มาอีกแล้ว... เขียนขึ้นขื่อกันจะจะ ว่า 'update ของพร้อมส่ง' ใน ห้อง pre-order ขายของดี ของแท้ ของสวย.... แต่ผิดกกฏบ่อยมากๆ กดโหวตหรือไม่ พิจารณากันเอง

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 65
    sonwai is offline Senior Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default มาอีกแล้ว... เขียนขึ้นขื่อกันจะจะ ว่า 'update ของพร้อมส่ง' ใน ห้อง pre-order ขายของดี ของแท้ ของสวย.... แต่ผิดกกฏบ่อยมากๆ กดโหวตหรือไม่ พิจารณากันเอง

มาอีกแล้ว... เขียนขึ้นขื่อกันจะจะ ว่า 'update ของพร้อมส่ง' ใน ห้อง pre-order แม่ค้าขายของดี ของแท้ ของสวย.... แต่ผิดกกฏบ่อยมากๆ

ตามลิงค์นี่เลย... กดโหวตหรือไม่ พิจารณากันเอง

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1897249

ปล. quote มาแต่ขอลบรูปเพื่อ ไม่ให้เกี่ยวเนื่องกับผลทางการค้า

=====================================================================================

Quote Originally Posted by joycey View Post
    update สินค้าพร้อมส่ง

www.iloveinbags.com จะมีสินค้าลงเพิ่มอีกพรุ่งนี้นะค่ะ

สนใจสินค้าติดต่อ 0807779889 or 0820111125 (what's app) ,bb pin 27740B0D ค่ะ ถ้าไม่รับสายทิ้งเมสเสจไว้ค่ะ จะติดต่อกลับ
    หรือ joyceyland@gmail.com
    [/EMAIL"]joyceyland@gmail.com"]joyceyland@gmail.com[/EMAIL]

sweetw's Avatar
    sweetw is offline Trusted Member Master Brandname
    sweetw's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: มาอีกแล้ว... เขียนขึ้นขื่อกันจะจะ ว่า 'update ของพร้อมส่ง' ใน ห้อง pre-order ขายของดี ของแท้ ของสวย.... แต่ผิดกกฏบ่อยมากๆ กดโหวตหรือไม่ พิจารณากันเอง

ตามที่เข้าใจ เป็นห้องแนะนำร้านค้าค่ะ ไม่จำกัดแค่ pre-order อย่างเดียว แต่ถ้าเป็นสินค้าที่ลงขายอยู่ที่ห้องพร้อมส่งด้วยก็ไม่ควรค่ะ
    Last edited by sweetw; 02-01-12 at 16:26.

joycey is offline Banned User Brandname Fan
    joycey's Bank Account
    • Bank Account 1: 064X6X5X0X

Default Re: มาอีกแล้ว... เขียนขึ้นขื่อกันจะจะ ว่า 'update ของพร้อมส่ง' ใน ห้อง pre-order ขายของดี ของแท้ ของสวย.... แต่ผิดกกฏบ่อยมากๆ กดโหวตหรือไม่ พิจารณากันเอง

ก็เห็นว่าแนะนำร้านค้าได้ ก็เลยลงว่า update สินค้าพร้อมส่ง แล้วลงชื่อ web แล้วก็ลงสินค้า ซึ่งการลงสินค้าพร้อมweb มันไม่ผิดไม่ใช่เหรอค่ะ หรือเราผิดกฎเพราะลงว่า update สินค้าพร้อมส่ง
    Last edited by joycey; 02-01-12 at 18:27.

