ร้องเรียนและเตือนภัย user name : oliverค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    ALoVeLV's Avatar
    ALoVeLV is offline Trusted Member Brandname Fan
    ALoVeLV's Bank Account
    • Bank Account 1: 022X8X3X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ร้องเรียนและเตือนภัย user name : oliverค่ะ

แก้ไขข้อความ เนื่องจากคุณแม่ค้าได้โอนเงินคืนกลับมาแล้ว
    Last edited by ALoVeLV; 11-01-12 at 11:12.
    My Wish List : ~ มากมาย มากมาย ~
    @^__^@

oliver is offline Trusted Member Brandname Fan
    oliver's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X1X7X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ร้องเรียนและเตือนภัย user name : oliverค่ะ

โอ้โหหหห เล่นแรงนะคะเนี่ย จ่ายเงินวันอาทิตย์ ก้กลับมาตอบ PM วันจันเย็น นี่เพิ่งวันอังคารเขียนกระทู้แจ้งเตือนภัย โอ้วแม่เจ้าค่ะ ทำการค้าราคาเรือนแสนมาหลายรายการ เจอลูกค้าแบบนี้ก้จืดค่ะ เงินแค่ 6000 บาทร้องแรกแหกระเชิงซะยังกะโดนโกงเป็นล้านบาน รบกวนช่วยรื้อดู history ของคนขายด้วยนะคะ ว่านอกจากจะเป็น trusted member ที่ทั้งซื้อ-ขายสินค้ามานานโขใน SBN เป็นจำนวนเงินมากมายขายทั้ง hi-end & hi-street จาก profile ขนาดนี้คงอยากจะโกงนะคะกะเงินแค่ 6,000 บาท

ขอเตือนคนขายทุกท่านนะคะ ว่าเรื่องการซื้อของ ไม่ใช่แค่คนซื้อเท่านั้นที่ต้องดูคนขายดีๆ คนขายเองก้ต้องเลือกคนซื้อด้วยค่ะ เจอคนประเภทนี้ก้ทำ profile ที่เราสั่งสมมานาน เสียหายได้ค่ะ
    ขอให้ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการเลือกรับข่าวสารนะคะ

สำหรับคนซื้อคนนี้ ขอเลขที่เบอร์บัญชีด้วยนะคะ ขอโอนเงินคืนละกันค่ะ เสียดายของที่จะขายให้ค่ะ มีแต่ของชิ้น top top ราคาถูกทั้งนั้นที่ได้ไป เจอวาจาประดานี้ เอาไปบริจาคยังดีซะกว่า

ขอบคุณทุกท่านนะคะที่รับฟัง

oliver is offline Trusted Member Brandname Fan
    oliver's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X1X7X4X

Default Re: ร้องเรียนและเตือนภัย user name : oliverค่ะ

จัดไปค่ะ
    ถ้าอ่านภาษาไทยชัดเจนก้จะทราบว่าการที่พูดว่าเงิน 6000 บาท หมายถึง profile ขนาดนี้ credit ขนาดนี้ไม่โกงแน่นอนค่ะ แต่ต่อให้เป็นเรื่อนแสนเรือนล้านคนอย่างดิฉันก้ไม่คิดจะเอาของใครค่ะ

และที่แจ้งว่าตั้งกระทูเพราะเพียงแค่ต้องการหาทางติดต่อคยขาย ยังไงรบกวนช่วยกลับไปย้อนดูคำพูดคำจาที่คุรเขียนด้วยนะคะ กรณีแบบนี้ กล่าวหากันแบบนี้ เจอกันซึ่งหน้า ฟ้องหมิ่นประมาทยังได้เลยค่ะ

pradaw is offline Trusted Member Brandname Fan
    pradaw's Bank Account
    • Bank Account 1: 289X0X4X9X

น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายนะค่ะ
    ช่วงนี้ SBN มีอะไรแปลกๆแยอะคนเลยกลายเป็หวาดระแวงกันรอบด้าน แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนหรอกค่ะ คนดีๆก็มีแยอะ
    เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ ว่าต้องทั้งเลือกคนซื้อคนขาย

แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมชอบมาเขียนลงห้องนี้ก่อนเลยไม่ยอมหาทางเคลียร์ก่อน ถ้าไม่ได้จริงๆแล้วค่อยมาเขียนลงก็ได้ค่ะ เขียนๆ แล้วอีดิทเนี้ย...ทำลายชื่อเสียงตัวเองและคนขายเปล่าๆ
    เราก็เป็นคนนึงที่เจออะไรหนักๆในนี้แยอะเหมือนกัน แต่ก็ไม่เคยเข้ามาห้องร้องเรียนใคร
    ที่จำฝังใจเคยโดนตอนซื้อของ เจอแม่ค้า จิตๆ มาเขียนแรงๆ ด่าหยาบคายมาก สุดท้ายก็ไม่แน่จริง อิดิทออก แล้วเขียนทำไมตั้งแต่แรก ไม่ได้ให้ประโยชน์กะใครเลยจริงๆ

ยังไงก็ให้เครียร์กันได้นะค่ะ
    Thanks oliver ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