== แวะเอาวิธีดู Hermes จริง/ปลอม กับ Contour Line อีกหนึ่งวิธีดูน้องม้าคร้าบ == - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 34
    jukby's Avatar
    jukby is offline Trusted Member Brandname Fan
    jukby's Bank Account
    • Bank Account 1: 090X3X7X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ ดีมากเลย จะลองเอาไปใช้ดูค่ะ
    มีของสะสม Starbucks ขายค่ะ Planner ปี 2011 -350.-บาท รวมถุงกระสอบ TUMBLER 650.-บาท ตุ๊กตาหมี คริสมาส ตัวละ 950.-บาท สนใจ 081-9027455 นะค้า

tonggy124's Avatar
    tonggy124 is offline Trusted Member Brandname Fan
    tonggy124's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X3X0X5X
    • Bank Account 2: 333X3X0X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Wink

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

Coombe lane guy's Avatar
    Coombe lane guy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Coombe lane guy's Bank Account
    • Bank Account 1: 626X0X2X3X

Bangkok/ London

ยินดีครับ จริงๆ ยังมีวิธีดูอีกหลายๆจุดเลย ที่ผมใช้ดู ไว้มีเวลาว่างๆ ผมจะเขียนแบบ comprehensive เลยว่าต้องดูจุดไหนบ้างๆ ทำเป็น check list เลยดีมั้ยครับ อิอิ ไว้ว่างๆก่อน จะทำของ Kelly ด้วย
    Like nuengnoi ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mid_night is offline Trusted Member Newbie Brandname
    mid_night's Bank Account
    • Bank Account 1: 768X1X1X9X

ความรู้ใหม่สำหรับน้องม้า

ขอบคุนมากๆๆนะคะ

jeanscater is offline Senior Member Master Brandname
    jeanscater's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X0X7X3X

Smile ขอแย้งวิธีการดูน้องม้าตรงฝีเข็ม stitching หูกระเป๋าหน่อยจ้าา ยังไม่ถูกต้องจ้าา

ขอแย้งวิธีการดูน้องม้าตรงฝีเข็ม stitching หูกระเป๋าหน่อยจ้าา ยังไม่ถูกต้องจ้าา

คุณ Coombe lane guy คะ ต้องขอโทษไว้ล่วงหน้าก่อนนะคะที่มาแย้งในกระทู้คุณ
    คุณ Burnning ที่ลงไว้อีกกระทู้นึง ขอโทษล่วงหน้าเหมือนกันจ้าา อันนี้แย้งตรงตัวปั๊ม Hermes ตรง buckle ด้านหน้าค่ะ

พอดีกลัวว่าถ้าคนที่มีกระเป๋า หรือจะขายกระเป๋าที่ฝีเข็มจำนวนไม่ตรงกับที่ว่าไว้จะกลายเป็นว่าเป็นของปลอมไปซะหมดค่ะ
    Hermes เป็นงาน handmade บางทีเอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้ เคยเจอของแท้จากช้อปตรงเลย Contour line เบี้ยวๆ เดี๋ยวสั้นเดี๋ยวยาวก็ยังมีโผล่มาให้เห็นเลยค่ะ
    ส่วนหูกระเป๋า Stitching ฝีเข็มไม่ตายตัวค่ะ บางใบก็มีมา 7 มา 8 ด้วยค่ะ รายละเอียดรูปด้านล่างค่ะ Thanx for Luxuryexchange pics ด้วยค่ะ

ส่วนรูปด้านล่างนี้เป็นตัวปั๊ม Hermes ตรง buckle ด้านหน้าค่ะ ของแท้บางทีก็ตรงกับ I บางทีก็ตรงกับ S เอาแน่เอานอนไม่ได้ค่ะ