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

ตามความคิดเรา
    คุณJoyceyไม่น่าผิดกฎค่ะ เพราะเป็นห้องแนะนำร้านค้า
    ทางเว็บอนุญาตให้แม่ค้าลงลิงค์ร้านค้าส่วนตัวได้ในห้องนี้
    โดยแม่ค้าอาจจะมีของพร้อมส่ง หรือรับพรีออเดอร์ควบคู่ไปด้วยก็ได้

ที่ผิดกฎคือมาโผล่ชิ้นสองชิ้น โดยไม่มีลิงค์ร้านค้า และไม่ได้รับพรีออเดอร์
    อันนั้นให้ไปลงห้องซื้อขายอย่างเดียวเลยค่ะ
    Thanks sukiyaki, joycey ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like NongK, angie_gie, Kawita, mukkie, nutty11, zumo_kik, OiOi ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Cheryl's Bank Account
    • Bank Account 1: 799X1X9X1X

Somewhere on Earth, Okie?

เท่าที่อ่านคุณ Joycey เค้าโฆษณาไม่ใช่เหรอค่ะ ว่าที่ร้านเค้ามีอะไรพร้อมส่ง และจะมีมาไม่ใช่เหรอ ซึ่งมันก็น่าจะเข้าข่ายที่โอเคสำหรับ -
    6 อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้า หรือ ทำการโฆษณาร้านค้า “เฉพาะในห้องแนะนำร้านค้าเท่านั้น” ห้องอื่นๆ “ห้าม”

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าผิดกฏตามที่ จขกท.แจ้งเอาไว้ คือข้อ 2 ลงสินค้าผิดหมวดหมู่น่ะ

หรือเห็นว่าไงเข้ามาแชร์หน่อยก็ดีน่ะค่ะ !?!

Thanks joycey ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like zumo_kik ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

AAA's Avatar
    AAA is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AAA's Bank Account
    • Bank Account 1: 785X0X1X1X
    • Bank Account 2: 238X8X5X3X

ขออนุญาตมารอฟังด้วยค่ะ ว่าสามารถลงได้หรือไม่
    ส่วนตัวเอก็เป็นแม่ค้าคนหนึ่ง ก็ยัง งง งง กับกฎของห้องพรีออเดอร์ค่ะ

ความหมายที่เอเข้าใจคือ ห้องนี้ สามารถลงลิ้งค์ร้านค้าได้(แน่นอนอันนี้ชัวร์)
    อันนี้ขอถาม คือ ..........
    1 ถ้ามีลิ้งค์ร้านค้า สามารถลงสินค้า update. ได้หรือไม่ (เหมือนในกรณีของคุณ joycey แต่ในส่วนตัว เอคิดว่าได้ ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัย)
    2 ถ้าไม่มีลิ้งค์ร้านค้า แต่มีการรับพรีออเดอร์ระบุวันที่ไปแน่นอน สามารถลงสินค้า update ได้หรือไม่ (อันนี้ในกรณีของเอเอง เพราะไม่เคยลงสินค้า update.ในกระทู้ของตัวเองเลย ไม่กล้า กลัวโดนโหวต)

ทั้งนี้อยากให้มีการชี้แจงที่ชัดเจนในกฎของห้องนี้ เพราะบางทีเอเห็นบางท่าน ไม่มีลิ้งค์ร้านค้า ไม่ระบุวันรับพรีออเดอร์ แต่ก็ลงสินค้า update กันได้โดยไม่มีการกดโหวตใดๆ
    จนบางทีคิดเอาเองว่า การลงห้องนี้อยู่ที่ดวง ถ้าวันใดลงขายแล้วไม่มีคน warning ก็รอดไป แต่ถ้าวันใดมีคน warning ก็โดนปิดไปตามระเบียบ

อย่างที่บอกว่าโดยส่วนตัวไม่เคยทำ แต่เห็นบางท่านทำ ก็อดน้อยใจไม่ได้ ส่วนตัวกลัวโดนโหวต
    อย่างไรอยากให้ผู้รู้ช่วยชี้แจง อย่างชัดเจนให้แม่ค้าตาดำๆ ได้ทราบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    Last edited by AAA; 02-01-12 at 21:38.

