Review: Scarf ของ Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue and Looh etc. เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: Review: Scarf ของ Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue and Looh etc. เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

SSSweetenedgirLLL's Avatar
    SSSweetenedgirLLL is offline Trusted Member Brandname Fan
    SSSweetenedgirLLL's Bank Account
    • Bank Account 2: 070X7X1X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand
    Blog Entries
    14

Thumbs up Review: Scarf Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue,Looh, Mo and Friends and Vickteerut รวม 14 ผืน เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

Update เพิ่มอีก 8 ผืนน๊าา ใครสนใจเลื่อนลงไปดูนะคะ

สวัสดีค่ะ นี่เป็น Review ที่ 3 ที่ Irisa เขียนใน Siambrandname ค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆเวลา Shopping กันนะคะ
    รอบนี้เป็นของสะสมของส่วนตัวค่ะ ซื้อมาจากในนี้ด้วยละ เเต่เราขออนุญาตเขียนราคาที่เราได้มาตามจริงนะ สถานที่ที่เราซื้อ เเละก็ความรู้สึกของเรากับเนื้อผ้าเเบบที่เรารู้สึกน๊าา ใครคิดเเบบอื่นก็อย่าว่าเราเลย มาเเลกเปลี่ยนกันเเละกันเนอะ อีกเหตุผลนึงคืออยากสนับสนุนเเบรนด์ไทย เลยเอาส่วนนึงมาให้เพื่อนๆชมเเละเเลกเปลี่ยนกันในวันนี้ค่ะ

ถ้าใครก็มีภาพตัวเองกับผ้าพันคอรุ่นเดียวกัน เเบรนด์เดียวกัน หรือรุ่นอื่น เเบรนด์อื่นเเปะภาพเเลกเปลี่ยนกันเลยน๊าา เพราะเราอ่ะ ตอนจะซื้อผ้าพันคอ ถ้าดาราไม่พัน เราคงไม่มีวันเห็นอ่ะว่าพันเเล้วเป็นไง เนอะๆ ใครมีก็มาเเปะภาพเเลกเปลี่ยนกันได้ค่ะ

เเม้เพื่อนจะหลงเข้ามาด้วยเหตุอันใด หรือตั้งใจมาชมโดนเฉพาะก็ตาม เรามาดูกานเถอะค่าาา

สาเหตุที่เลือกรีวิวผ้าพันคอ (นอกจากว่าเราบ้าซื้อเเล้วนั้น) เพราะว่า เชื่อว่าใครหลายๆคนก็เล็งๆผ้าพันคอของเเบรนด์เนมไทยไม่มีมากก็น้อยละ เเต่ก็ราคามันจะมาพันคอนี่บีบเค้นกระเป๋าตังค์เราเสียเหลือเกิน ถ้าได้เห็นคนพันให้ดู เเอบจับ ได้สังเกตเนื้อผ้า คงทําให้มั่นใจในการควักสะตุ้งสตางค์มากขึ้น (ไม่มากก็น้อยละนะ เหอะเหอะ) เลยเกิดรีวิวครั้งนี้ขึ้น

สําหรับผู้หญิงเเล้วผ้าพันคอนั้นช่วยได้หลายอย่างเลย เช่น
    1. เสื้อยืดกางเกงยีนส์ ได้ผ้าพันคอเก๋ๆซักผืน ก็ดูระดับหรือเเฟชั่นขึ้นมาได้
    2. ป้องกันการโป๊ของสาวๆ ไม่ว่าจะเป็นช่วงบน ช่วงล่าง (ดิฉันเองซิปเเตกก็เอาผ้าพันคอมาพันก้นก็ทํามาเเล้วค่ะ เวิร์คมาก)
    3. หายหนาวด้วย เเต่ไม่ร้อนเพราะผ้าพันคอดีไซน์เนอร์ไทยนั้นออกเเบบให้บางเบาเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราค่ะ (พันเเล้วผู้คนไม่ก่นด่าว่านึกว่าตัวเองอยู่เกาหลีเรอะ เป็นต้นค่ะ)
    4. บางคนก็นํามาผูกผม คาดเอว ผูกกระเป๋า (เช่น หลุยส์สปีดี้ เป็นต้น) เพื่อความเก๋ก็มีไม่น้อย (เเต่ดิันไม่ทํานะคะ เพราะผูกผมเเล้วหน้าบาน ผูกเอวก็สะโพกใหญ่ค่ะ กรี๊ดดด เศร้าจิต)
    5. นึกไม่ออกละค่ะ เเต่เชื่อว่าเยอะ เเล้วเเต่จะนึกกันออกนะ อย่างไรก็ตามสนับสนุนคนไทยด้วยกัน มันจะเป็นไรไปจริงไหมคะ เเต่สนับสนุนบ่อยๆก็ต้องขอปัจจัยสนับสนุนจากพ่อเเม่ พี่น้องเพื่อนฝูงเพื่อทานข้าวกันเลยทีเดียว

