ติดต่อคุณ varkzry ไม่ได้ จะขอคืนสินค้า เนื่องจากได้รับสินค้าที่ไม่ตรงตามสภาพ ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    cake_love2 is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ติดต่อคุณ varkzry ไม่ได้ จะขอคืนสินค้า เนื่องจากได้รับสินค้าที่ไม่ตรงตามสภาพ ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยค่ะ

ขอรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ขอคำแนะนำนิดนึงค่ะ จะทำยังไงดีค่ะ

เนื่องจากซื้อกระเป๋า Gucci tote ในราคา 8,000 บาท มาจาก

คุณเล็ก 089-5340541 หรือคุณ varkzry@SBN

หรือ คุณ จิราภา วิวัฒน์บุตรสิริ

ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 743-2-64458-2

ลิงค์นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showt...post1065656129

ตอนที่ทำการซื้อขายสอบถามสภาพสินค้าแม่ค้าบอกว่า สภาพดีเลยค่ะ 90% มีตำหนิแค่มุมดำ มุมเดียวเท่านั้น นอกนั้นไม่มีตำหนิตรงไหนอีกเลย

เราก็พยายามถามว่าไม่มีตำหนิ รอยดำ รอยเหลือง รอยขาดตรงไหนแล้วใช่มั้ยค่ะ ต้องขอโทษที่ถามเยอะเพราะว่ากระเป๋าเป็นสีขาว กลัวว่าจะเลอะ

และดูเก่า แม่ค้าก็บอกว่าไม่มีแน่นอนค่ะ มีแค่มุมดำมุมเดียวตามในรูปที่ถ่ายให้ดู......

พอปรากฎว่าวันนี้เราได้รับของแล้วจิตตกมาก กระเป๋าเก่ามากๆ มุมที่บอกว่าดำมุมเดียว มันทั้งดำ ถลอก เยินสุดๆ ทั้ง 4 มุม (ย้ำว่าสุดๆ ทั้ง 4 มุม)

และมีดูดสี สีตก ทั้งด้านหน้า - หลัง กระเป๋า เป็นบริเวณกว้าง ขอบกระเป๋าย่นยับโดยพร้อมเพรียงกันทั้งใบ ซึ่งงงมากว่าแม่ค้าไม่เห็นหรืออย่างไร

ถึงบอกว่าไม่มีตำหนิตรงอื่นนอกจากมุมดำมุมเดียว เรื่องดูดสี สีตก เรารับไม่ได้จิงๆ ค่ะ มันดูน่าเกลียดมากสำหรับเรา ซึ่งเราก็คงใช้ไม่ลง

จึงได้ทำการ Whatapps ไปหาแม่ค้าว่าจะขอคืนค่ะ เพราะสภาพกระเป๋าไม่ตรงกับที่แม่ค้าแจ้งเลย ก็มีข้อความตอบกลับมาว่า ขอโทษครับ ผมไม่ได้เป็นแม่ค้า

ผมซื้อเบอร์ 089-5340541 ต่อมาจากร้านขายมือถือในราคา 500 บาท (- -") งงมากเลยอะค่ะ เพราะเมื่อ 3-4 วันก่อนที่เพิ่งทำการซื้อขายกัน

ก็คุยกันผ่านทางเบอร์นี้ตลอด แล้วตอนนี้กลายเป็นติดต่อไม่ได้ไปแล้ว เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ใน SBN ค่ะ

อันนี้รูปของแม่ค้าที่แจ้งว่าสภาพ 90% มีตำหนิแค่มุมดำเพียง 1 มุมค่ะ

อันนี้รูปที่น้ำเป็นคนถ่ายนะคะ

Last edited by cake_love2; 24-12-11 at 15:34.

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: ติดต่อคุณ varkzry ไม่ได้ จะขอคืนสินค้า เนื่องจากได้รับสินค้าที่ไม่ตรงตามสภาพ ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยค่ะ

หลอกขายกันชัดๆ บางทีอาจให้คนอื่นช่วยโกหกรึเปล่าคะว่าเปลี่ยนเบอร์ไปแล้ว
    pm บอกแม่ค้ารึยัง แล้วที่อยู่บนกล่องชัดเจนไหม
    หลอกขายของก็ผิดกฏหมายนะคะแม่ค้า
    ป.ล.แล้วเบอร์โทรนี้ไม่ใช่เบอร์สวยซะหน่อย ไม่มีคนซื้อราคา 500 หรอกค่ะ ที่เขาขายซิม 15 บาทตามตลาดนัดเบอร์สวยกว่านี้อีก
    Last edited by madam-neat; 16-12-11 at 22:13.
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Like pooprewwan ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

Default Re: ติดต่อคุณ varkzry ไม่ได้ จะขอคืนสินค้า เนื่องจากได้รับสินค้าที่ไม่ตรงตามสภาพ ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยค่ะ

