กระทู้เราผิดกฏตรงไหนคะ >*<

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    minyada's Avatar
    minyada is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Angry กระทู้เราผิดกฏตรงไหนคะ >*<

กระทู้ที่โดนกด > http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1874004

และกระทู้ล่าสุด > http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1875624

กฏใน การซื้อขาย 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น หากมีสินค้าต้องการลงขายหลายชิ้น ต้องแยกลงตามกฏหน้าห้องให้ถูกต้อง ห้ามนำสินค้า หลายหมวดมาลงปะปนกันในห้องเดียวกัน เช่น ตั้งกระทู้ห้อง Local Fashion และลงขายเสื้อผ้าไม่มีแบรนด์หลายตัว (ซึ่งถูกต้องแล้ว) “แต่กลับ” ลงขายเสื้อผ้าแบรนด์ไฮสตรีทปนในกระทู้เดียวกันด้วย หรือ ปนแบรนด์ไฮสตรีทในกระทู้ขายของไฮเอนด์ในห้องไฮเอนด์ หรือ เอาสินค้าแบรนด์ไฮสตรีทมามั่วลงในห้องLocal หรือ ลงขายเสื้อผ้ารองเท้ากระเป๋าที่ไม่มีแบรนด์ในห้อง ETC และข้ออื่นๆที่เข้าข่าย (อนุญาติให้ฝากลิงค์กระทู้ของตนเองที่ลิงค์ไปยังกระทู้ในห้องอื่นในสยามแบ รนด์เนมได้)

ตามกฏข้อที่ 2 ด้านบน
    เราได้ลงสินค้าผิดหมวดตรงไหนคะ ในกระทู้ขาย topshop เป็นส่วนมาก และก็มีแบรนด์อื่นๆ บ้างเช่นกัน
    อาทิ H&M,
    missselfridge, asos เป็นต้น ไม่ได้เอาสินค้า local หรือ hi end มาลงปะปนเลย

กฏในการซื้อขาย 8: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อแปด : ลงขายในห้องไฮเอน แล้วไม่วางกระดาษถ่ายรูป หรือ ลงขายห้องไฮสตรีทและสินค้าเกิน 1000 บาท แต่ไม่วางกระดาษถ่ายรูป ในห้อง Safety Zone Hi-End & ห้อง Hi-End สินค้า "ทุกชิ้น" ต้องใช้กฏการถ่ายรูปตามวิธีวางกระดาษเขียนชื่อ ID ของคุณ ตามด้วย @ siambrandname หรือ SBN เท่านั้น และ ในห้อง Safety Zone Hi-Street & ห้อง Hi-Street สินค้าทุกชิ้นที่ราคาเกิน 1000.- ทุกประเภท ต้องใช้กฏการถ่ายรูปตามวิธีวางกระดาษเท่านั้น

ตามกฏข้อที่ 8 ด้านบน
    เราได้ลงภาพถ่าย คู่ป้ายชื่อแล้ว ในทุกๆ รายการที่ราคาเกิน 1000- ไม่ได้ละเว้นเลยแม้แต่รูปเดียว
    ดังนั้น จึงอยากจะทราบว่าทำไมเราจึงโดนกดในข้อนี้ (ยืนยันว่ามีทุกแบบ ทุกรายการ)

ขออนุญาติชี้แจงไว้ สำหรับผู้ที่เข้าดูกระทู้เรา แต่ไม่เห็นภาพที่เราถ่ายไว้ มีสาเหตุจาก!!!

1. เนื่องจากกระทู้มีสินค้าจำนวนมาก มีภาพที่ความละเอียด 200-400 k. จึงใช้เวลาโหลดภาพค่อนข้างช้า
    สำหรับผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วต่ำ เมื่อเข้าสู่หน้ากระทู้จึงจะเห็นแต่ภาพประกอบก่อน เพราะไฟล์มีขนาดเล็ก
    จึงอาจจะเข้าใจผิด คิดว่าเราไม่ได้ลงภาพที่ถ่ายเอง ซึ่งหากรอสักครู่ ภาพที่เราถ่ายเองจะแสดงผลขึ้นมาตามปรกติ

2.กรณีที่เกิดความผิดพลาดจาก เว็บฝากรูป
    errorr ชั่วครั้งชั่วคราว จึงไม่แสดงผลซะงั้น จึงมองไม่เห็นภาพที่ฝากไว้
    ซึ่งเวลากดแก้ไขกระทู้ จะมองเห็นเป็นรูปกากบาท ตามจำนวนของภาพที่ฝากไว้ (ต้องตามไปฝากใหม่ ลง link ใหม่)

**แล้วแต่เว็บฝากรูป การแสดงผลเมื่อรูปไม่ขึ้นจะแตกต่างกันออกไปนะคะ

ภาพที่ 1. เข้าดูกระทู้ตามปรกติ มองเห็แต่ภาพประกอบ ไม่มีภาพที่ถ่าย+ภาพคู่ป้ายชื่อ

ภาพที่ 2. ในหน้าแก้ไข (Edit Post) มองเห็นภาพประกอบ และกากบาท 2 ตำแหน่ง (ภาพที่ไม่แสดงผล)
    ทุกภาพใน
    Edit Postจะมองเห็นแบบเดียวกันทั้งหมด คือเห็นกากบาทกับรูปประกอบเท่านั้น