Quote Originally Posted by Coombe lane guy View Post

Last edited by jeanscater; 15-05-11 at 20:00.
    Thanks Coombe lane guy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like FlyingMama ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Coombe lane guy's Avatar
    Coombe lane guy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Coombe lane guy's Bank Account
    • Bank Account 1: 626X0X2X3X

Bangkok/ London

ยินดีครับ ตามคุณ jeanscater กล่าวไว้ มันไม่ตายตัวครับ เพราะเป็นงานแฮนด์เมด แต่ส่วนใหญ่แล้ว ก็จะเป็นแบบนั้น อย่างไรก็ดี ก็สามารถเอามาใช้ดูคร่าวๆได้ แต่ใครมีแล้วไม่ตรง ก็อย่าเพิ่งตีโพยตีพาย นะครับ ไม่ใช่ว่า ซื้อมาจากช๊อป แล้วมานับแล้วไม่เป้นแบบนี้ จะมาบอกว่า อุ้ย ช๊อป คงเอาของปลอมมาขาย อันนี้ก็ไร้สติไปนิดนะ ดังนั้น ตั้งสติดีๆก่อนนะครับทุกคน งาน handmade ก็งี้ ผมเคยนับ stitching ของ Birkin ด้านบน ใบนึงมี 113 ใบนึงมี 114 คือ มันก้ไม่เท่ากับทุกใบ ไม่มีกฏตายตัว มันแล้วแต่ว่า วันนั้นช่างแกมาอารมณ์ไหน แม้ของแท้ เคยซื้อกระเป๋าแล้ว ลาย stitching เบี็ยวก็มี ตอนนั้นงงกับ H มาก อยากจะซื้อ แล้วเดินไปเผาทิ้งหน้าช๊อปให้มันรู้แล้วรู้แรดเลยจริงๆ แต่ จริงๆ จุดนึงที่ดูได้ง่ายมากกกกกกกก เลย คือ กลิ่น ดมไปเลย หนังแท้ กลิ่น togo clemence มันก็มีเอกลักษณ์ของมัน แต่เรื่องแบบนี้ มันอธิบายด้วยคำพูดยากเนอะ อิอิ

ยังไงก็ตาม ขอให้มีสตินะครับ อย่าเชื่อเพียงเพราะเห็นว่าคนคนนั้นเป็น trusted member หรือ คิดว่า รูปงานมันสวย มัน"น่าจะ"แท้นะครับ ใบนึง ไม่ใช่ สองสามร้อยบาท ใช้สติให้มากๆๆๆๆๆๆก่อนตัดสินใจ ขอให้ทุกคนช๊อปอย่างมีสติครับ

Quote Originally Posted by jeanscater View Post
    ขอแย้งวิธีการดูน้องม้าตรงฝีเข็ม stitching หูกระเป๋าหน่อยจ้าา ยังไม่ถูกต้องจ้าา

คุณ Coombe lane guy คะ ต้องขอโทษไว้ล่วงหน้าก่อนนะคะที่มาแย้งในกระทู้คุณ
    คุณ Burnning ที่ลงไว้อีกกระทู้นึง ขอโทษล่วงหน้าเหมือนกันจ้าา อันนี้แย้งตรงตัวปั๊ม Hermes ตรง buckle ด้านหน้าค่ะ

พอดีกลัวว่าถ้าคนที่มีกระเป๋า หรือจะขายกระเป๋าที่ฝีเข็มจำนวนไม่ตรงกับที่ว่าไว้จะกลายเป็นว่าเป็นของปลอมไปซะหมดค่ะ
    Hermes เป็นงาน handmade บางทีเอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้ เคยเจอของแท้จากช้อปตรงเลย Contour line เบี้ยวๆ เดี๋ยวสั้นเดี๋ยวยาวก็ยังมีโผล่มาให้เห็นเลยค่ะ
    ส่วนหูกระเป๋า Stitching ฝีเข็มไม่ตายตัวค่ะ บางใบก็มีมา 7 มา 8 ด้วยค่ะ รายละเอียดรูปด้านล่างค่ะ Thanx for Luxuryexchange pics ด้วยค่ะ

