ขอ ความ ซื่อ สัตย์ จง สถิต อยู่ กับ ทุก คน ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2
    poppyoros is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอ ความ ซื่อ สัตย์ จง สถิต อยู่ กับ ทุก คน ค่ะ

ปล. กระทู้นี้ไม่ได้ต้องการ เกาเหลา ใดๆทั้งสิ้น จึงไม่ขออ้างชื่อล็อกอินแต่อย่างใด แค่ต้องการขอให้ทุกๆคนมีจิตสำนึกมากยิ่งขึ้นค่ะ

เรื่องนี้ เนื่องมาจากประสบการณ์แบบหมาดๆ ที่ได้ซื้อขายในห้อง Hi-Street ค่ะ

คือ เราซื้อเดรส Topshopมา
    น้องคนขาย(ขอไม่บอกล็อกอินนะคะ)ก็บอก ได้รับมาอีกทีจากในนี้ แต่ไม่เคยใส่
    เราก็ซื้อมา ..พอมาถึง สภาพนี่ 50%เองมั้งคะ แต่รูปสวยนะ
    คือ เดรสตัวนี้ เรามีแล้วตัวนึงแต่มันเล็ก ใส่ไม่ได้ เลยซื้อตัวนี้มา
    ผ้านี่ เหี่ยวเชียวค่ะ ขุยขึ้นเล็กๆด้วยบางจุด ทั้งๆที่เดรสตัวนี้ผ้าจะต้องแข็งๆนิดนึง เพราะมันจะเป็นลักษณะพองเป็นทรง
    แถมตรงใต้รักแร้ทั้ง2ข้างนี่เลอะอะไรก็ไม่ทราบ แต่เป็นคราบดำๆตลอดแนววงแขนเลย
    ตะเข็บก็ไม่เรียบร้อย ทั้งตรงป้าย ตรงซิป ...สภาพไม่ใหม่แน่นอน

พอได้ของมา เราก็ติดต่อคนขายทันที ให้นัดดูของ
    น้องคนขายคนนี้ ก็บอกว่าเค้าไม่ใส่ เพราะดูอ้วน ..รับมาจากแม่ค้าในนี้ และนี่เป็นเดรสTopshopตัวแรกที่ซื้อ ไม่เคยซื้อยี่ห้อนี้มาก่อน
    ได้มาก็ไม่รู้หรอกค่ะ ว่าใหม่ไม่ใหม่ ..แต่แม่ค้าคนเดิมบอกว่าใส่แค่ครั้งเดียวจริงๆ

น้องเค้าก็รู้สึกผิดมาก ขอโทษขอโพยเราใหญ่ ..ว่าไม่ได้ตั้งใจจะหลอกขาย หรือเอาของไม่ดีมาให้
    เราเองก็เห็นใจน้องเค้านะคะ และเราก็เชื่อน้องเค้านะ เพราะครั้งแรกที่เราซื้อเดรสในนี้ เราก็โดนหลอกเหมือนกัน เพราะเราไม่เคยใส่แบบยี่ห้อ ได้มาก็แพงเหลือเกิน และเราก็ไม่เคยมาดูห้องjusticeเลยด้วย เรื่องก็เลยต้องจบแบบที่เราก็ไม่ได้ใส่ เพราะมันเก่าเกินไป เสียเงินฟรีๆ

...ตอนนี้เรื่องทุกอย่างจบลงแล้วด้วยดี
    แต่ก็อยากขอ ขอให้ทุกคน "ซื่อสัตย์" ไม่ว่ากับทั้งแม่ค้า และคนซื้อ

ของไม่ดีก็อย่าขาย ถ้าขายก็ขอรายละเอียดให้ชัดเจน ไม่มีหมกเม็ด และมีความรับผิดชอบ
    คนซื้อได้มาแล้ว ของไม่เป็นเหมือนที่เข้าใจ(จากในรูปที่ถ่าย) ก็ขอให้ติดต่อคุยกันดีๆนะคะ อย่าเหวี่ยง อย่าวีน อย่าเพิ่งนอยกัน
    เพราะทีนี้ก็จะเสียความรู้สึก ทั้งแม่ค้าและคนซื้อ ..ไม่ดีเลยค่ะT^T

สุดท้าย ...ถ้าทุกคนมีความซื่อสัตย์ต่อกัน ก็คงจะไม่มีเรื่องพิพาทเกิดขึ้นบ่อยๆ ในสถานที่ดีๆแห่งนี้นะคะ
    ขอบคุณ SBN บ้านที่น่าอยู่ของเราค่ะ :')
    Thanks bow_mee@hotmail.com, rycool, zumo_kik ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bo6498, KimmyShop, iloveit, LINGNAO, jinchaya, scissors n' sizes, ~Aoyama~, eah, amm0pat, bbpremium, Anussara, Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Anussara's Avatar
    Anussara is offline Trusted Member Brandname Fan
    Anussara's Bank Account
    • Bank Account 1: 683X2X0X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ขอ ความ ซื่อ สัตย์ จง สถิต อยู่ กับ ทุก คน ค่ะ

ถูกใจค่ะ ขายของขออย่าให้หมดเม็ด สภาพเป็นไงก็ลงไปแบบนั่น ทั้งคนซื้อคนขายจะได้สบายใจ ลูกค้าก็อย่าเห็นแก่ ของถูก หรืออยากได้จนเกินไป เพราะอาาจะเป็นเหยื่อห้โดนย้อมแมวขายได้ค่ะ ขอบคุณ จขกท ด้วยค่ะ
    joy with me on my Facebook

May_salapper@hotmail.com

ถ้าคิดจะคดโกง สักวันหนึ่ง คนอื่นก็จะมาโกงเราเหมือนกัน อะไรที่ได้มาง่าย มันก็จะไปง่าย
    Like OiOi, bbpremium ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