♥ จิ๊กลูกสาวสุดรักของคุณแม่มารีวิว :: PRADA SAFFIANO LUX TOTE ♥

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25
    earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member Master Brandname
    earthx's Bank Account
    • Bank Account 1: 102X5X9X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ♥ จิ๊กลูกสาวสุดรักของคุณแม่มารีวิว :: PRADA SAFFIANO LUX TOTE ♥

หายหน้าหายตาไปจากห้องรีวิวนี้นานพอควรเลยคับ ไม่ใช่อะไรนะ.. ไม่มีเงินซื้อกระเป๋าใหม่มารีวิว 555+
    ช่วงนี้นั่งๆนอนๆกลิ้งอยู่บ้านเรื่อยๆ เลยแอบไปคุ้ยตู้ของคุณแม่มา แอบเจอกระเป๋าใหม่อยู่สองสามใบ สีสันสดใสทั้งนั้น
    เห็นว่ากระแสเจ้าใบนี้มาแรงมาในช่วงนี้ เลยหยิบใบนี้มารีวิวก่อนเป็นใบแรกเลยครับ ^^

.
    .
    .

Prada Saffiano Lux Tote

ใบนี้เป็นขนาด 30ซม คับ SA บอกว่าสีนี้เป็นสีใหม่ ชื่อสี Bruyere คับ
    ตอนรุ่นที่มีสายออกมาแรกๆ สมัยที่มันยังหาง่ายอยู่ คุณแม่ยังไม่ชอบมันคับตอนนั้น
    เพิ่งมาอยากได้ไอ้ตอนที่ต้องพลิกแผ่นดินหาพอดี 555+

สีที่อยากได้จริงๆคือ สี Cameo คับ ส่วนไซส์ ตอนแรกคุณแม่เล็ง 33ซม ไว้

ฝากคนรู้จัก ตามหาทั่วยุโรปมาตั้งแต่เดือนมีนาแล้วคับ แต่ก็ยังหาไม่ได้สักที จนได้ใบอื่นใน list มาครองซะหมดแล้ว

ฝากคุณพ่อเฝ้าดูให้ที่สนามบินอินชอน คุณพ่อไปที่ช็อปเกือบทุกวัน จน SA จำหน้าได้ ก็ยังไม่มีของสักที
    จะมีก็มีแต่รุ่นที่ไม่มีสายสะพาย ซึ่งคุณแม่ไม่ได้อยากได้ (แต่ลูกอ่ะอยากได้แทน T.T)

ตอนนั้นเริ่มท้อกันแล้วแหละ กระเป๋าอะไรฟระ มีเงิน แต่กลับหาซื้อไม่ได้

.
    .
    .

ตัดมาเมื่อวันจันทร์ที่แล้วคับ หลังจากที่ตกเครื่องอยู่ LAX สามวัน
    ผมกับคุณแม่ก็ได้มีโอกาสไปเหยียบสนามบินอินชอนเพื่อเปลี่ยนเครื่องกลับมากรุงเทพ

ตอนนั้น ไม่ได้นึกถึงหรอกนะคับ พราดงพราด้าอะไร๊ ตรูจะกลับบ้านอย่างเดียว
    แต่.. จังหวะที่กำลังจะเดินไปซื้อ Starbucks ก็ได้เดิน ก็ได้เดินผ่าน Prada
    และสายตาอันซุกซนของเราก็ได้เหลือบไปเห็น..

Prada รุ่นมีสาย !! มีสาย !! มีสาย !! มีสาย!!

สองแม่ลูกก็รีบวิ่ง 4X100 เข้าช็อปในทันที Starbucks เอาไว้ทีหลัง 555+

.
    .
    .

ในช็อปมีครบทุกไซส์เลยคับ 25 30 33 35
    คุณแม่เพิ่งรู้ว่า มีไซส์ 30 ด้วย ก็เลยมีโอกาสได้เปรียบเทียบระหว่างสองไซส์
    และได้ข้อสรุปกันว่า..

