Community Justice: กระทู้นี้ ผิดกฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    ead1Q is offline Banned User Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Angry Community Justice: กระทู้นี้ ผิดกฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน ตามลิงค์ด้านล่างนี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1878342

ครั้งต่อไป กรุณาอ่านกฏให้รอบคอบ ก่อนทำการ post กระทู้ครับ
    แต้มเตือน จะลบอัตโนมัตหากภายใน เวลา 3 เดือนไม่มีการทำผิดอีกเลย
    และ แต้มเตือนสูงสุดที่ จะเตือนคือ 5 แต้ม หาก โดนเตือน ครบ 5 แต้มจะถูกแบนอัตโนมัตโดยทันที

ทั้งนี้ระบบ เตือนการทำผิดกฎ เป็นระบบอัตโนมัตตามความเห็นชอบ ของสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชน
    และ รักษากฎ ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

หากว่าไม่ได้ทำผิดกฎร้ายแรงชองชุมชน เช่น ขายของปลอม หรือ ใช้หลายแอคเคา
    ไม่ต้องกังวลกับคะแนนเตือนนะครับ แต้มที่เตือน ระบบของเราออกแบบมาให้ "แต้มเตือน" มีไว้เพื่อ "เตือน" ครับ

เพราะในการออกแบบระบบเราเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ ไม่ได้มีเจตนาจะทำผิดกฎุ
    จึงสร้างระบบมาเพื่อให้ทุกคน ได้แก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดครับ

โดยที่ ทุกคนสามารถช่วยกัน ดูแลชุมชนได้ด้วยตนเองครับ

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice
    เพื่อ การทำงานร่วมกัน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ให้เป็นชุมชนที่น่าอาศัยและัเอื้อประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียมกันครับ

และชุมชนแห่งนี้จะเป็นชุมชนที่น่าอาศัยสำหรับสมาชิกทุกคน
    หากสมาชิกช่วยกัน ระวัง และ พยายามช่วยกัน รักษากฎ
    เพื่อเป็นการช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับความพยายามเป็นผู้ร่วมอาศัยที่ดีของชุมชนครับ

กฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กฏทั่วไป 2: สมาชิกคนนี้ เปิดมากกว่าหนึ่งแอคเค้า ผิดกฏ หนึ่งคน ต่อ 1 แอคเค้าท์ เพื่อป้องกันความสับสน ฉ้อโกง เอาเปรียบคนอื่นโดยการตั้งกระทู้เกินหนึ่งกระทู้ต่อห้อง และ เพื่อป้องกันการปั่นกระทู้ตัวเอง

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: สอบถามความผิดที่โดนกดค่ะ

เราขออนุญาตเป็นตัวแทนเพื่อนๆ มาตอบทุกข้อที่คุณสงสัยค่ะ ว่าคุณทำอะไรผิด

1. คุณถ่ายรูปเอง

ตอบ ... รูปคุณถ่ายเอง ถ้าคุณอ่านกฎครบทุกข้อ คุณก็ควรจะทราบว่า
    รูปถ่าย
    "ต้องตรงกับป้ายลอคอินที่คุณสมัคร" แต่นี่คุณเล่นใช้ป้ายลอคอิน
    ทุกเจนเนอเรชั่นของคุณ ดังนี้ ... ead1Q >>> ead10 >>> ead
    และเมื่อคุณใช้ป้ายลอคอินที่ไม่ตรงกับชื่อลอคอินของคุณโดยตรง
    จึงเท่ากับว่าคุณไม่มีรูปที่ถ่ายด้วยตัวเอง ซึ่งผิดกฎทั้งไม่มีรูปจริงและไม่วางป้าย
    ซึ่งก็คือกฎข้อ 3 และข้อ 8 ที่คุณกล่าวถึงค่ะ

(สามารถดูรูปทั้งหมดได้จากกระทู้ด้านล่างนี้ค่ะ ... แล้วจะเห็นว่า
    ป้ายของ ead1Q ไม่มีเลย)
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1877336

ตัวอย่างรูป ...

2. ต่อมาเป็นข้อที่คุณไม่ได้กล่าวถึง แต่เราขอแจ้งให้คุณทราบเลยว่า

คุณมีพฤติกรรมการใช้ "สองลอคอิน" ซึ่งคุณไม่ทราบเหรอคะว่ามันผิดกฎของเว็บขั้นร้ายแรง
    คุณและลอคอิน nookk11 หรือลอคอินเก่าคือ nook11 เป็นอะไรกันคะ

ทำไมถึงมีเบอร์ที่ใช้ติดต่อเป็นเบอร์เดียวกัน ???
    วิธีการติดต่อ เวลาที่ใช้ติดต่อได้ การบรรยาย การเกริ่นนำ ทำไมมันใกล้เคียงกันมากขนาดนี้คะ

ตามด้านล่างนี้ ...

