เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street - Page 12

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 12 of 29 FirstFirst ... 2101112131422 ... LastLast
Results 111 to 120 of 288
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

ขอบคุณทุกความเห็น และ น้ำใจที่เข้ามาช่วยหาทางแก้ไขครับ

ทีมงานจะจัดการซอยห้องเพิ่่มจาก local fashionให้ครับ

โดยใช้ชื่อ ว่า Siam Square Fashion Design
    ในส่วนนี้หากใครเห็นว่าชื่อนี้ไม่เหมาะสม หรือ อาจจะก่อปัญหาอย่างไร แจ้งได้ครับ เพื่อจะได้ปรับเปลี่ยนให้เหมาะสม

ส่วนกำหนดการในการเปิดห้องดังกล่าว พรุ่งนี้จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

คำถามเพิ่มเติมคือ จะระบุข้อกำหนดหน้าห้องสำหรับ ห้องนี้ว่าอย่างไรครับ?

ห้องสำหรับ ซื้อ ขาย สินค้าแฟชั่น งานดีไซน์ จากสยามสแควร์ <-- ถูกต้องหรือไม่ครับ และ ในที่นี้ จะให้แบรนด์ระดับใดบ้าง ทีมงานอยากทราบว่าสมาชิกต้องการให้แบ่งอย่างไร

เพราะทีมงานพอทราบมาว่าที่สยามสแควร์นั้น มีแบรนด์ตั้งแต่เสื้อหลักร้อย ไปถึงหลักหลายพัน จะอนุญาต ทั้งหมดทุกแบรนด์จากสยามสแควร์หรือไม่?

หรือต้องการระบุอย่างไรครับ ทีมงานจะได้นำไปประกาศให้ชัดเจนและถูกต้องครับ

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณทุกความเห็น และ น้ำใจที่เข้ามาช่วยหาทางแก้ไขครับ

ทีมงานจะจัดการซอยห้องเพิ่่มจาก local fashionให้ครับ

โดยใช้ชื่อ ว่า Siam Square Fashion Design
    ในส่วนนี้หากใครเห็นว่าชื่อนี้ไม่เหมาะสม หรือ อาจจะก่อปัญหาอย่างไร แจ้งได้ครับ เพื่อจะได้ปรับเปลี่ยนให้เหมาะสม

ส่วนกำหนดการในการเปิดห้องดังกล่าว พรุ่งนี้จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

คำถามเพิ่มเติมคือ จะระบุข้อกำหนดหน้าห้องสำหรับ ห้องนี้ว่าอย่างไรครับ?

ห้องสำหรับ ซื้อ ขาย สินค้าแฟชั่น งานดีไซน์ จากสยามสแควร์ <-- ถูกต้องหรือไม่ครับ และ ในที่นี้ จะให้แบรนด์ระดับใดบ้าง ทีมงานอยากทราบว่าสมาชิกต้องการให้แบ่งอย่างไร

เพราะทีมงานพอทราบมาว่าที่สยามสแควร์นั้น มีแบรนด์ตั้งแต่เสื้อหลักร้อย ไปถึงหลักหลายพัน จะอนุญาต ทั้งหมดทุกแบรนด์จากสยามสแควร์หรือไม่?

หรือต้องการระบุอย่างไรครับ ทีมงานจะได้นำไปประกาศให้ชัดเจนและถูกต้องครับ
    ส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่น่าจะให้ขายทั้งหมดทุกแบรนด์จากสยามสแควร์นะค่ะ เพราะ บางร้านก็ไม่ได้ออกแบบเอง ไม่ได้ตัดเย็บเองอ่ะค่ะ บางร้านก็แค่ไปรับมาจากประตูน้ำ จากแพทตินั่มแล้วติดป้ายยี่ห้อร้านของตัวเอง แบบนี้ส่วนตัวแล้วเห็นว่าไม่เหมาะสมที่จะให้ลงขายในห้องใหม่นี้นะค่ะ

ส่วนแบรนด์ที่คิดว่าเหมาะสมที่จะอนุญาตให้ลงขายได้ อาทิเช่น แลนมี่ ,นาร์ซิส ,ออริกาโน ,แดนซิ่งไรออท ,มาร์ติน ,เพียว ,คินกี้ ,แอม การ์เท่น ,ไฮดี้ ซิเคร็ต ,ฮิมม่า ,เซ็ปเทมเบอร์ ,เปเปอร์ คัต แอนด์ เดอะ ชาร์ปเพนเนอร์ เป็นต้น
    Last edited by chicmania; 15-10-10 at 20:39.

