ช่วยหนูดูกระเป๋า GUCCI ใบนี้หน่อยค่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25
    wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ช่วยหนูดูกระเป๋า GUCCI ใบนี้หน่อยค่า

ขออนุญาตเจ้าของกระเป๋าและขอนำข้อความบางส่วนมาลงด้วยค่า

WOW!!! Gucci(ใหม่) ยังไม่เคยใช้เลยจ้า เลยขอตั้งราคาที่17,000 บาทเพราะซื้อจากที่อิตาลีก็ หลายหมื่นแล้วจ้า

[IMG]http://images.temppic.com/05-05-2009/images_vertis/1241534263_0.39581200.jpg
    [/IMG]
    G]17800.jpg[/IMG][/[URL=http://www.temppic.com/img.php?05-05-2009:1241534264_0.22128300.jpg]

ใบนี้แท้หรือไม่แท้คะ ช่วยหนูดูด้วยค่า

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Bangkok, Thailand

ไม่แน่ใจว่าแท้นะคะ

ไม่มั่นใจตัวเลขค่ะ font แปลกมากๆ ไม่เหมือนของแท้ที่เคยเห็น ช่องไฟติดกันมากเกินไปค่ะ เห็น Gucci มีการเปลี่ยน font ตัวเลข แต่ยังไม่เคยเห็นแบบนี้ค่ะ

font ตัวเลขใหม่ ที่เคยเห็น หน้าตาแบบนี้ค่ะ (ขอยืมรูปจากคุณ Nasha นะคะ)

สแต๊มป์ด้านหน้า ดูโอเค แต่ตัว R ไม่ค่อยชัด สีทองถ่ายรูปยาก

ยังไงถ้ามีรูปสแต๊มป์คำว่า Gucci ที่ด้านหน้าของป้าย ก็จะชัดเจนขึ้น

รอความเห็นเพื่อนๆ คนอื่นด้วยค่ะ

Shiko's Avatar
    Shiko is offline Trusted Member Brandname Fan
    Shiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 034X0X7X0X

font มันดูแปลก ๆ เนอะ ไม่รู้ว่าจะเป็นแล้วแต่รุ่นหรือปล่าว ว่าผลิตที่ไหน ใช้ font ตัวไหนปั๊ม ของเค้าเป็นแบบนี้อ่ะคุณโอ๋ มันคนละ font กันเนอะ ไม่รู้จะช่วยได้เป่า

Kesara is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    Kesara's Bank Account
    • Bank Account 1: 071X6X8X5X

Blog Entries
    1

ถ้าบาลองกับ LV ชาแนล พอจะดูออกแต่GUCCI ดูไม่เป็น รอเซียนGUCCIมาCFอีกที่นะโอ๋คนสวย

ao_chew is offline Banned User Newbie Brandname

Default gucci

เราก็ไม่รู้ว่าทำไมขนาดมันถึงไม่เหมือนกันนะแต่รับรองได้ว่าเป็นของจริง ล้าน% เพราะพี่สาวเขาไปเที่ยวอิตาลีแล้วซื้อมา ส่วนเว็บนี้เราไปsearchของgoogle มีคนเขาขาย gucci รุ่น limited edition ตัวเลขมันก็ติดกันนะ www.plazathai.com/clock/show91276/ หรือลองถามเซียนก็ได้ค่ะ
    Last edited by ao_chew; 06-05-09 at 14:16.

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

Quote Originally Posted by ao_chew View Post
    เราก็ไม่รู้ว่าทำไมขนาดมันถึงไม่เหมือนกันนะแต่รับรองได้ว่าเป็นของจริง ล้าน% เพราะพี่สาวเขาไปเที่ยวอิตาลีแล้วซื้อมา ส่วนเว็บนี้เราไปsearchของgoogle มีคนเขาขาย gucci รุ่น limited edition ตัวเลขมันก็ติดกันนะ www.plazathai.com/clock/show91276/ หรือลองถามเซียนก็ได้ค่ะ

ภาพที่คุณao_chew พยายามนำมาเปรียบเทียบ มันเบลอมากครับ คงวัดไม่ได้ที่จะบอกว่าเหมือนกับกระเป๋าของคุณครับ แต่ถึงอย่างไร ภาพที่เปรียบเทียบ ดูจากเลข 2 ก็โอเค ซึ่งยังไงมันก็ยังดูต่างจากกระเป๋าของคุณ ao_chew ด้วยครับ

