กฏของการใช้ห้องcatch fake

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: กฏของการใช้ห้องcatch fake

Ant is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default กฏของการใช้ห้องcatch fake

ภาพที่นำมาโพส จะต้องมีภาพที่ซูมของ stamp ใกล้ๆ แบบในตัวอย่างด้านล่างนี้นะคะ

ถ้าเอาภาพกระเป๋า ทั้งใบมาสองสามรูปอาจจะตอบไม่ได้ เพราะมันเป็นการดูผ่านภาพจึง ไม่สามารถจับหนัง หรือตรวจสอบสีที่ถูกต้องแน่นอนได้

ดังนั้นภาพแสตมป์จึงสำคัญค่ะ

ยี่ห้อ Louis Vuitton ต้องมี รูปแสตมป์ชัดๆ ของคำว่า Louis Vuitton Made in xxx etc

Gucci, Dior ต้องมีภาพของแสตมป์ชื่อยี่ห้อด้านในกระเป๋าเช่นกันค่ะ อยู่บนแทกหนังในกระเป๋าถ่ายมาทั้งหน้าและรหัสหลังแทกค่ะ

balenciaga ต้องมีรูปรีเวท และ เบล และแทกในกระเป๋า ดูรายละเอียดเพิ่มเติมจากกระทู้นี้ค่ะ
    http://www.marketathome.com/template...893&qid=833685

Chanel ถ้าเป็นรุ่นคลาสสิกที่มีนอตด้านหลังที่ปิด ต้องถ่ายมาด้วยค่ะ และ รูปแสตมป์ ชาแนลในกระเป๋า และ โฮโลแกรมการดในกระเป๋าค่ะ

Marc Jacobs ต้องถ่าย แทกด้านในมาชัดที่สุดค่ะ อันนี้ดูยากหน่อย และถ่าย แสตมป์คำว่ามาร์จาคอบข้างหัวซิปมาค่ะ และโค้ดในช่องกระเป๋าด้วยจ้า

Bottega ถ่ายแสตมป์ด้านในกระเป๋าเช่นกัน

และอื่นๆ

รูปแสตมป์ทุกรูปต้องใช้แมคโครโหมดในกล้องถ่ายนะคะ ไม่งั้นจะไม่ชัด
    การเลือกแมคโครโหมด ให้เลือกออพชั่นที่เป็นสัญลักษณ์รูปดอกไม้ที่อยู่ในกล้องทุกตัวค่ะ

ตอนนี้เอาเท่านี้ก่อน ง่วงแย้วว เดี๋ยวมาลงรูปเพิ่มค่ะ

<แก้ไขเนื่องจากกระทู้ดังเดิมที่คุณ Ant จัดทำไว้ในเว็บเดิมนั้นไม่สามารถหาได้แล้ว จึงไม่สามารถแก้ไขลิงค์ให้ได้ครับ
    อย่างไรก็ตาม ทางทีมงานได้เห็นว่า กระทู้ของคุณ Meesook ที่จัดทำขึ้นมาสามารถช่วยเพื่อนสมาชิกได้ จึงขอแนะนำให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องการตั้งกระทู้ ในห้องตรวจสอบนี้ สามารถดูตัวอย่างได้จากกระทู้ ของคุณ Meesook ชื่อ กระทู้ วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อจะได้มีเพื่อนๆ มาช่วยตอบอย่างมั่นใจ ทางทีมงานขอบคุณคุณ Meesook ซึ่งได้ตั้งกระทู้ดังกล่าวด้วยครับ แก้ไขเพิ่มเติมโดยทีมงาน SBN> แก้ไข 7/3/2553
    Thanks sweetescape, dollyleng, ple15, piglet23, Yamstrawberry, natpapat313, JubJaeng, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, supertaan, Lalanababe, xkaojo, pucci, bouquet1234, srichom, SuperZiGAR, mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Rocketman, IamGung, ple15, Kamolthip_B, inpira, milano_brand, natpapat313, filter, Chanis, Nicha2266 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Beerjung is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

รับทราบค่าาาา
    ตัดแต้มเตือน 1 แต้ม ที่ SBN ไม่อนุญาตให้ใช้ signature เพื่อการค้ายกเว้นกระทู้ Business Review ใน SBNTown

pt06348 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pt06348's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X9X6X2X
    • Bank Account 2: 160X7X8X5X

Default Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

รบกวนดู Birkin หน่อยค่า จะต้องจ่ายตังละ

natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

Lightbulb Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

เรียนคุณAnt ที่น่ารัก/พี่ๆ /เพื่อนๆ สมาชิกเเละผู้ที่สนใจทุกท่านนะคะ

>> ก่อนอื่นต้องขออนุญาติคุณ Ant ที่น่ารักนินุงเพื่อลงข้อมูลคำเเนะนำเพิ่มเติมสำหรับสมาชิกใหม่เกี่ยวกับวิธีการในการโพสรูปเเบบง่ายนะคะ

>> เนื่องด้วยที่ผ่านมาได้มีสมาชิกใหม่หลายท่านซึ่งต้องการนำรูปลงในกระทู้ เเต่อาจจะยังไม่ทราบวิธีการในการลงรูปนะคะ

จึงขออนุญาติเเนะนำวิธีการโพสรูปอย่างง่ายวิธีนึง ในกระทู้ของห้องตรวจสอบหรือห้องอื่นๆ โดยลองทำตามขั้นตอนได้ดังนี้นะคะ

