ชุบชีวิต Balen First จากแดงซีด กลายเป็นแดงสด ด้วย Lovin My Bag Shine Restore

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 56
    Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand

Default ชุบชีวิต Balen First จากแดงซีด กลายเป็นแดงสด ด้วย Lovin My Bag Shine Restore

เพิ่งสอย used Balne First Rouge Vif มาค่ะ เป็นหนังปี 06 นุ่มมากๆ... เป็นหนังยับอย่างที่ชอบด้วยค่ะ สีก็ถูกใจ คือไม่แดงแจ๊ดเกินไป ออกแดงสดก่ำๆ

แต่เนื่องจากไม่ใช่กระเป๋ามือหนึ่ง ผ่านการใช้งานมาแล้ว สภาพก็เลยไม่ใหม่มาก หนังเริ่มแห้ง และสีก็ซีดลงไปบ้าง ก็เลยลองฟื้นฟูดูหน่อยดีกว่า

ตอนแรกก็ลงโลชั่น Apple Care ชโลมซะชุ่มฉ่ำเลยค่ะ หนังก็ชุ่มชื้นขึ้น แต่พอโลชั่นเริ่มซึมเข้าไปในหนัง สีก็ซีดลงตามเดิม แต่ยังชุ่มชื้นอยู่ ไม่แห้งนะคะ

จากนั้น เพื่อเพิ่มความเงางาม เลยลองใช้ Lovin My Bag Shine Restore ทำตามขั้นตอนเป๊ะๆ คือ ทาโลชั่นทีละส่วนเล็กๆ ทาบางๆ ด้วย applicator ที่มากับโลชั่น ทาให้เท่าๆ กัน แล้วรีบเป่าด้วยลมร้อนจัด (จากที่เป่าผม) ทำไปเรื่อยๆ จนทั่วทั้งกระเป๋า

ผลที่ได้ น่าพอใจมากๆ ค่ะ จากสีแดงที่ซีดแล้ว กลายเป็นสีแดงสด ฉ่ำมากๆ

ดูรูปนะคะ

ตอนแรกลองที่พื้นที่ด้านข้างกระเป๋าก่อน ก่อนลงโลชั่น จะเห็นว่าสีเป็นสีแดงที่ซีดหน่อยๆ แต่หลังจากลงโลชั่นแล้ว สีสดแจ่ม และเงาขึ้นมาเลยค่ะ

อันนี้ลองลงโลชั่นที่ส่วนบน
    รูปซ้ายตรงแถบหนังด้านบน แต่ส่วนล่างที่ติดกับซิปยังไม่ได้ลงโลชั่น ก็จะเห็นความแตกต่างบ้าง
    รูปขวา ลงโลชั่นทั่วแล้ว ก็สีแดงสด เงางามเท่ากันค่ะ

แล้วก็มาเล่นของยาก คือหูจับ ซึ่งเป็นส่วนที่มักจะทำให้เจ้าของบาลองช้ำใจ เพราะมักจะดำ ถลอก และซีด
    รูปซ้าย หูจับที่อยู่ด้านล่าง ที่ยังไม่ได้ลงโลชั่น แห้งซีดเชียวค่ะ แต่หูจับที่อยู่ด้านบน ลงโลชั่นแล้ว สีแดงสดใส และเงางาม ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด
    ส่วนรูปขวา ลงโลชั่นให้หูกระเป๋าทั้งสองข้างแล้ว สวยเท่ากันเลย...

รูปทั้งกระเป๋า Before and After นะคะ ดูจากรูปอาจจะเห็นไม่ชัดเท่าไหร่ แต่คอนเฟิร์มว่าของจริงเนี่ย สวยกว่าเดิมมากๆ สีแดงสดขึ้น และเงางามขึ้นมากๆ ค่ะ

Lovin My Bag ตัว Shine Restore นี่ต้องใช้ระวังๆ นะคะ ต้องทำทีละส่วนเล็กๆ และลงโลชั่นให้เท่าๆ กัน ไม่งั้นเดี๋ยวมันแห้งไม่เท่ากัน มันจะด่างค่ะ

เคยใช้ Shine Restore กับคาวไฮด์ของหลุย ที่ใช้ฟองน้ำมหัศจรรย์ทำความสะอาด จนหนังดูแห้ง Shine Restore ก็ทำให้คาวไฮด์เงางามขึ้นค่ะ รีวิวไว้ในกระทู้นี้ค่ะ http://forum.siambrandname.com/showt...hlight=restore