ส่วนรูปด้านล่างนี้เป็นตัวปั๊ม Hermes ตรง buckle ด้านหน้าค่ะ ของแท้บางทีก็ตรงกับ I บางทีก็ตรงกับ S เอาแน่เอานอนไม่ได้ค่ะ

Thanks PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like srichardson ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

คุณ jeanscater คะ ตามที่ได้แย้งไว้ที่กระทู้นี้กับอีกกระทู้นึงตามลิงค์นี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1538227

อ่านที่น้อง Burnning โพสต์ทั้งหมดก่อนดีมั๊ย เพราะว่าที่คุณ jeanscater แย้งทั้งหมดทั้งเรื่องฝีเข็ม และ Buckle ก็เป็นบางส่วนของที่น้อง Burnning บอกไว้ซึ่งน้องได้ระบุไว้แล้วและย้ำด้วยว่าพูดถึงเฉพาะรุ่นใหม่ๆ ของใหม่ รุ่นเก่าและของมือสองไม่ขอพูดถึง เพราะน้องมีกระเป๋ารุ่นเก่าไม่กี่ใบคงไม่พอจะเอามาตัดสินจริงปลอมรุ่นเก่าทั้งหมดแต่รุ่นใหม่น้องมีเยอะจริงๆไม่งั้นคงไม่กล้าเอามาฟันธงแบบนี้ และของปลอมส่วนใหญ่ก็เป็นของใหม่ ยิ่งกว่านั้น Hermes ก็ได้มีการเปลี่ยนแปลงและพัฒนาการผลิตขึ้นเรื่อยๆ ยกตัวอย่างเช่น รูปหัว Buckle ของ Birkin ใบสีน้ำตาลที่คุณ Jeanscater เอาจากเว็ปอเมริกามา ตัวอักษรเป็นแบบปั๊มลึก ในขณะที่รุ่นใหม่ เป็นแบบใช้ CNC ยิงทำให้ตัวอักษรบางและตื้น หรืออย่างที่คุณ Coombe lane guy พูดถึงการดมกลิ่นถูกต้องเลยแต่ก็ได้เฉพาะของใหม่อีก

ตอนนี้คนที่ซื้อ Hermes คงงงและสับสนไปหมด ว่าตกลงเชื่อได้มั๊ยเชื่อใครดี คนที่กำลังขายของปลอมอยู่ก็จะเอาไปเป็นข้ออ้างนั่งยันนอนยันหลอกเหยื่อของตัวเองได้นะคะ ตอนนี้ก็ยังมีพวกที่ขายของปลอมเอาเท่าที่ดูแล้วรู้เลยจากรูปไม่กี่รูปก็อีกหลายคน แล้วที่ขายของเหมือนมากๆต้องดูรูปแบบละเอียดๆหรือดูตัวจริงเลยอีกล่ะ

ที่น้อง Burnning มาตั้งกระทู้ก็เพราะควานหาซื้อสีที่ตัวเองยังไม่มีแต่ไปเจอแต่ของปลอมติดๆกันหลายกระทู้ เลยปรี๊ด

เอาแบบนี้เลยดีกว่าใครสงสัย Birkin ของใหม่ใบไหนเอามาโพสต์ที่ catch fake แล้วเอามาถามรวมไว้ที่นี่ด้วยแล้วกูรูทั้งหลายก็ช่วยกันดูไปเลย ใส่เลยว่าลิงค์จากกระทู้ไหน ถ้าแท้ก็คือแท้คนขายก็ได้เครดิต แต่ถ้าปลอมคนที่ขายก็ต้องรับผลจากการที่คุณเอาของปลอมมาขายไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ และไม่ว่าจะเป็นของคุณเองหรือของที่คุณรับฝากมาขายหรือไปยืมเค้าถ่ายรูปมาขายโดยไม่รู้ที่มาที่ไปจริงๆไม่ว่าอย่างไรคุณก็ปัดความรับผิดชอบไม่ได้นะคะดังนั้นขอให้ระวังและตรวจสอบให้ดีที่สุดก่อนที่จะมาลงขายไม่งั้นคุณอาจต้องเสียชื่อเปล่าๆ

