แนะนำตัว Hermes Kelly So sport ค่ะ :D

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19
    zazyvimon's Avatar
    zazyvimon is offline Trusted Member Brandname Fan
    zazyvimon's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X1X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok (Wireless Rd.)

Exclamation แนะนำตัว Hermes Kelly So sport ค่ะ :D

สวัสดีค่ะ ทุกคน เพื่อนๆ SBN

วันนี้มีเวลาว่าง ประกอบกับน้องสาวมาหา เลยมีหุ่นถ่ายรูปตอนหิ้วกระเป๋าให้
    ตอนแรกว่าจะให้หิ้วแต่กระเป๋าที่จะโพสในห้องซื้อ-ขาย แต่ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว ป้าอ้วนไม่ต้องสะพายเอง จับน้องมาเป็นหุ่นถือกระเป๋ารีวิวกันเลยดีกว่า เล่น sbn มานาน ขอ review กะเค้าบ้างน้า า า า า

รีวิวนี้ทำขึ้นมาเพราะอยากจะ share ข้อมูลเกี่ยวกับกระเป๋า Hermes Kelly รุ่น So Sport นะคะ หรือบางคนเรียกว่า Amazona/ Amazone โดยส่วนตัวชอบรุ่นนี้พอสมควรเลย แต่คนจะไม่ค่อยคุ้นกันเนี่องจากเป็น Limited Edition มีประชากรอยู่ในโลกนี้ไม่มาก อิอิ พบเห็นในช่วงปี M N และ O (ผิดพลาดประการใดช่วย comment ได้จ้า)

Kelly ก็เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่มีรุ่นพิเศษ ออกมาหลายรุ่นให้นักสะสมตามเก็บกัน แต่ละรุ่นก็จะมีความพิเศษและความน่ารักแตกต่างกันไป ไม่ว่าจะเป็น

- So Flash ที่ข้างในและข้างนอกคนละสีกัน โดยสีข้างนอกจะสุภาพ แต่ข้างในนี่สีสัน colorful เลย
    - So Print รุ่นที่เป็น canvas ลายม้า
    - So New หรือ Tool Box
    - Lakis ที่มีมีซิป 2 อัน อยู่ด้านหน้ากระเป๋า (Lakis รุ่นเก่าตัวกระเป๋าก็จะเป็นหนัง box+canvas แต่ถ้ารุ่นใหม่เป็นหนัง swift ทั้งใบค่ะเรียกกันใน TPF ว่า Lakis All Leather)
    - Picnic ที่เป็นตระกร้าหวาย หนูน้อยหมวกแดง

ภาพอ้างอิงเอามาจากใน internet นะคะ ว่ารุ่นพิเศษหน้าตาเป็นยังไงบ้าง

Kelly So Sport ก็เช่นกันค่ะ รุ่นนี้ก็มีความแตกต่าง กับ Kelly ปกติคือ สายสะพายจะเป็น canvas
    ขนาดความกว้าง ยาวของสายสะพายก็ต่างกับ สายหนังปกติของ Kelly เลย รวมไปถึงตะขอเกี่ยวสายก็จะใหญ่กว่าค่ะ
    ส่วนตัวกระเป๋าก็จะเหมือน Kelly ปกติค่ะ ส่วนสาย canvas ก็จะเป็น 2 สี ดูแล้วแนว sport ๆ ค่ะ

เท่าที่เห็นมา จะเห็นขนาด 32 และ 35 ไม่แน่ใจว่า มีขนาด 28 รึเปล่านะคะ

จะว่าไปก็มีอยู่หลายรุ่นอยู่ที่ใช้สาย canvas นะคะ อย่างเช่น Lakis, So Print (รุ่นที่ตัวกระเป๋าเป็นผ้า canvas แล้วเป็นรูปม้า), So New (Tool BoX) เราเคยไปอ่านไป TPF มา เค้าบอกว่าสาย canvas ของ Kelly นี่ลูกค้าสามารถสั่งทำเป็น Special order ได้มาตั้งนานแล้ว หลังๆเลยมีการออกรุ่น So Sport ออกมาให้กับลูกค้าที่ต้องการหิ้ว Kelly สาย Canvas จะได้ไม่ต้องมาสั่งและรอกันอีกรอบนึง

ถ้าสังเกตุดีๆจะพบว่ารุ่นพิเศษส่วนใหญ่สายจะเป็น Canvas นะคะ

กระเป๋าที่เอามาให้ดูวันนี้เป็น ขนาด 32 นะคะ มีรูปให้ดูเลยทั้ง Kelly So Sport และปกติจ้า