33 นั้น ถ้าถือจะดูสวยกว่า 30
    แต่.. 30 เวลาสะพายสายยาวจะดูดีกว่า 33

ด้วยความที่ว่าคุณแม่ปลื้มตรงสะพายยาวมากๆ ก็เลยได้เป็น 30 คับ

แล้วสีละ? ที่ร้านมีให้เลือกสามสีคับ เป็นสีออกใหม่ล้วนๆ มีสีนี้ สีแดง และ สีเขียว military green

สีเขียวตัดออกไปสีแรกเลยคับ แม่ไม่ปลื้ม ผมก็่ว่ามันทึมๆไม่สวย
    แดง ก็สวยนะ แต่แม่ลูกคิดว่า แดงสวยกว่าถ้าอยู่กับอะไหล่เงิน ก็เลยได้เป็นสี Bruyere นี้มาคับ

* ได้มีโอกาสเปรียบเทียบสี Bruyere กับ สี Cameo คับ Bruyere จะเข้มกว่า และออกโทนชมพูอมม่วงๆ
    ในขณะที่ Cameo จะอ่อนๆ และ ออกอมส้มๆเบจๆ มากกว่าคับ.. ก็อยากได้ Cameo ด้วยอีกอ่ะ 555+ *

.
    .
    .

เอาละ พูดมามากและ เรามาชมน้องเป๋ากันดีกว่าคับ

สีจริง จะคล้ายภาพข้างล่างที่สุดนะคับ ที่เหลือสีจะเพี้ยนนิดนึง เพราะ effect กล้องคับ

เอาละ สะพายโชว์ซะหน่อย
    คนสะพาย สูงประมาณ 173 ได้ หุ่นอวบระยะสุดท้ายแล้วคับ

สายปรับไว้ที่รูตรงกลางนะคับ ตำแหน่งกำลังโอเคนะผมว่า..

.
    .
    .

มาถึงข้อดี-ข้อเสียของกระเป๋ารุ่นนี้นะคับ อันนี้จากมุมมองของผมนะคับ

ข้อดี:
    - สวย หรู แต่ก็หิ้วชิวๆ วันเสาร์-อาทิตย์ได้
    - มีสายสะพายยาว ไว้สามารถเปลี่ยนลุคได้ หรือเวลาต้องการใช้ทั้งสองมือ
    - เรียบๆดีคับ เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบให้ใครดูออกว่าใช้ของแบรนด์เนม
    - วัสดุทนทาน แต่น้ำหนักเบา

ข้อเสีย:
    - ปากกระเป๋าแคบคับ อันนี้ต้องทำใจให้ชิน ปกติที่บ้านใช้แต่กระเป๋าไซส์ใหญ่
    - เวลาสะพายด้วยสายยาว จะรูดซิปลำบาก แต่อันนี้รุ่นอื่นๆก็เป็นเช่นกันคับ
    - เวลาสะพายด้วยสายยาว บางครั้งหูมันจะชอบกางออกมานิดๆหน่อยๆ อันนี้นอยนิดหน่อยเป็นการส่วนตัว แฮะๆ

.
    .
    .

จบแล้วนะคับ สำหรับรีวิวนี้ หวังว่าจะถูกใจกันนะคับ
    ถ้าพี่ๆคนไหนมีคำถามอะไร ก็สอบถามกันเข้ามาได้นะคับ
    หวังว่าจะได้เจอกันใหม่ ในเร็วๆนี้คับ กำลังเก็บเงินซื้อกระเป๋าใหม่อยู่ >__<
    Thanks dollyleng, yai_benz, Jube, milano_brand, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, sukiyaki, Phyada, madam2010, joby, mamee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like acousticbutrock, Keaw_sara, cawaii-nina, Umm041, PaTai, BrandShoes, teekarat, j.jan, RLoamDee, soyujang, black pearl, orawansi, JJberry, nafa, OILLY, BNaholic, Tasanee, marni_mm, Bee Birkin, HS-TAE, gargoy153, kullayak, mookmik27, makeberry, rycool, Lady Geordie, bejaja ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

bejaja's Avatar
    bejaja is offline Trusted Member Brandname Fan
    bejaja's Bank Account
    • Bank Account 1: 536X2X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ♥ จิ๊กลูกสาวสุดรักของคุณแม่มารีวิว :: PRADA SAFFIANO LUX TOTE ♥