(Quoted ที่น้องอธิบายมาให้อ่านอีกที)

Quote Originally Posted by Burnning View Post
    ที่เขียนขึ้นมาผมกลัวว่าเดียวจะมองกันปลอมไปซะหมด
    เผื่อช่วยได้แบบฉบับสั้นๆเอาไว้ดูกับรุ่นใหม่ๆแล้วกันนะครับ ผมกลัวจะงงกัน ถ้ารุ่นเก่าๆด้วยคงยาวไม่ขอพูดถึง - -" ((ยังไม่ขอพูดถึง Kelly ครับ))
    ผมว่าช่วงนี้คนคงมานั่งนับกันใหญ่ว่ามีกี่ขีด Birkin 30 35 มีกี่ขีดกันแน่ ณ ตอนนี้รุ่นใหม่ๆปัจจุบันรวมถึงที่ยังมีให้เห็นเช่น Stamp i j k l m n o ย่อมต้องมีการเปลี่ยนแปลงแน่นอน โดยเฉพาะอะไหล่ (ในที่นี้เทียบกับรุ่นเก่าๆไม่ได้ครับ) เป็นเรื่องธรรมดาครับ เพื่อให้ดูดีขึ้น จำไว้ครับกระเป๋า HERMES = HAND made เย็บมือนั้นเอง ท่านๆคนจะรู้นะครับเย็บมือกับเครื่องจักรเป็นยังไง
    การดูตะเข็บว่ากี่ขีด ต้องดูสีของกระเป๋าและปีนั้นๆ บางใบเอาการนับขีดมาเทียบไม่ได้ ต้องดูองค์ประกอบอื่นๆด้วยนะครับ การนับขีดไม่ใช่คำตอบเสมอไปใช้ได้กับบางสี(ส่วนใหญ่เลยแหละครับ)

Birkin 30 มีทั้ง 6ขีด และ 7ขีด Birkin 35 มีทั้ง 6ขีด 7ขีดและ 8ขีด (8ขีด ส่วนมากจะโผล่ในรุ่นที่เป็น Project และ Runway พบได้บนหนัง Cherve)

Birkin 30 6ขีด ที่เห็นง่ายๆช่วงปัจจุบันปีนี้ Sanguine กับ Candy Kiwi (kiwi ล๊อตหลังๆ เริ่มเป็น 7ขีดให้เห็นบ้างแล้ว) ไม่เชื่อลองหาดู

ด้านข้างกระเป๋าขอบบนหนังประกบ 3ชั้น หนา และเหลี่ยม

เส้นขอบกระเป๋าด้านบน

เส้นกดทับและโลโก้

อะไหล่หรือที่เขาเรียกกัน บัคเกอร์

แสตมป์ สายห้อนกุญแจ

ตราบนถุงผ้า ไม่ว่าไซส์เล็ก กลาง ใหญ่ จะสีเข้มและชัดเจนทุกรายละเอียด

ขอบคุณที่อ่านครับ

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"
    Thanks June N., PO, Coombe lane guy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like srichardson, ople ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jeanscater is offline Senior Member Master Brandname
    jeanscater's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X0X7X3X

Lightbulb

คุณ AwesomeIsMe สงสัยจะอ่านข้ามกระทู้อันนี้ไปค่ะ (อยู่ด้านล่างใน quote จ้ะ) ที่มาจากอีกกระทู้นึง พึ่งมาเห็นข้อความคุณ Burnning เรื่องขีดที่โพสต์ไว้แล้วทีหลังค่ะ

