กฏของการให้ห้อง Show Off : ห้อง อาหารตา กรุณาอ่านก่อนโพสค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32
    Ant is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default กฏของการให้ห้อง Show Off : ห้อง อาหารตา กรุณาอ่านก่อนโพสค่ะ

1 บอร์ดนี้ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเอาไว้โชว์นะคะ ใครขี้อิจฉา หรือจะเข้ามาหมั่นไส้คนโพสก็เชิญออกจ้า แต่อย่างไรก็ตามแอ๊นไม่อยากให้เป็นห้องเอาไว้โชว์ของอย่างเดียว เพราะอยากให้เกิดประโยชน์ คืออย่างน้อย อยากให้เพื่อนๆช่วยเขียนอย่างน้อยก็ ชื่อรุ่น และ สี ด้วยค่ะ จะได้เก็บเป็นreferenceข้อมูลได้และเกิดประโยชน์ค่า นอกจากนี้ความตั้งใจของห้องนี้คือ คือให้รีวิวสินค้าด้วย ซือมาหนึ่งชิ้นก็เชิญมารีวิวกันได้ค่ะ(การใช้งาน ดีไม่ดียังไง ถือแล้วดูเปนยังไง) และนั่นล่ะ เกิดประโยชน์มากมายที่สุดแน่นอน

2 ทุกคนที่แวะเข้าไปดูรีวิวของเพื่อนๆ หรือภาพที่เพื่อนๆเอามาโพส ชอบหรือไม่ชอบก็ช่วยโพสคอมเม้น หรือขอบคุณกันหน่อยนะคะ ทุกความเห็นมีความหมาย ไม่งั้นอีกหน่อยเดี๋ยวเพื่อนๆที่เค้ามาช่วยโพสกันมากมายจะหมดกำลังใจกันน้า

3 ห้ามลงโฆษณาขายของ หรือลงลิงค์ใดๆที่เกี่ยวข้องกับประโยชน์ส่วนตน แอ๊นไม่สามารถอนุญาติแม้เพียงหนึ่งคน เพราะหากมีหนึ่งก้อจะมีสอง และก็จะเป็นปัญหาไม่จบสิ้น ขออภัยในความไม่สะดวกมากๆ ดังนั้นหากต้องการให้ข้อมูลใด หรือขายของใดๆ ช่วยลงในส่วนของ ประกาศ และโฆษณา ประจำวันค่ะ (กำลังจะไปตั้งส่วนนี้ให้ค่ะ)ลงได้วันละหนึ่งครั้ง เผื่อใครเพิ่งอัพบล็อค หรือ มีเวบไซต์ใดๆที่น่าสนใจ ก็เอามาแปะบอกกันได้ค่ะ แต่ห้ามแปะนอกกระทู้นั้นค่ะ

4 กรุณาใช้ถ้อยคำที่สุภาพ เหมือนที่บอร์ดนี้เป็นอยู่ทุกวันนี้ดีมากๆเลย

5 หากใครฝากรูปที่ photobucket เป็นรบกวนใช้วิธีนั้นค่ะ เพราะวิธีอัพจากหน้าที่โพสปกติ รูปอาจจะหายได้ หรือเออเร่อได้ เมื่อเวลาผ่านไป

และ ที่สำคัญเพราะทุกครั้งที่เพื่อนยิ่งอัพโหลดเพิ่มขึ้นด้วยวิธีปกติ แอ๊นต้องเสียตังเพิ่มค่ะ เพราะทุกวันนี้ต้องเสียค่าโปรแกรมเมอร์ ค่าโฮสเวบไซต์ทุกเดือนซึ่งคิดตามขนาดของความจุของข้อมูลบนเวบไซต์ค่ะ จึงอยากให้ลองหัดใช้กัน เพราะถ้านานเข้าและแพงมากๆ แอ๊นคงจ่ายคนเดียวไม่ไหวและต้องเก็บค่าสมาชิกค่ะ แต่แอ๊นไม่เคยคิดจะเก็บค่าสมาชิก และตั้งใจจะไม่เก็บตลอดไป จึงอยากให้ใช้วิธีฝากรูปไว้ที่อื่นกันเยอะๆค่ะ ถ้าใครทำไม่เป็นลองศึกษาดูนะคะ แอ๊นเขียนไว้อย่างละเอียดที่นี่ค่ะ http://www.siambrandname.com/modules...033b4740e00c15

