//// ขอร้องเรืยนค่ะ ร้อนใจมากๆ ใครเคยซื้อขาย log in นี้หรือว่าผู้ใจดีช่วยแนะนำทีค่ะ ////

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    pIgGuSsHuuU is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy //// ขอร้องเรืยนค่ะ ร้อนใจมากๆ ใครเคยซื้อขาย log in นี้หรือว่าผู้ใจดีช่วยแนะนำทีค่ะ ////

ขอเล่ารายละเอียดก่อนเลยนะค่ะ ร้อนใจมากค่ะ

คือเราซื้อ Chanel กับคุณ arieslove ซึ่งโอนเงินไปวันที่ 8/12/11 ตอน 18.39 ตามสลิบการโอนเงินค่ะ
    แต่พอวันที่ 9/12/11 ก็รอเมลเลข EMS ทั้งวันก็ไม่มี แล้วระหว่างวันก็โทรไป เมลไป เเมสเสจไป ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ
    (แต่ก่อนหน้านี้โทรศัพท์เค้าก็ติดต่อไม่ค่อยได้อยู่เเล้วค่ะ แต่เมลคุยกันได้เค้าก็จะเมลกลับมาประมาณช่วงเที่ยงๆบ่ายๆ) แต่วันที่ 9/12/11
    ซึ่งเป็นวันหลังจากการโอนก็ติดต่อไม่ได้เลยๆร้อนใจมาก เพราะไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ มีคนบอกว่าให้แจ้งความเลยแต่เราก็เห็นว่ามันยังวันเดียว
    เค้าอาจยุ่งอยู่จิงๆ ก็เลยรอๆๆๆ จนวันนี้ก็โทรไปเรื่อยๆก็ไม่ติด ส่งเมล และเเมสเสจไปก็ไม่มีการติดต่อกลับ หากว่าคุณไหนเคยซื้อของกับคุณ
    arieslove ช่วยมายืนยันทีค่ะว่าเค้าไม่ได้มีปัญหาในการขายแต่อย่างใด เพราะก็กลัวเข้าใจผิด เค้าอาจจะติดธุระจริงๆ หรือถ้าคุณ arieslove ได้เข้ามาอ่านกรุณาติดต่อกลับด่วยเลยค่ะ คือร้อนใจมากเพราะเงินจำนวนมากค่ะที่รู้ๆกัน Chanel ราคาสูงพอสมควร

ใครที่เคยผ่านประสบการณ์ หรือมีคำแนะนำอย่างไรขอความเห็นด้วยค่ะ

ร้อนใจมากเลยค่ะตอนนี้ แต่หากเป็นการกังวลและวิตกไปเองต้องขอโทษคุณ arieslove ด้วยจิงๆค่ะ
    ไม่รู้จะทำยังไงดีอ่ะค่ะ เพราะติดต่อไปทางไหนก็ไม่มีการตอบกลับ

ขอบคุณทุกคน และ SBN มากค่ะ
    Last edited by pIgGuSsHuuU; 10-12-11 at 11:59.

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Default Re: //// ขอร้องเรืยนค่ะ ร้อนใจมากๆ ใครเคยซื้อขาย log in นี้หรือว่าผู้ใจดีช่วยแนะนำทีค่ะ ////

เราว่าคุณเจ้าของกระทู้ต้องไปแจ้งความแล้วค่ะ

แม่ค้าท่านนั้นเป็นแม่ค้าหน้าใหม่ ลงขายไม่มีรายละเอียดสินค้าอะไรเลย รูปที่เอามาลงก็ไม่รู้ว่าไปเอาของใครมาหรือเปล่า เพราะมีอยู่รูปเดียว ป้ายชื่อก็ไม่แน่ใจว่าโฟโต้ชํอปหรือเปล่า (อยู่ในมุมที่แคบมาก) ไม่อยากให้ใจเสียนะคะ แต่เราว่า 99% โกงแน่ค่ะ

แม่ค้ามีรายละเอียดแค่นี้ อีกสองกระทู้ที่ลงขายไปก็โดนปิดไป ก็ไม่ลงรายละเอียดเหมือนกัน
    http://siambrandname.com/forum/showt...post1065648766
    Quote Originally Posted by arieslove View Post
    มาแล้วค่ะกระเป๋าราคาไม่แพงมีหลายรุ่นนะคะสนใจรุ่นไหนสอบถามเพิ่มเติมได้ pmหรือเมลสอบถามได้ค่ะ arieslove092@gmail.com

thank for sbn
    Last edited by Tukta Janes; 14-12-11 at 16:16. Reason: เพิ่มรูป

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    Thanks pIgGuSsHuuU ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

obab's Avatar
    obab is offline Trusted Member Master Brandname
    obab's Bank Account
    • Bank Account 1: 745X5X7X8X

Default Re: //// ขอร้องเรืยนค่ะ ร้อนใจมากๆ ใครเคยซื้อขาย log in นี้หรือว่าผู้ใจดีช่วยแนะนำทีค่ะ ////