ส่วนที่คุณบอกว่าคนซื้อจะงงและสับสนไปหมดไม่รู้จะเชื่อใครดี คิดว่าคุณ AwesomeIsMe จะเข้าใจตีความหมายผิดพลาดค่ะ เพราะที่ลงไว้ไม่ได้จะให้เชื่อว่ามันต้องกี่ขีดกี่ขีดเป๊ะๆ หรือแบบไหนเป๊ะๆ หรือต้องเชื่อใคร แต่ว่าพอดีเห็นใบของแท้ที่มันไม่เหมือนโพสต์แรกของเจ้าของกระทู้ ก็เอามาลงแชร์ให้ความรู้เพิ่มเติมค่ะ แต่ยอมรับเลยค่ะว่าคุณ Burnning ละเอียดมาก เราไม่ได้มีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ไม่ค่อยได้เข้าห้องสนทนาเพราะไม่รู้จะแชร์อะไร แต่อันนี้เห็นมาไม่ตรงได้ความรู้มาแชร์กับเค้าบ้างล่ะก็เอามาโพสต์ค่ะ แต่เรื่องที่โพสต์บางส่วนคล้ายคุณ Burnning ได้แจ้งไว้แล้วนะคะ

เรื่องที่คุณ AwesomeIsMe บอกว่า ลูกค้าก่อนซื้อให้เอามาโพสต์ที่ Catch fake เพื่อความมั่นใจ นี่เห็นด้วยเลยค่ะ เพราะจะได้ไม่ถูกหลอกกัน แนะนำเพิ่มเติมว่าถ้าสองฝ่ายตกลงกันได้ที่นัดรับของ ก็นัดรับของกันไปเลยค่ะ แล้ว print รูปชัดๆ ไปด้วยเอาไปเทียบให้มันเป๊ะๆ กันไปเลยว่าเป็นใบเดียวกันในรูปตอนไปรับของ จะได้ชัวร์ยิ่งขึ้นค่ะ เห็นคนร้ายมีโพสต์ขายหนังนกราคาเป็นล้าน แล้วขึ้นว่า sold แล้วด้วย ไม่รู้คนในนี้ซื้อไปรึเปล่า คนแบบนี้น่าเกลียดที่สุด ทำไปได้ไงอ่ะไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไร หลอกกันเป็นล้านแบบนี้ โชคดีที่คุณ Burnning จับได้ ไม่งั้นตั้งกี่ล้านแล้วที่เค้าได้ไปและยังทำต่อไปเรื่อยๆ หลอกกันพันสองพันยังเจ็บใจ นี่เล่นเป็นล้านกะเอากันให้กระอักถึงทรวงเลยหรอเนี่ย ใจร้ายมากอ่ะคนแบบนี้..

Quote Originally Posted by jeanscater View Post
    อ้อ พึ่งเห็นเรื่องขีดของคุณ Burnning ด้านบน ;-P

Thanks PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

อ่านอีกที อ้อไม่ได้บอกว่าเฉพาะเรื่องขีด คุณไม่ได้แก้ไขที่โพสต์ขอแย้งไว้ว่า "ยังไม่ถูกต้อง" แล้วโพสต์ตามหลังแค่ว่า "พึ่งเห็นเรื่องขีดของคุณ Burnning ด้านบน ;-P" เห็นแล้วยังไง? เรื่องอื่นๆตามที่เขียนเลยย้ำตรงนี้อีกทีว่าจำเป็นมากที่จะต้องแยกเลยว่าใช้ได้กับของเก่าหรือของใหม่ตามที่น้อง Burnning ย้ำไว้ คนซื้อจะได้ไม่สับสน

