ถูกนำรูปไปใช้ และพิมพ์ username @SBN ทับค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 23
    babeberry is offline Trusted Member Brandname Fan
    babeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 644X0X1X9X
    • Bank Account 2: 402X2X0X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Lightbulb ถูกนำรูปไปใช้ และพิมพ์ username @SBN ทับค่ะ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา update บ่อยๆ มีสมาชิกท่านนึงส่ง pm มาให้ต้องขอบคุณมากนะคะ

เรื่องมีอยู่ว่า username for-get-me-mot ได้นำรูปของเรามาใส่ชื่อแล้วนำมาโพสขายซึ่งไม่ถูกต้อง

Limited Dior ใบนี้ได้ถูกขายไปเมื่อ July'11 เป็นใบใหม่ อาจทำให้ผู้ซื้อเข้าใจผิดได้

แล้วมีกระเป๋าอีกหลายใบที่ถูกกระทำในวิธีเดียวกัน

ขอให้ผู้ซื้อทุกท่านได้โปรดใช้วิจารณญาณค่ะ

จากกระทู้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1849858

Quote Originally Posted by for-get-me-mot View Post
    ซื้อ 2 อย่างแถม น้ำหอม Clarin และ OIL

ไม่ค่อยได้เช็ค PM รบกวนโทรค่ะ โทร 081-9958802

พักตรงนี้

--ของแท้ 1000%ไม่นิยมของปลอมค่ะเพราะฉะนั้นมั่นใจแท้100%
    -สะดวกทาง EMS เท่านั้น

-
    ติดต่อทางโทรศัพทร์ 081-995-8802
    -ธ.กรุงไทย สาขาเพชรเกษม 732-0-25134-5 penpak
    -ให้สิทธิ์ท่านที่โอนก่อนเสมอ

ปล....ใจเขาใจเรา ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

ขายด่วน ราคา 40000 อยากได้เท่าไหร่ต่อมาเลยค่ะ

หลุยส์ Saumar ขาย 27000

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1534310ลายผ้าHermes เต็มๆ ขอรูปเพิ่มเติมได้ทางE-mail

หมายเลข 4017 c.124179 62()17 120

ฝากรูป

ฝากรูป

แว่นตา หลุยส์ ของแท้ ขายตัดใจเลย 17000 บาท

ปล....ท่านไหนที่กลัวการโกง กรุณาอย่าซื้อนะคะ แม่ค้าไม่อยากปวดประสาทกับการโทรจิก

Thanks Icejaa, maxiam, Pan na na, siambrandname, twitty, baginthebox, doctor_top, rycool, zumo_kik, mumu_cartoon1, KAT, Tukta Janes, sukiyaki, pairberry, NongK, eah ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like som, chic.mandy, ladykaty, DamierLover ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zumo_kik's Avatar
    zumo_kik is offline Trusted Member Master Brandname
    zumo_kik's Bank Account
    • Bank Account 1: 906X0X1X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ถูกนำรูปไปใช้ และพิมพ์ username @SBN ทับค่ะ

โห คุณ forget-me-not น่าเกลียดจังเลยยยย ขอบคุณที่เตือนนะคะ ^^
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น แค่นี้สังคมคงน่าอยู่ขึ้น
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Thanks doctor_top, KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like siambrandname, onnalinw, Tukta Janes, sukiyaki ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

Default Re: ถูกนำรูปไปใช้ และพิมพ์ username @SBN ทับค่ะ

1. คนที่กระทำลักษณะนี้ผิดมารยาทอย่างแรง ตรองดูด้วยจิตสำนึกของตัวเองนะค่ะ
    2. เจตตนาที่ทำเพื่อ? น่าสงสัยว่ามีของอยู่กับตัวรึเปล่า
    3. ผิดกฏการขายของทางเวป ห้ามทำลายน้ำ(ที่สำคัญทำลายน้ำทับชื่อเจ้าของเก่าด้วย เท่าที่ดูโดนหลายท่านด้วย น่าเกลียดอย่างแรงอ่า)
    Last edited by eah; 30-11-11 at 18:24.
    Thanks siambrandname, doctor_top, KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like aaonon, AwesomeIsMe, Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

