คำแนะนำที่ดีจากคุณ takatoon ค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้าแบรนด์

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 48

Hybrid View

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default คำแนะนำที่ดีจากคุณ takatoon ค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้าแบรนด์

จาก: takatoon
    ถึง: Oldie_Pang
    ตอบ: Sat Jan 05, 2008 4:21 am

ชื่อกระทู้: ขอเสนอความเห้นหน่อยนะคะ

หวัดดีค่ะคุณแป้ง เราก็เป็นสมาชิกเว็บคนนึงอ่ะค่ะแบบว่าเล่นมานาน
    ขอรบกวนเวลาคุณแป้งสักนิดนะคะ
    ปรกติเราก้อเห็นเพื่อนๆในนี้ก็ขายของกันน่ารักๆดี แต่ เราสังเกตุว่า ชอบมีแม่ค้าหัวใส
    เอาเสื้อผ้า brand high endอย่าง Chloe Marniและอื่นๆมาขายโดยบอกว่าเป้นของแท้
    แต่เราในฐานะทีเคยซื้อเสื้อผ้าพวกนี้มาใส่บ้างไม่มากมายนัก แต่ก็เคยลองสวมใส่เคยสัมผัสจับดู
    คือเราดูรูป เราก็รู้แล้วอ่ะค่ะว่าของก้อปมาจากจีน เพราะว่าเพื่อนของแม่เราเค้าไปเช่าโกดังตรง
    แถวๆสุขุมวิทจะนำเข้าเสื้อผ้าก้อปแบรนด์พวกนี้มาขาย เราเคยไปดู ยอมรับว่าถ้าคนที่ไม่เคยซื้อใส่ อาจจะคิดว่าของแท้ได้ค่ะ แต่เนื้อผ้า ความเนี้ยบ รายละเอียดและที่สำคัญคัตติ้ง
    แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงค่ะ

และเสื้อผ้าพวกนี้ของแท้ราคาสูงมากๆๆๆๆ เราเคยซื้อเดรส chloe ในราคาลด 70%แล้ว
    ยังเหลือเกือบๆ 4หมื่นบาทค่ะ ถ้ามองตามเหตุผลแล้ว มันแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย
    ที่จะมาขายเดรสราคาเหยียบแสนในราคาพันสองพันบาท

เราก็ไม่รู้จะแก้ปัญหานี้อย่างไรดีนะคะ แต่เราอยากเสนอให้มีการตรึงกระทู้เตือนเรื่องนี้อ่ะค่ะ
    เพราะเราเชื่อว่าอาจจะมีเพื่อนๆหลายคนไม่ทราบและซื้อใส่ไป อยากบอกว่าของก้อปพวกนี้
    รับมาตัวละไม่กี่ร้อยเองค่ะ

และอีกอย่าง เราเคยลงขายเสื้อผ้าพวกนี้แต่ราคามันก็ต้องสูงหน่อยใช่มั้ยคะ หลายๆคนก็บอกว่าเราขายแพงจัง
    ทั้งๆที่จริงเราขายถูกมากๆๆเมื่อเทียบกับราคาที่เราซื้อมาจริงๆจากช้อปเค้าโดยตรง
    แต่เพราะเราโดนแม่ค้าหัวใสเอาของก้อปมาหลอกขายว่าแท้ ขายตัดราคาอ่ะค่ะ
    ก็ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรดีนะคะ เพราะเสื้อผ้ามันอาจจะดูยากกว่ากระเป๋า

บ่นมาซะยาว เพราะเราไม่ชอบคนขี้โกงอ่ะค่ะ จะขายก้อปก็ไปขายเว็บอื่นแล้วบอกว่า
    ก้อปดีกว่าค่ะ ของพวกนี้ไม่มีทางมาขายกันเกลื่อนๆแบบนี้แน่นอนค่ะ
    เพราะเค้าก็ไม่ได้ผลิตมามากด้วย

ขอบคุณที่ทนอ่านนะคุณแป้ง แบบว่าเห้นมานาน แอบอัดอั้นค่ะ แหะๆ
    a picture is worth a thousand words.
    Thanks KaRN~KaRN, srirat, biolady ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: คำแนะนำที่ดีจากคุณ takatoon ค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้าแบรนด์

แป้งเห็นว่าน่าสนใจ เลยขออนุญาตคุณ takatoon มาบอกเล่านะคะ

เพราะว่าบางทีเราเองก้อไม่ทราบว่าเสื้อผ้าแบรนด์ที่ซื้อมาเองมันเป็นของก๊อปอ่ะจ๊ะ เนื่องจากความละเอียดในการตัดเย็บจ๊ะ
    a picture is worth a thousand words.

srichardson's Avatar
    srichardson is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

Default RE: คำแนะนำที่ดีจากคุณ takatoon ค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้าแบรนด์

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ จะได้รู้ไว้

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member Brandname Fan
    shopaholicme's Bank Account
    • Bank Account 1: 081X4X2X4X
    • Bank Account 2: 064X0X4X6X
    • Bank Account 3: 152X6X8X4X

รบกวนคุณ takatoon ดูของเว็บนี้ด้วยนะคะ www.cherker.com ค่ะ
    คุณแม่อยากได้อ่า แต่ไม่มั่นใจเรย พออ่านทู้นี้แล้ววว

รบกวนด้วยนะค้า
    Fashion Worth Fighting For!!!

