วิธีดู Mulberry alexa ของแท้ หรือ ปลอมค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 57
    jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    5

Default วิธีดู Mulberry alexa ของแท้ หรือ ปลอมค่ะ

สวัสดีค่ะ วันนี้แจนมาบอกวิธีดู Mulberry alexa ว่าของแท้หรือของปลอมต่างกันตรงไหนบ้าง คิดว่าเป็นกระเป๋าที่หลายคนตามหา และอยากเป็นเจ้าของ และสืบเนื่องจากเคยรับปากคนใน sbn ไว้ และมีน้องในนี้ bb มาถามว่าดูยังไง จะนัดรับกระเป๋า ก็เลยบอกน้องไปว่า เดี๋ยวพี่เขียนให้ จะให้อธิบายผ่าน bb ก็ไม่ไหว พอดีไปยืมของน้องคนหนึ่ง ที่เขาใช้ของปลอม ปลอม 100 เมตรเลย ก็เลยนำมาเปรียบเทียบให้ดูค่ะ

ส่วนใหญ่แจนจะใส่ชื่อแจนไว้ในใบที่เป็นของจริง นะค่ะ มาเริ่มกันเลย น้องเขารออยู่
    รูปแรกเปรียบเทียบขนาดให้ดู ดูรูปทรงนะค่ะ ดูหนัง หนังของ alexa รุ่นนี้เป็น เป็นหนังวัว (เอาเฉพาะหนังวัวก่อนนะค่ะไม่รวม หนังแกะ ผ้า patent) หนังของปลอมกับของจริงต่างกันราวฟ้ากับดิน ที่สำคัญสังเกตความยาวของสายคาดข้างหน้าด้วยนะค่ะ ความยาวไม่เท่ากันค่ะ คุณ Coombe lane guy เคยบอกว่า regular 11 รู และ oversize 13 รูค่ะ

ต่อไปมาดูหูหิ้ว ของจริงตะถักแน่น ในขณะที่ของปลอม หลวมๆ ค่ะ

มาดูสีของอะไหล่ของแท้จะสีทองสวยงาม ของปลอมจะสีหม่นหมองน่าสงสาร

ขนาดก็ต่างกันนะค่ะ

รูปนี้ให้ดีฝีเย็บค่ะ ของจริงฝีด้ายถี่กว่าของปลอมค่ะ ใช้ด้ายเส้นใหญ่กว่าค่ะ ดูแล้วแข็งแรงกว่าเยอะ

ต่อไปมาดู brass ด้านหน้ากระเป๋าค่ะ ของจริงสีทอง ของปลอมแอบมีสีดำ ๆ ด้วยนะ
    อันนี้ของปลอมค่ะ

ภาพของจริง

ต่อไปมาดูสีข้างในกระเป๋า เห็นชัดว่าสีต่างกันสุด ๆ ค่ะ

มาดูส่วนที่ของปลอมตกมาตายเสมอ คือน๊อต ต้องไม่เป็นแฉก ตรงจริงเป็นเส้นตรงแบบนี้นะค่ะ

มาดูตัวที่เอาไว้ปิดเปิดกระเป๋า ข้างหลังของปลอม มีตัวอะไรก็ไม่รู้้ ในขณะที่ของจริงไม่มีค่ะ

ภาพนี้ให้ดูขนาดของแผ่นหนังที่เย็บข้างในต่างกันค่ะ

ต่อไปมาดูรายละเอียดด้านในกระเป๋าค่ะ
    ดูแสตมป์ของคำว่า Mulberry และดิสก์ ด้านในนะค่ะ

ภาพข้างหลังดิสก์ค่ะ เหมือนเดิมต้องไม่สลักลงไป แต่ต้องแสตมป์บาง ๆ ฟอนท์นี้บอกได้แน่นอนค่ะ

ต่อไปมาดูซิปด้านในค่ะ

หัวซิปด้านในของรุ่นนี้จะมีอักษรติดอยู่ด้วยอย่างเช่นใบนี้มีอักษร G อยู่ค่ะ(บางใบก็ A B C D ... นะจ๊ะ ขึ้นอยู่กับสถานที่ผลิต) ในขณะ ที่ของปลอมไม่มีค่ะ

ภาพนี้ให้ดูผ้าด้านในกระเป๋าค่ะ ผ้าของแท้จะรื่นๆ มัน ๆ นิดหนึ่งนะค่ะ ของปลอมเหมือนทำจากผ้าฝ้ายออกนุ่ม ๆ ค่ะ ไม่รื่น ไม่มัน

ภาพข้างในของต้น Mulberry ชัดเจนค่ะ

มาดูส่วนที่เป็นสถานที่ผลิตจะมีป้ายแท๊กด้านใน ส่วนใหญ่ที่เห็นเป็น made in Englian and Turkey ค่ะ
    ภาพของจริง ใบนี้ made in Turkey ต้อง ฟอนท์นี้แบบนี้นะค่ะ ข้างหลังเป็น code สถานที่ผลิตค่ะ