ถ้าใครเคยเล่นเวบบอร์ดอย่าง purseforum คงเห็นว่า โพสรูปไม่ได้เลยน่ะค่ะต้องฝากรูปอย่างที่photobucketสถานเดียว เพราะไม่งั้นเจ้าของเวบเค้าต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่เพิ่มมากขึ้นมากๆค่ะ แต่แอ๊นเห็นเพื่อนๆหลายคนยังใช้งานส่วนการฝากรูปกันไม่เป็น จึงเปิดให้มีการโพสรูปปกติด้วย แต่ยังไงถ้าเวลาผ่านไปและเพื่อนๆใช้กันเป็นแล้ว แอ๊นคงต้องปิดส่วนอัพรูปปกตินะคะ

6 ส่วนกระทู้ใดใดที่ไม่มีเพื่อนมาตอบ ไม่ต้องตกใจว่าบอร์ดนี้ใจร้ายค่ะ เพราะว่าจริงๆแล้วมันมีบักตอนคลิกตอบแหละ ถ้าเกิดปัญหาอย่างนั้นขึ้นแอ๊นจะขอลบกระทู้และรบกวนช่วยตั้งใหม่นะคะ ยังไงก่อนลบแอ๊นจะส่งข้อความไปหลังไมค์ก่อน ยังไงรบกวนเชค กล่องข่าวสารประจำตัว ของตัวเองกันด้วยค่ะ ถ้ากระทู้หรือคำตอบของตัวเองหายไป

ขอบคุณมากมายค่า
    Thanks REACH LUXURY, June N. ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member Master Brandname
    TwinkleStar's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X8X9X0X
    • Bank Account 2: 512X4X4X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: กฏของการให้ห้อง Show Off : ห้อง อาหารตา กรุณาอ่านก่อนโพสค่ะ

รับทราบค่ะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเวปดี ๆ ค่ะ :P

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default RE: กฏของการให้ห้อง Show Off : ห้อง อาหารตา กรุณาอ่านก่อนโพสค่ะ

Got it & ready to follow Thanks for the web krab

jinnie is offline Registered Member Brandname Fan

รับทราบค่า.... :P

janny is offline Trusted Member Brandname Fan
    janny's Bank Account
    • Bank Account 1: 720X3X0X5X

รับทราบค่าาา

Guest

รับแซบค่า

Guest

รับทราบค่า จะช่วยประชาสัมพันธ์ให้เพื่อน ๆ ทราบนะคะ จะได้มีเวปดี ๆ ให้พวกเราได้เข้ามาแชร์ความรู้และสิ่งดี ๆ กันค่ะ

sandy's Avatar
    sandy is offline Registered Member Brandname Fan

SomeWhere OutThere

อยากขอมาเพิ่มนิดนึงนะคะคุณแอ๊น

คือทรายอยากให้เพื่อนๆที่นำภาพมาลง ใส่ลายน้ำในรูปของเพื่อนๆไว้ด้วย
    เพื่อป้องกันมิจฉาชีพหรือผู้ไม่ประสงค์ดีนำภาพของเพื่อนๆไปใช้ในทางที่ผิด
    เช่น นำภาพไปอ้างขายของ แล้วบอกว่าเป็นกระเป๋าของเค้า เหมือนที่เคยเกิดๆกันมาอ่ะจ๊ะ

กันไว้ดีกว่านะค้า

และขอบคุณคุณแอ๊นสำหรับเวปดีๆ เช่นนี้อีกครั้งค่ะ

ปล.ยังคงยืนยันข้อความตามที่ PM ไปนะคะคุณแอ๊น
    .o.O ท ร า ย O.o.

annjung is offline Registered Member Newbie Brandname

ทราบบบบบบบค่า

Geng's Avatar
    Geng is offline Registered Member Brandname Fan

รับทราบค่ะ
    จะพยายามศึกษาวิธีฝากรูปนะคะ
    ขอบคุณสำหรับเวปดี ๆ แบบนี้ค่ะ

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