เสียความรู้สึกเสียเวลาและเหลืออดกับแม่ค้านามว่า ead10@SBN รบกวนทุกท่านช่วยกดเข้ามาชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    LINGNAO is offline Trusted Member Master Brandname
    LINGNAO's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X0X5X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เสียความรู้สึกเสียเวลาและเหลืออดกับแม่ค้านามว่า ead10@SBN รบกวนทุกท่านช่วยกดเข้ามาชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์

เนื่อจากแม่ค้านามว่า ead10@SBN แห่งนี้ขายของอยู่ห้อง high street มานานพอสมควรสังเกตุจากการสมัครก็ปีกว่า
    ตัวเราเองมั่นใจว่าเค้าเองขายมานาน ขายของถูกกว่าเจ้าอื่นก็อยากได้ เค้ารับพรีพวก topshop รุ่นฮิตๆหายากที่หมดไปแล้วในราคาถูก
    ซึ่ง ณ ตอนนี้ตัวเราเองไม่แน่ใจแล้วว่าทาง topshop มีสินค้าแบบนี้จริงหรือไม่? ใครพอจะให้คำตอบได้บ้างคะ

LOGIN : ead10 email : sjarga@hotmail.com เบอร์โทรศัพท์ 086-9810261

ขอบรรยายไปตามทีละวันเลยนะคะจะได้ไม่เกิดการ งง และสับสน หลักฐานทุกอย่างเป็นหลักฐานจริงใน PM SMS เราล้วนๆคะ

11.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ

12.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ

13.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ

14.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ
    ขอลบรูปแรกออกนะคะ เราแจ้งโอนเงินคะ

18.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ

19.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ

22.10.11 ด้านล่างกรอบเทาๆคือที่แม่ค้าตอบนะคะ

Profile ead10&LINGNAO อ่านเรียงตามวันที่นะคะ
    ข้อความบางอันเค้าได้ลบจากหน้าโปรไฟล์เค้านะคะจะมีเท่าที่เรามี ถ้าเค้าบริสุทธิ์ใจมาตั้งนานคงไม่กล้าลบ
    สุดท้ายที่เค้าตกลงไว้เค้าบอกว่าจะส่งให้เราวันที่ 30 พ.ย.54 คะ
    จนเมื่อถึงวันที่ 30 วันที่เค้านัดจะส่งของให้เราเราก็ได้พิมไปทาง profile เค้าเพื่อขอ tracking คะ
    เค้ากลับบอกว่าของส่งมาผิด กำลังส่งกลับมาให้จากอังกฤษภายในวันอังคาร

30.11.11 เราส่ง PM ตอบไปจากที่เราได้รับข้อความจากเค้า

1.12.11 วันนี้เค้าตอบกลับมาแบบนี้

เราอยากได้มากจึงคิดจะรอจนวันอังคาร จึงส่ง sms ไปหาเค้าคะ แล้วก็อีเมลด้วย
    ขออนุญาติลบรูปออกนะคะ
    ส่งไปประมาณว่าเราจะรอไม่อยากได้เงินคืนเพราะอยากได้ของ

2.12.11 วันนี้เค้าตอบกลับมาแบบนี้

เราส่งแมซเซจไปขอคืนเงินคะ แล้วให้เค้าโอนมาให้

จากวันที่ 14.10.11 - 30.11.11 = 47 วันที่รอ
    หลังจากเราส่ง sms ขอเงินคืนไปเค้าก็ตอบกลับมาเร็วมาก ปกติไม่เคยตอบกลับเร็วแบบนี้เลยคะ
    ไม่เคยโทรแจ้งเราเลยแม้แต่ครั้งเดียว ไม่ว่าจะมีปัญหาอะไรก็ตาม เค้าเคยเขียนว่าจะแจ้งตลอด

มีแต่เราที่เป็นคนตามเค้า จนเราส่งแมซเซจไปว่า
    ''ทีหลังมีของหรือไม่มีบอกตรงๆให้คนอื่นรอเกือบ2เดือน!แล้วระวังจะอยู่ในสยามแบรนด์ไม่ได้นะคะ''
    เค้าก็โทรกลับมาหาเราแต่เรารับไม่ทันจึงโทรกลับ
    เค้ากลับหาว่าเราส่งข้อความไปแบบนี้เพื่ออะไร เหมือนขู่เค้าถ้าเกิดอะไรขึ้นกับเค้าเค้าบอกว่าคงเป็นเราที่ทำ
    แล้วการพูดคุยเริ่มต้นกับเราไม่ดีเลยคะ หึหึ เราก็เลยสวนกลับไปอย่างไม่ดีเหมือนกัน

