มีเรื่องรบกวนทุกท่านที่เคยซื้อรองเท้า fitflop จาก b-bow เข้ามาอ่านหน่อยค่ะ เพราะรองเท้าเป็นของปลอม

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10
    bob-bo is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default มีเรื่องรบกวนทุกท่านที่เคยซื้อรองเท้า fitflop จาก b-bow เข้ามาอ่านหน่อยค่ะ เพราะรองเท้าเป็นของปลอม

สวัสดีค่ะ ต้องขอรบกวนทุกท่านด้วยนะคะ เนื่องจากได้สั่งซื้อรองเท้า fitflop จากในนี้ แต่ได้ของปลอมมา โทรหาคนขายก็ไม่รับ ก็เลยส่งข้อความไปหาว่าของที่ส่งมาเป็นของปลอม เราต้องการให้คุณรับผิดชอบ พอตอนกลางคืนเค้า sms มาบอกว่าพอดีเพิ่งว่างเพิ่งมาถึงบ้าน แล้วเค้าไม่เคยขายของปลอมให้ลูกค้า สินค้าที่ออเดอร์มามีใบสั่งซื้อยาวเป็นพืด (เค้าว่าอย่างงั้น) บางครั้งพี่สาวที่อยู่อังกฤษก็เป็นคนจัดการสั่งซื้อของแล้วส่งมาให้ บางครั้งก็ออเดอร์กับเพื่อนที่เป็นแอร์ พอได้รับข้อความที่เค้าส่งมาเราก็โทรกลับไปก็ไม่รับสาย วันรุ่งขึ้นก็โทรไปก็ไม่รับเลยส่งข้อความถามว่าตกลงจะเอายังงัย ก็ไม่ตอบกลับ จนวันนี้ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อแต่อย่างใด เลยจะขอรบกวนว่าใครที่เคยซื้อของกับลิงค์นี้(เดี๋ยวทำลิงค์ให้ค่ะ) ช่วยเข้ามาหน่อยค่ะ เราจะหาผู้เสียหายให้ได้มากที่สุด ส่วนเรากำลังจะแจ้งความค่ะ อย่าปล่อยให้เค้าเข้ามาโกงใครได้อีกเลยค่ะ มีคนเมลล์มาว่าได้รับของปลอมเหมือนกัน ก็เลยอยากรวบรวมให้ได้เยอะหน่อยค่ะ
    ลิงค์นี้เลยค่ะ ใครเคยซื้อที่นี่บ้าง

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1843614
    ชื่อบัญชี chasiri S. ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 7512669756 ค่ะ
    เค้าได้ส่งsmsว่าจะติดต่อกลับหลังจากที่ได้วางสายจากน้องในนี้ประมาณ 5 นาที ก็เลยรอ จนวันนี้ก็ยังไม่ติดต่อกลับเราโทรก็ไม่รับสายตลอด จะบอกว่าไม่สะดวกก็คงไม่เชื่อค่ะ เพราะระหว่างนั้นคุณยังรับสายท่านอื่นอีกแล้วท่านนั้นก็โอนเงินให้คุณเพิ่มอีก แล้วตอนนี้เค้าก็ยังไม่ได้รับของ เราต้องการให้คุณออกมาเคลียร์ ว่าคุณจะเอายังงัย จะคืนเงินให้เราหรือจะเอารองเท้า (ของแท้มาเปลี่ยน) ให้เรา กรุณาติดต่อกลับมาเถอะค่ะ เราพร้อมที่จะให้โอกาสคุณ เราไม่อยากมี่เรื่องแต่ที่เราทำแบบนี้เพราะเราต้องการยืนยัยว่าเราไม่ได้ต้องการกลั่นแกล้งหรือกล่าวหาคุณ เพราะทุกอย่างที่ลงในนี้คือความจริงทั้งหมด อยากลงรูปให้ดูของที่คุณส่งมาให้ทุกท่านได้ดู แต่ทำไม่เป็นค่ะ มีใครจะกรุณาลงให้มั๊ยคะ รบกวนขออีเมลล์ด้วยค่ะ จะได้รู้ว่าเราไม่ได้กล่าวหาคนขาย อยากให้เค้าออกมาเคลียร์ให้รู้เรื่องกันค่ะ

รบกวนบอกต่อด้วยนะคะ อย่าให้เค้าโกงใครได้อีก ขอบคุณมากค่ะ
    Last edited by bob-bo; 01-12-11 at 11:22.
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: มีเรื่องรบกวนทุกท่านที่เคยซื้อรองเท้า fitflop จาก b-bow เข้ามาอ่านหน่อยค่ะ เพราะรองเท้าเป็นของปลอม

เป็นกำลังใจให้ได้รับเงินคืน หรือให้แม่ค้าออกมารับผิดชอบนะคะ

เราเคยลงเรื่องเตือนซื้อรองเท้า ฟิตฟลอบ ในห้องไฮสตรีท ซึ่งมีแม่ค้าหลายท่านที่ขายของปลอม จนเป็นเรื่องเป็นราวอยู่พักหนึ่ง ให้พึงสังเกตและระวังเป็นอย่างมากค่ะ