ว๊าว!ม่ายไหวมั่ง เอาใจช่วยให้ติดต่อแม่ค้าได้นะค๊า

maxiam is offline Trusted Member Master Brandname
    maxiam's Bank Account
    • Bank Account 1: 694X0X1X4X

สงสัยเจ้าตัวคงรู้ตัวแล้วมั้งค่ะ เหนเข้าไปในกระทู้ โดนedit postไปเมื่อคืน สู้ๆๆนะค่ะ

cake_love2 is offline Citizen Member Brandname Fan

ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงอ่ะค่ะ ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย เพราะติดต่อไปทางเบอร์ดังกล่าว

คุณผู้ชายท่านนั้นก็ปฏิเสธว่าไม่รู้จักจริงๆ ซื้อเบอร์มากจากร้านมือถือ ขอโทษที่ช่วยอะไรไม่ได้

เพื่อนๆ พี่ๆ พอแนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะว่าควรทำยังไงดี T____T

pooprewwan is offline Trusted Member Master Brandname
    pooprewwan's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X1X7X4X

ถึงจะยกเลิกเบอร์ไปแล้วแต่ไม่สามารถนำมาขายใหม่ได้เร็วขนาดนี้หรอกค่ะ นอกจากจะยกเบอร์ให้เพื่อน ญาติ พี่ น้อง คนรู้จัก หรือยกให้ใครไป แต่ในกรณีที่เรายกเลิกเบอร์ไป กว่าทางค่ายมือถือจะเอาเบอร์มาขายใหม่ได้ต้องใช้เวลาหลายเดือนค่ะ เพราะเราเคยถามมาแล้วค่ะ ว่าอย่างต่ำก็ต้อง 6 เดือนขึ้นไป และเบอร์ที่ปล่อยไปแล้วก็จะเข้าไปอยู่ในระบบ ขึ้นอยู่กะว่าจะไปอยู่ในค่ายหรือบริษัทไหนค่ะ อย่างเช่นเบอร์นี้เคยเป็นของ Dtac เมื่อยกเลิกแล้ว ต้องรอระยะเวลาอย่างที่บอกว่าอย่างต่ำสัก 6 เดือน ซึ่งหลังจากนั้นอาจจะเป็นเบอร์ที่เข้าไปอยู่ในค่ายหรือบริษัทอื่นๆที่ไม่ใช่ Dtac ก็เป็นได้ค่ะ

Quote Originally Posted by cake_love2 View Post
    ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงอ่ะค่ะ ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย เพราะติดต่อไปทางเบอร์ดังกล่าว

คุณผู้ชายท่านนั้นก็ปฏิเสธว่าไม่รู้จักจริงๆ ซื้อเบอร์มากจากร้านมือถือ ขอโทษที่ช่วยอะไรไม่ได้

เพื่อนๆ พี่ๆ พอแนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะว่าควรทำยังไงดี T____T

ขอบคุณทุกๆ ท่านสำหรับคำแนะนำนะคะ

ตอนนี้ได้รวบรวมเอกสาร หลักฐานต่างๆ รวมทั้ง Print ข้อมูลในกระทู้นี้ไปปรึกษาเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วค่ะ

เจ้าหน้าที่กำลังดำเนินการติดต่อ ตรวจสอบให้ค่ะ หากคุณเล็กเข้ามาอ่านก็ขอให้ช่วยติดต่อกลับหาเรานิดนึง

อย่าแสดงความเฉยเมยใส่เราอย่างนี้ มันเสียมารยาทมากเลยค่ะ!

เราเรียนมาสูงพอสมควรที่จะไม่โง่เชื่อว่าคุณเลิกใช้เบอร์นั้นแล้วตามที่คุณอ้าง

เข้าใจว่าเงินแค่ไม่กี่พัน แต่เราอยากรักษาสิทธิของเราค่ะ และไม่อยากให้คุณไปทำแบบนี้กับคนอื่นอีกด้วย

ขอให้คุณโอนเงินคืนมาให้เรา 8,000 แล้วเราจะส่งของคืนให้คุณทันทีค่ะ อย่าให้เรื่องเล็กๆ กลายเป็นเรื่องใหญ่เลยค่ะ

เราก็จิตตกเหลือเกินกับการกระทำที่คุณเล่นเป็นเด็กขายของแบบนี้ โตๆ กันแล้วนะคะ มาคุยกันดีๆ ดีกว่า

นี่เป็นเบอร์โทรติดต่อของเราค่ะ 080-085-0444 หรือหากไม่สะดวกทางโทรเมลล์มาที่ Shopaholic_brandname@hotmail.com ได้ค่ะ
    Last edited by cake_love2; 24-12-11 at 15:32.

starsilver is offline Trusted Member Brandname Fan
    starsilver's Bank Account
    • Bank Account 1: 757X0X5X0X

เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆคะ
    Last edited by starsilver; 25-12-11 at 07:03.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