โปรดระวังงงง วิธีดูกระเป๋า Proenza Schouler!!

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 23
    iberry's Avatar
    iberry is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default โปรดระวังงงง วิธีดูกระเป๋า Proenza Schouler!!

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวเองเลยคะ สดๆร้อนๆเลยย!!
    อยากจะมาเตือนภัยเพื่อนๆทุกคนให้ระวังมากกว่าเดิมอีกเป็นร้อยเท่าาาา
    เพราะตอนนี้ของปลอมทำออกมาเหมือนมากกกก

อันนี้เป็นความผิดพลาดครั้งใหญ่สำหรับตัวเราเลยคะ Y Y
    ซื้อ PROENZA SCHOULER PS1 สีดำมาจาก Ebay ราคาตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 4หมื่นบาท
    จริงๆก็รู้แก่ใจดีอยู่แล้วว่าอีเบย์นั้นไว้ใจไม่ได้ แต่ด้วยความที่อยากได้จนหูตาบอดด เลยได้ของมาแบบจัดเต็มเลยคะ
    ใช้เวลากว่าจะได้ของประมาณเกือบเดือน ของพึ่งถึงมือเมื่อวานนี้ พอแกะกล่องออกมาปุ๊ป! ช๊อค!! จะเป็นลมคะ!!
    รีบโทรศัพท์หาเพื่อนที่มีรุ่นนี้สีนี้ทันที แล้วตรงดิ่งไปหาเค้าที่บ้าน เพื่อทำจากถ่ายภาพหาหลักฐานความปลอมที่เกิดขึ้นกับกระเป๋าคะ

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทำให้เราดูกระเป๋าแบรนด์เซียนนี้ขึ้นอย่างรวดเร็วคะ มาดูความแตกต่างกันนะคะ
    ต้องขอบอกเลยนะคะ ตอนนี้เราดูแค่หนังกระเป๋าอย่างเดียวไม่พอแล้วคะ เราต้องเช็คกันแบบทะลุทะลวงง
    แต่ของปลอมก็คือปลอมอยู่วันยังค่ำ ตัวหนังกระเป๋าจะมีกลิ่นแรงมาก และตัวกระเป๋าจะหนากว่าของแท้ด้วยคะ
    สีหนังก็จะไม่ละเอียดเนียนเท่า แต่เรื่องน้ำหนักนี่ทำออกหนักเท่าๆกับของแท้เลยยย

ภาพที่มีชื่อ "Siuchicken" เป็นของปลอมนะคะ user ในอีเบย์ที่เราซื้อมาคะ เพื่อนๆทุกคน ระวัง!!

รูปแรกเป็นภาพรวมของกระเป๋านะคะ ดูผ่านๆก็ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่

รูปที่สองเป็นตัวสายสะพายกระเป๋าคะ ต่างกันมากจริงๆ หนังก็หนากว่าคะ

รูปที่สามของแท้ตรงนี้จะเงาและแข็งแรงกว่ามากๆ อะไหล่ก็จะหนักกว่าคะ ดูได้ไม่ยากเลยคะ

รูปที่สี่อันนี้ขอบอกว่าไม่เนียนนนนนเลย ทำได้ชุ่ยมากๆ เราเห็นแล้วหงายหลังไปเลยคะ Y Y

รูปที่ห้าด้านในของกระเป๋าของปลอมมันจะเป็นมันๆ ใช้แฟลชถ่ายแล้วยิ่งมันเข้าไปอีก ส่วนของแท้จะใช้ผ้าอย่างดีเรียบเนียนน

รูปที่หกตรงจุดนี้ยิ่งชัดเจนนน ไม่กว่าจะรุ่นไหนใบเล็กใบใหญ่ Proenza ไม่เคยทำจุดนี้เป็นมนๆเลยคะ ของแท้ตรงเหลี่ยมๆเท่านั้นนน!!

รูปที่เจ็ด คำว่า "PROENZA SCHOULER" ของแท้จะปั๊มเนียนติดกับหนังแบบเบาๆสวยๆงามๆ ของปลอมจะนูนมากดูเน้นๆตัวหนังสือสุดๆ

Edit : รูปที่แปดมีเพื่อนๆในนี้แจ้งมาคะ ว่าถ้าเป็นรุ่นแรกจะไม่มี Date code แต่รุ่นใหม่จะมีแน่นอนคะ ฉะนั้นจุดนี้ต้องระวังเพิ่มเป็นพิเศษนะคะ

รูปที่เก้าก็เช่นกันกับรูปที่เจ็ดคะ ของแท้ก็ยังคงปั๊มสวยๆเบาๆ ของปลอมพี่แกของเน้นๆๆ ให้เห็นจงใจให้เห็นว่า Made in italy!!

