พอกันทีจริง ๆ ค่ะ สำหรับแบรนด์ sretsis แบนรด์เทพสำหรับเหล่า VIP ทั้งหลาย

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 49
    muchimuchi is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    1

Unhappy พอกันทีจริง ๆ ค่ะ สำหรับแบรนด์ sretsis แบนรด์เทพสำหรับเหล่า VIP ทั้งหลาย

วันนีเราได้มีโอกาสไปงานที่ Oriental hotel ค่ะ เราไปถึงประมาณ 10 โมง 15 พอขึ้นไปถึงชั้นที่เค้าจัดงาน ออกจากลิฟต์มา ก็ต้องตะลึงกับหางแถวที่ยาวป็นหางว่าว ได้แต่ภาวนาอยู่ในใจ หวังว่ามันคงไม่ใช่แถวที่ต่อออกมาจากห้องของ Sretsis น๊าา และแล้ว ความคิดนั้นก็เป็นความจริงค่ะ เพราะเค้าอนุญาติให้เข้าทีละ 10 คนเท่านั้น ประกอบกับห้องค่อนข้างเล็กด้วย เราได้เข้าไปประมาณ 11 โมงกว่า ๆ ค่ะ พอไปถึงของที่ราวเหลือน้อยมาก มีแต่พวกชุดที่ใช้ออกงานกับผ้ายืดอีกเช่นเคย หลังจากหมุนไปหมุนมาสักพัก ก้อมองคนรอบตัวและคนที่ลองชุดอยู่ในส่วนห้องลอง และสิ่งที่เรารู้สึกแปลกที่สุดคือ คนเหล่านั้นถือแต่ละชุดซึ่งไม่มีแขวนอยู่ที่ราวเลยค่ะ ว่าแต่ เธอไปเอามาจากไหนกันเนี่ยย พอเดินเข้าไปอีกหน่อย เป็นส่วนแคชเชียร์ค่ะ ในนั้นมีชุดต่าง ๆ ที่ไม่ได้แขวนอยู่ที่ราวหลายแบบ เราก็ลองถามว่าตัวนั้นมีอีกไหมค่ะ sa พูดเป็นเสียงเดียวกันทุกคนว่า หมดค่ะ ไม่มีแล้วค่ะ แล้วที่เราเห็นนั้นมันอะไรอะ รู้สึกแย่ ๆ มาก ค่ะ เหมือนของอยู่ตรงหน้า แต่ไม่สามารถซื้อได้อะ

ไปงานนี้แล้วรู้สึกเสียความรู้สึกมาก ๆ ค่ะ หลังจากที่เค้าเคยป่าวประกาศไว้แล้ว ว่าจะไม่มีการเก็บของให้ลูกค้าแต่อย่างใด แต่สิ่งที่เราเห็นแจ้งวันนี้ มันไม่ใช่ จะเอาตัวไหน เด่วสักพักพนักงานก้อไปหยิบออกมาจากตู้ให้เรื่อย ๆ ค่ะ แล้วที่ว่าของไม่มี หมดแล้ว แล้วมันงอกมาจากไหนกันอะ เราขอมาระบายสิ่งที่ได้เห็นมากับตาจริง ๆ ค่ะ ว่ามีการเก็บของให้ลูกค้ามากมาย เพราะถ้าเฉพาะที่ราวเนี่ย มันไม่มีอะไรจะให้หยิบแ้ล้วค่ะ ตัวสวย ๆ ก็อยู่ในตู้หมดแล้ว หมดสิทธิสำหรับคนที่ไม่ใช้ลูกค้า VIP ค่ะ

เราไม่เข้าใจว่าเ้ค้าทำแบบนี้เพื่ออะไร พยายามหาทางที่จะตัดแม่ค้าออกไป แต่ที่เราเห็นแต่ละคนก็หน้าตาเดิม ๆ คนกลุ่มเดิม ๆ ที่ได้ของไปแล้ว ก้อได้กลับไปอีก จนเราเองก็สามารถจะจำหน้าบุคคลเหล่านั้นได้อยู่แล้วอะคะ หลังจากวันนี้เราคงตัดใจอย่างจริงจังซะทีคะ เหมือนประมาณว่าเรามาถึงที่ มีของทีอยากได้อยู่ตรงหน้า แต่ว่าทำไรไม่ได้เลยค่ะ แล้วคุณจะมาเปิดขายแบบนี้ทำไม ก็เปิดเป็น private เฉพาะลูกค้าที่คุณเก็บของไว้ให้ไม่ดีกว่าหรอเนี่ยยย :<
    Last edited by muchimuchi; 05-05-10 at 13:58.

