a' la carte
www.facebook.com/alacarte.shop
ติดตามสินค้าและรายละเอียดตามเฟสบุกด้านบน
หรือสอบถามที่อีเมลล์
a.la.carte.shop@hotmail.com

Top : Pollen Painting
<3Special items l!!♥ สำหรับเดือนนี้ที่เราหาลายผ้าสวยๆน่ารักพิเศษมาให้นะคะ กับเเสื้อทรงวินเทจ กระดุมหน้า แขนพองแบบตุ๊กตาที่ขอบข้อมือ มีกระเป๋าหน้าด้วย ที่ตัวเสื้อมากับผ้าชีฟองญี่ปุ่นลายพิเศษ ที่มีลายทอในตัวเป็นtextureจุดๆเล็ก และตัวผ้าเป็นลายราวเสื้อ สีพาสเทลค่ะ

Top : Cotton Lily
เสื้อทรงเรียบที่มีดีเทลเป็นเลเยอร์โค้งสองชั้นด้านหน้า ผ้าคอตตอนผสมไหมเนื้อดี ใส่แมตช์ในโอกาสต่างๆได้ง่าย และดูดีค่ะ

Color : Ovaltine Brown
Free size
590 บาท

Top : Butterfly Pleat
เสื้อสองชั้นครึ่งตัว ใส่แบบผูกโบที่คอ ที่คราวนี้เราเลือกงานอัดพลีทมาผสมด้วยค่ะ เป็นส่วนของเสื้อชิ้นบนที่อัดพลีทด้านหน้าและด้านหลังค่ะ ส่วนแขนเป็นแขนสั้นระบาย ผ้าเป็นผ้าจอร์เจีย มีสีพีชและสีเขียวตองนะคะ เลือกที่จะใส่เป็นลุคเฟมินีนได้ทันทีค่ะ

Color : Peach
Free size
เสื้อยาว 23 นิ้ว

590 บาท

Dress : Tulip Dress
เดรสพิเศษของเดือนนี้อีกแล้วค่ะ กับลายจุดที่ทุกคนรัก ทางร้านเลือกผ้าลายจุดขนาดกำลังดี กับเดรสทรงเข้ารูป แขนยาวและต่อระบายช่วงเอวเป็นชั้นลงมาทางด้านข้าง คอเดรสเป็นคอเหลี่ยมเก๋ๆมีสองสีค่ะ สีชมพูจุดดำ และดำจุดขาว
1690 บาท

Dress : Rock the Sailor แขนสามส่วน
เดรสปกปีกนก เป็นสไตล์ที่ร้านยังไม่เคยทำเลยนะคะ และคราวนี้เราลองเลือกทรงปกกว้าง+ทำเป็นสองชั้น! เล่นสีแมตช์เป็นปกสองชั้น ระหว่างสีฟ้าและสีกากี ด้านหน้าเป็นทรงผ่าหน้าป้ายข้าง แขนกุดเว้าลึก (หรือเลือกเป็นแขนยาวได้ค่ะ ) ผ้าคอตตอนสเปนเด็ก ใส่สบาย มีซับในช่วงล่างค่ะ

size M อก32-33นิ้ว เอว27-28นิ้ว สะโพก36-37นิ้ว
size L อก34-35นิ้ว เอว29-30นิ้ว สะโพก38-39นิ้ว
1590 บาท

ดูเพิ่มเติมเต็มๆคอลเลกชั่นและอัลบั้มเดือนก่อนได้นะคะ ^^
www.facebook.com/alacarte.shop

ขอบคุณค่า^^