Name: Issue Scarf
    Type: พรมเมือง
    Place to buy: Issue Shop at Paragon
    Price: 2,490 B
    Date: 3 Feb 2012
    Short Description: ผ้าบางเบาสบาย ลื่นดี เเต่ไม่ลื่นเเบบผูกเเล้วหลุดจากบ่าตลอดเวลา สีหวานสะใจมากค่ะ เย็บเก็บริมเรียบร้อยค่ะ ใครชอบสีชมพูไม่ควรพลาดอย่างยิ่งค่ะรุ่นนี้ พึ่งออกมาเองมั้งรู้สึก รีบไปสอยก่อนเค้าคว้ามาเก็งกําไรจนหมดสต๊อคค่ะ

Name: SleepingPills Scarf
    Type: Wanderlust Weekend
    Place to buy: http://www.iwantsleepingpills.com/index.php/
    Price: 1,490 B
    Date: Jan 2012
    Short Description: ผ้าบางเบาสบาย ไม่ลื่นมากสีพาสเทลสวยมากมาก นุ่มเเบบเเปลก เเปลกในที่นี้คือ ไม่รู้ว่าเนื้อผ้าอะไรมันไม่ลื่นเเต่ไม่หยาบ 5555 เย็บเก็บริมเรียบร้อยค่ะ ลายนี้เเม้เป็นสัตว์เเต่ว่ามันดูไม่เป็นสัตว์ชัดเจน ใครไม่ชอบเอาสิงสาราสัตว์มาพาดบ่า รุ่นนี้น่าจะไหวอยู่ สีเย็นตามาก รุ่นนี้หมดสต๊อคละค่ะ คงต้องรอมือสองหรือโดนโก่งราคากานไปตามระเบียบ

Name: Dinosuke
    Type: Can not remember
    Place to buy: Central Ladpraw
    Price: 1,500-2,000 B
    Date: Dec 2011
    Short Description: ผ้าเบาเเต่ไม่บาง มีความมันซาติน ลายดูมั่วนิดหน่อยเเต่น่ารักดี อาจเป็นเพราะสีด้วย เย็บริมเรียบร้อย มีน้ำหนักของผ้าเล็กน้อยไม่ได้พริ้วค่ะ ลายนี้จําอะไรไม่ได้เลยจริงๆ เจ้าของมาเห็นจะน้อยใจไหม ยังไงใครรู้ว่ารุ่นอะไรเเวะมากระซิบทีนะคะ คนไทยป่าวยังไม่รู้เลย 555 เเต่เอาเเปะด้วยละกานนะคะ ^^

Name: Looh Scarf
    Type: The Unicorn
    Place to buy: http://www.facebook.com/loohstore
    Price: 1,250 B
    Date: Jan 2011
    Short Description: ผ้าค่อนข้างบาง เเต่มีน้ำหนักคาดว่ามาจากด้ายที่เย็บเก็บริม ชอบลายยูนิคอร์นเป็นการส่วนตัวค่ะ เลยสอยมา ^^ ลายไม่เยอะไม่เเยะ สีคุมโทน เหมาะเอาไปพันในชั้นเรียน สีไม่น่าจะเตะตาอาจารย์เท่าไหร่นะ ใครชอบสีเเนวกะลาสีเรือ ถอยผืนนี้ไปน่าจะชอบค่ะ หรือใครขี้ร้อนเเต่อยากพันกะเค้าบ้างก็มาสอยไปค่ะเพราะผ้าบางค่ะ ยังมีของอยู่ใน Facebook ที่เปิดร้านจ้ะ

