อัพเดทเรื่องประมูลของ เพื่อไปทำบุญค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 20
    Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand

Default อัพเดทเรื่องประมูลของ เพื่อไปทำบุญค่ะ

สืบเนื่องจากกระทู้โปรเจคประมูลของ เพื่อไปทำบุญนะคะ ตามลิ้งค์ค่ะ http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=50851

เพื่อนๆ ที่สนใจ รบกวนส่งรายละเอียดของที่จะนำมาประมูลก่อนวันจันทร์ที่ 11 ส.ค.นี้นะคะ.....

เรื่องการทำบุญ ทินีตัดสินใจแล้วค่ะ ว่าจะไปจัดกิจกรรมสนุกๆ ให้คุณปู่ คุณย่า คุณตา คุณยายที่บ้านบางแค... และถ้าพอมีเงินเหลือ ก็จะไปทำบุญสร้างห้องน้ำค่ะ

ไอเดียเรื่องจัดกิจกรรมที่บ้านคนชรานี้ inspired มาจากเพลง "จับเวลาความเหงา" ของวงเคลิ้มสมาคม นะคะ เพลงนี้ ทางวงบอกว่าได้แรงบันดาลใจมาจากบ้านคนชราเนี่ยแหละค่ะ คือเมื่อมีคนมาเยี่ยม ผู้ชราเหล่านั้นก็มีความสุข แต่ท่านก็รู้เลยว่า เมื่อลูกหลานกลับไป ท่านก็จะต้องเหงา ท่านแทบจะนับเวลาไว้เลย ว่าอีกกี่นาทีจะต้องเหงาอีกแล้ว... แต่ก็ไม่ได้มีคนมาเยี่ยมบ่อยๆ แหมถ้าลูกหลานมีโอกาสมาหาบ่อยๆ ท่านก็คงไม่ต้องไปอยู๋บ้านบางแคเนอะ และบางคนก็ไม่มีลูกหลานมาเยี่ยมเลยค่ะ...

ทินีก็เลยอยากทำให้คุณปู่ คุณย่า คุณตา คุณยาย เหล่านั้นมีความสุขบ้าง แค่วันเดียวก็ยังดี

ทินีไม่อยากจะทำแค่ เอาเงินไปให้แค่นั้น อยากให้ท่านได้สนุก และมีความสุขด้วยค่ะ เลยคิดว่าจะเอาอาหารอร่อยๆ ที่ท่านไม่ค่อยได้กินบ่อยๆ ไปเลี้ยง และพวกเราก็จะไปพูดคุย ทำกิจกรรมร่วมกับผู้ชราที่ถูกทอดทิ้งเหล่านั้น เอาของขวัญไปให้ อ่านหนังสือ ร้องเพลง เล่นดนตรี หรือจ้างวงดนตรีเพราะๆ มาเล่นให้ท่านฟัง คงต้องเป็นเพลงที่ท่านชื่นชอบในสมัยท่านน่ะค่ะ ...

ลองฟังเพลงที่จุดประกายการทำบุญของทินีครั้งนี้ ตามลิ้งค์นี้นะคะ ฟังแล้ว... เศร้าอ่ะค่ะ...บั้นปลายชีวิตที่เหงาๆ นี่ก็คงไม่ค่อยจะโสภาเท่าไหร่นะคะ... http://www.dseason.com/coolsong/cool...ay.php?id=3816

เนื้อเพลง...
    จับเวลาความเหงา: เคลิ้มสมาคม
    เธอกลับมาแล้ว กลับมาอยู่กับฉันแค่ช่วงหนึ่ง
    เธออาจไม่รู้ว่าความสุขของฉันมันลึกซึ้ง

เวลาที่มีเธออยู่ใกล้ เวลาก็ไม่เคยรอใคร
    เวลาที่มันเดินอยู่ บอกให้รู้ว่าเธอต้องจากไป

เริ่มจับเวลาความเหงา ในตอนนี้
    ทันทีที่เธอนั้นไม่อยู่
    แค่หันหลังกลับไป ก็เหงาจะขาดใจ
    หยุดหายใจเมื่อไรก็ไม่รู้
    จะเวลาไหน เธอกลับมาหา
    ต้องใช้เวลาเท่าไหร่ ไม่รู้...
    อยากหมุนนาฬิกา เผื่อเธอจะกลับมา
    จะยิ้มทั้งน้ำตา...ให้เธอดู
    Last edited by cocoa; 02-09-08 at 10:54.
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

อัพเดทเรื่องของที่เพื่อนๆ ส่งมาประมูลนิดนึงนะคะ...

ตอนนี้มีคนสวยใจบุญส่งของมา 14 ชิ้น + 6 ของทินีเอง เป็น 20 ชิ้น แล้วค่ะ แต่สงสัยต้องหาเพิ่มอีกอ่ะค่ะ... หนุ่มๆ ยังไม่มีใครส่งเข้ามาเลยนะคะ...

