ภาพสาธิตวิธีการทำกระเป๋า Hermes kelly และ Hermes Scarf ค่ะ (พอดีมีโอกาสได้ไปชมเลยเอามาฝากเพื่อนๆพี่กันค่ะ)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12
    Mildly is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ภาพสาธิตวิธีการทำกระเป๋า Hermes kelly และ Hermes Scarf ค่ะ (พอดีมีโอกาสได้ไปชมเลยเอามาฝากเพื่อนๆพี่กันค่ะ)

"สาธิตการทำกระเป๋า Hermes Kelly และ Hermes Scarf ค่ะ "

>>>ภาพที่นำมาให้ชมทั้งหมดนี้นำมาเพื่อเป็นเกร็ดความรู้เล็กน้อยๆกับเพื่อนๆพี่ๆใน SBN ค่ะ ถ้าข้อมูลที่มายด์ให้ผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะค่ะ<<<

สาธิตการทำกระเป๋า Hermes Kelly

ภาพแรกเป็นขั้นตอนของการประกอบหูกระเป๋าเข้ากับตัวกระเป๋าค่ะ โดยเค้าจะใช้ด้ายคู่เย็บประมาณ 3 ฝีเข็มตรงมุมทั้งสองด้าน นอกนั้นจะใช้ด้ายเดี่ยวค่ะ

โต๊ะสำหรับเย็บกระเป๋า มีอุกปรณ์มากมาย

เวลาเย็บทุกครั้งเค้าจะใช้ไม้มาหนีบก่อนทุกครั้งเพื่อไม่ให้เกิดความคลาดเคลื่อนของตำแหน่งฝีเข็มและง่ายต่อการเย็บ

ภาพนี้เป็นขั้นตอนของการติดตัวล๊อคกระเป๋าเข้ากับกระเป๋า โดยเค้าจะต้องทากาวลงบน Hardware ก่อนที่จะติดลงไปที่หนัง จากนั้นใช้หมุดตอกลงไปทั้งสี่มุมของ Hardware เพื่อยึดกับหนัง โดยใช้หมุดทิ่มจากด้านในออกมาด้านนอกแล้วจะมีเหมือนตัวน๊อตเล็กๆมาประกบตรงด้านบนอีกที จากนั้นค่อยใช้คีมตัดปลายน๊อตที่ยื่นออกมา และทำการตอกประกบเข้าหากันจนแน่นสนิท

จะสังเกตเห็นว่าเวลาเค้าตอกจะมีซองพลาสติกรองก่อนเสมอเพื่อไม่ให้ Hardware เป็นรอย ตรงปลายค้อนก็จะต้องหุ้มด้วยยาง

ภาพนี้จะเป็นการเย็บแผ่นหนังส่วนด้านในกระเป๋า ตามมุมทุกมุมจะต้องเย็บด้วยด้ายคู่ทั้งหมดเพื่อความคงทนนอกนั้นก็จะใช้ด้ายเดี่ยวค่ะ จากนั้นก็จะนำหนังส่วนภายในและภายนอกมาเย็บประกบกันเป็นอันเสร็จ!!

หน้าตาน้อง Kelly ที่ทำเสร็จแล้วก็ออกมาเป็นแบบนี้ สวยอย่างที่ใครหลายๆคนอยากจะมีไว้ครอบครองค่ะ อย่างว่าค่ะกว่าจะได้กระเป๋าแต่ละใบมาให้พวกเราได้ถือกันต้องใช้เวลาและความชำนาญมาก ดังนั้นก็คงจะไม่ใช้เรื่องแปลกที่ทำไมค่าตัวของกระเป๋าแบรนด์ที่ชื่อว่า HERMES ถึงได้สูงขนาดนี้...!!!

ขั้นตอนการทำผ้าพันคอ Hermes ...

ผ้าที่ใช้ในการสาธิตนี้เป็น Silk 100% พิมพ์ลาย... ก่อนอื่นเค้าจะเริ่มด้วยการสเก็ตลายด้วยมือลงบนกระดาษก่อน จากนั้นค่อยมาออกแบบสี โดยปกติผ้าพันคอหนึ่งผืมจะใช้สีประมาณ 30 สี ดังนั้นเค้าจะต้องวาดแบบลงแผ่นฟิล์มโดยวาด 1 แผ่นต่อ 1 สี เริ่มจากลงสีมืดแล้วไล่ไปสีอ่อน พอทำจนเสร็จก็จะมีแผ่นฟิล์มประมาณ 30 แผ่น ก่อนที่จะเอาไปขึ้น Block เพื่อลงสี...

