Quote Originally Posted by vickie View Post
คุณนีน่าคะ ขวดที่2จากขวาของกิ๊ฟฟารีน คุณนีน่าเช็ดแล้วสีติดผ้ามั้ยคะ คือเพื่อนก็แนะนำเพราะเพื่อนของเพื่อนใช้กะเคลลี่เค้าหลายใบแล้วดีค่ะ แต่ความไม่มั่นใจกี้เลยลองกับที่เก็บการ์ดก่อนเพราะชิ้นเล็ก เป็นสีbougainvilleค่ะ ปรากฎว่าสีติดออกมากะผ้า แต่ตัวหนังก็สวยขึ้นดูใหม่ขึ้นค่ะ แต่ก็ยังไม่ค่อยไว้ใจ คุณนีน่าใช้แล้วเป็นไงบ้างคะ หรือว่าใส่เยอะไปไม่รู้อ่ะค่ะ

คุณกี้ขา ตัวครีม Renew ของกิฟฟารีนเป็น "ครีมสำหรับทำความสะอาดนะค่ะ" ไว้ใช้เวลาที่กระเป๋ามันมอมๆหรือเปื้อน แต่ไม่เหมาะสำหรับที่จะใช้กับการ "บำรุง และรักษา" เครื่องหนังนะค่ะ ถ้าจะต้องการที่จะ "บำรุงรักษา" ต้องเป็นตัวพวก Mink oil หรือตัวเจลฝาสีดำ หรือว่า Colonill ตัวหลอดสีเขียว ครีมของมาเวล หรือว่า Apple care leather ค่ะ

ส่วนมาก นีน่าจะใช้ครีม รีนิว เวลาที่หูจับมันคล้ำๆอะค่ะ หรือตรงมุมๆ แต่ก้อใช่ในปริมาณน้อยและไม่บ่อยด้วยค่ะ กลัวสีเฟดเหมือนกันแฮะๆๆ