วิธีการก็เหมือนเดิมนะคะ เพื่อไม่ให้ยุ่งยากมาก ทินีไม่อยากจะดูแลของที่เพื่อนๆ จะมาประมูล ก็เลยเอาอย่างนี้นะคะ

29 ก.ค. - 8 ส.ค.
    เพื่อนๆ ถ่ายรูป พร้อมเขียนรายละเอียดของที่จะประมูล แล้วส่งมาให้ทินีทางพีเอ็ม
    *ของที่จะนำมาประมูล ต้องเป็นของที่เวปนี้อนุญาตให้ขายได้เท่านั้นนะคะ* *เจ้าของสินค้า ตั้งราคาเริ่มต้นมาด้วยนะคะ...*
    *ช่วยระบุด้วยนะคะ ว่ากี่% ของรายได้จากของชิ้นนี้ จะนำไปทำบุญ ในกรณีที่ไม่ทำบุญทั้งหมดค่ะ*

8-12 ส.ค.
    ทินีรวบรวมราคาข้อมูลทั้งหมด

13-19ส.ค.
    เปิดกระทู้ประมูล (อาจขยายเวลา ถ้าไม่คึกคักเท่าที่ควรค่ะ)

19 ส.ค.(อาจขยายเวลา ถ้าไม่คึกคักเท่าที่ควรค่ะ อันนี้คร่าวๆ ก่อนค่ะ)
    ปิดประมูล ผู้ที่ประมูลได้ และ เจ้าของสินค้า รับผิดชอบจ่ายเงิน และส่งของกันเอง

20-22 ส.ค.
    ทินีรวบรวมผลทั้งหมด โพสกระทู้

23-29 ส.ค.
    เจ้าของสินค้าทั้งหมด โอนเงินเข้าบัญชี ที่จะเปิดใหม่ โอนแล้วโพสลงในกระทู้ด้วย จะได้โปร่งใสค่ะ
    *หรือบางคนไม่อยากโอนไปโอนมา จะให้ผู้ชนะประมูล โอนเข้าบัญชีโดยตรงก็ไดค่ะ*
    *โอนแล้วโพสลงในกระทู้ด้วย ว่าโอนไปเท่าไหร่ จากใคร*

นำเงินที่ได้ไปทำบุญในเดือนกันยายนค่ะ...

เชิญเพื่อนๆที่สนใจจะร่วมกันทำบุญ ส่งของมาร่วมประมูลกันเยอะๆ นะคะ...
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    due's Bank Account
    • Bank Account 1: 208X4X2X9X
    • Bank Account 2: 948X0X7X4X

คุณทินี ดิวยังไม่ได้ถ่ายรูปส่งให้เลย จะรีบรึเปล่าคะ ช่วงนี้มัวแต่ยุ่งขายของตัวเองอยู่
    แหะแหะแหะ

อยากได้บุญด้วยคน รอเราด้วยน๊าาาา

Quote Originally Posted by due View Post
    คุณทินี ดิวยังไม่ได้ถ่ายรูปส่งให้เลย จะรีบรึเปล่าคะ ช่วงนี้มัวแต่ยุ่งขายของตัวเองอยู่
    แหะแหะแหะ

อยากได้บุญด้วยคน รอเราด้วยน๊าาาา
    ได้ค่าพี่ดิว... รอได้อยู่แล้ว... ส่งได้ถึงวันที่ 8 ส.ค.ค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

แง๊ ยังไม่ได้ส่งของร่วมประมูลเลย
    รอของเราก่อนนา เดี๋ยว Pm ไปให้นะคะ
    บางอันอยากถ่ายรูปใหม่ สวย ๆ น่ะ

แล้วก็จะมาร่วมประมูลของคนอื่นด้วย หุหุ....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

เดี๋ยวจะรีบๆนะคะคุณทิฯ ช่วงนี้กะลังย้ายบ้าน ย้ายวันที่ 8/8/08 วันเดียวกะที่ปิดรับของเลย แหง่วๆๆๆๆ จะทันไม๊เนี่ย

oaklandth's Avatar
    oaklandth is offline Registered Member Brandname Fan

The Land of OAK

Red face

แหะๆ ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย
    ช่วงนี้เจ้าตัวเล็กงอแงมากไปหน่อย
    ยังไงจะรีบเร่งให้ทันนะคะ
    keep your dream in your head and catch it in your hand

srichardson's Avatar
    srichardson is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

นู๋ป้อง" ย้ายไปอยู่บ้านเค้าหรือว่าย้ายเค้ามาอยู่บ้านเรา"จ้ะ ฮิๆๆ

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Quote Originally Posted by due View Post
    แหะแหะแหะ

Quote Originally Posted by pong View Post
    เดี๋ยวจะรีบๆนะคะคุณทิฯ ช่วงนี้กะลังย้ายบ้าน ย้ายวันที่ 8/8/08 วันเดียวกะที่ปิดรับของเลย แหง่วๆๆๆๆ จะทันไม๊เนี่ย
    Quote Originally Posted by oaklandth View Post
    แหะๆ ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย
    ช่วงนี้เจ้าตัวเล็กงอแงมากไปหน่อย
    ยังไงจะรีบเร่งให้ทันนะคะ
    เพื่อนๆ บางคนติดธุระ งั้นทินีจัดให้...

ขยายเวลาปิดรับของจนถึง 11 ส.ค. นะคะ ทินีจะได้รวมรวมทั้งหมดในวันหยุด (วันที่ 12) ค่ะ...

Sweet_Jasmine's Avatar
    Sweet_Jasmine is offline Registered Member Master Brandname

เข้าไปอ่านกติกาส่งของร่วมประมูลแล้ว อยากร่วมทำบุญด้วยค่ะ

แต่ถ้าเป็นเสื้อผ้าแบบของสภาพใหม่ๆ ได้มั้ยคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