เห็นด้วยกับพี่ตุ๊กตาค่ะ
    ไม่ได้อยากให้ใจเสียหรือมองโลกในแง่ร้ายนะคะ
    แม่ค้าสมัครเข้ามาใน sbn เมื่อวันที่ 3 Dec 2011 แถมโพสแค่ 5 ครั้ง การโพสก้อผิดกฎ ไม่ลงราคาอะไรให้ชัดแจน แถมรูปก้อไม่รู้เอาของใครมารึป่าว เพราะกระทู้บางอันโดน JTP ปิดไปแล้ว
    ยังรีบรวบรวมหลักฐานเตรียมแจ้งความดีกว่าค่ะ
    Thanks pIgGuSsHuuU ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

pIgGuSsHuuU is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุนมากๆคะ สำหรับคำแนะนำ;(

ใครเคยซื้อกับลอคอินนี้รบกวนติดต่อมาหน่อยนะคะ

ขอบคุนคะ

YunGYinGG's Avatar
    YunGYinGG is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    YunGYinGG's Bank Account
    • Bank Account 1: 023X0X9X6X

Blog Entries
    1

แม่ค้าออกมาชี้แจงด้วยค่ะ

ลูกค้าร้อนใจจะไปแจ้งความแล้วนะค่ะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอให้ติดต่อแม่ค้าได้นะคะ เข้าใจว่าคงเครียดมากๆเลย
    ตอนนี้ในเว็บมีคนลงผิดกฎเยอะมาก มาแบบรูปเดียว ไม่ลงรายละเอียดสินค้า
    และที่น่าสังเกตคือกระเป๋าChanelค่ะ หัวใจหลักสำคัญก็คือHologram และตัวการ์ดแข็ง
    คนลงขายควรแจ้งเลขHologram เสมอนะคะ บางคนเห็นขายมานาน มีชื่อเสียงโด่งดังในเว็บบางคน
    ขายกระเป๋าChanel เป็นเบือ มาทีเกือบสิบใบ ไม่บอกเลขเลยสักนิด

และเยอะที่สุดคือ ไม่วางป้ายชื่อพร้อมกับสินค้า และเป็นสมาชิกเพิ่งสมัครล็อกอินมาใหม่ซะส่วนใหญ่ค่ะ ไม่รู้เจตนาไม่ดีอะไรรึเปล่า

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    asiaticia's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X5X8X7X

บริษัทคานทองการเคหะ★ไม่จำกัดมหาชน

จากรูปไม่ถ่ายอะไรให้ดูเลย ป้ายชื่อก็โคตรเล็กจนไม่แน่ใจว่าเป็นป้ายจริงหรือ photoshop จะมีของจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้
    เราว่าผิดวิสัยแล้วค่ะ ยิ่งขายของราคาเหยียบแสนแบบนี้ ลูกค้าโอนเงินแล้ว แต่ไม่ติดต่อกลับมาบ้าง มันส่อเจตนาไม่ดีนะคะ
    ต่อให้เจ้าตัวไม่ว่างอย่างไร ญาติโกโหติกาต้องให้เขาโทรแจ้งให้เราเสียหน่อย ไม่ใช่ปล่อยแบบนี้ และยิ่งถ้าติดต่อแม่ค้าไม่ได้ล่ะก็
    เห็นคุณpIgGuSsHuuU เพิ่งมาลงอีกเมื่อวานแสดงว่ายังไม่ได้ของและแม่ค้าก็ยังหายเข้ากลีบเมฆอย่างนี้ เป็นเราไม่รอแล้ว แจ้งความสถานเดียวค่ะ
    อย่ารอนานค่ะ เดี๋ยวเอาเงินเราไปใช้หมด ขอให้ตามตัวได้ไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ปล. เราเคยเป็นลูกค้าคุณpIgGuSsHuuU ถ้าจำได้นะคะ นานแล้วล่ะค่ะ ^^
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

tsriring's Avatar
    tsriring is offline Trusted Member Brandname Fan
    tsriring's Bank Account
    • Bank Account 1: 033X8X9X6X
    • Bank Account 3: 033X9X4X7X
    • Bank Account 4: 604X3X6X9X
    • Bank Account 5: 123X5X7X9X

อ่านแล้วสะเทือนใจ เงินไม่ใช่บาทสองบาท ยังไงขอเอาใจช่วยนะคะ

ถ้าแม่ค้าไม่ตั้งใจโกง >>> ขอให้ติดต่อคุณ pIgGuSsHuuU ได้รับการติดต่อกลับจากแม่ค้า

ถ้าตั้งใจโกง (ดูแล้วน้ำหนักฝั่งนี้เยอะกว่าน่ะค่ะ -.-" ) >>>> แบบนี้ขอให้จับตัวได้ + ได้เงินคืน แบบเร็วโคดๆๆๆๆ

สู้ๆ นะคะ (ถ้าโดนกับตัวเอง เราคงดิ้น พราดๆๆๆๆๆ เป็นแน่แท้ T.T )

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