ตอนนี้เอาแผ่นฟิล์มมาขึ้น Block เพื่อที่จะลงสี

อุปกรณ์สำหรับเอาไว้รีดสีบน block ทำมาจากเหล็ก

เทสีที่ต้องการเพ้นท์ลงไปตรงขอบ แล้วค่อยใช้ที่รีด รีดจากบนลงล่าง

พอพิมพ์สีเสร็จแล้วก็จะมีที่ยก โดยเครื่องยกจะค่อยๆยกจากด้านบนไล่ไปจนสุดปลายผ้า

พอยก block ออกก็จะเห็นสีที่เพิ่งพิมพ์ลงไปทันที ต้องมาตรวจเช็คว่าสีที่พิมพ์ลงไปนั้นตรงกับลายเส้นรึเปล่า (แต่ปรากฎว่าออกมาสวยคมกริบ)

จะต้องลงสีทั้งหมดประมาณ 30 กว่าครั้งโดยประมาณ ขึ้นอยู่กับว่าดีไซด์ให้มีสีกี่สีต่อ 1 ผืน ... กว่าจะออกมาสวยแบบนี้!! ราคาก็เลยต้องแพงตามความยากลำบากนั่นเอง<<<

รูปนี้เป็นสีที่ใช้สำหรับเพ้นท์ลงบนตัวผ้าค่ะ

... พอได้เห็นและได้รู้วิธีการทำผ้าพันคอแต่ละผืน มายด์ไม่แปลกใจเลยค่ะว่าทำไมแค่ผ้าพันคอผืนเล็กๆราคาถึงเป็นหลักหมื่น คงเป็นเพราะความใส่ใจในรายละเอียดทุกๆขั้นตอนของ Hermes เลยทำให้ใครหลายๆคนหลงรักแบรนด์นี้และเริ่มมาเป็น collector ตัวยงกันอย่างรวดเร็วในเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา ยังไงต้องขอยกนิ้วให้กับ HERMES อีกครั้งค่ะ!!!
    Thanks papakuza, , srirat, ppllooyy, -jp-, P_Ying, earthty, Powder puff girl, alisa_uk, Yingpoopae*.*, imgreen, me-pat, tai-foon, mamee, Aengaeng, theIIIdEmpire, winki, PingAn, pimchanok, bejaja, rycool, madam-neat, Lady Geordie ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like B.caramel, noo_pizza, NatchDada, jung_jing1, stargirl, Beautiful Day, milano_brand, ppllooyy, used handbags to go, baradox, me_mine_gift, ex_NanVIP, linlee, Aengaeng, narumon, jan00009 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: ภาพสาธิตวิธีการทำกระเป๋า Hermes kelly และ Hermes Scarf ค่ะ (พอดีมีโอกาสได้ไปชมเลยเอามาฝากเพื่อนๆพี่กันค่ะ)

เขาว่ากันว่าคนที่จะเย็บโชว์แบบนี้ต้องฝีมือสุดยอดจริงๆ
    และว่ากันอีกว่าในบรรดากระเป๋าของแอร์เมส หูเคลลี่เย็บยากที่สุด
    ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะคะ เห็นแล้วชักอยากได้
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Thanks Mildly ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

Default Re: ภาพสาธิตวิธีการทำกระเป๋า Hermes kelly และ Hermes Scarf ค่ะ (พอดีมีโอกาสได้ไปชมเลยเอามาฝากเพื่อนๆพี่กันค่ะ)

น่าทึ่งจริงๆเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะที่นำมาแชร์ให้ได้ดูเป็นบุญตา

Thanks Mildly ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

marukojung's Avatar
    marukojung is offline Trusted Member Master Brandname
    marukojung's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X7X5X9X
    • Bank Account 2: 149X1X3X2X

Blog Entries
    1

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เอามาแบ่งปันให้ชม นะค่ะ
    เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากได้ขึ้นมาจริง ๆ

ในที่สุด..เราก้อตามหากันจนเจออ**~

spiga.wearer's Avatar
    spiga.wearer is offline Registered Member Newbie Brandname

Kuala Lampur, Bangkok, Pattaya

ยุบหนอ... พองหนอ... ทนไม่ไหวแล้วหนอ....
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆกับข้อมูลดีๆครับ
    BVLGARI Serpenti PG
    PRADA Saffiano 2M11469
    PRADA V916VL

winki's Avatar
    winki is offline Trusted Member Master Brandname
    winki's Bank Account
    • Bank Account 1: 112X4X3X5X

อยากได้ผ้าพันคอซะแล้วสิ 
     ♥♥  ♥♥  ♥♥ 

srichardson's Avatar
    srichardson is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ แบบนี้ต้อง"ปักหมุด" เลยค่ะ

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Mildly is offline Citizen Member Brandname Fan

ขอบคุณและยินดีมากๆคร้าาา

Ruthenium01 is offline Registered Member Newbie Brandname

โพสต์นี้ดีจัง ขอบคุณนะคะ^^
    The happiest people don't have the best of everything, they just make the best of everything.

แม่ค้าไม่ซื่อสัตย์ ไร้ความรับผิดชอบ ระวังยูสนี้นะคะ>>lovelybijoux (happydress99@hotmail.com) ชื่อแม่ค้า ไอริณ ศิริวรรณยา เกิด18/8/21 link detail >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2607687

stargirl is offline Citizen Member Newbie Brandname

รูปหายไปหลายภาพ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปช่วยอัพรูปซ่อมให้ด้วยค่ะ เพราะน่าสนใจมากๆ เลย
    Never say never whatever you do

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