แม่ค้าปิดกระทู้หายไปแล้ว จะมาในร่างใหม่หรือเปล่าเนี่ย ระวังกันหน่อยนะคะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    Thanks doctor_top ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

for-get-me-mot is offline Registered Member Newbie Brandname

1 ธันวาคม 2554

ไม่ได้เข้ามาแก้ตัวนะคะและไม่ได้ลบกระทู้ กระทู้ที่ลบเป็นกระทู้ที่ถูกกฏและกติกา ส่วนกระทู้ที่ถูกร้องเรียนสามารถลบได้หรือคะ ต้องเฉพาะ web master หรือเปล่าคะ?อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ขออยู่ในร่างเก่านะคะเพราะเจตนาไม่ดียังไม่เยอะพอ เข้ามาขอพื้นที่ยืนในSBN

เพราะผิดกฎข้อที่ 3. ไม่ได้ลงรูปและสินค้าที่เป็นของตัวเอง และใช้รูปภาพจาก Log-in ท่านอื่น อันนี้ยอมรับนะคะและจะปรับปรุงด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์

ผิดกฎข้อที่ 4 ไม่ได้ลงราคาสินค้าเพราะไม่ได้ถ่ายรูปคิดในมุมของตัวเองว่ามีสินค้าจนลืมคำนึงถึงกฎของชุมชนและเคารพสิทธิของLog-in ท่านอื่น

ผิดกฎข้อที่ 8 ไม่ได้วางป้ายชื่อ Log-in ตัวเอง อันนี้ยอมรับคะและจะปรับปรุง

หมายเหตุ: ขอบคุณที่แนะนำและท้วงติงค่ะ และขออนุญาติสอบถามเพิ่มเติมทางWeb master ว่าถ่ายรูปสินค้าวางป้ายถูกกฏและกติกาและถูกห้องนานแค่ไหนคะที่จะเรียกความเชื่อมั่นกลับมา เพราะLog-in ถูกมองไม่ดีไปแล้วที่ไปหยิบยืมรูปท่านอื่นมา
    รักแม่เสมอ สิ่งใดที่ทำเพื่อแม่ ลูกย่อมเจริญ ไม่มีวันไหนที่ไม่คิดถึงแม่

I love u so much more than u know

doctor_top's Avatar
    doctor_top is offline Trusted Member Brandname Fan
    doctor_top's Bank Account
    • Bank Account 1: 482X1X5X1X
    • Bank Account 2: 805X2X9X8X
    • Bank Account 3: 033X5X9X0X
    • Bank Account 4: 374X2X4X2X

ผมว่าจะลงขายของก็น่าจะมี Commom sense นะครับ ทำไมของแถม ถ่ายมาได้ ป้ายใหญ่ชัดเลยละครับ แต่ของขายถ่ายไม่ได้ ไม่ได้มีเจตนามองแง่ลบนะครับ แต่การกระทำทำให้คิดได้แบบนั้น เพื่อแสดงความบริสุทธิใจ ถ้าคุณจะขาย ลองถ่ายรูปของตัวเองจริงๆมาให้ดูดีมั้ยครับ ว่ามีสินค้ากับตัวจริง พร้อมขาย

ปล. ยิ่งใบไหนของ Used สภาพยิ่งต่าง คุณทำแบบนี้ มันก็ส่อทางไม่ดีให้คิดครับ
    Last edited by doctor_top; 01-12-11 at 15:23.
    Thanks rabichatty, iamyimmy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like onnalinw, pooprewwan, maxiam, aaonon, SerenaKim, obab, baginthebox, jinchaya, rycool, theIIIdEmpire, Tukta Janes, paloy, AwesomeIsMe, chic.mandy, zumo_kik, ladykaty, eah, ratkatu, KAT ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

aud is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ปัญหาไม่เกิดถ้าทุกคนเคารพกฎ กติกา การกระทำทุกอย่าง เจตนาดี คิดดี ก็ ทำดี เจตนาไม่ดี คิดไม่ดี ก็ ทำไม่ดี ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าจะเลือกปฎิบัติแบบไหน
    Thanks baginthebox, doctor_top ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Tukta Janes, nattarika, KAT ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zumo_kik's Avatar
    zumo_kik is offline Trusted Member Master Brandname
    zumo_kik's Bank Account
    • Bank Account 1: 906X0X1X5X