มาดูของปลอม ไม่เหมือนกับของจริงค่ะ

ต่อไปเป็นส่วนของ HW ทั้งหลายค่ะ ต่อไปน่ี้ภาพข้างบนคือภาพของจริง ส่วนข้างล่างคือภาพของปลอมนะค่ะ ไม่สามารถใส่ป้ายชื่อได้
    HW 1

HW2

HW3

แจนหวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ผู้คิดจะซื้อMulberry alexa นะจ๊ะ คิดว่าเขียนไว้ละเอียดมากแล้วหากใครรู้และมีข้อมูลเพิ่มเติมมาใส่เพิ่มในกระทู้ได้ค่ะ
    Last edited by jan00009; 27-06-12 at 20:13.

whanjai5 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอบคุณแจนนะคะ รีวิวได้ละเอียดยิบเลยค่ะ
    Thanks sukiyaki ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like SuperGasser ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

stet4e's Avatar
    stet4e is offline Registered Member Newbie Brandname

โอ้โห เด๋วนี้เค้าปลอมกันขนาดนี้แล้วหรอเนี่ย
    น่ากลัวจิงๆๆ อ่ะ

ปล.ใครมีเบอร์ mulberry ไทย บ้างคะ?
    พอดีคุณแม่ทำหูตรงที่ปิดขาด สงสัยจะเย็บไม่ดี อยากรู้ว่าส่งซ่อมได้ไม๊
    ถ้าไม่ได้หิ้วมาเองกับมือคง หนาวๆร้อนๆเลยทีเดียว

gargoy153's Avatar
    gargoy153 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    gargoy153's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X3X7X2X

เท่าที่ดูมีข้อสังเกตุเยอะอยู่นะคะ แต่กลัวว่าของปลอมที่มีราคาสูงๆจะทำเหมือนกว่านี้

แล้วเราจะโดนหลอกเอาง่ายๆน่ะสิคะ สมัยนี้ไว้ใจอะไรไม่ค่อยได้เลยจริงๆ -*-

wrojan is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wrojan's Bank Account
    • Bank Account 1: 096X2X8X9X
    • Bank Account 2: 045X8X7X9X
    • Bank Account 3: 292X0X2X2X
    • Bank Account 4: 690X0X3X8X

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะคุณแจน

kae's Avatar
    kae is offline Citizen Member Brandname Fan

ขอบคุณคุณแจนคะ ของเดี๋ยวนี้ดูยากจริงๆ

ree-ree is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณค่ะคุณแจน เป็นประโยชน์มากมาย

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆ เลยนะคะ คุณแจน

Icejaa is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Icejaa's Bank Account
    • Bank Account 1: 171X0X4X7X

ละเอียดมากกก ถึงมากที่สุดค่ะ
    ^^ ยังไม่มี Mulberry ในครอบครอง
    แต่เผื่อเอาไว้ใช้ช่วยเพื่อนๆดูได้ค่ะ >__<"

ขอบคุณคุณแจนมากๆนะคะ

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

Quote Originally Posted by stet4e View Post
    โอ้โห เด๋วนี้เค้าปลอมกันขนาดนี้แล้วหรอเนี่ย
    น่ากลัวจิงๆๆ อ่ะ

ปล.ใครมีเบอร์ mulberry ไทย บ้างคะ?
    พอดีคุณแม่ทำหูตรงที่ปิดขาด สงสัยจะเย็บไม่ดี อยากรู้ว่าส่งซ่อมได้ไม๊
    ถ้าไม่ได้หิ้วมาเองกับมือคง หนาวๆร้อนๆเลยทีเดียว
    แจนไม่มีเบอร์ค่ะ แต่ถ้าเราซื้อแล้วเกิดชำรุดขึ้นมา ยิ่งภายในปีนี้ คิดว่าซ่อมฟรีค่ะ แต่อาจจะส่งมาซ่อมที่อังกฤษหรือเปล่าค่ะ ใช้เวลานานพอสมควรค่ะ เพราะอยู่นี้ยังใช้เวลา 2-4 weeks อยู่เมืองไทยนานกว่านั้นอีกแน่เลย

Quote Originally Posted by gargoy153 View Post
    เท่าที่ดูมีข้อสังเกตุเยอะอยู่นะคะ แต่กลัวว่าของปลอมที่มีราคาสูงๆจะทำเหมือนกว่านี้

แล้วเราจะโดนหลอกเอาง่ายๆน่ะสิคะ สมัยนี้ไว้ใจอะไรไม่ค่อยได้เลยจริงๆ -*-
    ใช้ค่ะ ใบนี้ก๊อปเกรดแย่ค่ะ ดูรู้ตั้งแต่หนังแล้วค่ะ ถ้าใครเจอของก๊อปเกรด AAAA อยากให้เอามาให้เพื่อน ๆ ดูค่ะ
    Last edited by jan00009; 21-12-10 at 18:15.
    Thanks hem ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like wutpoon ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 6 123 ... LastLast