แม่ค้าบางท่านมีรองเท้ารุ่นที่เป็นลิมิตเต็ดมาขาย (แบบที่ว่ารองเท้ายังไม่ทันออกขายที่อเมริกาก็ถูกสั่งจองกันเต็มแล้ว) และขายถูกกว่าราคาที่ขายในอเมริกาอีก เราละทึ่ง และขอบอกได้เลยว่าปลอมแน่ๆ เพราะบางรุ่นของออกมาขายดีมากๆ ยังไม่ทันถึงช่วงเซลล์ก็หมดแล้ว แล้วทางเมืองไทยจะขายถูกกว่าทางอเมริกาได้ยังไง

ก่อนที่จะโอนเงินหรือตัดสินใจซื้อ ลองขอให้แม่ค้าถ่ายรูปรองเท้าที่จะส่งให้เรา มาให้ดูอย่างละเอียด และเอาเข้าห้องตรวจสอบได้เลยค่ะ เพราะมีเพื่อนๆ หลายคนทีพร้อมจะตรวจสอบให้นะคะ

รุ่นนี้เลยค่ะที่เราพูดถึง
    Quote Originally Posted by b-bow View Post

Last edited by Tukta Janes; 01-12-11 at 09:05. Reason: เพิ่มรูป

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

Waaw is offline Citizen Member Brandname Fan

Default Re: มีเรื่องรบกวนทุกท่านที่เคยซื้อรองเท้า fitflop จาก b-bow เข้ามาอ่านหน่อยค่ะ เพราะรองเท้าเป็นของปลอม

เราเพิ่งสั่งไปเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่ได้ของ ยังติดต่อเค้าไม่ได้โทรไปมีคนรับบอกว่าติดประชุม ตกลงว่าปลอมใช่มั้ยคะ จะได้ตามให้โอนเงินคืน โอนบัญชีเดียวกันค่ะ

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ตามตลาดนัดมีเยอะมากเลยค่ะ คู่ละเจ็ดร้อยเท่านั้นเอง แถมแม่ค้่ายังบอกว่าแท้อีกต่างหาก
    บอกว่าที่ข่ายในห้างนั้นแพงค่าแอร์ เหอ เหอ
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Like Tukta Janes, AnnAnnAntz ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

bubble_a is offline Junior Member Newbie Brandname

เราก้เคยสั่งนะคะ 3คู่ แต่นานมาแล้วตั้งแต่ช่วงก่อนน้ำท่วม เราตรวจสอบแล้วก้แท้นะคะ เพราะเรามีfitflop ตอนนี้ก็6รุ่น6คู่ ของแฟนเราอีก เพื่อนเราก็เซียน fitflop เค้าก็บอกว่าแท้เพราะเราสั่งของในเวปก็กัวๆอยู่เหมือนกัน มีอะไรผิดพลาดรึป่าวค่ะ ยังไงก้ลองติดต่อแม่ค้าให้ได้ก่อนดีมั๊ยค่ะ เค้าอาจโดนโกงมาอีกทีหรือยังไง เรายังแนะนำเพื่อนอยู่เลยว่าให้สั่งกับคุณโบ เพื่อนเราก้สั่งกันมา2คู่ ก็ได้ของแท้นะคะ ยังไงก็สู้ๆค่ะ เรามาแสดงความคิดเห็นเพาะก็น่าสงสารแม่ค้าค่ะ เหมือนโดนประจานเพาะเราก็เป็นแม่ค้าเหมือนกันเข้าใจทั้งแม่ค้าและลูกค้าค่ะ *ช่วงนี้น้ำท่วมก็ของให้เห็นอกเห็นใจกัน ใจเย็นๆกันนะคะ เราคนไทยด้วยกันจ้า เราว่าแม่ค้าเค้าคงไม่ได้จะสื่อแบบนั้นรึป่าวค่ะที่ว่า "บอกว่าที่ข่ายในห้างนั้นแพงค่าแอร์" เค้าบอกว่ารับมาจากแอร์รึป่าว

aumm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aumm's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X4X1X

Blog Entries
    1

เขาขายของปลอมชัวแน่นอน ผมกล้าพูด

เขาไม่ใช้แค่ช่วยน้ำถ่วม นะคับเขาเป็นคนทับถมมากกว่า ขณะรู้ว่าบ้านเมืองน้ำถ่วมยังมาโกงกัน

ไม่ไหว คนแบบนี้ ไม่ต้องรอเข้ามาชี้แจงหลอกคับ คนแบบนี้ไม่กล้ายอมรับความจริง ไม่กล้าที่จะรับผิดชอบ

ไม่เป็นไรคับ เดียวเราจะรวมตัวกัน ไม่ยากเลยตามตัวคุณเนี่ย

ผมมั้นใจว่าเขาขายของปลอมชัว แม่ค้า pre ส่วนใหญ่ไม่มีรองเท้าครบทุก size หลอกคับ มีของอยู่กับตัวทำไมไม่ถ่ายรูปจิงมาอะคับ

มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

เขาคือ มิจฉาชีพ

hnoon
    LOUIS VUITTON KEEPALL DAMIER GRAPHITE 45
    Like Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

ขอชี้แจงตามที่เราโพสด้านล่างนะคะ
    แม่ค้าที่ว่าคือแม่ค้าที่ตลาดนัดค่ะ ไม่ใช่คุณโบ ที่ขาย ff ในนี้ คนละคนกันค่ะ
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!

