คำแนะนำที่ดีจากคุณ takatoon ค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้าแบรนด์ - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 345
Results 41 to 48 of 48

Thread: คำแนะนำที่ดีจากคุณ takatoon ค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้าแบรนด์

venuss888 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default *0*

เข้าใจคะ หนูเคยดดยเหมือนกัน แต่เป็นhi street
    แบบางทีไปshop ซื้อมาขายได้แบบในราคา +ค่ารถ ค่าส่ง 100 บาท
    ต่ออีก งงเลย แล้วค่ากล่อง ค่าส่ง เข้าเนื้อ
    แล้วคืองงมากมายว่า จะให้ขายถูกกว่าราคาshopได้ไง มือ1
    หมดศรัทธาละคะ

nancoala's Avatar
    nancoala is offline Trusted Member Master Brandname
    nancoala's Bank Account
    • Bank Account 1: 018X5X1X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    1

แนนเพิ่งเป็นมือใหม่เข้ามาหัดขายค่ะ

คือมีเสื้อผ้ามือ 1 เยอะมาก ปกติแบรนด์ก้ไม่ค่อยถนัดนักค่ะ แต่ก็พอดีมีซื้อมาบ้างเหมือนกัน แต่คราวนี้พอมาอ่านตรงนี้ แล้วชักไม่แน่ใจว่าของที่แนนเอามาลงเนี่ย มันแท้หรือไม่แท้กันแน่หน่ะค่ะ

คือตอนซื้อมาเข้าใจว่าของแท้แน่นอนชัวร์ๆหน่ะค่ะ แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจอ่ะค่ะ

ยังไงใครรู้แล้วแวะไปกระทู้แนน ตัวไหนที่คิดว่าเข้าข่ายก๊อปบอกหน่อยนะค่ะ จะได้ลบออกค่ะ
    มี 2 กระทู้อ่ะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?p=1063927298#post1063927298

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?p=1063928336&posted=1#post1063928336

คือไม่ทราบจริงๆค่ะ ไม่ได้มีเจตนามาหลอกขายนะค่ะ แต่เป็นคนบ้าซื้อมามากจนใส่ไม่ทัน มือ เลยเยอะทั้งของน้องสาวด้วยค่ะ เต็มไปหมด

ยังไงรบกวนหน่อยนะค่ะ ถ้าเห็นว่าเสื้อชิ้นไหนของแนนมันอาจจะเป็นของก๊อป ช่วยเมลล์บอกหน่อยนะค่ะ จะได้ไปลบออกค่ะ ไม่อยากเสียเครดิตเหมือนกันหน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

KaritDesign's Avatar
    KaritDesign is offline Trusted Member Brandname Fan
    KaritDesign's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X5X5X4X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ คือล่าสุดหาชุด Dress สวยๆ น่ารักๆ มาใส่ให้เข้ากับกระเป๋าใหม่ที่เพิ่งได้มาค่ะ เลยเข้าไปใน Chole' มุ่งเข้าสู่โซนลด 70% ทันทีค่ะ เจอตัวนึงน่ารักมากๆ แปะป้ายอยู่ 89,700 บาท ( คิดในใจลดเหลือประมาณ 27,000 บาท ) เลยกัดฟันสู้ ลองเสร็จหารองเท้าเข้าคู่ในร้านเรียบร้อยพอจะจ่ายตังค์ น้องคนขายบอกว่าราคาที่แปะป้ายคือลด 70% แล้วค่ะ ตอนแรกแทบช๊อค !! คิดอีกที เออ จริง มันสวยเกินเหตุ ( แสดงว่าก่อนลดเกือบ 300,000 บาท ) เลยบอกน้องเค้าว่าเอาแต่รองเท้าไปก่อนนะ ไว้กลิ้งมีความสามารถทางการเงินถึงเมื่อไหร่จะมาอุดหนุนนะคะ ( ตอนนี้สู้ไม่ไหวค่ะ.. แต่อยากได้ ) T-T

ที่เล่ามาเพื่ออยากจะบอกว่าจากประสบการณ์ที่เคยซื้อ Chole' มาบ้างแต่ไม่เยอะมากนะคะ ( แน่นอนตอน Sale ทุกครั้งเหมือนเดิมค่ะ ) ทั้งในและต่างประเทศ ไม่เคยเจอที่ราคาต่ำกว่า 5,000 บาท เลยค่ะ เพราะถ้ามีจริงกลิ้งซื้อค่ะ แหะๆ ถ้าเห็นขายถูกกว่านี้ ไม่แนะนำค่ะ ถึงเป็นของจริงก็น่าจะตกรุ่นไปนานนนน...มากกกกกก.... ไม่ก็ปลอมแน่นอนค่ะ

ปล. ขออวดรูปชุด Dress Chole' รูปนึงดีกว่า ซื้อตอน Sale ที่ฮ่องกงค่ะ ( แก้ไขค่ะ เปลี่ยนใจไม่ลงดีกว่ามองว่าผิดห้องค่ะ )
    ปล.2 คุณเป้ขายอะไรอ่ะคะ กลิ้งอยากซื้อด้วยอ่ะ
    Last edited by KaritDesign; 27-11-09 at 00:04.
    " ขออนุญาตไม่ตอบคำถามเกี่ยวกับเรื่องตกแต่งภายในทั้งทางกระทู้และทาง pm ทุกกรณีนะคะ "

kikalicious's Avatar
    kikalicious is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

เห็นมีแม่ค้ามาขาย เสื้อ chloe อยู่ตัวนึงเหมือนกันช่วงนี้
    แต่ดูจากหน้าตาการตัดเย็บวัสดุ มันไม่ใช่ของแท้อ่ะ
    เหมือนพวกงานฮ่องกงอะไรทำนองนี้
    แต่ก็ไม่รู้ว่าแม่ค้าเค้าโดนหลอกมาอีกทีป่าว

MJJ's Avatar
    MJJ is offline Trusted Member Master Brandname
    MJJ's Bank Account
    • Bank Account 1: 247X0X2X8X

เปนความรู้ๆมากๆเรยค่ะ
    เราก้โดนแบบหาว่าขายแพงจัง
    ต่อเราแบบครึ่งๆเรยอ่ะ

LovelyBijoux is offline Banned User Master Brandname
    LovelyBijoux's Bank Account
    • Bank Account 1: 273X0X9X6X

1

ขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาเตือน

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

เพิ่งได้เข้ามาอ่านค่ะ ขอขอบคุณคุณ จขกท มากๆ นะคะ

being_nuch's Avatar
    being_nuch is offline Trusted Member Brandname Fan
    being_nuch's Bank Account
    • Bank Account 1: 108X2X4X0X
    • Bank Account 2: 095X2X0X2X

3

ขอสนับสนุนด้วยคนคร๊าหลังการบินไทยเต็มเลย
    being_nuch

Page 5 of 5 FirstFirst ... 345
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