>> 1. เตรียม File รูปถ่ายเเบบเต็มใบเเต่ละด้าน เเละจุดสำคัญของตัวกระเป๋าเเบบที่คุณ Ant ได้ชี้เเจงไว้สำหรับการตรวจสอบค่ะ
    - รูป Stamp Logo เเต่ละจุด รวมถึงDate Code หรือ Serial Number ต่างๆ เป็นต้น
    - รูปอะไหล่ต่างๆ เช่นหมุดยึด / ห่วง / ตะขอเกี่ยว / หัวซิปเเละใต้ท้องหัวซิป เป็นต้น
    - รูปรายละเอียดอื่นๆ ที่สำคัญในเเต่ละรุ่นเเต่ละเเบบเช่น การเดินฝีเข็ม หรือ การยาเเนวขอบ เป็นต้น
    - อุปกรณ์ต่างๆ ที่ได้มาหรือเท่าที่มีอยู่ เช่น Tag / กล่อง / ถุงผ้า / ถุงกระดาษ เป็นต้น

รายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับเเต่ละเเบรนด์นั้นสามารถอ่านได้จากกระทู้ของพี่ meesook ที่น่ารักซึ่งอยู่ด้านบนสุดของห้องนี้เรยนะคะ
    หรือคลิ๊กที่ Link นี้ได้เรยค่ะ http://siambrandname.com/forum/showt...=501391&page=3

หมายเหตุ : อย่าลืมวางป้ายชื่อในเเต่ละรูปด้วยนะคะ เเต่บางรูปที่ต้องเน้นโฟกัสจุดสำคัญๆ หากวางป้ายไม่ถนัดอาจเเจ้งไว้ได้นะคะ

2. ปรับขนาด File เเต่ละรูปให้มีขนาดประมาณ 80-120 kb.
    หรือใช้ Dimensions ของรูปประมาณ 640x480 pixel โดยเป็น .jpg จะกำลังดีมองเห็นได้ชัดเจนนะค่ะ

3. หาเว็ปที่รับฝากรูปเพื่อทำ Link URL ไว้สำหรับนำมาโพสนะคะ เช่น www.meejai.com , www.image.free.in.th หรืออื่นๆ
    ทำการ Upload รูปไปไว้ในเว็ปนั้นๆ ก่อนนะคะ

4. Copy URL ที่เป็น http://......... ของรูปนั้นๆ มาเเล้วคลิ๊กในกระทู้ตรงไอคอน image (รูปต้นไม้)
    ซึ่งจะอยู่ด้านบนตรงเเถบเครื่องมือ เเล้ว Paste ลงในช่องนั้นจากนั้นกด OK เเละรูปก็จะมาขึ้นที่หน้ากระทู้ได้นะคะ

>> ลองทำตามขั้นตอนด้านบนดูอีกทีนะคะ....ขอเอาใจช่วยทุกๆท่านนะคะ (^.^)
    Last edited by natpapat313; 30-07-12 at 15:41.
    Thanks inpira ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Odette, Rocketman, ple15, Chillncheap, inpira ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sompong is offline Junior Member Newbie Brandname

Post Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

Red face Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

>> หากต้องการนำกระเป๋าลงตรวจสอบ...เราสามารถตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง Catch Fake ได้เรยนะคะ
    เเล้วจะมีพี่ๆ ผู้รู้มาช่วยตรวจสอบเเละให้คำตอบได้นะค่ะ
    (^.^)

[QUOTE=sompong;1066145934]รบกวนตรวจสอบ Prada soft calf 1 size TU คะ
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

>> เนื่องจากช่วงที่ผ่านมาได้มีผู้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกเเล้วได้ทำการลงโพสข้อความประกาศโฆษณาอื่นๆ ที่ไม่เีกี่ยวข้องในหลายๆ ห้องจึงขออนุญาติเรียนเเจ้งว่า

ในเเต่ละห้องของ SBN ไม่อนุญาติให้มีการลงข้อความประกาศโฆษณาในลักษณะต่างๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องนะคะ เเละห้องนี้มีไว้สำหรับการตรวจสอบเท่านั้นค่ะ
    (^.^)
    Last edited by natpapat313; 06-05-13 at 23:43. Reason: Update ข้อมูลค่ะ
    Thanks siambrandname, penninny ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like AoMMeKo ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

maknae is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

ลงรูปไม่ได้เลยค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Red face Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

>> ลองดูวิธีโพสรูปตาม Link ด้านล่างนี้ดูนะคะ...น่าจะพอช่วยได้บ้างนะค่ะ (^.^)

http://siambrandname.com/forum/showt...2189511&page=5
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

jackky is offline Citizen Member Yeh! Im a new member!

ผมโพสภาพซูมรายละเอียดทั้งหมด แต่ไม่มีใครยอมตอบเลยไม่ทราบว่าทำผิดกฎอะไรหรือเปล่า เห็นตอบแต่กระทู้อื่น คงเพราะเป็นสมาชิกใหม่เลยไม่สนใจหรือเปล่าไม่ทราบ อยากให้ช่วยตรวจสอบเพราะซื้อมาหลายตัง ที่สำคัญจะเอากระเป๋าไป ตปท ถ้าเจอว่าปลอมเสียค่าปรับแน่ ผมขอความอนุเคราะห์แอดมินหน่อยครับ ไม่สยายใจเลย ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