Name: Kloset Scarf
    Type: Big Tile
    Place to buy: siambrandname
    Price: 1,700 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Nov 2011
    Short Description: ผ้าบาง ด้ายรุ่ยเล็กน้อย ตัดออกได้ค่ะ ผ้าไม่นิ่มนะ เเต่บางเบาพริ้วค่ะ ลายนี้ก็หาเเสนยากกกกกเเล้วค่ะ ใครเจอก็สอยๆไปเต๊อะ ราคาขึ้นอย่างกับทอง 5555 สีนี้บางคนบอกน้ำเงินบางคนบอกม่วง ดูเอาเองละกันนะคะ ลายนี้ซื้อมาเพราะนานๆจะเห็นคนปล่อยราคาไม่ขึ้นเลขสองจ้ะ

Type: Rosamund
    Place to buy: Siambrandname
    Price: 1,900 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Sep 2011
    Short Description: ผ้าบาง ด้ายรุ่ยเล็กน้อย ตัดออกได้ค่ะ ผ้าไม่นิ่มนะ เเต่บางเบาพริ้วค่ะ ยี่ห้อเดียวกันผ้าเหมือนเดิมเลยจ้ะ เเต่รู้กันว่าลายของเจ้านี้ ถ้าไม่ซื้อจากช้อป จะเเพงมหาโหดมาก ราคาขึ้นยิ่งกว่าทอง รู้กันนะ 55555 ใครเก็บได้รีบเก็บเน้อ ตอนนี้ล่อไป 3000-3,500 เเล้วววว เเต่เพื่อนบอกว่าซื้อมาได้ไงลายดูเก่าจะตาย ยังกับผ้่าขี้ริ้ว... จบไป... ลายนี้หายากส์ ส่วนตัวเเล้วชอบใครชอบก็คงต้องหากันนานหน่อยละกว่าจะเจอราคานี้เเล้วไปเเย่งเค้าทันน่ะ อิอิ

Type: Squid Dot Blue
    Price: 1,500 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Sep 2011
    Short Description: ผ้าบาง ด้ายรุ่ยเล็กน้อย ตัดออกได้ค่ะ ผ้าไม่นิ่มนะ เเต่บางเบาพริ้วค่ะ ยี่ห้อเดียวกันผ้าเหมือนเดิมเลยจ้ะ ปกติรุ่นนี้เค้าซื้อสีชมพูกันนะ เเต่เราอ่ะชอบสีฟ้า สีชมพูมันเยอะละ เบื่อ 555 ลายนี้เเปลกตรงที่เหมือนจะเป็นจุดๆ เเต่ไม่ใช่น๊าาา ลองดูดีๆมันไม่ใช่จุดๆซ๊ากหน่อยอ่ะ เเฟนเราบอกว่ามันเป็นจุดอ่ะ เซ็ง

Name: Wila Scarf
    Type: Conqueror Medals
    Price: 1,700 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Dec 2011
    Short Description: ผ้ามัน ลื่น ลายดำเเดง ดูหรูหราดีค่ะ มีด้ายรุ่ยเล็กน้อยก็ไปตัดออกเองเอาเนอะ ผ้าค่อนข้างหนาเเต่ยังพอพริ้วได้อยู่นะคะ เเต่ส่วนตัวเเล้วใครบางคนชอบลายมีทั้งสองด้าน ผืนนี้อาจจะไม่เหมาะสมเพราะว่าเวลาพันจะเห็นด้านหลังเป็นสีขาวค่ะ ก็เเล้วเเต่ชอบเเล้วกันนะคะ

ที่จริงยังมีอีกประมาณ 4-6 ผืนของ Issue นะ Mo and Friends เเต่ว่าไว้รอบหน้ามารีวิวนะคะ เพราะว่ามันเหนื่อยละใครอยากเห็นลายไหนชัดๆก็บอกมานะคะ จะรีวิวเพิ่มเติมให้ เเต่ลายไหนยังไม่ได้ซื้อ ก็คงจะต้องเเบมือขอเงินไปซื้อเพื่อมารีวิวกานละ เหอเหอ เเต่เรื่องพวกนี้เป็นกิเลส ไม่ต้องห่วงเดี๋ยวก็มาอีก เพราะยังไม่นิพพาน กิเลสยังหนาเตอะ อย่างไรก็ตาม เรายังมีไม่เยอะเเบบทุกคอลเลคชั่นไรงี้ เราค่อยๆเก็บเงินซื้อลายที่เราชอบนะ เเหะๆ มาสนับสนุนของเเท้ฝีมือคนไทยกันนะคะ Designer เก่งๆบ้านเราจะได้ออกเเบบอะไรสวยๆเก๋ๆให้เราใช้เเละส่งออกต่างประเทศกัน สร้างชื่อเสียงต่อไปเนอะ