***We love Balenciaga ...............................***

*** B A L E N C I A G A .. http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=53378
    Like Kawita, zumo_kik ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

OiOi's Avatar
    OiOi is offline Citizen Member Brandname Fan

ความเห็นส่วนตัวจากการอ่าน quote ที่คุณ sonwai เอามาแปะ
    ไม่ผิดกฎนะคะ ตามที่เราอ่านแล้วเข้าใจคือแม่ค้าเค้าแค่ต้องการแจ้งลูกค้าว่ามีสินค้าพร้อมส่งในร้านเค้า ซึ่งมันก็เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วทีในเวปจะมีทั้งพร้อมส่งและพรีปะปนกันไป
    เค้าอาจจะเน้นขายในเวปเค้าก็ได้ค่ะ เค้าเลยต้องแจ้งลูกค้าว่าจะมีอะไรมาใหม่

อย่างนี้ถ้าแม่ค้าโดนกดโหวตอย่างไม่เป็นธรรมนี่แก้ไขอย่างไรคะ
    Thanks joycey ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like angie_gie, Kawita, joycey ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zumo_kik's Avatar
    zumo_kik is offline Trusted Member Master Brandname
    zumo_kik's Bank Account
    • Bank Account 1: 906X0X1X5X

Quote Originally Posted by AAA View Post

ทั้งนี้อยากให้มีการชี้แจงที่ชัดเจนในกฎของห้องนี้ เพราะบางทีเอเห็นบางท่าน ไม่มีลิ้งค์ร้านค้า ไม่ระบุวันรับพรีออเดอร์ แต่ก็ลงสินค้า update กันได้โดยไม่มีการกดโหวตใดๆ
    จนบางทีคิดเอาเองว่า การลงห้องนี้อยู่ที่ดวง ถ้าวันใดลงขายแล้วไม่มีคน warning ก็รอดไป แต่ถ้าวันใดมีคน warning ก็โดนปิดไปตามระเบียบ

อย่างที่บอกว่าโดยส่วนตัวไม่เคยทำ แต่เห็นบางท่านทำ ก็อดน้อยใจไม่ได้ ส่วนตัวกลัวโดนโหวต
    อย่างไรอยากให้ผู้รู้ช่วยชี้แจง อย่างชัดเจนให้แม่ค้าตาดำๆ ได้ทราบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    เห็นด้วยกับคุณเอ 100% เลยค่ะ
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น แค่นี้สังคมคงน่าอยู่ขึ้น
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Like princes@sbn, Kawita, joycey ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

joycey is offline Banned User Brandname Fan
    joycey's Bank Account
    • Bank Account 1: 064X6X5X0X

คุณ sonwai ค่ะรบกวนมาช่วยชี้แจงหน่อยค่ะ ว่าทำผิดกฏตรงไหน เพราะไม่ทราบว่าคุณได้ดูกระทู้คนอื่นๆบ้างป่าวค่ะ ว่าเขาก็เขียนกันทั้งนั้น และถึงเพื่อนสมาชิกที่กฏโหวด รบกวนอ่านกฏให้เคลียร์นะค่ะ ถ้ากึ่งๆไม่รู้ก็อย่าค่ะ จะได้ไม่ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน การลงรูปสินค้าที่มีอยุ่ในเว็บมันก็ถือว่าโฆษณาสินค้านะค่ะ และมีลงลิงก์ร้านค้าด้วย มันจะผิดได้ไง ตอนแรกก็โดนไปแล้ววันที่ 29 ในห้องพรีออเดอร์ยังงงๆอยู่ว่าผิดกฏอะไร แต่วันนี้เข้าใจหละ ยังไงคุณมาช่วยชี้แจงด้วยนะค่ะ เพราะบางคนทำแล้วผิด บางคนทำแล้วไม่ผิด มันสับสนค่ะ และรบกวนช่วยกรุณาอ่านกฏอีกครั้งนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

6 อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้า หรือ ทำการโฆษณาร้านค้า “เฉพาะในห้องแนะนำร้านค้าเท่านั้น” ห้องอื่นๆ “ห้าม”