ข้อดีตั้งแต่เราใช้มาพบว่า

@ ความยาวสายจะพอดีกับสาวไทยหุ่นมาตรฐาน สูง 160cm สะพายแล้วกระเป๋าจะอยู่แถวๆเอวเลย หิ้วแล้ว Look จะดูกระฉับกระเฉง working woman คล่องตัวเวลาเดินทาง สำหรับเราสายปกติหิ้วแล้ว Look จะดูคุณหนูๆ ออกหวานๆ คุณนายๆ ค่ะ

- สาย So Sport จะยาว 64cm ถ้ารวมตะขอแล้วจะยาว 72cm ความกว้างของสาย 5cm
    - สาย Kelly ปกติจะยาว 72cm ถ้ารวมตะขอก็ 91cm

@ ข้อดีของสาย canvas คือเวลาสะพายและกระชับและสบายไหล่มาก คล่องตัวตามชื่อรุ่นเลยค่ะ So Sport เราเอง มีลูกเล็กเวลาไปไหนก็สะดวกดี อุ้มลูกไปด้วยได้ ไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลัง

@ ตะขอบึกมาก ไม่ต้องกลัวว่าถ้าวันไหนใส่ของมากสายกระเป๋าจะรับไม่ไหว

ข้อเสีย อืม ยังนึกไม่ออกค่ะ เรียกได้ว่าตกหลุมรักเลยทีเดียวเชียว เขียนเยอะแล้ว ดูรูปกันดีกว่าจ้า ^.^

สายผ้า canvas และตะขอค่ะ

อันนี้ Kelly สายปกติค่ะ คุณนายไปอีกแบบ :P

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกคนที่มาอ่านนะค้า ^.^
    Last edited by zazyvimon; 11-03-12 at 13:18.
    - - - - - - - - - - -
    T H A N K
    YOU SBN KA
    Thanks samanta, NokBinn, narumon, Kitty_A, Nabhattrada, titled, mol199, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, jewjew, pla411, chariyashi, Coombe lane guy, tai-foon, teeta, makeberry, P_Ying, rungring_n, earthx, viviansa, wannit ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like srirat, Quinzy, aninunp, OILLY, KaiThy, mtn4889, princes@sbn, mol199, TK, mamee, Lady Geordie, theIIIdEmpire, pairberry, kook, chariyashi, RLoamDee, kamonwank, RoboGolf, tai-foon, obab, sweetic_burry, June N., makeberry, gargoy153, mookmik27, used handbags to go ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: แนะนำตัว Hermes Kelly So sport ค่ะ :D

งามมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกค่า
    ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ ค่ะ
    Thanks zazyvimon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

Default Re: แนะนำตัว Hermes Kelly So sport ค่ะ :D

เห็นด้วยค่า สายใหญ่สะพายแล้วไม่เจ็บไหล่
    ให้ลุคปราดเปรียวดีค่ะ
    Thanks zazyvimon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

น้องใหม่หลงรักหลุยส์ is offline Registered Member Brandname Fan

เห็นแล้วแอบตกหลุมรักเลยค่ะ Hermes Kelly So sport สายสะพายสั้นดี

umabee is offline Banned User Brandname Fan

I became Bee Birkin

so sporty....

Big congrats!!!!! na ka......

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

ชอบค่ะ กดไลท์ๆๆ อิอิ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

Ounsoautumn is offline Trusted Member Brandname Fan
    Ounsoautumn's Bank Account
    • Bank Account 1: 493X4X7X2X

สวดยอดไปเลย นางแบบน่าร๊ากกกก

mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

Blog Entries
    6

ไม่น่าเชื่อว่า สายทำให้ดู Sport ขึ้นเลย เท่ห์มั๊กๆ ค่ะ

Coombe lane guy's Avatar
    Coombe lane guy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Coombe lane guy's Bank Account
    • Bank Account 1: 626X0X2X3X

Bangkok/ London

ขอบคุณที่สละเวลามาทำรีวิวให้ดูนะครับ น้องม้าสวยมากๆๆเลยทั้งแบบ classic และ แบบ so sport ชอบมากๆๆเลยครับ โดยเฉพาะ ลุคสปอร์ต + สี etoupe แล้วยิ่งสวยมากๆๆเลย ^^

kook's Avatar
    kook is offline Trusted Member Master Brandname
    kook's Bank Account
    • Bank Account 1: 642X3X6X8X
    • Bank Account 2: 321X4X9X6X

ข้อมูลดีมากๆเลยคะ ทำให้หลงรัก Kelly So sport เลยคะ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