nutta_1234 is offline Trusted Member Brandname Fan
    nutta_1234's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X1X1X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

อ่อ งานนี้ ทีแรกคิดว่าเฉพาะ เมมเบอร์นะคะ ก็เลยกะว่าไม่ไปแล้ว จนเพ่อนโทรมาบอกอีกทีว่า เข้าได้ทุกคนแต่ของหมดแล้วก็เลยไม่ไป
    เพื่อนนัทตาก็อยู่ในห้องลองนั้นนะคะ คือคนที่ลองอยู่ในห้องนั้น คือคนที่เข้าไปเร็วนะคะ คือที่เค้าได้คือเค้าหยิบจากราวนะคะ อันนี้ไม่ได้เข้าข้าง
    แต่เพื่อนเล่ามาแบบนี้เลยนะคะ คือเพื่อนนัทตาก็ไม่มีทางโกหกอยู่แล้วค่ะ แล้วต่อคนก็หยิบได้แค่ 5 ชุดเท่านั้นนะคะ แต่ของที่อยู่ในห้องนั้น
    อันนี้นัทตาไม่ทราบนะคะ แต่เพื่อนบอกว่า เป็นของที่มีคนพรีไว้จากคราวที่้แล้วให้มารับของที่นี่นะคะ

MilkJelly's Avatar
    MilkJelly is offline Registered Member Brandname Fan

ตาม comment บนค่ะ ของที่อยู่อีกราวนึงที่แยกไว้ เป็นสินค้าที่ให้สั่ง pre order ไว้รอบก่อนๆจ้า

shampoo's Avatar
    shampoo is offline Registered Member Brandname Fan

อีกแล้วเหรอเนี้ย...-*-

childshy is offline Registered Member Newbie Brandname

ของที่อยู่บนราวเป็นของคนที่ pre-orderไว้ตั้งเเต่ครั้งที่เเล้วที่โรงงานค่ะ
    เเล้วเค้าให้มารับของวันนี้ค่ะ
    เมื่อก่อนเราก็งงเหมือนกัน ที่เค้าเก็บไว้จะมีเเต่ของสวยๆ
    มารู้ทีหลังว่ามันคือของที่คนเค้า preกันไว้ จ่ายตังทั้งหมดไว้ก่อนเลยค่ะ
    sa จึงไม่สามารถหยิบให้ดูได้เลย
    คอนเฟิร์มค่ะ เพราะเราก็กำลังจะออกไปรับของเหมิอนกันจ้า :*)
    Last edited by childshy; 05-05-10 at 17:29.

shampoo's Avatar
    shampoo is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by childshy View Post
    ของที่อยู่บนราวเป็นของคนที่ pre-orderไว้ตั้งเเต่ครั้งที่เเล้วที่โรงงานค่ะ
    เเล้วเค้าให้มารับของวันนี้ค่ะ
    เมื่อก่อนเราก็งงเหมือนกัน ที่เค้าเก็บไว้จะที่เเต่ของสวยๆ
    มารู้ทีหลังว่ามันคือของที่คนเค้า preกันไว้ จ่ายตังทั้งหมดไว้ก่อนเลยค่ะ
    sa จึงไม่สามารถหยิบให้ดูได้เลย
    คอนเฟิร์มค่ะ เพราะเราก็กำลังจะออกไปรับของเหมิอนกันจ้า :*)
    อ๋อ เข้าใจละคะ ขอบคุณที่มาบอกเล่าให้เรื่องมันกระจ่างขึ้นคะ^^

beachblanket is offline Trusted Member Brandname Fan
    beachblanket's Bank Account
    • Bank Account 1: 575X0X3X0X
    • Bank Account 2: 157X1X9X8X

Blog Entries
    1

เป็นคนหนึ่งค่ะ ที่ไปเมื่อเช้านี้ เสียความรู้สึกอย่างที่สุด บ้านอยู่นนทบุรีค่ะ ไปถึงเวลา 9:40 ยืนต่อแถวจนช่วงประมาณสิบโมงกว่า ๆ มีกลุ่มลูกค้า vip ยืนต่อแถวอยู่ข้างหน้าค่ะ เธอมีเพื่อนมายืนจองไว้คนสองคนค่ะ แล้วจากนั้นก็ตาม ๆ กันมาแล้วมาแซงเลยค่ะ แซงแล้วทำเหมือนไม่เกิดอะไรขึ้น ลองคิดถึงคนที่เค้ามาต่อคิวสิคะ หลุดไปสองสามคนก็ต้องไปรอบใหม่ของก็ไม่เหลือแล้วค่ะ ถามเค้าว่าจะมีของมาเติมอีกมั๊ย ก็บอกว่าไม่มี แต่มองเข้าไปนี่ ของเยอะแยะแต่ให้เฉพาะบางคนเท่านั้น เลยไม่ได้อะไรของเค้ากลับมาแม้แต่ตัวเดียวค่ะ เสียเวลา เสียใจ รู้สึกเหมือนเป็นประชาชนชั้นสองทั้ง ๆ ที่เราก็ตั้งใจเอาเงินไปให้เค้าเต็ม ที่ ไม่เอาอีกแล้วล่ะค่ะ

