การแจ้งปัญหาภายในเว็บบอร์ด

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 27
    tuaysudsee is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default การแจ้งปัญหาภายในเว็บบอร์ด

มีหลายๆ ครั้งที่เพื่อนสมาชิกมีปัญหา และดูเหมือนปัญหานี้น จะได้รับแก้ปัญหาช้านั้นก็เพราะว่า
    ไม่สามารถบอกปัญหาได้ตรงจุดนั่นเอง

วิธีการแก้ไขปัญหาหนึ่งที่ง่ายมากๆ นั่นคือการส่งภาพที่เป็นปัญหานี้น ให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบ
    จะช่วยลดเวลาในการปัญหา และง่ายต่อการติดตามแก้ไขด้วย

มาดูวิธีการส่งภาพโดยใช้เครื่องมือง่ายๆ ประจำเครื่องกัน

1. สมมุติหน้าข้อความส่วนตัวส่งแล้วมีปัญหาให้กดปุ่ม print screen หรือ ปุ่ม PrtSc SysRq

ปุ่ม PrtSc SysRq อยู่ตรงไหน?
    ส่วนมากมักจะอยู่มุมบนด้านขวา (แป้นพิมพ์ บางรุ่นอาจอยู่ตำแหน่งอื่น)

หน้าที่ต้องการ print screen

หมายเหตุ ความแตกต่างระหว่าง กดปุ่ม prtsc กับกดปุ่ม alt+prtsc
    บางครั้งเพื่อนๆ กดปุ่ม prtsc แล้วจะมี แถบเครื่องข้างล่างติดมาด้วย
    นั้นเพราะการกดปุ่ม prtsc จะทำการ copy หน้าจอคอมพิวเตอร์ขณะนั้นทั้งหน้า
    ถ้าต้องการ copy เฉพาะหน้าโปรแกรมเต็มๆ ควร กดปุ่ม alt ค้างไว้ แล้วกดปุ่ม prtsc
    เท่านี้ก็จะได้เฉพาะหน้าโปรแกรมที่ต้องการ

2. เปิดโปรแกรม paint ซึ่งจะมีอยู่ในระบปฏิบัติการ windows ทุกเวอร์ชั่น (ยกเว้นจะไม่ได้ลงไว้นะครับ) การเปิดก็ คลิ๊กปุ่ม start ที่แถบเครื่องด้านล่าง เลือก
    Programs>Accessories>Paint ดังรูป

หลังจากโปรแกรมขึ้นมา ให้นำภาพไปวางบนโปรแกรมโดย กดป่ม ctrl+v หรือ คลิ๊ก Edit>Paste ดังรูป

ภาพที่ได้

3. จากนั้นทำการ save ไฟล์ที่ได้โดย กดปุ่ม ctrl+s หรือ File>Save ดังรูป

จะมีหน้าต่าง ขึ้นมาให้ save ชื่อไฟล์ อย่าลืมเลือก save ชนิดของไฟล์ เป็น jpeg เพื่อให้ขนาดภาพที่เหมาะสม

4. จากนั้นก็ส่งเมลล์แจ้งไปที่ siambrandname@yahoo.com

ส่งภาพแล้ว อย่าลืมส่งคำอธิบายเล็กน้อยเกี่ยวกับปัญหา จะได้รับการแก้ไขปัญหาเร็วๆ นะครับ
    อย่าลืม ส่ง ชื่อล๊อกอิน หมายเลขประจำตัวประชาชนเพื่อความถูกต้องปลอดภัยด้วยครับ

tuaysudsee is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default การแจ้งปัญหาภายในเว็บบอร์ด

มีหลายๆ ครั้งที่เพื่อนสมาชิกมีปัญหา และดูเหมือนปัญหานี้น จะได้รับแก้ปัญหาช้านั้นก็เพราะว่า
    ไม่สามารถบอกปัญหาได้ตรงจุดนั่นเอง

วิธีการแก้ไขปัญหาหนึ่งที่ง่ายมากๆ นั่นคือการส่งภาพที่เป็นปัญหานี้น ให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบ
    จะช่วยลดเวลาในการปัญหา และง่ายต่อการติดตามแก้ไขด้วย