Waaw is offline Citizen Member Brandname Fan

เราโอนเงินให้เค้าไปประมาณจันทร์ที่ผ่านมานี้เองค่ะ ตอนแรกเค้าบอกว่าจะส่วของพุธหรือพฤหัส พอเราเข้ามาเจอข้อมูลเค้าว่าเป็นของปลอม เมื่อวานเราก็โทรไป มีคนรับสายเค้าว่าประชุมอยู่ เดี๋ยวติดต่อกลับ รอจนสองทุ่มโทรไปอีกก็ไม่รับ เลยส่ง sms ไปแจ้งว่าไม่มั่นใจสินค้าเค้า ให้โอนเงินกลับให้เราเพราะของก็ยังไม่ส่งก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร เงียบไปเลยค่ะ โทรไม่รับ ส่งข้อความก็ไม่ตอบ เราก็โทรเรื่อยๆ ส่งข้อความไปเรื่อยๆ วันนี้เค้าตอบมาว่าเค้าไม่ได้หนี แต่ที่ไม่รับสายเพราะเครียด อ้าวเราเป็นฝ่ายเสียตังค์...ไม่เครียดกว่าเหรอคะ เค้าว่าขอเคลียร์สต็อกก่อนว่ามันจริงหรือปลอม เคลียร์แล้วจะโอนเงินคืนให้ อ้าว!!!เพิ่งโอนเงินไป 2 วันแล้วมันเกี่ยวอะไรกับสต็อกของปลอมหรือไม่ปลอมของเค้าล่ะ งงค่ะ เราก็เลยแจ้งความไว้ก่อนแล้ว ไว้รอดูต่อไป ....เซ็งค่ะแค่อยากได้รองเท้าไว้ใส่สบายๆซักคู่ตอนท้อง ไปดูที่ห้างแล้วแต่ไม่มีสี เล่น SBN มานานหลายปี ไม่เคยเจอค่ะ

aumm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aumm's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X4X1X

Blog Entries
    1

ไปแจ้งความกันเลยนะคับ อย่าปล่อยให้คนที่หากินในความทุกข์ของคนอื่นมีความสุขอยู่ได้ คนโกง คนเลว อยู่ในสังคมนี้

คนแบบนี้หากินแบบดีๆไม่เป็น ต้องโกงเขากิน คนอื่นเขาหาเงินด้วยความยากลำบาก แต่คุณกับโกงเค้าหน้าตาเฉย ถ้าคุณมี 2 แขน 2 เท้า

คุนควรรับผิดชอบ คุณหนีความผิดหรือการโกงได้อีกไม่นาน คุณโดนแน่นอน ผมว่าคุณหากินแบบนี้ คุณไปขอทานดีกว่า ขอทานเขาไม่ทำให้ใครเดือดร้อนนะคับ

แต่คุณกับทำให้คนอื่นเดือดร้อน คุณนี้เป็นคนอยู่รึเปล่าคับ แต่ก็อย่างที่ว่าขึ้นอยู่กับการอบรม แต่คุณคงถูกอบรมแบบ... โจร ไม่คิดจะทำมาหากินอย่าสุจาริต

ขอโทษเพื่อนๆนะคับที่ต้องพูดแบบนี้ ไม่ไหวคับกับพวกหลอกลวง คับ ไม่อยากให้ พี่ๆเพื่อนๆเป็นเหยื่อของคนช้ว
    LOUIS VUITTON KEEPALL DAMIER GRAPHITE 45
    Like madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

nananar is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

Angry Re: มีเรื่องรบกวนทุกท่านที่เคยซื้อรองเท้า fitflop จาก b-bow เข้ามาอ่านหน่อยค่ะ เพราะรองเท้าเป็นของปลอม

โดนเหมือนกันค่ะ2คู่ ของตัวเองกะน้อง ของน้องใส่ไม่ถึง1วันขาดค่ะ โทรถามไม่รับสายเลยค่ะ โททุกวันเลยค่ะส่งข้อความหาด้วย ก็เงียบ อยากให้เค้าออกมารับผิดชอบไม่ใช่เงียบไปอย่างนี้ เพราะคิดว่าเค้าต้องติดตามข่าวของตัวเองด้วยแน่ๆ ใจร้ายมากเอาของปลอมมาหลอกขายในSBN ไม่เจริญแน่ๆค่ะ คนๆนี้
    Like aumm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