอามาอวดด้วยนะคะ (แค่ชมน้องเป๋าคนอื่นก็มีความสุขแล้วค่ะ)

รอชมน้องเป๋าใบใหม่ของคุณ Angel ด้วยนะคะ

ตรงปากกระเป๋า LD ที่แคบๆ แอบเปิดยากนี่เคยกังวลเหมือนกัน ถาม SA ที่ช้อปเค้าบอกว่าให้อ้ากว้างๆ ได้เลย เพราะเค้าทำมาโดยเฉพาะโดยกระเป๋าไม่หัก ไม่เสียทรงอยู่แล้ว (น้องเค้าว่างั้นนะคะ) เคยคิดว่าถ้าซื้อของใหม่มือหนึ่ง คงทำใจให้อ้ากระเป๋ากว้างๆ ไม่ได้แน่ๆ แต่พอใช้มือสองนี่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ เพราะตรงฝาก็เปิดอ้าได้ง่ายอยู่แล้ว ก็ใช้ไปแบบไม่ต้องกังวล

หนัง LD ที่เป็นหนังแกะ ทนแล้วก็สวยมากด้วย โดยเฉพาะสีดำ แต่ถ้าสีอื่นก็ธรรมดาค่ะ

ถ้ายังวัยรุ่นลองมองหนัง patent ก็ดีนะคะ สวยดี ดูทันสมัย ใช่ง่าย ดูแลรักษาง่าย

kori is offline Banned User Master Brandname
    kori's Bank Account
    • Bank Account 1: 036X5X6X7X

เราก็ชอบรุ่นนี้ค่ะ ข้อดีทุกสถานการณ์ สวยหรูดูดี
    เรามีสีดำ ขนาดกลางหนังแกะ อเไหล่เงินค่ะ
    ข้อเสียปากกระเป๋าแคบเหมือนความเก็นข้างบน เราฝากหิ้วมา 65000 บาท ช็อบไทยขายตั้ง 86000 แน่ะค่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