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

ขอเพิ่มเติมนะคะ ขอเน้นด้วยค่ะว่าห้ามเอาสินค้าเลียนแบบเข้ามาขายอ่ะค่ะ ส่วนเรื่อง Brand ตามที่คุณ Chicmania ลงไว้เลยค่ะ แต่ขอเพิ่ม ร้าน Morning เพิ่มอีกร้านด้วยนะคะ ขอบคุณ Siambrandname Webmaster ด้วยนะคะ

SweetGirl's Avatar
    SweetGirl is offline Registered Member Brandname Fan

รับทราบค่ะ ในระหว่าง wm ทำห้อง Siam Square Fashion Design

เราขออนุญาต ลงขายในห้อง hi street ตามเดิมก่อนนะคะ ห้องเสร็จเมื่อไหร่จะย้ายทันทีค่ะ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Lookyeeja's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X0X3X7X
    • Bank Account 2: 013X7X0X7X
    • Bank Account 3: 146X2X8X7X

เข้าใจกับเรื่องแยกแบรนด์สยามออกมาเป็นห้องSiam Square Fashion Design นะคะ แต่มีคำถามเพิ่มค่ะ
    1. แบรนด์ที่design จากร้านที่จตุจักร และที่อื่นๆ จะต้องแยกห้องตามมาด้วยหรือเปล่าคะ หรือว่าเน้นแค่ที่สยามพอ
    2. แบรนด์บางแบรนด์ เช่น mo&friends, sara's wand, heidi secret เป็นแบรนด์สยาม ที่มีขายอยู่ในห้างอิเซตันเช่นกัน จะให้ลงห้อง Hi-street หรือ ห้องไหนคะ เพราะยังไม่แน่ใจว่า เป็น mass production หรือเปล่าอ่ะค่ะ

ต้องรบกวน wm และเพื่อนๆ ช่วยไขความกระจ่างให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    ลูกหยีรักในหลวง
    Thanks KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by SweetGirl View Post
    รับทราบค่ะ ในระหว่าง wm ทำห้อง Siam Square Fashion Design

เราขออนุญาต ลงขายในห้อง hi street ตามเดิมก่อนนะคะ ห้องเสร็จเมื่อไหร่จะย้ายทันทีค่ะ
    เห็นด้วยค่ะ ระหว่างที่รอทาง wm จัดทำห้องใหม่อยู่ เราต้องขออนุญาตลงขายในห้อง hi-street ก่อนนะค่ะ
    ถ้าห้องใหม่เสร็จแล้ว เราจะย้ายไปลงห้องใหม่ทันทีค่ะ

และรบกวนทาง wm ช่วยลงประกาศที่หน้าเว็บด้วยนะค่ะ เพราะเชื่อว่ายังมีเพื่อนๆอีกหลายท่านที่ไม่ทราบว่าต้องย้ายแบรนด์สยามสแควร์ไปลงขายในห้องใหม่อ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

nonglilly is offline Trusted Member Master Brandname
    nonglilly's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X5X7X4X

1

แง๊!!
    เอา landmeeไปขายsbntown
    มีคนpm มาถามว่าlandmeeแท้มั้ย???

คือไรอ่า...

ที่นั่นเค้าให้ขายของปลอมด้วยเหรอ @_@"

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Lookyeeja's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X0X3X7X
    • Bank Account 2: 013X7X0X7X
    • Bank Account 3: 146X2X8X7X

Quote Originally Posted by nonglilly View Post
    แง๊!!
    เอา landmeeไปขายsbntown
    มีคนpm มาถามว่าlandmeeแท้มั้ย???

