เมื่อมีคนตอบกระทู้ที่เราโพสต์ แล้วเราต้องการให้มีเมล์ส่งมาบอก???

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    kae's Avatar
    kae is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เมื่อมีคนตอบกระทู้ที่เราโพสต์ แล้วเราต้องการให้มีเมล์ส่งมาบอก???

ทำไงคะ เวลามีคนตอบกระทู้ที่เราโพสต์ แล้วเราต้องการให้มีเมล์ส่งมาบอก เราต้องทำยังไงคะ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

ก็กลับมาตอบที่กระทู้นั้นครับ หรือ หากไม่ต้องการตอบต่อก็ทิ้งไว้เช่นนั้น

ผมเข้าใจคำถามคุณถูกหรือเปล่าไม่ทราบ?

kae is offline Citizen Member Brandname Fan

ไม่ทราบว่าจะอธิบายอย่างไรดี คือถ้าเราไปตอบกระทู้ไหน หรือตั้งกระทู้ไหน แล้วมีคนมาตอบกระทู้เพิ่ม ทางเวปจะส่งเมล์เข้ามาหาเราว่ามีคนตอบกระทู้เราแล้วหรือมีคนตอบกระทู้นั้นๆเพิ่มนะคะ เราจะได้ทราบว่าใครโพสต์ข้อความเพิ่มขึ้นหรือเปล่าคะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member Master Brandname
    authentic_only's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X3X2X

Quote Originally Posted by kae View Post
    ไม่ทราบว่าจะอธิบายอย่างไรดี คือถ้าเราไปตอบกระทู้ไหน หรือตั้งกระทู้ไหน แล้วมีคนมาตอบกระทู้เพิ่ม ทางเวปจะส่งเมล์เข้ามาหาเราว่ามีคนตอบกระทู้เราแล้วหรือมีคนตอบกระทู้นั้นๆเพิ่มนะคะ เราจะได้ทราบว่าใครโพสต์ข้อความเพิ่มขึ้นหรือเปล่าคะ
    คงประมาณนี้หรือเปล่าคะ ทุกอย่างให้เข้าที่ Control Panel (User CP) ด้านซ้ายมือบน (รูปแรก)

พอเข้ามาปุ๊ป ด้านตรงกลางขวามือ จะมีกระทู้ที่คุณเคยไปตั้งหรือตอบกระทู้เอาไว้

คุณสามารถคลิ้กกระทู้ไปดู หรือ คลิ๊กเพื่อเลือก Reply or Unsubcribe ได้ค่ะ

ส่วน Email Notification ทำดังนี้ค่ะ (ดูตามลูกศรเอานะคะ)

Last edited by authentic_only; 14-06-09 at 20:18. Reason: bandwidth exceeded, changed picture location
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ ขอบคุณคะ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

ขอบคุณ คุณ authentic_only ครับ

สงสัยผมเข้าใจคำถามผิดไป เพราะเข้าใจว่าคุณเจ้าของกระทู้ต้องการทราบว่าเมื่อได้รับเมลแจ้งแล้วต้องทำอย่างไรครับ

ถ้างั้นขออนุญาติคุณเจ้าของกระทู้แก้เนื้อหากระทู้ให้ชัดเจน และจัดเก็บเพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้มาอ่านนะครับ

และคุณ authentic_only อธิบายละเอียดและเป็นประโยชน์มาก ขอขึ้นเป็นกระทู้ปักหมุดครับ

ขอบคุณมากครับ