และที่คุณบอกว่า "ส่วนที่คุณบอกว่าคนซื้อจะงงและสับสนไปหมดไม่รู้จะเชื่อใครดี คิดว่าคุณ AwesomeIsMe จะเข้าใจตีความหมายผิดพลาดค่ะ" อ้อเขียนว่า "ตอนนี้คนที่ซื้อ Hermes คงงงและสับสนไปหมด ว่าตกลงเชื่อได้มั๊ยเชื่อใครดี คนที่กำลังขายของปลอมอยู่ก็จะเอาไปเป็นข้ออ้างนั่งยันนอนยันหลอกเหยื่อของตัวเองได้นะคะ" หมายถึงคนเข้ามาอ่านคนนึงเขียนว่า BIRKIN เป็นแบบนี้ (รุ่นใหม่) อีกคนนึงบอกไม่เสมอไปแบบนี้ก็มี (แต่ไม่ได้เฉพาะเจาะจง) งงมั๊ยล่ะค๊า ลงชัดๆไปเลยว่ารุ่นไหนของเก่าของใหม่ เพราะที่น้อง Burnning เลือกลงอันไหนฟันธงคืออันนั้นรุ่นใหม่ของใหม่เป็นแบบนั้นแน่นอน ตัวอย่างเช่นถ้าเป็น BIRKIN รุ่นใหม่ Stamp N,O หัว Buckle เป็นสลักเลเซอร์ตื้นบางและตำแหน่งตรงแน่นอน ย้ำอีกทีว่าพูดเฉพาะ BIRKIN รุ่นใหม่ของใหม่

มั่นใจว่าคุณ Jeanscater หวังดีและเป็นเรื่องดี อยากให้ช่วยกันเยอะๆ เพราะคนชั่วๆหัดชั่วอยากลองชั่วเยอะมาก แต่อยากให้ระมัดระวังและเฉพาะเจาะจงมากๆเอาที่เรามั่นใจจริงๆเพราะมีหลายคนที่หวังพึ่งความรู้ของเราจริงๆ อยากให้ลองคิดดูว่าถ้าคนซื้อรู้สึกไม่มั่นใจไม่ชัดเจนกับหลักการต่างๆที่ทุกคนอุตส่าห์เอามาลงให้ดู (อ้อหมายถึง ทั้งน้อง burnning, คุณ Jeanscater, คุณ Coomebe Lane Guy และท่านอื่นๆอีกมากมาย) เค้าจะหันไปหาใครก็ต้องคนที่จะขายให้เค้านั่นแหล่ะและถ้าคนขายจะขายของปลอมคนซื้อจะถามอะไรสงสัยตรงไหนมันก็แถไปได้ทำตัวให้น่าเชื่อถือได้เพราะคุยกันอยู่ต่อหน้ากันตรงนั้นแล้ว ถ้า reference ต่างๆไม่ชัดเจนคนขายของปลอมก็เอาไปบอกได้ว่ามันไม่แน่นอนหรอกอย่างงั้นอย่างงี้ แล้วจะมีประโยชน์อะไร

ของปลอมใน sbn ตอนนี้เยอะจริงๆ เอาเป็นอย่างที่บอกใครสงสัยใบไหนเอามาถามตรงนี้เลย ช่วยกันตอบไปเลย

คุณ AwesomeIsMe สงสัยจะอ่านข้ามกระทู้อันนี้ไปค่ะ (อยู่ด้านล่างใน quote จ้ะ) พึ่งมาเห็นข้อความคุณ Burnning เรื่องขีดที่โพสต์ไว้แล้วทีหลังค่ะ