จากรูปทั้งหมดที่นำว่าแชร์วันนี้ ก็น่าจะช่วยเพื่อนๆหลายๆคน ระวังในการเลือกซื้อกระเป๋าแบรนด์นี้ได้เพิ่มมากขึ้นนะคะ
    ใครอยากสอบถามอะไรเพิ่มเติม pm มาคุยกันได้เลยนะคะ ยินดีตอบทุกคำถามเลยคะ ^^

ขอบคุณพื้นที่ดีๆ SBN คะ
    Last edited by iberry; 26-07-11 at 22:15.
    Thanks boodocat, ppp062, supertaan, louislover, maboi, iamyimmy, Ubbibb, mulberrymulberry, cakecake, khundear, ChOcOTaMAGO, winki, paloy, aomelie, creamcake, KunnuChinn, Mayu, NongCan, 2sisters&co, pueng, nun nun, prangpp, carrot_watches, Foreverdelayed, pompamm, AnnAnnAntz, Faistar, PO, Falling in love, amm0pat, tetae, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, benni ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like fb_shop, Alexander, Owly-gg, mui, maboi, ืnuinui, fishy, snoopy7600, mollyradio, junnie_junnie, zazyvimon, gabble, chassy, Sappaya, nun nun, kittyshowss, nonglilly, goofyunho ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

abc_maxam's Avatar
    abc_maxam is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอบคุณมากๆเลยครับ
    Like iberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

ขอบคุณมากครับ เป็นแฟนพันธ์แท้แบรนด์นี้ไปแล้ว มี 2-3 ใบแล้ว ณ ตอนนี้

ของแท้กับของปลอม ถ้าเป็นคนเคยใช้มาแล้ว ถ้าได้สัมผัสหนังจะแยกแยะออกง่ายมากสำหรับแบรนด์นี้
    ยอมจ่ายแพง ซื้อจากช๊อป หรือ จ้างแม่ค้าที่ไว้ใจได้หาของดีกว่า.....ปลอดภัยกว่ากันเยอะ

ยังไงขอให้ได้เงินคืนไวไว นะครับบบบบ
    I love Nissan
    Like iberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

น้องน่ารักมากเลย ขอบใจนะจ๊ะ พี่อยากให้ลองสังเกตตามจุดต่อไปนี้ว่าของจริงกับของปลอมต่างกันตรงไหนบ้าง พี่ว่าน่าจะเป็นจุดที่บอกความแตกต่างของของจริงของปลอมได้นะ

Last edited by jan00009; 23-07-11 at 17:54.
    Thanks SuperZiGAR, pompamm, Faistar, iberry, sweetescape, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like snoopy7600, SuperZiGAR, Ningstar, sweetescape, benni ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

maew ^__^'s Avatar
    maew ^__^ is offline Trusted Member Master Brandname
    maew ^__^'s Bank Account
    • Bank Account 1: 329X0X1X7X
    • Bank Account 2: 634X5X7X8X
    • Bank Account 3: 210X8X5X9X

ส่วนตัวสังเกตุจากตำแหน่งตามรูปนี้ค่ะ และหัวซิป ของปลอมจะหนากว่าของจริง

ปล. กระเป๋าคุณแจนสีไรคะ สีสวยจังค่ะ

Coombe lane guy's Avatar
    Coombe lane guy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Coombe lane guy's Bank Account
    • Bank Account 1: 626X0X2X3X

Bangkok/ London

ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ แล้วก็ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาแชร์กันนะครับบบบ
    Thanks iberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Coombe lane guy's Avatar
    Coombe lane guy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Coombe lane guy's Bank Account
    • Bank Account 1: 626X0X2X3X

Bangkok/ London

ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ แล้วก็ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาแชร์กันนะครับบบบ

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

Quote Originally Posted by maew ^__^ View Post
    ส่วนตัวสังเกตุจากตำแหน่งตามรูปนี้ค่ะ และหัวซิป ของปลอมจะหนากว่าของจริง

ปล. กระเป๋าคุณแจนสีไรคะ สีสวยจังค่ะ

ของแจนเป็น PS1 Large Bag Suede - Peach - D-2 ค่ะ

oliver is offline Trusted Member Brandname Fan
    oliver's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X1X7X4X

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลดีดี
    คุณ iberry อย่าปล่อยผ่านนะคะ ขอให้เอาเงินคืนให้ได้เพราะเดี๋ยวนี้ ebay and paypal protect ผู้ซื้อค่อนข้างดีค่ะ ยังไงได้เงินคืนแน่นอนแต่อาจใช้เวลาสักหน่อย ไม่แน่ใจว่าอาจจะทราบอยู่แล้วรึเปล่า แต่ขออนุญาตแนะนำเผื่อไว้นะคะ
    เริ่มแรกให้ติดต่อผู้ขายก่อนเลยค่ะ บอกเลยว่าของที่ส่งมาเป็นของปลอมเราไม่แฮปปี้และต้องการเงินคืนค่ะ เอาค่าส่งด้วยนะคะ อย่ายอมขาดทุน ส่วนมากคนขายมักจะเฉไฉว่าไม่รู้เรื่อง แต่ก็จะยอมให้คืนค่ะ ถ้าผู้ขายไม่ยอมรับหรือนิ่งเฉย ขอให้ open case on ebay นะคะ แล้วให้ negative feedback คนขายระบุว่าของที่ข่งเป็นของปลอมด้วยนะคะ คนอื่นๆจะได้ปลอดภัยไปด้วย
    กรณีที่อยากทราบว่าจะทำยังไงกับ ebay ดีถามมาที่ pm ของเราก็ได้นะคะ
    โชคดีค่ะ
    Thanks SuperZiGAR ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like mayamania, picharat, winki, NongCan, Sappaya ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

U-SA is offline Banned User Brandname Fan

ตามให้ได้นะคะ
    ส่วนตัวไม่เคยคิดจะซื้อของแบรนด์จาก ebay เลยค่ะ ปลอมเยอะมากกๆๆ จริงๆ

Page 1 of 3 123 LastLast