แนะนำร้านค้า และ รับ pre-order สินค้า Hi End Fashion Brandname (ห้องนี้อนุญาตให้ลงลิ

(27 Viewing) อ่านกฏก่อนตั้งกระทู้ Click ที่นี่ ใครเปิดร้านขายสินค้าไฮเอ็นด์แฟชั่นแบรนด์เนม(ต้องลง link ร้านค้าเท่านั้น และสินค้าที่ขาย ต้องเป็นของแท้เท่านั้น หากพบว่าในเวบไซต์นั้นมีการขายสินค้าของปลอม จะไม่อนุญาตให้ลงโฆษณาตรงนี้ค่ะ) เชิญโพส อัพเดทเที่ยวบิน รับหิ้วสินค้าแบรนด์เนมจากเมืองนอก และโฆษณาร้านค้าสินค้าแฟชั่นต่างๆ ทั้งในและต่างประเทศ ออนไลน์หรือโลกจริง เฉพาะที่เป็นของแท้เท่า

Last edited by joycey; 03-01-12 at 06:14.
    Like Kawita ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mygoodness is offline Senior Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by joycey View Post
    คุณ sonwai ค่ะรบกวนมาช่วยชี้แจงหน่อยค่ะ ว่าทำผิดกฏตรงไหน เพราะไม่ทราบว่าคุณได้ดูกระทู้คนอื่นๆบ้างป่าวค่ะ ว่าเขาก็เขียนกันทั้งนั้น และถึงเพื่อนสมาชิกที่กฏโหวด รบกวนอ่านกฏให้เคลียร์นะค่ะ ถ้ากึ่งๆไม่รู้ก็อย่าค่ะ จะได้ไม่ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน การลงรูปสินค้าที่มีอยุ่ในเว็บมันก็ถือว่าโฆษณาสินค้านะค่ะ และมีลงลิงก์ร้านค้าด้วย มันจะผิดได้ไง ตอนแรกก็โดนไปแล้ววันที่ 29 ในห้องพรีออเดอร์ยังงงๆอยู่ว่าผิดกฏอะไร แต่วันนี้เข้าใจหละ ยังไงคุณมาช่วยชี้แจงด้วยนะค่ะ เพราะบางคนทำแล้วผิด บางคนทำแล้วไม่ผิด มันสับสนค่ะ และรบกวนช่วยกรุณาอ่านกฏอีกครั้งนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

แนะนำร้านค้า และ รับ pre-order สินค้า Hi End Fashion Brandname (ห้องนี้อนุญาตให้ลงลิ

(27 Viewing) อ่านกฏก่อนตั้งกระทู้ Click ที่นี่ ใครเปิดร้านขายสินค้าไฮเอ็นด์แฟชั่นแบรนด์เนม(ต้องลง link ร้านค้าเท่านั้น และสินค้าที่ขาย ต้องเป็นของแท้เท่านั้น หากพบว่าในเวบไซต์นั้นมีการขายสินค้าของปลอม จะไม่อนุญาตให้ลงโฆษณาตรงนี้ค่ะ) เชิญโพส อัพเดทเที่ยวบิน รับหิ้วสินค้าแบรนด์เนมจากเมืองนอก และโฆษณาร้านค้าสินค้าแฟชั่นต่างๆ ทั้งในและต่างประเทศ ออนไลน์หรือโลกจริง เฉพาะที่เป็นของแท้เท่า

ห้องจับผิดคะ. ไม่ได้รู้หรอกลงได้ไม่ได้ อ่านไม่กระจ่างก้อกดกระจาย กี่คนแล้วที่โดน
    คนในนี้มานแปลกคะ.
    จะกดรายกาน คนกด น่าจะสอบอ่านกฏคนแรกเลยนะคะ
    สู้สู้คะ คุณjoycey
    Like angie_gie, princes@sbn, Kawita ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 7 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