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member Master Brandname
    paleypay's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X1X3X9X

หงะ....มันหมายถึงเป้ป่าวอะ เข้าพวกเหมือนกันเนอะ จิงจิงพี่สาวซื้อมาตอนเรียนเมกา และซื้อที่ shop เองทุกตัวเลยจ๊า แต่ละตัวก้อแพงมากจิงจิงอย่าง dress MJ ซื้อมาตั้ง 300 USD แต่ใส่กันไม่ได้ซักคนเดียวเลยค่ะ ไม่อยากขายขาดทุนแต่เก็บไว้ก้อไม่รู้จาทำไง.....เลยขายไปถูกๆอะ
    เพราะแอบเห็นเค้าขายกันถูกมากเหมือนกันค่ะ รองเท้าด้วยอะ ขายทีเป้ขาดทุนกระเจิงเลยแต่ดีหน่อยรองเท้ามีกล่องมีราคาติดใต้รองเท้าเลยไม่ต้อง proove ว่าเป้งของแท้มากมาย

ไม่ได้ตั้งใจตัดราคาเลยอะคะ แง๊ๆๆๆๆๆเป้ขอโทดดด เห็นเค้าขายกันเท่านี้อะคะ

takatoon is offline Banned User Brandname Fan

โห ของคุณเป้แท้แน่นอนค่ะ เราเองยังอยากได้เลย สวยๆทั้งนั้น

แอบกลุ้มนะ ว่ากระทู้นี้จะไปพาดพิงถึงใครโดยไม่ตั้งใจ
    เอาเป็นว่าไม่ได้หมายถึงคุณเป้นะคะ

takatoon is offline Banned User Brandname Fan

ขอแอบชี้แจงเพิ่มเติมนะคะ

เรื่องเสื้อผ้าแบรนด์high endพวกนี้เนี่ย ตอนsaleยังแพงมากกกกกอยู่เลยค่ะ
    นี่คือซื้อที่ outlet แล้วนะคะ

แต่ตอนนี้ที่จีน มีโรงงานที่ผลิตเสื้อผ้าที่ตั้งใจผลิตก้อปเลย เราเคยเห็นเป็น websiteเลยนะคะ
    ขายแต่ของก้อปจากแบรนด์ดังๆหรูๆ แต่ไมได้บอกตรงๆว่าก้อปอ่ะค่ะ
    เสื้อผ้าแบรนด์พวกนี้มีทั้งก้อปเกรดเอ และก้อปเกรดธรรมดา

บางทีแม่ค้าที่รับมาขายในไทย ก็ไม่ทราบว่าเป็นของก้อป เพราะรับมาจากพ่อค้าคนกลาง
    อีกทีที่ไปขนจากจีนมาเป็นกระบุง โดยพ่อค้าพวกนี้ก็จะบอกว่าของแท้
    แต่ผลิตเกินบ้าง มีตำหนิบ้าง
    ดังนั้นเลยมีทั้งคนขายรายปลีกที่ทราบว่าของก้อปแต่เหมือนมาก และ คิดว่าเป็นของแท้จริงๆแต่มีตำหนิหรือผลิตเกินอ่ะค่ะ

แต่แบรนด์พวกนี้ เค้าจะไม่ได้ให้ผ้ามามากมายขนาดผลิตเกินได้ขนาดนี้นะคะ และสินค้าเค้าก็ไม่ได้มีลักษณะ mass productด้วยอ่ะค่ะ

เราเลยอยากให้สาวๆระวังกันนิดนึง เพราะเสื้อผ้าพวกนี้ เรานึกอย่างไรก็นึกไม่ออก
    ว่าสามารถมาขายในราคาเท่านี้ได้ นอกจากจะเป็นสมบัติส่วนตัวก็ว่าไปอย่าง
    แต่มาขายกันโครมๆนี่ เราว่าน่าจะมาจากจีนมากกว่าค่ะ

ยังไงก็ใช้วิจารณญาณมากๆแล้วกันนะคะ
    ย้ำอีกทีว่าไม่ได้มีเจตนาจะพาดพิงถึงใครนะคะ อย่าคิดมากกันนะคะ

derien is offline Registered Member Brandname Fan

อะไรกันเนี่ย

lapoire's Avatar
    lapoire is offline Trusted Member Master Brandname
    lapoire's Bank Account
    • Bank Account 1: 743X9X9X7X

Blog Entries
    1

ขอถามเป็นความรู้ค่ะ

ใครที่เคยไปอเมริกาหรืออังกิดน่าจะเคยได้ยินร้านชื่อTK Max ไม่แน่ใจนะคะว่าสะกดถูกหรือป่าว
    เค้ามักมีสินค้าทั้ง Hi-Street Hi-End ทั้งเสื้อผ้ากระเป๋ารองเท้า ยันแว่นตากันแดด
    ทุกชิ้นมีแบรนด์หมด แต่สินค้าถูกเว่อ แต่ไซส์มักจะมีน้อย
    แต่เราเอเชีย เลยใส่ได้
    มีหลายสาขาด้วย

เคยเจอแว่นชาแนลถูกมากๆ มีอันเดียวจำได้ 20ปอนด์
    ครั้งแรกลังเล พอกลับไปหมดแล้ว

ถ้ากรณีนี้มีใคร เฟิมได้ไหมคะว่ากอปหรือแท้

เพราะตอนนี้หลังจากอ่านกระทู้ก็เริ่มพารานอยเข้าไปแล้วค่ะ
    ถ้ามีใครทราบช่วยบอกที อย่างน้อยจะได้เลิกเสียดายเรื่องแว่นที่ผ่านมาแล้ว555

ning is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณนะคะที่มาช่วยเตือนเพื่อนๆ กัน เราเองก้อชอบนะเสื้อสวยๆ แต่โชคดีที่ไม่ค่อยได้ซื้อเพราะส่วนมากที่เพื่อนๆ เอามาขายจะไซส์เล็กทั้งนั้นเลย สรุปคือเราอ้วนนั้นเอง

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