childshy is offline Registered Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by shampoo View Post
    อ๋อ เข้าใจละคะ ขอบคุณที่มาบอกเล่าให้เรื่องมันกระจ่างขึ้นคะ^^
    ยินดีค่ะ ^^

nokkatidlid is offline Registered Member Newbie Brandname

วันนี้เราก้อไปเจอเหตุการณ์แซงคิวเหมือนกัน อุตสาห์ขับรถไปจาก ตจว. เซ็งเหมือนกัน ตอนแรกกะว่าจะบ่นกับพนักงานแต่แฟนเราห้ามเอาไว้ และเรื่องของที่บอกว่าเป็นของพรีจากคราวก่อน เราก้อไม่เข้าใจว่าทำไม ไม่ให้ลูกค้าที่จองไว้ไปรับที่โรงงาน หรือ ส่งไปรษณีย์ไปให้ จะให้ลูกค้าแห่กันไปทำไม เพราะอย่างไรพวกที่บอกว่าเป็นของจองก้อต้องได้ของอยู่แล้ว และจะมาให้ต่อคิวเข้าทีละ 10 คนทำไม ทำไมไม่แยกห้องหรือ โซนไปเลย ว่าเซ็ตนี้เป็นของคนจอง คนที่เขาจะไปซื้อของใหม่ ก้อไม่ต้องต่อคิวยาว และของที่บอกว่าเป็นของจอง เราว่าโอเคกว่าที่เอามาขายเสียอีก เยอะกว่าของมาขายเสียอีก เป็นใครเห็นก้อต้องคิดว่าเก็บให้ลูกค้าเหมือนกัน เราก้อเป็นคนนึงที่พรี ยังไม่ได้ของเลย และ ก้อยังไม่ได้จ่ายตังด้วย เพราะเขาบอกว่าได้ของค่อยจ่าย
    เราเจอเจ้าของเราปลื้มเขานะ เราว่าเขาน่ารักม๊าก แฟนเรายังบอกเลยของเก็บให้ไม่ใช่ของจองหรอก เพราะถ้าเป็นเจ้าของเราไม่เอามาปะปนอย่างนี้หรอก เพราะจะทำให้ลูกค้าเสียความรู้สึก น่าสงสารเจ้าของแบรนด์ เป็นอย่างนี้บ่อยๆ ลูกค้าหายหมด

แอบเซ็ง อยู่เหมือนกัน "-"

shoshimomo is offline Registered Member Newbie Brandname

เลิกซื้อกันเถอะ สวยแค่ไหนเจ้าของแบรนหยื่ง ก้ขายvipไป น่าเบื่อ ถ้าได้เข้ามาอ่านก้รู้ไว้เลย ว่าคนเบื่อพวกคนหยิ่งๆๆแล้ว

ไม่ซื้อจะหยิ่งอีกนานก้ปล่อยไป คิดว่ารวยคนเดียวเหรอไง แล้วคนอื่นต้องวิ่งตามหาของ

จะบอกว่าคนที่ซื้อเค้าก้มีตัง รวย มีเงิน ไม่ใช่ยาจกที่จะไปขอ คนรวยๆๆๆต้องมาหาซื้อของแบบนี้เหรอ บริการแย่ๆๆ

แบ่งชนชั้น เชิญค่ะ อยู่บนหิ้งของคุณนั่นแหละ เราคนหนึ่งที่แบนพวกคน ไม่อยากได้แล้ว

คุณ sretsis_office ถ้าคุณจะมีวิธีแก้ปัญหายังไงให้คนในนี้ยังชอบแบรนนนี้อยู่ก้ออกมาโพสความกระจ่างก้ดี ว่าแบรนsrsจะขายยังไง จะขายใคร

ในนี้ฐานลูกค้าคนรวยเยอะน่ะ ทำแบบนี้ คนแบนคุณๆหมด อย่ามาโวยละกัน

สบประมาทคนในนี้ คนในsbnนี่ ไฮโซรวยๆๆๆมากมาย

แรงไปหน่อย แต่มันสุดจะทน

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