Quote Originally Posted by for-get-me-mot View Post

หมายเหตุ: ขอบคุณที่แนะนำและท้วงติงค่ะ และขออนุญาติสอบถามเพิ่มเติมทางWeb master ว่าถ่ายรูปสินค้าวางป้ายถูกกฏและกติกาและถูกห้องนานแค่ไหนคะที่จะเรียกความเชื่อมั่นกลับมา เพราะLog-in ถูกมองไม่ดีไปแล้วที่ไปหยิบยืมรูปท่านอื่นมา
    เราว่าอันนี้เวปมาสเตอร์ก็คงให้คำตอบไม่ได้หรอกค่ะว่าทำถูกกฏนานแค่ไหนถึงจะเรียกความเชื่อมั่นกลับมา และการที่แต้มเตือนเป็น 0 เพียงอย่างเดียวนั้นก็ไม่สามารถพิสูจน์ได้ร้อยเปอร์เซนต์หรอกค่ะว่าพ่อค้าแม่ค้าท่านนั้นเชื่อถือได้มาก-น้อยแค่ไหน เพราะแต้มเตือนก็เพียงแค่เตือนเมื่อทำผิดกฏเท่านั้นค่ะ

เราว่าถ้าคุณเพียงแค่อยากจะยืมรูปคนอื่นมาใช้ ทำไมไม่ลอง search หาดูในเวปของแบรนด์นั้นๆก่อนอ่าคะ หรือไม่ถ้าจะยืมรูปของเพื่อนๆใน sbn มาประกอบก็น่าจะขออนุญาตกันก่อน...อันนี้แบบว่าเล่นง่ายอ่ะค่ะ (ง่ายรึเปล่าไม่ทราบเพราะลงมือทำ Photoshop ด้วย) เล่นทับชื่อคนอื่นเห็นๆกันแบบนี้มันน่าเกลียดอ่ะค่ะ ใครๆก็ดูออกว่าคุณเอารูปคนอื่นมา...แล้วอย่างนี้จะมีใครกล้าซื้อไหมอ่าา Y_Y เอากันตรงๆคือไม่ว่าจะรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรือไม่แต่มันก็ดูเหมือนมีเจตนาไม่ค่อยดีอ่ะค่ะ
    ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น แค่นี้สังคมคงน่าอยู่ขึ้น
    Thanks doctor_top ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

ถ้ามีของอยู่จริงๆรีบถ่ายรูปมาลงด่วนเลยค่ะ ถ่ายรวมๆมาเลยไม่ต้องจัดให้สวยก็ได้ คนอื่นจะได้เข้าใจว่าไม่ได้ตั้งใจจริงๆ ให้อภัยกันได้

แต่ถ้าไม่ได้มีของอยู่จริง ถือว่าหน้าด้านสุดๆค่ะ สมควรโดนด่าและโดนแบนแล้วนะคะ ก็ต้องยอมรับ

ถ่ายรูปมาเลยเร็วเร้ว
    Last edited by AwesomeIsMe; 02-12-11 at 00:44.

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"
    Like rycool ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

chic.mandy's Avatar
    chic.mandy is offline Trusted Member Brandname Fan
    chic.mandy's Bank Account
    • Bank Account 1: 701X0X0X1X
    • Bank Account 2: 906X0X3X0X

Bangkok,Thailand

Lady Dior Rose Charm ใบนี้ คุณ for-get-me-mot ส่ง PM มาเสนอขายให้ในราคา 19,000 บาท เพราะตั้งกระทู้ตามหาอยู่ค่ะ ทีแรกคิดว่า พิมพ์ราคาส่งมาให้ผิด เพราะกระเป๋ารุ่น Limited ใบนี้ มือ 2 สำหรับราคานี้ น่าตกใจและน่าสงสัยไม่น้อยเลยนะคะ...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การตั้งราคาสินค้าก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของเจ้าของสินค้านั้น ๆ...
    ที่คุณ for-get-me-mot บอกว่า "ไม่ได้เข้ามาแก้ตัวนะคะและไม่ได้ลบกระทู้ กระทู้ที่ลบเป็นกระทู้ที่ถูกกฏและกติกา ส่วนกระทู้ที่ถูกร้องเรียนสามารถลบได้หรือคะ ต้องเฉพาะ web master หรือเปล่าคะ?อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ขออยู่ในร่างเก่านะคะเพราะเจตนาไม่ดียังไม่เยอะพอ เข้ามาขอพื้นที่ยืนในSBN "
    คุณสามารถพิสูจน์ตัวเองด้วยวิธีง่าย ๆ คือ

"ถ่ายรูปสินค้าจากกระทู้ที่คุณถูกแบน พร้อมทั้งวางป้ายชื่อ แล้วระบุราคาที่คุณพอใจขายให้ชัดเจนค่ะ"
    Last edited by chic.mandy; 02-12-11 at 04:02.

Everything happens for a reason
    Like ladykaty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