ปิดท้าย 1 ภาพ เจอกันคราวหน้าค่ะ คอมเม้นยินดีเลยค่ะทั้งดีเเละไม่ดีค่า จะปรับปรุงตัวนะคะ ขอบคุณค่ะ/ Irisa
    อ้อ ที่จริงมีอีกหลายรีิวิวยังไม่ได้เอาลง ใครสนใจตามไปตรงลายเซ็นนะคะ

Update เพิ่มอีก 8 ผืนน๊าา ใครสนใจเลื่อนลงไปดูนะคะ
    ขอบคุณทุกคนมากค่ะ เเละพื้นที่ดีดีของ Siambrandname ค่ะ
    Last edited by SSSweetenedgirLLL; 13-04-12 at 09:27. Reason: Update the list of scarf
    Thanks theusshop, chomchom, Kesara ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Keaw_sara, j.jan, mamynongpang, chariyashi, Falling in love, แพ็ตโตะ, Xisco, pompamm, Kesara ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mamynongpang is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: Review: Scarf ของ Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue and Looh etc. เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

ขอบคุณนะคะ ที่มาแบ่งปันความสวย .. ชมเพลินเลย เพราะนางแบบสวยน่ามอง ..สวยมีเสน่ห์ดีค่ะ ^.^
    Thanks SSSweetenedgirLLL ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Monaiz's Avatar
    Monaiz is offline Registered Member Newbie Brandname

1

Default Re: Review: Scarf ของ Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue and Looh etc. เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

สวยดีค่ะ
    xoxo
    Thanks SSSweetenedgirLLL ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

SSSweetenedgirLLL's Avatar
    SSSweetenedgirLLL is offline Trusted Member Brandname Fan
    SSSweetenedgirLLL's Bank Account
    • Bank Account 2: 070X7X1X3X

Bangkok, Thailand
    14

สวัสดีค่ะ ทุกคนยังไม่จบสิ้นกับ รีวิวผ้าพันคอ ฮ่าๆๆ เพราะเราบ้าผ้าพันคอมากจริงๆ หลายคนอาจจะตามมาเนื่องจากรีวิวภาคเเรกกับ 6 ผืน ลายฮิตๆอย่าง Kloset ก็สอยมามากมาย รอบนี้จัดไปอีก 8 ผืนค่ะ ของเราทั้งหมดเลย เก็บเงินซื้อ ของเพื่อนอีก 2 ค่ะ ขอบคุณเพื่อนเเก้วด้วยที่ช่วยมอบทรัพย์สินมารีวิวรอบนี้ค่ะ

ชอบผ้าพันคอมาก จนตอนนี้ออกเเบบลายเป็นของตัวเองเเล้วน๊าา เดี๋ยวรอโรงงานผลิตเสร็จก็มารีวิวกานน๊าาา มาดูกานด้วยล๊าาา ^^ เชื่อยังว่าเราชอบผ้าพันคอมากจริงๆ
    ไม่ต้องพูดพร่ำทําเพลงกันมากมาย มาดูผืนเเรกกันเลยดีกว่านะคะ ออ รอบนี้มีอิชชู่เยอะหน่อยนะคะ ช่วงนี้ชอบเเบรนด์นี้เป็นพิเศษ

ISSUE SCARF
    Date that bought : 30 March 2012
    Price : 2,490 Baht
    Place : Issue Shop @ Paragon
    สีสันสวยมาก เราชอบที่ตรงนี้เเหละ ความจริงในช็อปมีสองสีอีกสีนึงเป็นสีชมพู เเต่เราเบื่อสีชมพูละ อยากเอาสีอื่นไว้ใส่กับชุดสีอื่นบ้าง
    ผ้าอิชชู่ รู้กันว่านุ่มพริ้ว มาในกล่องดําขลับ ตัวอักษรทอง สวยงาม เเต่ว่าระวังน๊าผ้ามันบางอะไรข่วนนิดข่วนหน่อยมันก็รันแล้ววว T^T ความจริงตัวผ้าสีเเนวเขียวๆฟ้าๆนะคะงามดี ลายพร้อยๆสมเป็นอิชชู่เค้าละ เเต่เราว่ามันน่ารักนะ ลายอื่นๆของอิชชู่ถ้าไม่ใช่ Music ก็ดูโหดๆกะดูอิสลามๆ ฮินดู ๆน่ะ ไม่เชื่อก็ดูลายต่อๆไปเลย