ส่วนตัวก็มองว่า DUFFLE ของคุณ ao_chew ดูแปลกจริงๆครับ

ยังไงถ้าซื้อมาเอง ลองเอาใบเสร็จที่ซื้อมาแนบมาด้วยดีไหมครับ

ปล. ขออภัยถ้าจะบอกว่า ITALY ก็มีของปลอมขายค้าบบบบบ
    ใจเย็นๆ ลองเอาหลักฐานที่ซื้อมา ลงเพื่อความกระจ่างนะครับ เพื่อนๆ จะได้ทราบว่าซื้อจากชอป จริงๆ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

ตัวเลขที่ติดกันจากใบที่เจ้าของกระเป๋ากล่าวถึง ตัวเลขมันคนละfont กันเลยค่า

ส่วนตัีวคิดว่าใบนี้แปลกมากที่สุดค่า

การ์ด GUCCI ก็ไม่ใช่แล้วอ่ะ

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    suiteeruk's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X2X0X9X
    • Bank Account 2: 031X1X8X1X
    • Bank Account 3: 183X1X7X3X
    • Bank Account 4: 095X2X4X5X

กรุงเทพมหานคร 10700

เท่าที่ดูและใช้กุชชี่มา หยกว่าใบนี้แปลกๆอย่างที่หลายคนทักค่ะ
    รบกวนถ่ายแสตมป์ในกระเป๋าแบบชัดๆมาด้วยนะคะ
    + ขอหลักฐาน (เช่นใบเสร็จ) ยืนยันมาด้วยก็ดีค่ะ
    หยก 08-1010-1690
    Line ID = suiteeruk
    suiteeruk@hotmail.com

ค น จ ะ ง า ม ง า ม น้ำ ใ จ ใ ช่ ใ บ ห น้ า . . . ค น จ ะ ส ว ย ส ว ย จ ร ร ย า ใ ช่ ต า ห ว า น
    ค น จ ะ แ ก่ แ ก่ ค ว า ม รู้ ใ ช่ อ ยู่ น า น . . . ค น จ ะ ร ว ย ร ว ย สิ น ท า น ใ ช่ บ้ า น โ ต

ao_chew is offline Banned User Newbie Brandname

Default gucci

พี่สาวเค้าซื้อมาต้องนานแล้วค่ะ แต่ซื้อที่ outletที่อิตาลีนะค่ะ ซื้อมาเยอะเพราะตั้งใจเอามาขายค่ะใบเสร็จเลยไม่มีอยู่นะค่ะเพราะมันตั้งปีกว่าแล้ว ขอเพิ่มอีก2ภาพนะค่ะเป็นภาพร้านที่พี่เขาเช่าขาย และก็ภาพใบเสร็จ ลองดูเอานะค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by ao_chew View Post
    พี่สาวเค้าซื้อมาต้องนานแล้วค่ะ แต่ซื้อที่ outletที่อิตาลีนะค่ะ ซื้อมาเยอะเพราะตั้งใจเอามาขายค่ะใบเสร็จเลยไม่มีอยู่นะค่ะเพราะมันตั้งปีกว่าแล้ว ขอเพิ่มอีก2ภาพนะค่ะเป็นภาพร้านที่พี่เขาเช่าขาย และก็ภาพใบเสร็จ ลองดูเอานะค่ะ
    รูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ มองไม่เห็นรูปเลยค่ะ

ถ้าจะเพิ่มรูปเพื่อความกระจ่าง ถ่ายรูปคำว่า Gucci ที่ป้ายหนังในกระเป๋ามานะคะ คำว่า Gucci ที่จะช่วยเพิ่มความกระจ่างนี้ อยู่ที่ด้านหน้าของป้ายที่คุณถ่ายตัวเลขค่ะ แค่พลิกป้าย แล้วถ่ายรูปมา จะดูได้ชัดขึ้นค่ะ

ส่วนรูปตัวเลขที่คุณเอามาเทียบ เบลอมากๆ มองไม่กระจ่างค่ะ แต่ก็ยังดูออกว่ารูปแบบ font ไม่เหมือนกันเลยค่ะ

อันนี้ตัวเลขของใบที่คุณโพสขาย ตัวอ้วนๆ ตัวเลขไม่มีหัว เป็นตรงๆ ไปเลย และช่องไฟชิดกันมากกว่ารูปที่คุณเอามาให้เทียบดูค่ะ

อันนี้ของใบที่คุณเอามาเทียบ ตัวเลขผอมกว่า รูปแบบตัวเลขไม่เหมือนกันค่ะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