Quote Originally Posted by ead10 View Post
    CFแจ้งCCได้ภายใน24ชม หลังCF
    -ติดต่อแม่ค้าได้ทางเมลและกระทู้ตลอด24ชม
    sjarga@hotmail.com/
    086-9810261
    1.แม่ค้าไม่หนี-ไม่หายสินค้าทุกชิ้นการันตีถึงลูกค้าในสภาพงามๆแน่นอน
    2.สอบถามได้ตลอด/CFแล้วหายไม่ว่าไม่ตามเพราะเข้าใจว่าบางทีต้องใช้เงินด่วนก่อนไม่มีBL
    3.อยากได้แต่ยังไม่พร้อมชำระแจ้งจองให้เก็บไว้ให้ก่อน(ไม่เกิน1 week)จนถึงพร้อมชำระได้ค่ะ
    4.สินค้าที่มาจากUKแม่ค้าจะโทรแจ้งการเคลื่อนไหวของสินค้าว่าอยู่ถึงไหนอย่างไร?จนกว่าจะถึงมือลูกค้าค่ะดังนั้นจึงจำเป็นที่ต้องรบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยค่ะ
    5.ในกรณีอยู่กรุงเทพที่ไม่นอกเมืองมากจะมีการส่งแบบdeliveryส่งถึงบ้านค่ะขอค่าใช่จ่ายเพิ่ม50บาท
    6.ทางไปรษณีย์ส่งฟรีทุกรายค่ะ
    7.ต่อรองราคาได้แต่อย่าโหดมากนะคะ แม่ค้าเสียใจค่ะ
    ****สำคัญมากกกกกกกก=สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนนะคะ โปรดแน่ใจก่อนซื้อค่ะถ้าติดต่อโทรศัพท์ไม่ได้ช่วงกลางวันไม่ต้องตกใจนะคะ เพราะมีงานประจำกะบ่าย,ดึกดังนั้นช่วงกลางวันจะหลับ สะดวกรับเวลา13.00น เป็นต้นไปถึง7.00น เมื่อตื่นแล้วโทรกลับทุกเบอร์ค่ะ
    สินค้าส่วนใหญ่พร้อมส่งจากอังกฤษนะคะ ที่พร้อมส่งในไทยเราจะเขียนกำกับไว้ว่าพร้อมส่งในไทยค่ะ

Quote Originally Posted by nook11 View Post

CFแจ้งCCได้ภายใน24ชม หลังCF
    -ติดต่อแม่ค้าได้ทางเมล ;sommai2508@hotmail.com

084-8548504/086-9810261
    *หลัง21.00-8.00น รบกวนsmsมาสอบถามได้ค่ะ จะติดต่อกลับทุกราย*แม่ค้ามีงานประจำบางเวลาไม่สะดวกรับสายแต่จะติดต่อกลับให้เร็วที่สุด

1.สินค้าทุกชิ้นเป็นของแท้ทั้งหมดมีทั้งUseและNew(แม่ค้าไม่นิยมใช้ของปลอมค่ะ)
    2.สอบถามได้ตามชช่องทงการสื่อสารตามที่แม่ค้าแจ้งไว้ค่ะ
    3.Cfแล้วรบกวนชำระภายใน2วันค่ะ
    4.สินค้าที่มาจากUK(อังกฤษ,เวล,สก็อตแลนด์,ไอซ์แลนด์)รอนานบวกลบ15วันค่ะ
    5.สินค้าราคารวมจัดส่งแบบลงทะเบียนแล้วค่ะ

รับฝากซื้อสินค้าแบรนด์อังกฤษทุกรุ่น-แบบเก่าหรือใหม่รับหมดค่ะ

เมื่อคุณสมัครมาใหม่แล้ว (ซึ่งคงอีกไม่นาน)
    คงพอจะมาตอบได้ว่าเพราะอะไรถึงต้องมีสองลอคอินนะคะ ขอบคุณค่ะ

I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"
    Thanks pachcha, siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iamyimmy, rycool, Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: สอบถามความผิดที่โดนกดค่ะ

เกรงว่าจะโดนกดโหวตอีก จึงแวะมาแจ้งเตือนค่ะ และต้องขออภัยที่ต้องแจ้งหน้ากระทู้
    เพื่อให้สมาชิกหลายๆ ท่าน ที่กำลังเข้าใจว่าร้องเรียนทุกชนิดต้องมาตั้งห้องนี้ ซึ่งจริงๆ แล้วผิดห้องค่ะ

เนื่องจากกระทู้ร้องเรียนที่เกี่ยวกับ JTP ต้องไปตั้งที่ห้องนี้ >>>
    http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=26

เพราะห้องนี้สำหรับร้องเรียนการซื้อ-ขายเท่านั้น

หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    Thanks iamyimmy, obab, siambrandname, Tukta Janes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