ISSUE SCARF [Music]
    Date that bought : Feb 2012
    ลายนี้เป็นหนึ่งในลาย Hot ของ Issue เค้า คือลาย Music ลายมันน่ารัก ใครชอบตัวโน้ต เครื่องดนตรีควรสอยด่วน เเต่ว่าลายนี้ทําออกมาเวอร์ชั่นสีดํา เเละเวอร์ชั่นสีชมพู ให้อารมณ์คนละโทนกันค่ะ เเล้วเเต่คนชอบเลย เเต่เราอ่ะชอบหวานๆอ่า สีดำเราเลยไม่ได้สอยมา อันนี้ของเพื่อนสาวยืมมารีวิวค่ะ ของเราลายเดียวกันเเต่สีชมพูนั่นละค๊าา หวานมะ โฮะๆๆๆ

ISSUE SCARF [Pastel Skull]
    Date that bought : January 2012
    ลายนี้มันโหด เราไม่ชอบบบ เเต่ทําไมซื้อ ฮ่าๆ เพราะสี เเปลกดีค่ะ มันออกเทาๆ เขียวๆ ดูพาสเทล เราไม่ค่อยเห็นผ้าพันคอสี Pastel เท่าไหร่ เเละคิดว่า เวลาพันก็ไม่เห็นหัวกระโหลกอันเเสนน่ากลัวนั่น น่าจะไหวเลยสอยมาก เเม้สีจะไม่สดใสเท่าผืนอื่่นๆ เเต่ว่าใครสนใจสีเเนวๆเเปลกๆเเนะนํา Skull ของ Issue สีนี้เลยค่ะ

ISSUE SCARF
    Date that bought : January 2012
    Price : 1,900 Baht
    Place : Siambrandname
    ลายนี้ดูเด็กๆ เหมือนเด็กวาดการ์ตูนเล่น ในความคิดเรานะ Designer Issue เห็นจะงอนไหมเนี่ยมาอ่านรีวิวช๊านเนี่ยยย เวอร์นี้คล้าย Dinosuke ไงไม่รู้ชอบกล ที่ซื้อผืนนี้เพราะผืนนี้ผ้าต่างจากผืนอื่นที่ซื้อมาด้านบนทั้งหมด เพราะผ้าหนากว่ามาก มีน้ำหนักกว่าผืนอื่นๆ พันไปเรียนในห้องเลคเชอร์ ห้องทํางานคงหายหนาว บังเเดดน่าจะเวิร์ค ในขณะที่ผืนอื่น ได้พริ้วๆเล่นลม บังอะไรพอขําๆเท่านั้น
    ความหนาของผืนนี้ไม่มากจนพันเเล้วร้อน เเต่ใครชอบผ้าพันคอเเบบพริ้ว ผืนนี้ไม่เเนะนํานะ เเต่ใครหลายๆคนก็ชอบลายนี้นะ เพราะว่าผันเเล้วเก๋น่ารักดีลองดูรูปละกานนะคะ

KLOSET SCARF [Morning Mist]
    Date that bought : September 2011
    Price : 1,500 Baht
    กลับมาที่เเบรนด์ Kloset อีกครั้ง เนื่องจากรอบที่เเล้ว Kloset เยอะมาก รอบนี้ Issue เยอะมาก ฮ่าๆ ไม่ต้องกลัวรอบหน้ามีอีกประมาณ 4 ผืนนะรอดูๆๆ

Morning Mist เป็นลายเรียบๆ สีไม่ฉูดฉาด ถ้าพูดตามตรงเหมือนจะไม่ค่อยฮิตเท่าไหร่ ใครอยากจะลอง Kloset ลายเก่าๆเเต่ยังสู้ราคาไม่ไหว ลองสอยผืนนี้มาลองทาบก่อนได้ค่ะ ปัจจุบันราคายังไม่ขึ้นนะ อยู่ประมาณนี้ค่ะ เนื้อผ้าเหมือนกันค่ะ (รุ่นที่เป็น Silk Chiffon นะ)

ผืนนี้ซื้อมาเป็นของขวัญวันเกิดคุณเเม่ ตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้เรื่องรุ่นของผ้าเท่าไหร่นักเลย ก็เป็นลายเรียบๆไม่ฉูดฉาดค่ะ^^