มาดูวิธีการส่งภาพโดยใช้เครื่องมือง่ายๆ ประจำเครื่องกัน

1. สมมุติหน้าข้อความส่วนตัวส่งแล้วมีปัญหาให้กดปุ่ม print screen หรือ ปุ่ม PrtSc SysRq

ปุ่ม PrtSc SysRq อยู่ตรงไหน?
    ส่วนมากมักจะอยู่มุมบนด้านขวา (แป้นพิมพ์ บางรุ่นอาจอยู่ตำแหน่งอื่น)

หน้าที่ต้องการ print screen

หมายเหตุ ความแตกต่างระหว่าง กดปุ่ม prtsc กับกดปุ่ม alt+prtsc
    บางครั้งเพื่อนๆ กดปุ่ม prtsc แล้วจะมี แถบเครื่องข้างล่างติดมาด้วย
    นั้นเพราะการกดปุ่ม prtsc จะทำการ copy หน้าจอคอมพิวเตอร์ขณะนั้นทั้งหน้า
    ถ้าต้องการ copy เฉพาะหน้าโปรแกรมเต็มๆ ควร กดปุ่ม alt ค้างไว้ แล้วกดปุ่ม prtsc
    เท่านี้ก็จะได้เฉพาะหน้าโปรแกรมที่ต้องการ

2. เปิดโปรแกรม paint ซึ่งจะมีอยู่ในระบปฏิบัติการ windows ทุกเวอร์ชั่น (ยกเว้นจะไม่ได้ลงไว้นะครับ) การเปิดก็ คลิ๊กปุ่ม start ที่แถบเครื่องด้านล่าง เลือก
    Programs>Accessories>Paint ดังรูป

หลังจากโปรแกรมขึ้นมา ให้นำภาพไปวางบนโปรแกรมโดย กดป่ม ctrl+v หรือ คลิ๊ก Edit>Paste ดังรูป

ภาพที่ได้

3. จากนั้นทำการ save ไฟล์ที่ได้โดย กดปุ่ม ctrl+s หรือ File>Save ดังรูป

จะมีหน้าต่าง ขึ้นมาให้ save ชื่อไฟล์ อย่าลืมเลือก save ชนิดของไฟล์ เป็น jpeg เพื่อให้ขนาดภาพที่เหมาะสม

4. จากนั้นก็ส่งเมลล์แจ้งไปที่ siambrandname@yahoo.com

ส่งภาพแล้ว อย่าลืมส่งคำอธิบายเล็กน้อยเกี่ยวกับปัญหา จะได้รับการแก้ไขปัญหาเร็วๆ นะครับ
    อย่าลืม ส่ง ชื่อล๊อกอิน หมายเลขประจำตัวประชาชนเพื่อความถูกต้องปลอดภัยด้วยครับ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member Master Brandname
    yai_625's Bank Account
    • Bank Account 1: 153X9X8X2X

Default ????????

ทำไม search หายละค่ะ

nongnok is offline Registered Member Brandname Fan

Red face

ตั้งกระทู้ไม่ได้เลยซักห้องค่ะ ไม่ทราบว่าเวปเป็นอะไรหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ployjaii is offline Trusted Member Brandname Fan
    ployjaii's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X2X0X0X

Default ตั้งกระทู้ไม่ได้

ตั้งกระทู้ไม่ขึ้นเหมือนกัน ไม่ทราบว่าจะใช้ได้เมื่อหรั่ยคะเนี่ย รอมาตั้งแต่เช้าแล้ววววว
    อยากรีบรับพรีของน่ะคะ ^^

tleela23021975 is offline Trusted Member Brandname Fan
    tleela23021975's Bank Account
    • Bank Account 1: 052X2X8X4X

Angry upload รูปไม่ได้....เซ็ง

จะโชว์ของได้ไง...

tata75 is offline Trusted Member Brandname Fan
    tata75's Bank Account
    • Bank Account 1: 448X1X4X3X
    • Bank Account 2: 720X2X5X1X

