My Mini Collection <3<3<3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25
    LittleMicky is offline Trusted Member Newbie Brandname
    LittleMicky's Bank Account
    • Bank Account 1: 104X2X6X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default My Mini Collection <3<3<3

Hello ka : )

หลังจากห่างหายจาก SBN ไปซักระยะ เนื่องจากตังค์หมด ^^ วันนี้ขอแวะมา Review คอลเลกชั่นมินิ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับท่านที่กำลังตัดสินใจนะคะ

The Mini Bag in General
    ออกตัวก่อนเลย ว่าไม่ใช่คนตัวเล็กอะไรค่ะ ชีวิตประจำวันทั่วไปก็ใช้กระเป๋าไซส์ปกติ ส่วนกระเป๋าไซส์มินินี่ถือเป็นคอลเลกชั่นพิเศษ ที่ตั้งใจเก็บเพราะความน่ารักค่ะ
    ข้อดี ของกระเป๋ามินิโดยทั่วไป ก็คือ สามารถสะพายได้หลากหลายรูปแบบ cross body ก็ได้ สะพายไหล่ก็ได้ บางใบก็ปรับเป็นสายคู่สะพายแบบสั้นก็ได้ หรือถือแบบคล้องแขนก็ได้ นอกจากนี้ก็ยังใช้ได้หลายโอกาส ได้ทั้งกลางวัน กลางคืน ที่สำคัญ ราคาก็น่ารัก สามารถซื้อได้หลายใบ ในกรณีถูกใจหลายสี ^^
    ข้อเสีย อย่างเดียวมี่มองเห็นคือ บางทีเล็กเกิ๊นนน จนใส่อะไรไม่ค่อยได้ค่ะ

My Mini Collection

เริ่มกันเลยกับ My Mini Collection ค่ะ เรียงจากเล็กไปหาใหญ่แล้วกันนะคะ

1. Mini Loewe Amazona 12 Calf Skin สี Mettalic Gold อันนี้ตามหามาสักระยะ กว่าจะได้มา ดีใจที่สุดเลยค่ะ

ความจุ : เล็กจิ๋ว แต่จุใช้ได้เลยค่ะ สามารถใส่ Iphone with hard case, coin purse หรือ กระเป๋าใส่การ์ด, lip-gloss, ตลับแป้ง, และ กุญแจรถได้เลยค่ะ

ข้อดี : จิ๋ว แต่ แจ๋วค่ะ ไม่ต้องระวังอะไรมาก ใส่ของที่จำเป็นได้เกือบหมด
    ข้อเสีย : เวลาสะพายแบบไหล่เดียว สายจะยาวไปนิดนึงค่ะ แล้วก็ มันเล็กมากจนแกว่งไปแกว่งมาตลอดเวลา

2. Mini Prada Saffiano สี Cameo with leather strap ใจจริงอยากได้สายโซ่ มัวแต่ลังเลแต่ซื้อไม่ทันค่ะ เลยได้สายนี้มา
    สี Cameo น่ารักมากๆค่ะ หวานแหวววเป็นที่สุด ใบนี้ยังไม่มีโอกาสได้ใช้ เลยค่ะ

ความจุ : ด้วยความแคบของกระเป๋า เลยทำให้ใส่อะไรไม่ค่อยได้มากค่ะ เต็มที่ก็ iphone with hard case + อื่นๆอีกเล็กน้อย

ข้อดี : หนังทนทาน ราคาน่ารักค่ะ
    ข้อเสีย : ซิบแข็งๆทำให้หยิบของยากค่ะ

3. Mini Lady Dior สี Red Coral และ สี Mettalic Gold Lambskin สวยงามน่ารักเป็นที่สุดค่ะ หนัง Lamb นุ่มมากๆ ตอนนี้หลงรักรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ

ความจุ : จุกว่าที่คิดค่ะ ใส่ของที่จำเป็น รวมทั่งกระเป๋าสตางค์ใบเล็ก (เช่น เป๋าตังหลุย ที่แม้จะอ้วนหน่อยก็ตาม) ได้ทั้งหมด

ข้อดี : สวยมาก และ timeless ค่ะ คลาสสิคตลอดกาลลล ไปงานกลางคืนก็หรูหรา ไปเดินเล่นก็แต่งตัวแบบน่ารักๆได้ ถือได้หลายแบบ หลายสไตล์
    ข้อเสีย : ฝาปิดที่เป็นแบบพับลงมา ทำให้เปิดปิดยาก ต้องระวัง (กลัวเป๋าเป็นรอยค่ะ)

4. Mini Chanel 8" สี BLK SHW (Caviar) and Mettalic Gold GHW (Lamb) สองใบนี้เป็นใบที่ใช้งานบ่อยสุดค่ะ BLK Caviar นี่ใช้บ่อยมากเนื่องจากไปไหนไปกัน ลุยได้เต็มที่ค่ะ ส่วน Mettaic Gold ไปออกงานดูสวยเข้ากับ evening dress ทุกชุดค่ะ

