มาแล้วค่า...รีวิว chanel ที่รักค่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 51

Thread: มาแล้วค่า...รีวิว chanel ที่รักค่า

แม่ลูกสอง ก็สวยได้ is offline Trusted Member Master Brandname
    แม่ลูกสอง ก็สวยได้'s Bank Account
    • Bank Account 1: 260X7X8X2X
    • Bank Account 2: 322X1X5X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Ubonratchathani

Default มาแล้วค่า...รีวิว chanel ที่รักค่า

ตกหลุมรัก brand นี้เข้าอย่างจัง เพราะความสวย classic น่ารักอย่างบอกไม่ถูก มาดูกันเลยค่ะ

เนื่องจาก chanel ที่โอ๋มีเป็นรุ่นที่คาบเกี่ยวกันระหว่างหนัง caviar หลายแบบ และมี classic ทุก size เลยจะรีวิวหนัง และ size ให้ดูด้วยนะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อคนที่ตัดสินใจเลือกซื้อ

มาเริ่มกันเลยกับกระเป๋าในกรุน้อยๆ นี้ค่า ^^

ฉายเดี่ยวค่ะ

maxi gray caviar SHW single flap Hologram 140xxx เป็น shiny caviar ของ season fall 10 จะเป็นสีเทา undertone เขียวนิดๆ จริงๆ อยากได้ undertone ฟ้ามากกว่าแต่หายากมากกก... แต่สีนี้ก็ดีไปอีกแบบนะคะ ใส่เข้ากับชุดสีออกน้ำตาลได้ด้วยค่ะ เพราะ undertone ของมันนั่นเอง หนังหอม นุ่มเต่งนูน เหมือน lamp จริงๆ เป็นเสน่ห์อย่างนึงของใบนี้ค่ะ

ต่อด้วย jumbo black caviar GHW single flap Hologram 132xxxx single flab ค่ะ ใบนี้หนังค่อนข้างเงานะคะ สูสีกับ shiny caviar เลย แต่ไม่นูนเต่งเท่า เนื่องจากเงามากเลยทำให้ดูเหมือนสีไม่ดำ แต่จริงๆ ดำสวยค่า

ต่อด้วย jumbo red lipstick 11C caviar SHW double flap Hologram 143xxx ค่ะ เป็น washed caviar คือหนังจะดูด้านกว่ารุ่นปกตินิดหน่อย และตุ่ม caviar ไม่ค่อยนูนมากค่ะ และ quilt จะไม่ฟูเท่า shiny caviar นะคะ

ต่อไป reissue 226 calf skin สี midnight blue undertone ออกน้ำเงินอมม่วงนิดๆ ค่ะ และ medium black caviar SHW double flap Hologram 138xxxx และวางเทียบขนาดให้ดูค่ะ reissue จะกว้าง ยาว และหนากว่า จุของได้เยอะกว่าค่ะ

อีกใบเป็น mini caviar black SHW Hologram 132xxxx วางเทียบขนาดกับ medium ค่า

ต่อไปจะเปรียบเทียบขนาดให้ดูนะคะ เป็น maxi, jumbo, medium และ mini ตามลำดับ

อันนี้เพิ่ม reissue 226 ขนาดอยู่ระหว่าง jumbo และ medium ค่ะ

เที่ยบระหว่าง jumbo single flap (สีดำ) และ double flap (สีแดง)
    1. double flap จะหนาและมองจากด้านบนดูกลมๆ กว่า ไม่เพรียวเท่า single flab
    2. double flap ดูตัวกระเป๋าเตี้ยกว่ารุ่น single flap เล็กน้อย
    3. จุดต่างที่สำัคัญอีกจุดคือ รูห่วงร้อยโซ่จะเป็นแนวหน้าหลังเหมือน maxi และ medium ไม่ได้อยู่เรียงกันตามแนวยาวของกระเป๋าเหมือนรุ่น single flap รุ่นเก่าแล้วค่ะ

เปรียบเทียบความยาวของโซ่
    maxi กับ jumbo พอสะพายแล้ว ก้นกระเป๋าจะอยู่ระดับเดียวกันเลยค่ะ เพราะสาย maxi จะสั้นกว่า
    jumbo ทั้ง single และ double flap สายยาวเท่าๆ กัน

