ซัมเมอร์นี้อากาศชั่งร้อนแสนร้อน คุณสาวๆคงไม่พลาดที่จะหยิบหมวกมาใส่แต่จะใส่หมวกแบบไหนถึงจะเหมาะกับคุณ วันนี้เรามีทริคดีๆมาบอกต่อกันค๊า...

1.ส่องกระจกดูทรวดทรงตัวเองก่อนนะค่ะ จะได้รู้ว่าคุณเหมาะกับหมวกแบบไหน ต้องระวังไม่สวมหมวกที่กว้างกว่าไหล่ของตัวเองนะค่ะ

2.หมวกปีกกว้าง ถ้าคุณเป็นคนผอมหรือสูงมาก คุณควรจะเอาออกไปให้ห่างเลยค่ะ เพราะจะทำให้ยิ่งดูตัวเล็กและสูงมากขึ้น
หมวกปีกกว้างจึงเหมาะกับคนที่สมส่วน เและเหมาะกับสาวสังคม ให้ความโดดเด่น เป็นที่จับตามองของหนุ่มได้เลยค๊ะ

3.หมวกสาน อินเทรนด์สุดๆค่ะ จะใส่เดินทะเลหรือใส่เมื่อไรก็ได้ไม่ตกยุค

4.หมวกที่มีดอกไม้ เหมาะกับสไตล์คลาสสิคแบบจับคู่สีหลักแค่ 2 สี อย่างสีขาว-ดำ (โมโนโทน)
หรือสีดำ-แดงหรือเลือกใส่แม่สีแบบเดี่ยวๆ ตัวเดียวไปเลย แล้วมิกซ์กับเครื่องประดับเก๋ๆได้เลยค๊ะ

5.หมวกแก็ป เหมาะกับการแต่งตัวไตล์การเดินทางไปที่ต่างๆ ทะมัดทะแมง หมวกแก็ปจะดูเท่ห์มาขึ้นเมื่อใส่กับยีนส์

6.หมวกทรงโบราณ เหมาะกับการไปออกงานสังคม งานทางการมากกว่า

7.หมวกไหมพรม อันนี้ต้องบอกก่อนว่าถ้าร้อนจัด ไม่ควรใส่นะค่ะ แต่ถ้าคุณต้องทำงานในที่เย็น ประมาณว่าเปิดแอร์เย็น ก็ใส่ไว้จะดูเกาหลีมากๆค่ะ

มีความสุขกับการใส่หมวกกันนะค่ะ Greddy ขอตัวไปเลือกหมวก ใส่ก่อนหมดซัมเมอร์นี้ก่อนค่ะ .. อิอิ