ถามหน่อยเถอะ user ถูก banned นั้นเพราะคุณเองใช้ลอคอินหลายอัน อย่านึกว่าไม่รู้นะคะ nook10
    วันนั้นด้วยความโชคดีของเราเราดันกดเข้าไปดู user นี้ที่เพิ่งสมัครวันที่ 30 ที่ผ่านมารูปภาพอีเมลต่างๆ
    เหมือนกับ ead10 แต่ตอนนั้นก็ไม่อะไรนะคะ จนวันนี้เค้าถูกแบน สงสัยคิดว่าเราทำรึเปล่าเราก็ไม่แน่ใจ
    แต่บอกตามตรง คนทำดีไม่เห็นต้องระแวงคนอื่นเลยคะ มากล่าวหาว่าเราจะทำ ขอโทษเถอะคะ
    สิทธิในการคุ้มครองผู้บริโภคเรามีสิทธิจะออกมาแสดง ถ้าคุณดีจริง ไม่ต้องกลัวหรอกคะว่าลูกค้าจะหดหาย
    นอกเสียจากว่าตัวคุณเอง มีลูกค้าหลายคนที่เราคุยๆกับเค้าเค้าก็ต้องรอสองสามเดือนแบบนี้เหมือนกันคะ
    เหตุการณ์เดียวๆกันหาว่าส่งผิดบ้างอะไรบ้าง แม่ค้าโปรจริงคงไม่เกิดเหตุการณ์ซ้ำซ้อนหรอกนะคะ

ได้รับเงินคืนแล้วจำนวน 1890 บาท วันนี้คะ
    มันเทียบกันไม่ได้ จากนี้ไปจะไม่ขอซื้อขายกับแม่ค้าคนนี้อีก
    แล้วเค้าบอกว่าเราจะต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้นถ้าเราตั้งเอง
    เรารับผิดชอบอยู่แล้วคะ แล้วเราเองก็ไม่ได้เสียคะ เรานำเหตุการณ์มาบอกกล่าวคนอื่นเพื่อจะได้ระวังภัย
    เราไม่ได้บอกว่าคุณโกง แต่คุณเป็นแม่ค้าที่ไม่มีความรับผิดชอบเอาเสียเลย

ถึงคุณจะส่งมาขอโทษแล้วก็ตามเราไม่รับคำขอโทษคะ เพราะคำพูดของคุณและการกระทำคุณได้บอกหมดแล้ว
    เราเองเป็นแม่ค้าในนี้มาก็นานพอสมควร เราขายของหรืออะไรก็ตาม เราไม่เคยโกหกลูกค้าไม่เคยคิดจะเอาเปรียบใคร
    เราคิดเสมอว่า ใจเขาใจเรา ถ้าเราทำกับลูกค้าแบบนั้นสักวันเราต้องเจอ แต่ก็ไม่คิดว่าเราไม่เคยทำกลับต้องมาเจอ

ขอบคุณ SBN พื้นที่ดีๆแห่งนี้
    ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจบมาถึงบรรทัดนี้ ขอบคุณมากๆคะ แล้วพรุ่งนี้ได้เงินคืนแล้วจะมาแจ้งคะ
    Last edited by LINGNAO; 14-12-11 at 16:41.
    Thanks iamyimmy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KimmyShop ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

LINGNAO is offline Trusted Member Master Brandname
    LINGNAO's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X0X5X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เสียความรู้สึกเสียเวลาและเหลืออดกับแม่ค้านามว่า ead10@SBN รบกวนทุกท่านช่วยกดเข้ามาชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์

ใครที่เคยเจอเหตุการณ์ของแม่ค้าคนนี้ รบกวนช่วยกันโพส ให้ผู้อื่นระวังภัยด้วยนะคะ

!MO-MO!'s Avatar
    !MO-MO! is offline Trusted Member Newbie Brandname
    !MO-MO!'s Bank Account
    • Bank Account 1: 281X4X0X9X

Default Re: เสียความรู้สึกเสียเวลาและเหลืออดกับแม่ค้านามว่า ead10@SBN รบกวนทุกท่านช่วยกดเข้ามาชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์

ยินดีกับกับเจ้าของกระทู้ด้วยคะที่ได้รับเงินคืนแล้ว

ยังดีกว่าแม่ค้าหายไปนะคะ โชคดีที่เจอแม่ค้ามีความรับผิดชอบค่า

ปล. แต่ก้แอบเสียดายนะคะ เกือบ 2 เดือน ถ้าเป็นเรารอขนานนี้คงดิ้นพลานแล้วอะ อยากได้ - -*

THANKS SIAMBRANDNAME **

MEASURE PEOPLE BY THE SIZE OF THEIR HEARTS. NOT THE SIZE OF THEIR BANK ACCOUNTS.*

!MO-MO! @SBN
    LIND ID: moraama
    INSTAGRAME : APIBRAND

Thanks LINGNAO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like aaonon ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