รบกวนด้วยคะ พยายามหลายวันแล้ว ตั้งกระทู้ไม่ได้ detect ตลอดคะ
    ลอคอินเด้งซะงั้นคะ ทำยังไงเข้าใหม่ ก็ไม่ได้คะ รบกวนแก้ไขให้ด้วยคะ เป็นปีแล้วที่ทำให้พลาดโอกาสขอโอกาสให้เราด้วยนะคะ ขอบคุณwebmaster ล่วงหน้าคะ
    รูปแรกเป็นรูปฟอรัมที่เราเคยโพสคะ กระทู้นี้มีกติกาห้ามโพสเกินหนึ่งกระทู้ ให้ใช้วิธีมาแก้ไขที่กระทู้เพื่ออัพเดท

รูปนี้ให้ดูว่าลอคอินอยู่คะ พอหลังจากคลิกเพื่อเข้ากระทู้

รับพรีลาแมร์ และskii แล้ว กลายเป็นรูปต่อไปคะ

ยังไม่เคยได้อัพเลยคะเพราพอเข้าหน้านี้ทีไร ลอคอินเด้งทุกทีคะ พยายามเท่าไร่ก็ไม่มีผลคะ หาเหตุผลไม่ได้จนคิดว่า

เค่าไม่อยากให้เราขายป่าวหว่าเลยลอคไม่ให้เราแก้ไขได้ แต่เห็นคนอื่นเค้าแก้ไขแล้วอัพเดทกั้นได้คะเลยแปลกใจมาก
    Last edited by tata75; 23-03-11 at 00:24.

Pingus's Avatar
    Pingus is offline Trusted Member Master Brandname
    Pingus's Bank Account
    • Bank Account 1: 702X6X3X4X
    • Bank Account 2: 401X2X0X8X

Default Re: การแจ้งปัญหาภายในเว็บบอร์ด

ใช้งานได้ตามปกติแล้วค่ะ หลังจาก Setting ค่าให้เหมือน SBN Town

โพสตั้งกระทู้หลังจากกด Post new thread ไม่ได้ทุกห้องค่ะ ยกเว้นใน SBN Town ยังโพสได้ค่ะ
    หลังจากกด Post new thread แล้วเด้งหลุด ข้อผิดพลาดของ HTTP 500 (Internal Server Error)
    เป็นเฉพาะ
    http://siambrandname.com/forum/newthread.php?do=newthread&f=9
    [COLOR=#2A2A2A]หน้าอื่นเข้าได้ตามปกติค่ะ

ลองใช้โปรแกรม browser อื่นเข้าก็เข้าไม่ได้ลองทุกอย่างแล้ว Fairfox, Googlechrom, Safari, Internet explorer ก็ไม่ได้ค่ะ
    ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปกติ

ชื่อล๊อกอิน : Pingus
    ส่งเมลล์แจ้งไปที่ siambrandname@gmail.com แล้ว

รบกวนช่วยแนะนำหรือแก้ไขหน่อยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    Last edited by Pingus; 10-03-13 at 17:01.

howsweet is offline Trusted Member Brandname Fan
    howsweet's Bank Account
    • Bank Account 1: 402X9X7X3X

Default Re: การแจ้งปัญหาภายในเว็บบอร์ด

แจ้งปัญหาการใช้งานครับ

ช่วง 2-3 วันมานี้ ผม edit หรือ post กระทู้ไม่ค่อยได้เลยครับ จะขึ้นว่า The Siam Brandname Forum database has encountered problem อะครับ

ตามรูปนี้เลยครับ

ID ผม: howsweet

รบกวนช่วยเชคให้หน่อยได้ไม๊ครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

howsweet

Toudou_In_France_canceled is offline Canceled User Brandname Fan

เป็น TM ไม่สามารถตั้งกระทู้อะไรได้เลยค่ะ ขึ้น 502 Bad Gateway ตลอดเลยค่ะ รบกวนแก้ไขให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Page 1 of 3 123 LastLast