เพิ่มอีกนิดหน่อย น้ำหนักกระเป๋าของ maxi single flap ใบนี้ เท่ากับของ jumbo single flap แป๊ะเลยค่ะ คงเพราะโซ่ของ maxi สั้นกว่านั่นเอง และ shiny caviar น้ำหนัีกค่อนข้างเบา

reissue 226 กับ mini สายจะยาวเท่าๆ กัน ทำให้พอจะ cross body ได้ แต่ medium สายจะสั้นกว่าเหมาะสำหรับสะพายบ่า ได้ทั้งสายเดียวและสองสายค่ะ

medium กับ mini และ medium กับ reissue 226 ตามลำดับค่า

ขนาดของโซ่ค่ะ jumbo เท่ากับ maxi และ medium เท่ากับ mini ค่า ในรูปเป็น jumbo โซ่ทอง, medium, mini ตามลำดับ

ข้อควรระวัง เนื่องจากโซ่ของ medium และ mini ขนาดเล็ก สายหนังบางและเล็กกว่า jumbo กับ maxi ทำให้หมุนพับม้วนได้ง่าย ต้องคอยหมั่นสังเกต เพราะถ้าให้สายหนังพับม้วนนานๆ จะหนังจะเสียรูป ไม่เป็นแผ่นสวยค่ะ

ต่อไป เปรียบเทียบหนัง caviar ในแต่ละรุ่นนะคะ เห็นความแตกต่างบ้างมั้ยเอ่ย ใบสีเทา shiny caviar ของ fall 10, สีดำ regular caviar, สีแดง wash caviar 11C
    ใบ jumbo สีดำ หนังเงาจริงๆ ค่ะ เงากว่า shiny caviar ซะอีก แต่ตุ่มนูนมากกว่า และไม่ฟูเท่า ส่วน wash caviar สีแดงจะดูเงาน้อยกว่า ตุ่มจะนูนกว่า shiny caviar แต่ไม่เท่าใบสีดำ และหนังฟูน้อยกว่า shiny caviar fall 10 ค่ะ

มาดูหนังซูมใกล้ๆ ค่ะ ถ่ายจากแสงธรรมชาติ ตำแหน่งเดียวกันทุกใบค่ะ

ส่วน 3 ใบนี้เป็น caviar hologram 132-138xxxx แต่ละใบก็ไม่เหมือนกันค่ะ จะสังเกตุได้ว่า jumbo เงากว่า และตุ่มไม่นูนเท่าใบ medium ส่วน mini จะอยู่กลางๆ ระหว่างสองใบแรกค่า

การใช้งาน ใช้ jumbo > reissue 226 > maxi > medium > mini ค่า ^^

เอารูปสะพายกระเป๋ามาเพิ่มตรงนี้ด้วยนะคะ จะได้หาง่าย แอบเขิน ห้่องรก กระจกก็ดันเปื้อนอีก อายจัง แต่รีบทำตอนเช้าก่อนออกไปทำงาน เลยไม่ทันได้สังเกตอ่ะค่ะ ขออภัยนะคะ สูง 159 ซม ค่ะ น้ำหนัก หุหุ ใกล้คลอดแล้วค่ะ 65 กก.ค่า

ไม่รู้ว่าเสื้อมันขโมยซีนกระเป๋าหรือเปล่านะคะ 5555

maxi gray SHW

Jumbo black and red

Reissue 226 midnight blue

medium black SHW

Mini black SHW

แถมนิดหน่อยค่ะ แว่น chanel มุกเก้าเม็ด สีดำค่า ^^

หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะคะ ข้อมูลที่บอกไปถ้าผิดก็ช่วยแก้ให้ด้วยนะคะ เป็นมือใหม่ค่ะ ความรู้เรื่อง chanel ก็อาศัยจากกูรูในนี้โดยเฉพาะคุณสุค่ะ ขอขอบคุณคุณสุที่หมั่นให้ข้อมูลใน SBN มาตลอด และสุดท้ายต้องขอบคุณ SBN พื้นที่ดีๆ แห่งนี้ด้วยนะคะ
    Last edited by แม่ลูกสอง ก็สวยได้; 25-04-11 at 00:29.
    Thanks mulberrymulberry, loveismysoul, cawaii-nina, yara, narumon, CoachPat, paopao, jinchaya, me-pat, NongCan, theIIIdEmpire, joyja, MickeyBerry, wannit, aMMa82, maboi, goukingz, sukiyaki, srirat, earthx, nitchisa, bejaja, Lady Geordie, mol199 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like mulberrymulberry, loveismysoul, pearlpurse, aaonon, makeberry, PinkieLonely, paopao, jinchaya, DamierLover, kook, Rockin' Robin, paja, orn, deewib, aya, obab, sybirail, rycool, somethingsweet, kittenlove, mollyradio, Mynta, RLoamDee, JewelRich, nitchisa, linlee, joby ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Aengaeng's Avatar
    Aengaeng is offline Trusted Member Master Brandname
    Aengaeng's Bank Account
    • Bank Account 1: 168X1X9X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