คือไรอ่า...

ที่นั่นเค้าให้ขายของปลอมด้วยเหรอ @_@"

เข้ามาขำ คุณน้องลิลลี่
    ห้อง SBNTOWN เดี๋ยวนี้เห็นแล้ว เหมือนแหล่งรวมของก๊อปเลยอ่ะค่ะ บางคนเห็นชัดๆ มากว่าก๊อปเลยอ่ะ แบบว่าไม่ใช่แค่สไตล์ แต่นั่นเค้าเรียกว่าก๊อปปปปปปปปปป อยาก JTP แต่มันไม่มีให้กด คันไม้คันมือ ไม่รู้จะทำยังไง...

((ในใจคิด ไม่ให้ขายได้มั้ย อารมณ์สไตล์ที่ก๊อปมาชัดๆ ถ้าคล้ายๆ เป็นต้นแบบ inspiration ก็ว่าไปอย่าง
    เห็นเอารูปเจ้าของแบรนด์มาเทียบอีกว่าเหมือนขนาดไหน โอ้ววววววววววววว แรงบันดาลจายยยยยยยย
    แต่อีกใจก็คิด จะเอาอาร๊ายยยยย เศรษฐกิจไม่ดี ก็ช่วยๆ กัน ให้เค้าขายๆ กันไปเหอะ อย่าใจร้ายเลยน่า...
    แล้วอย่างงี้จะให้ทำยังไงดีน้าาาาาาาาา....

แยกไปเลยได้มั้ย ห้องเสื้อผ้า design เอง มีเอกลักษณ์ ถ้าไม่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง แล้วชี้ชัดว่าเป็นเสื้อผ้า style นู่นนี่นั่นเนี่ย แยกห้องออกไปดีกว่า เจ๊โหดไปมั้ยเนี่ย...

ปล.ข้างบนนี่คิดในใจนะ))
    ลูกหยีรักในหลวง

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

ตอนนี้ใน SBNTown ได้สั่งห้ามไว้ในกระทู้ "ให้ขาย" หรือ "ไม่ให้ขาย" สินค้าที่ใช้การโฆษณาว่า เหมือน สไตล์แบรนด์เนม
    และกำัลังจัดไว้เป็นกฎที่อยู่ในเครื่องมือ JTP ที่ให้เพื่อนสมาชิกกดโหวตเพื่อดูแลชุมชนได้

ก่อนหน้านี้ยังไม่สามารถลงเครื่องมือ JTP ได้เพราะยังหาข้อตกลงและกฎได้ไม่เรียบร้อยครับ
    หากกฎเรียบร้อยแล้วจะดำเนินการลงเครื่องมือ JTP ตามกฎที่เกิดจากข้อตกลงในกระทู้นั้นด้วยครับ

คำอธิบายหน้าห้องคือ "อนุญาตให้เฉพาะแบรนด์สยามแสควร์ เฉพาะร้านที่ออกแบบเสื้อผ้าเองไม่ใช่รับมาขาย ตัวอย่างแบรนด์ตามที่คุณ chicmania ในความเห็นที่ 112" เสนอมาส่วนจะเปิดห้องวันไหน จะมาแจ้งอีกครั้งครับ จะเปิดเพิ่มได้หลังลงเครื่องมือ JTP นะครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนครับที่ร่วมรับรู้และแสดงความคิดเห็นที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน

8

ตอนนี้ทางส่วนของ SBNTown ได้กำหนดกฎค้าขายแล้วครับ
    สามารถอ่านได้ในกระทู้ กฏค้าขาย 6 ข้อ ที่จะบังคับใช้ในเครื่องมือ JTP ประจำ SBNTown

มีอะไรที่ทางเราบกพร่องเพื่อนสมาชิกแจ้งให้ทางเราทราบได้เลยครับ
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ

Page 12 of 29 FirstFirst ... 2101112131422 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