ภาพที่ 3. เข้าดูกระทู้เดียวกัน จากอินเตอร์เน็ตความเร็วสูง มีภาพที่ถ่ายเองพร้อมคู่ป้ายชื่อ ปรากฏ 2 ภาพ
    ในกรณีนี้ แค่ลองเข้าดู link กระทู้ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนใช้งานเว็บ ก็จะมองเห็นเช่นกันค่ะ เพียงแค่รอโหลดสักครู่

Last edited by minyada; 16-12-11 at 05:19.

scissors n' sizes is offline Trusted Member Brandname Fan
    scissors n' sizes's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X4X6X9X
    • Bank Account 2: 026X0X7X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Bangkok & Reading, UK

Default Re: กระทู้เราผิดกฏตรงไหนคะ >*<

คุณมดค่ะ ... นี่ตูนเองนะค่ะ
    ผ่านมาเห็นเลยมาช่วยตอบคำถามค่ะ

คิดว่าที่ผิดกฎเพราะว่าในห้องซื้อขายฝากลิ้งค์ไปยังห้องต่างๆได้ค่ะ แต่ไม่สามารถลงรายละเอียดหรือรูปต่างๆได้
    คือฝากได้แต่ link เท่านั้นค่ะ แต่ของคุณมดลงรูปด้วย เลยอาจจะเป็นเพราะสาเหตุนี้ค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

ขออนุญาติลบออกตามคำขอของคุณมดค่ะ

Last edited by scissors n' sizes; 17-12-11 at 03:59.

minyada is offline Registered Member Master Brandname

Default Re: กระทู้เราผิดกฏตรงไหนคะ >*<

ok ถ้าผิดด้วยเหตุนั้น ก็น้อมรับค่ะ เดี๋ยวลบให้นะคะ
    กรณีนี้ ไม่ทราบจริงๆ นึกว่าลงภาพตัวอย่างด้วยได้ ยังไงก็ตามขออภัยอย่างที่สุด และขอโทษที่ออกตัวแรงไปนิด

ไม่ใช่อะไรหรอก เสียวว่าถ้าเป็นด้วยเหตุผลอื่น มดกลัวว่าจะโดนกดอีก กลัวถูกแบนน่ะค่ะ
    แต่ถ้าทราบเหตุผล จะโล่งใจ

ขอบคุณมากนะคะ
    Last edited by minyada; 16-12-11 at 06:37.

มดลบแล้วค่ะ คุณตูนลบภาพกับลิ้งก์ของมดด้วยก็ได้น๊า เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณาไปน่ะค่ะ
    ขอบคุณคุณตูนมากๆ แะขอบคุณ sbn รวมไปถึงเพื่อนๆ พี่ๆ ที่สอดส่องดูแลชุมชน

theIIIdEmpire's Avatar
    theIIIdEmpire is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    theIIIdEmpire's Bank Account
    • Bank Account 1: 136X6X1X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

จริงๆ อย่างใส่คำว่า

(พรีได้ค่ะ ของใหม่ ทุกไซต์)

ราคาโปรโมชั่นรวมถึงโซนพรีออเดอร์ด้วยนะคะ (ถามได้)

อยากได้ตัวไหนที่ไม่มีในกระทู้ ถามได้ค่ะ มีของหายากที่หมดจาก shop เกือบทุกแบบ ทุกไซต์
    มันก็สามารถเข้าข่าย รับ Pre-Order ในห้องซื้อ-ขาย นะคะ
    เราว่าคุณ minyada ลบออกดีกว่านะคะ
    Just wanna say "1000 THANXXX" to SBN and my all lovely customers
    心から「本当にありがとうね!」

*** วิธีดู Lady Dior ของแท้ค่ะ ***
    Thanks minyada ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

โอเครคร๊า ยินดีแก้ไข ขอบพระือนคุณอย่างยิ่งนะคะ ที่กรุณาตักเตือน^^
    ลบและแก้ไขข้อความแล้วค่ะ

ขอบคุณ sbn ด้วยนะคะ

scissors n' sizes is offline Trusted Member Brandname Fan
    scissors n' sizes's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X4X6X9X
    • Bank Account 2: 026X0X7X7X

Bangkok & Reading, UK

ลบออกให้แล้วนะค่ะ
    Thanks minyada ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เกรงว่าจะโดนกดโหวตอีก จึงแวะมาแจ้งเตือนค่ะ และต้องขออภัยที่ต้องแจ้งหน้ากระทู้
    เพื่อให้สมาชิกหลายๆ ท่าน ที่กำลังเข้าใจว่าร้องเรียนทุกชนิดต้องมาตั้งห้องนี้ ซึ่งจริงๆ แล้วผิดห้องค่ะ

เนื่องจากกระทู้ร้องเรียนที่เกี่ยวกับ JTP ต้องไปตั้งที่ห้องนี้ >>>
    http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=26

เพราะห้องนี้สำหรับร้องเรียนการซื้อ-ขายเท่านั้น

หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

ขอบคุณทุกท่านนะคะ คราวหน้าคราวหลังจะไม่ให้มีผิดพลาดอีก
    ทั้งเนื้อหาในกระทู้ ภาพ และการลงลิ้งก์ จนกระทั่งในการตั้งกระทู้ถามต่างๆ จะพิจารณาให้รอบคอบ

ขอบคุณ sbn ด้วยค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