กระเป๋าสวยมากเลยค่า
    วางเทียบขนาดแล้ว ทำให้เห็นภาพเลยค่ะ
    ปาดรึเปล่าเนี่ย

แม่ลูกสอง ก็สวยได้ is offline Trusted Member Master Brandname
    แม่ลูกสอง ก็สวยได้'s Bank Account

5555 ขอบคุณค่าคุณเอี้ยง พอดีรายละเอียดเยอะหน่อยเลยทำกระทู้นานมากเลยค่ะ

ขอไปทานข้าวแล้วค่ะ ลูกทั้งในท้องและนอกท้องหิวข้าวแล้วววว.... ^^

thepyo's Avatar
    thepyo is offline Trusted Member Brandname Fan
    thepyo's Bank Account
    • Bank Account 1: 210X0X4X4X

ทู้นี้มีประโยชน์มากมาย ขอบคุณมากๆค่ะ กำลังเล็งอยู่พอดีค่ะว่าจะเลือกsizeใหน แต่ถ้าใหดีมีรูปตอนสะพายด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสู้งงงงงค่ะ

ปล.เป๋าเจ้าของทู้ทำให้เกิดกิเลสมากกว่าเคย ทนไม่หวายแล้นนนน ต้องสอยด่วนนนนน

teddy_bear is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณมากค่ะ

มีประโยชน์มากๆเลยคร้า
    กำลังศึกษาอยู่พอดี
    Like แม่ลูกสอง ก็สวยได้ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ข้อมูล เปรียบเทียบ เรื่องหนัง (caviar) และ ขนาด ของแต่ละรุ่น เห็นภาพต่าง ชัดเจน และเป็นประโยชน์ ต่อการตัดสินใจมากๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลรีวิว นะคะ
    Like แม่ลูกสอง ก็สวยได้ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Quote Originally Posted by thepyo View Post
    ทู้นี้มีประโยชน์มากมาย ขอบคุณมากๆค่ะ กำลังเล็งอยู่พอดีค่ะว่าจะเลือกsizeใหน แต่ถ้าใหดีมีรูปตอนสะพายด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสู้งงงงงค่ะ

ปล.เป๋าเจ้าของทู้ทำให้เกิดกิเลสมากกว่าเคย ทนไม่หวายแล้นนนน ต้องสอยด่วนนนนน
    อยากถ่ายรูปตอนสะพายด้วยแต่เกรงใจค่า ตอนนี้อ้วนมากก... ใกล้คลอดแล้วค่า เกรงใจท่านผู้ชมจังเยย... ไว้ว่างๆ จะลองดูนะคะ ว่าพอดูได้หรือเปล่า อิอิ
    Thanks sodamind, viviansa ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bejaja's Avatar
    bejaja is offline Trusted Member Brandname Fan
    bejaja's Bank Account
    • Bank Account 1: 536X2X7X9X

ขอบคุณมากค่ะ ^^
    ทู้นี้ได้ประโยชน์มากมายเลยค่ะ

ถ่ายรูปตอนสะพายเพิ่มแล้วค่ะ เดี๋ยวจะเอามาลงให้ชม (พุงกลมๆ) นะคะ 555

ส่วนใหญ่่สีที่เลือกเป็นสีเข้มทั้งหมด เำพราะอยากใช้งานจริงๆ เป็นคนระวังและถนอมของมากค่ะ ถ้าสีอ่อนจะเกร็งจนไม่เป็นอันทำอะไรเพราะกลัวไปหมดว่ากระเป๋าจะเปื้อนโน่น เลอะนี่ กลายเป็นไม่มีความสุขไป ขนาดเคยมี palermo PM ที่แสนจะน่ารักยังต้องปล่อยแบบ liked new เพราะไม่อยากให้ cowhide เปื้อนอ่ะค่ะ ใช้แล้วเครียดไปเลย อยากใช้กระเป๋าให้สวยและมีความสุขด้วยค่ะ

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ดูแล้วเพลินมากๆ ค่ะ น่ารักทุกใบเลยค่ะ

Page 1 of 6 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