<3** First review นางฟ้าตัวน้อย กับ กระเป๋าแสนสวยค่า** <3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25
    pla411's Avatar
    pla411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pla411's Bank Account
    • Bank Account 1: 118X8X6X4X
    • Bank Account 2: 007X6X9X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Red face <3** First review นางฟ้าตัวน้อย กับ กระเป๋าแสนสวยค่า** <3

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาว SBN ทุกคน อยู่ในนี้มาก็พอสมควรนะคะ ซื้อบ้างขายบ้างตามประสาแต่ไม่เคยได้รีวิวซักที มัวแต่วุ่นวายกับลูกสาวตัวน้อยตลอดเวลา ได้แต่ไปชื่นชมรีวิวของท่านอื่นๆในนี้ ^^
    วันนี้มีโอกาสได้มาตั้งกระทู้ที่ห้องนี้เนื่องจากนางฟ้าตัวน้อยเริ่มโตพอที่จะหยิบกระเป๋าคุณแม่มาหิ้วได้แล้ว เลยสบโอกาสจับมาเป็นนางแบบซะเลย (ได้ผลเกินคาด) อิอิ รีวิววันนี้จะขอรีวิวแค่กระเป๋าใบเล็กนะคะ เพราะใบใหญ่สาวน้อยหิ้วไม่ไหว55
    ข้อมูลนางแบบ : ชื่อน้องเจนนี่ อายุ 2 ขวบ 8 เดือน สูง 93ซม. หนัก 14.5 โลค่า

ดูรูปรวมก่อนนะคะ

นางแบบมาแล้ว ใบแรกนะคะ Chanel Classic 9" Black Cavier SHW (ได้มาจากน้องแอมPOPPINN คนสวยค่า)
    ข้อดี : สวยตลอดไม่มีตกเทรนด์ หนังคาเวียร์รักษาง่าย ใช้ได้กะทุกลุคไม่ว่าจะหวาน เท่ เปรี้ยว
    ข้อเสีย : ขนาดเล็กค่ะถ้าคนสมบัติเยอะอาจหงุดหงิดนิดนึงว่าจะเอาอะไรออกดี (แต่เราชอบ) ^^

2. Chanel WOC Black Lamb skin SHW
    ข้อดี : หนัง Lamb สวยและเงากว่า cavier ใบเล็กกะทัดรัดไม่เกะกะและเบาค่ะ ยิ่งเวลาอุ้มลูกสาวสามารถสะพายแบบ crossbody สบายดีค่ะ ที่สำคัญถือได้หลายแบบ ทั้งข้าง ไหล่ หรือเป็นคลัชก็เก๋ค่ะ
    ข้อเสีย : เหมือนเดิมค่ะกระเป๋าใบเล็ก และหนัง Lamb ต้องคอยระวังเวลาหยิบของค่ะ

3. Lady Dior Mini 7" สีน้ำตาลเป็นผ้านะคะ
    ข้อดี : สวยหิ้วแล้วน่ารักมากๆค่ะ ไม่ตกเทรนด์เหมือนกัน แบบผ้าก็เบาหน่อยใบเล็กไม่เกะกะค่ะ
    ข้อเสีย : กระเป๋าผ้ามักจะเหนียวง่าย และใบเล็กค่ะ

4. YSL Cluth สีเทาค่า
    ข้อดี : สวยหนังแก้วทำความสะอาด สีเข้าง่ายกับทุกชุด ใช้ได้ตั้งแต่ชุดลำลองยันออกงานเลยค่ะ
    ข้อเสีย : กระเป๋าคลัชไม่มีสายต้องคอยระวังเวลาใช้ หรือวางไว้ที่ต่างๆ คนมีลูกไม่ค่อยสะดวกค่ะมีสิทธิ์ลืมได้ง่าย

5. Speedy Damier 25 กระเป๋าเบสิกมีแทบทุกบ้าน555
    ข้อดี : ใช้ได้ตลอดคิดไม่ออกก็หยิบใบนี้ ไม่เลอะง่าย จุของได้ค่อนข้างเยอะ ไม่ค่อยตกเทรนด์
    ข้อเสีย : ค่อนข้างโหล เดินชนกันเป็นว่าเล่น ไม่มีสายสะพายบางทีถือของอย่างอื่นไม่สะดวกค่ะ

6. Neverfull Damier PM (ชอบใบเล็กเป็นการส่วนตัว)
    ข้อดี : จุของเยอะ น้ำหนักเบา หิ้วสะพายไหล่กำลังสวยและไม่เลอะง่ายค่ะ ขนาดPMไม่โหลเท่าMMค่ะ
    ข้อเสีย : ปกติของรุ่นนี้คือไม่มีซิปค่ะ อาจโดนล้วงง่าย หรือของหล่นได้

7. Burberry Pink Signature ปกติหลังๆจะไม่ค่อยได้ดูแบรนด์นี้เท่าไหร่แต่ด้วยความหวานน่ารักของมันทำให้ต้องหยิบค่ะ
    ข้อดี : ราคาไม่แพงมาก สีสวยใช้แล้วหวานมากค่า
    ข้อเสีย : กระเป๋าสายสีขาวเลอะง่ายนิดหน่อย และใบเล็กค่ะ