ส่วนที่คุณบอกว่าคนซื้อจะงงและสับสนไปหมดไม่รู้จะเชื่อใครดี คิดว่าคุณ AwesomeIsMe จะเข้าใจตีความหมายผิดพลาดค่ะ เพราะที่ลงไว้ไม่ได้จะให้เชื่อว่ามันต้องกี่ขีดกี่ขีดเป๊ะๆ หรือแบบไหนเป๊ะๆ หรือต้องเชื่อใคร แต่ว่าพอดีเห็นใบของแท้ที่มันไม่เหมือนโพสต์แรกของเจ้าของกระทู้ ก็เอามาลงแชร์ให้ความรู้เพิ่มเติมค่ะ แต่ยอมรับเลยค่ะว่าคุณ Burnning ละเอียดมาก เราไม่ได้มีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ไม่ค่อยได้เข้าห้องสนทนาเพราะไม่รู้จะแชร์อะไร แต่อันนี้เห็นมาไม่ตรงได้ความรู้มาแชร์กับเค้าบ้างล่ะก็เอามาโพสต์ค่ะ แต่เรื่องที่โพสต์บางส่วนคล้ายคุณ Burnning ได้แจ้งไว้แล้วนะคะ

เรื่องที่คุณ AwesomeIsMe บอกว่า ลูกค้าก่อนซื้อให้เอามาโพสต์ที่ Catch fake เพื่อความมั่นใจ นี่เห็นด้วยเลยค่ะ เพราะจะได้ไม่ถูกหลอกกัน แนะนำเพิ่มเติมว่าถ้าสองฝ่ายตกลงกันได้ที่นัดรับของ ก็นัดรับของกันไปเลยค่ะ แล้ว print รูปชัดๆ ไปด้วยเอาไปเทียบให้มันเป๊ะๆ กันไปเลยว่าเป็นใบเดียวกันในรูปตอนไปรับของ จะได้ชัวร์ยิ่งขึ้นค่ะ เห็นคนร้ายมีโพสต์ขายหนังนกราคาเป็นล้าน แล้วขึ้นว่า sold แล้วด้วย ไม่รู้คนในนี้ซื้อไปรึเปล่า คนแบบนี้น่าเกลียดที่สุด ทำไปได้ไงอ่ะไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไร หลอกกันเป็นล้านแบบนี้ โชคดีที่คุณ Burnning จับได้ ไม่งั้นตั้งกี่ล้านแล้วที่เค้าได้ไปและยังทำต่อไปเรื่อยๆ หลอกกันพันสองพันยังเจ็บใจ นี่เล่นเป็นล้านกะเอากันให้กระอักถึงทรวงเลยหรอเนี่ย ใจร้ายมากอ่ะคนแบบนี้..

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"
    Like kitty_oum, FlyingMama, ople ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zamma is offline Citizen Member Master Brandname

ขอบคุณข้อมูลดีๆมากๆ เลยนะค่ะรู้สึกว่าคนเราสมัยเนี่ยชอบเอาเปรียบคนอื่นซะจริงๆ ตั้งแต่โรงงานที่ทำของปลอมเลียนแบบและก้อคนที่เอามาหลอกขายในนี้ด้วยน่าเกลียดจริงๆ คือน่าจะซื่อสัตย์กะตัวเองหน่อยแบบว่า ขายของก็อปก้อไปขายในเว็ปของก็อปเว็ปอื่น แล้วตั้งราคาตามที่คุณพอใจไปเลยแต่บอกลูกค้านะว่ามันเป็นของก็อป ถ้าคนซื้อ HAPPY ที่จะซื้ออันนี้ไม่ว่ากันเพราะคุณไม่ได้หลอกเค้า ลูกค้ายินดีที่จ่ายเอง แต่เล่นมาหลอกว่าแท้ขายในราคาของแท้อีก แต่กระเป๋ามันเป็นของปลอมนี่สิ แย่มากๆ (โมโหแทนค่ะ) ต่อไปนี้คงต้องระวังให้มากขึ้นรู้สึกมันใกล้ตัวเข้าทุกทีเพราะมันมาอยู่ในชุมชนแห่งนี้ด้วย ถ้ามีโอกาสสอยน้องม้าใบใหม่จะเอาเข้ามาให้พี่ๆช่วยจับเท็จนะค่ะ ^ ^

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