MO AND FRIENDS SCARF [Mo's Thing]
    Date that bought : December 2011
    Price : 1,300 Baht
    ลายนี้น่ารักวินเทจเป็นที่สุด เสียอย่างเดียวอ่ะมันลื่นเหลือเกิ๊นน เหมือนของ Wila พันเเล้วไม่ค่อยจะอยากอยู่บนไหล่เท่าไหร่ ไหลตกลงมาอยู่เรื่อย ถ้า Designer Mo and Friends มาอ่านเจอรีวิวเรานะ เปลี่ยนเนื้อผ้าให้หน่อยจิ เราชอบหลายลายของเธอมากเลยนะ เพื่อนๆลองตามเข้าไปดูลายผ้าของเเบรนด์นี้น่ารักดีค่าา ^^ เเต่เราไม่ชอบเนื้อผ้านี้อ่าาา มันลื่นไปอ่าา อย่างอื่นไร้ที่ติค่ะ เย็บริมเนียนสวย หนากว่าผ้าชีฟองเพราะเป็นผ้าซาตินค่ะ สีดูเข้ากับสีลิปที่ปากเราเนอะ (อันนี้นอกเรื่อง เเหะๆ) โดยรวมผ่านค๊า (ถ้าไม่นับเรื่องผ้าลื่นนะ อิอิ)

อ้อ อีกเรื่อง ผ้าซาติน เวลาทําผ้าพันคอมักทําให้มีลายเพียงด้านเดียวนะคะ ด้านหลังเป็นสีขาวค่า

VICTEERUT SCARF
    Date that bought : 26 March 2011
    Price : 3,100 Baht
    พระเจ้าที่ซื้อเนี่ย เพราะสี Pastel กําลังอินกะ Summer สุดๆ เเละเเบรนด์นี้ก็ทําผ้าพันคอได้สีอินกะเทรนด์พอดี โดยไม่ให้จัดจ้านไปด้วยการทําลวดลายกราฟฟิคสามเหลี่ยมตัดดําที่ขอบ ดูเก๋ มาก มุมนึง Soft อ่อนหวาน อีกมุมก็เรียบเท่ เลยสอยมาเลยคร่า

เค้าเปิดตัววันที่ 23 มีนาคม ดิฉันก็สอยเลยทันที ราคาสูงกว่าชาวบ้านชาวช่องเพราะเค้าเขียนว่า Silk 100% ผ้าเลยหนา ไม่ค่อยลื่นมาก พันเเล้วไม่ตก ไม่พริ้วมากนัก เเต่ไม่เเข็งกระด้างนะคะ เเละลายมีถึงข้างหลังน๊าา ไม่เหมือนผ้าซาตินที่ด้านหลังจะเป็นสีขาว ปลื้มค่าาา ผืนนี้เป็นผืนเเรกของเเบรนด์ VICKTEERUT เลยค่ะ ไปชมภาพกันค่ะ

เเถมภาพตอนเเกะห่อหน่อย
    ตื่นเต้นๆๆ
    อันนี้ภาพตอนเเกะผ้าพันคอของ Issue ค่าาา ดูบ้าเห่อ น้ำลายไหลหน่อยนะคะ เเหะๆ

วันนี้เท่านี้ก่อน ใครสนใจสอบถามถึงของที่รีวิว ถามมาหลังไมค์ได้เลยนะคะ หรือจะถามหน้าบ้านเลยก็ได้ค่ะ หรือจะตามมาใน Bloggang ก็ได้นะคะมีรีวิวอีกเยอะเยย เพราะเราบ้าซื้อเเละบ้าถ่ายรูปกะของน่ะค่ะ เเหะๆ อย่าถือสาความเห่อของเราเลยนะ
    อ้อ ใครอยากดูลายผ้าพันคอที่เราออกเเบบเองเเวะไปดูใน Bloggang นะคะ^^
    วันนี้ไปก่อนเเล้วค่ะ เดี๋ยวเจอกันใหม่เร็วๆนี้ค่ะ/ Irisa
    Last edited by SSSweetenedgirLLL; 13-04-12 at 09:23.
    Thanks lv_lover, Tukta Janes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like springle ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

cheezecakes's Avatar
    cheezecakes is offline Trusted Member Brandname Fan
    cheezecakes's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X3X6X1X
    • Bank Account 3: 050X1X3X5X

Default Re: Review: Scarf Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue,Looh, Mo and Friends and Vickteerut รวม 14 ผืน เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

นางแบบสวยมากค่าาา ดูเพลินเลย อิอิ
    C H E E Z E C A K E luscious

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