8. Ferragamo แบบถือออกงานค่ะ
    ข้อดี : กระเป๋าใช้ได้นานทนทาน ขนาดน่ารัก ไม่เลอะง่าย แบบใช้ได้เรื่อยๆ
    ข้อเสีย : ไม่เหมาะกะหิ้วประจำวันเพราะเล็กและเปิดปิดค่อนข้างยากค่ะ

9.สุดท้ายของรีวิวนะคะ Balen Mini PomPom 2012 (ได้จาก K.Kik Tarogag jaa)ไม่มีในรูปรวมเนื่องจากเป็นใบที่ใช้อยู่ปัจจุบันพอดี แต่ก็แอบมาถ่ายทีหลัง อิอิ
    ข้อดี : กระเป๋าน้ำหนักเบา ขนาดกำลังดี น่ารักมาก จุค่อนข้างเยอะเลยค่ะ สีนี้ใช้ได้ง่ายๆกับหลายๆชุดด้วยค่ะ
    ข้อเสีย : สายยาวสั้นไปนิดสำหรับการสะพายแบบ crossbody ใช้บ่อยๆหนังนิ่มเร็วก็อาจยวบได้ต้องเอากระดาษช่วยดันทรงค่ะ

ขอบคุณสำหรับการรับชมนะคะ ติชมได้เลยนะคะ เพิ่งรีวิวครั้งแรก อาจติดขัดนิดหน่อยไม่ว่ากันน้า
    ปล. เพื่อนๆคนไหนมีลูก มาร่วมกันโพสท์รูป คุณลูกสุดห่วงกับกระเป๋าสุดหวงกันนะคะ พร้อมแชร์ไอเดียข้อดีข้อเสียด้วยจะดีมากเลยค่า แบบเข้ามาดูกระทู้เดียวได้หลายๆอย่าง อิอิ
    ขอบคุณ SBN มากค่า
    Last edited by pla411; 22-03-12 at 00:17.
    Thanks ookoil127, CoachPat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Beautiful Day, dollyleng, Monkiininew, cutiezee, narumon, puntitra, Bee Birkin, enoomee, Lukkai, marni_mm, Mayu, kook, jaiko, makeberry, aaonon, Tukkynoy, theIIIdEmpire, Nabhattrada, zazyvimon, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, myprimmy, jewjew, rungring_n, KimmyShop, TK, nutty@SBN, bejaja, RLoamDee, POPPINN ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

kori is offline Banned User Master Brandname
    kori's Bank Account
    • Bank Account 1: 036X5X6X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: <3** First review นางฟ้าตัวน้อย กับ กระเป๋าแสนสวยค่า** <3

`yr daughter is very cute ka....
    Thanks pla411 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like pla411 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

POPPINN's Avatar
    POPPINN is offline Trusted Member Master Brandname
    POPPINN's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X5X3X

Default Re: <3** First review นางฟ้าตัวน้อย กับ กระเป๋าแสนสวยค่า** <3

ขอบคุณสำหรับ review น้องเป๋าไซส์มินิน่ารักๆนะคะ ^_______^
    ทุกใบเหมาะกับพี่ปลา และน้องเจนนี่มากกก
    ปล ; น้องสาวหมวยน่ารักเหมือนคุณแม่เปี๊ยบเลยค่ะ แอมคอนเฟิร์ม! อิอิ
    Thanks pla411 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

PitchaPloy is offline Citizen Member Newbie Brandname

น่ารักทั้งกระเป๋าและนางแบบเลยค่ะ ^^

pla411's Avatar
    pla411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pla411's Bank Account
    • Bank Account 1: 118X8X6X4X
    • Bank Account 2: 007X6X9X0X

Quote Originally Posted by POPPINN View Post
    ขอบคุณสำหรับ review น้องเป๋าไซส์มินิน่ารักๆนะคะ ^_______^
    ทุกใบเหมาะกับพี่ปลา และน้องเจนนี่มากกก
    ปล ; น้องสาวหมวยน่ารักเหมือนคุณแม่เปี๊ยบเลยค่ะ แอมคอนเฟิร์ม! อิอิ
    Thank you so muchhhhh jaaaa ^^
    Last edited by pla411; 22-03-12 at 00:31.

NongCan's Avatar
    NongCan is offline Registered Member Brandname Fan

น้องน่ารักมาก ชอบรูปที่ 6 ที่สุดดด
    Like pla411 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member Master Brandname
    earthx's Bank Account
    • Bank Account 1: 102X5X9X4X

รับผิดชอบต่อชุมชน

น่ารักทั้งกระเป๋า และ ตัวน้องเลยคับ
    ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคับผม ^^

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

กระเป๋าน่ารัก

นางแบบยิ่งน่ารัก

น้องเจนนี่ยิ้มน่ารัก โลกสดใสมากเลยค่า

theusshop is offline Registered Member Newbie Brandname

น้องนางแบบ น่ารักจังเลยค่ะ ^_^

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ibuilt's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X1X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

กระเป๋าน่ารักมากค่ะ บิ๊วอยากจะมีรุ่นมินิๆกับเค้าบ้างจังเลยย
    แต่เป็นพวกชอบแบกบ้านค่ะ มีสารพัด ไม่สามารถเอาสิ่งหนึ่งสิ่งใดออกได้ 55555

บิ๊วอยากฝากไปบอกนางแบบนิดนึงค่ะ เค้าขอสร้อยคอคิตตี้ได้ป่าวอ่าาา? 5555 >//<
    น้องเจนนี่น่ารักมากค่ะ ยิ้มหวานเลยย (:
    Like pla411, KimmyShop ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