ความจุ : จุที่สุดในบรรดา เป๋ามินิทั้งหมด เพราะด้านข้าง ค่อนข้างอ้วนค่ะ

ข้อดี : ใช้ได้ทุกโอกาสค่ะ ยิ่ง Caviar รักษาง่าย ไม่ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษค่ะ ราคาเอื้อมถึง เมื่อเทียบกับ 10"
    ข้อเสีย : ใบที่เป็น Lamb ค่อนข้างต้องระวังแบบสุดๆค่ะ ต้องใจรักเท่านั้น

5. Mini Chain Around สี น้าเงิน SHW เป็น Calf Skin อดทนค่ะ ไม่ต้องระวังอะไรทั้งนั้น (เคยเห็น Kim Kadashian ใช้ไซส์ใหญ่เป็น Gym Bag ><)

ความจุ : จุน้อยหว่า Mini 8" ค่ะ

ข้อดี : หนัง Calf อดทน ไม่ต้องระวังมากเท่า Lamb ค่ะ ไม่ต้องกลัวเสียทรง เพราะ เป็นทรงกลมๆจับจีบอยู่แล้ว
    ข้อเสีย : สะพายแล้วเจ็บไหล่นิดๆค่ะ แล้วก็ บางทีสะพายข้าง สายจะยาวไปนิดส์ ต้องหาอะไรมาผูกข้างในเพื่อปรับสายค่ะ

ต่อไปเป็นรูปค่ะ

M2 by My little micky, on Flickr

M3 by My little micky, on Flickr

M4 by My little micky, on Flickr

หวังว่า Review จะมีประโยชน์นะคะ ขอบคุณค่ะ
    Last edited by LittleMicky; 08-03-12 at 11:17.
    Thanks Chictopia, Lv_vLove, mol199, lelapin, makeberry, bejaja, used handbags to go, TK, theIIIdEmpire ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like yai_benz, Nathakorn5, Keaw_sara, iloveit, Koi, Beautiful Day, aw4ntz, OILLY, rycool, mtn4889, mol199, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, lelapin, juthamard, mulberrymulberry, makeberry, Nabhattrada, , jan00009, teeta, annie_aria, jaiko, dearsun, babyboo, used handbags to go, mookmik27 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

theIIIdEmpire's Avatar
    theIIIdEmpire is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    theIIIdEmpire's Bank Account
    • Bank Account 1: 136X6X1X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

Default Re: My Mini Collection <3<3<3

น่ารักทุกใบเลยค่ะ อยากเห็นรูปตอนสะพายด้วยจังเลยค่ะ
    Just wanna say "1000 THANXXX" to SBN and my all lovely customers
    心から「本当にありがとうね!」

*** วิธีดู Lady Dior ของแท้ค่ะ ***

umabee is offline Banned User Brandname Fan

I became Bee Birkin

Thumbs up Re: My Mini Collection

they are all so cute and fabulous

I love mini bags......they are so classic

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    looking for baby birkin (bk25) ..... come out .... come out ....where every you are !!!!!!!! ^^
    Last edited by umabee; 09-03-12 at 10:31.

pla411's Avatar
    pla411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pla411's Bank Account
    • Bank Account 1: 118X8X6X4X
    • Bank Account 2: 007X6X9X0X

Default Re: My Mini Collection <3<3<3

น่ารักเป็นที่สุดค่ะ เป็นคนชอบกระเป๋ามินิเหมือนกัน พอมาดูกระทู้เลยทำให้ตัดสินใจหลายๆอย่างง่ายขึ้นจ้า

picharat's Avatar
    picharat is offline Trusted Member Newbie Brandname
    picharat's Bank Account
    • Bank Account 1: 772X2X5X0X

น่ารักมากๆค่ะ

theusshop is offline Registered Member Newbie Brandname

สวยๆ ทั้งน้านเลย ^^

chobitzz is offline Registered Member Brandname Fan

ชอบ mini mini เหมือนกันเลยค่ะ? ^^ น่ารักทุกใบเลยจริงๆ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ชอบมินิ ดิออร์มากๆค่ะ
    สวยทุกใบเลย ^_^

JewelRich's Avatar
    JewelRich is offline Registered Member Brandname Fan

Red face Re: My Mini Collection <3<3<3

กรี๊ดดด
    น่ารักมากๆๆๆๆเลยค่ะ เวลามาอยู่รวมกัน ยิ่งน่ารัก
    ขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยค่ะ
    ปล. อยากได้dior mini ขึ้นมาเลย แงๆๆๆ
    Like makeberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

น่ารักมากมาย

เห็นแล้วก็อยากได้มั่ง

แต่ดูความจุคงไม่พอใส่

อิอิ

Like robert ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