ปรกติแล้วไม่ค่อยจะซื้อกระเป๋าเก่า แต่ใบนี้ยกเว้น เพราะสี RV หนังปี 06 นี่หามานานแล้ว ส่วนมากจะมีสี RV ขาย แต่เป็นหนังปีใหม่ๆ ซึ่งเป็นหนังที่ดูแห้งกว่า และเป็นหนังแตก ซึ่งไม่ชอบค่ะ มาเจอใบนี้เลยตัดสินใจซื้อมา ตอนแรกเห็นสภาพก็งงนิดๆ แต่พอได้ฟื้นฟูบำรุงหนังทุกอย่างแล้ว กระเป๋าสวยสดใส น่ารัก เห็นแล้วมีความสุขมากๆ... ฟินาเล่สุดๆ

ซื้อของเก่ามันมีเสน่ห์อย่างนี้เอง... สุขใจที่ได้เห็นเค้าสวยขึ้นค่ะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

Thanks iloveit, supertaan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like pearpear26 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

AAA's Avatar
    AAA is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AAA's Bank Account
    • Bank Account 1: 785X0X1X1X
    • Bank Account 2: 238X8X5X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เจ๋งดีค่ะ......

คราวหลังทำให้บ้างนะค๊ะ....

อยากให้น้องลองกองกลับมาสวยเหมือนเดิมค่ะ
    Last edited by AAA; 02-03-09 at 20:07.

***We love Balenciaga ...............................***

*** B A L E N C I A G A .. http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=53378

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    suiteeruk's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X2X0X9X
    • Bank Account 2: 031X1X8X1X
    • Bank Account 3: 183X1X7X3X
    • Bank Account 4: 095X2X4X5X

กรุงเทพมหานคร 10700

Smile

คุณ Meesook เก่งมั๊กๆๆๆเลยค่ะ
    ทำกระเป๋าให้กลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง ยินดีด้วยๆๆๆนะคะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

ง่าาาาา พี่ทินีทำข้ามขั้นตอนไป 1 ขั้นตอนนะคับ นั่นคือการทำความสะอาด

วันก่อนเด่นก็ไม่ได้บอกละเอียดๆ ว่าต้องทำไงบ้าง บอกแต่ต้องใช้ shine restore เหอๆ ช่วงนี้งานพะเนินคับ หัวปั่นๆๆๆๆ

จริงๆ แรกสุดน่าจะลงพวก cleaner ก่อนคับ เอารอยดำๆๆๆ ออกก่อน แล้วบำรุง + เก็บรายละเอียดพวกรวยข่วนรอยซีด แล้วถึงเคลือบเงา

แต่ไม่เปนไรคับ apple leather care มันเป็นตัวทำความสะอาดเบาๆ ในตัวอยู่แร้ว

หลังทำน้องเค้าสวยงามเรยคับ

จริงอย่าพี่ทินีว่าคับ
    ซื้อของเก่ามันมีเสน่ห์อย่างนี้เอง... สุขใจที่ได้เห็นเค้าสวยขึ้นค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

แว๊กกกกกกกกกกก ลืมคับ!!!!

ลวงทวงนางแบบคับ ด่วนคับด่วนนนนน อิอิ โทรเรียกตากล้องด่วนคับผม

am_rabbitt is offline Trusted Member Master Brandname
    am_rabbitt's Bank Account
    • Bank Account 1: 311X8X0X6X

สีสันสดใสขึ้นมาทันตา เก่งจัง
    ดูแลน้องกระเป๋าดีมากๆ เลยค่ะ

TaroGag is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    TaroGag's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X2X4X1X
    • Bank Account 2: 025X4X7X9X

Smile

โอ้โห สวยจนเกือบจำไม่ได้เลยค่ะ
    เก่งจิงๆเลย ไว้จะขอลองเลียนแบบมั่งนะคะ

KeRoRo's Avatar
    KeRoRo is offline Registered Member Master Brandname

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ในที่สุด เราก้จะมี พี่สาวรับ ชุข ชีวิต น้องบาลองแหล้ววววว

คริๆๆๆๆ หนู ขนไปให้นะจ้ะพี่ทิ อิอิ
    I LoVe U

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member Master Brandname
    ledhara's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X0X8X

กร๊ากกกกกกกกกกกก
    น้องโทรมอย่างแรง แต่แจ่มขึ้นจริงๆค่ะหลังจากขัดสีฉวีวรรณแล้ว งามแหล่มมากค่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member Master Brandname
    SuperMonkey's Bank Account
    • Bank Account 1: 014X0X4X3X

โอ้ว....ดูดีขึ้นเจรงๆๆๆๆ

Page 1 of 6 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