น้องเอิร์ธ รีวิวได้น่ารัก น่าซื้อใช้ตามมากค่ะ ^^
    กระเป๋าสีสวยมากกกก
    อยากลงไปนั่งกับพื้นแล้วร้องว่า "อยากได้สีนี้ จะเอา จะเอา"
    Thanks earthx ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nok_arunee is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Red face Re: ♥ จิ๊กลูกสาวสุดรักของคุณแม่มารีวิว :: PRADA SAFFIANO LUX TOTE ♥

ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย สีนี้สวยเนอะ อยากได้บ้าง ที่จริงอยากได้สีน้ำเงิน แต่หายากเหลือเกิน
    ให้เพื่อนหาทั้งที่ฝรั่งเศส ออสเตรีย เยอรมัน ไม่เจอซักช้อป T_T เศร้า
    Thanks earthx ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

Default Re: ♥ จิ๊กลูกสาวสุดรักของคุณแม่มารีวิว :: PRADA SAFFIANO LUX TOTE ♥

รีวิวได้น่ารักมากค่ะ เห็นสีแล้ว อยากได้บ้างเลยค่ะ สวยมาก
    เล็งรุ่นนี้มานาน ยังไม่มีโอกาสได้สอยซักที เริ่มๆตะหงิดๆละ ^_^
    Like makeberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

Quote Originally Posted by rycool View Post
    รีวิวได้น่ารักมากค่ะ เห็นสีแล้ว อยากได้บ้างเลยค่ะ สวยมาก
    เล็งรุ่นนี้มานาน ยังไม่มีโอกาสได้สอยซักที เริ่มๆตะหงิดๆละ ^_^
    คุณรี่สอยเลย น่ารักมากค่ะ ผึ้งเรียบร้อยแย้ว 555

ยินดีกะคุณแม่ด้วยนะคะน้องเอิร์ทสีสวยน่ารักมากเลยค่า
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"
    Like rycool ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

earthx is offline Trusted Member Master Brandname

Quote Originally Posted by bejaja View Post
    น้องเอิร์ธ รีวิวได้น่ารัก น่าซื้อใช้ตามมากค่ะ ^^
    กระเป๋าสีสวยมากกกก
    อยากลงไปนั่งกับพื้นแล้วร้องว่า "อยากได้สีนี้ จะเอา จะเอา"
    น่าซื้อตาม ก็ซื้อตามเลยคับผม อิอิ

Quote Originally Posted by nok_arunee View Post
    ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย สีนี้สวยเนอะ อยากได้บ้าง ที่จริงอยากได้สีน้ำเงิน แต่หายากเหลือเกิน
    ให้เพื่อนหาทั้งที่ฝรั่งเศส ออสเตรีย เยอรมัน ไม่เจอซักช้อป T_T เศร้า
    ราคาไม่แพงอย่างที่คิดคับ ไม่ถึงเลข 5
    ราคาพอๆกับฝั่งยุโรปก่อนรีฟันด์คับ แพงกว่าไม่กี่พัน ^^''

Quote Originally Posted by rycool View Post
    สอยเลยคับพี่รี่ เอิร์ทเชียร์มากมาย นี้ก็กำลังคิดจะสอยเป็นของตัวเองอยู่เหมือนกันคับ อิอิ

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    คุณรี่สอยเลย น่ารักมากค่ะ ผึ้งเรียบร้อยแย้ว 555

ยินดีกะคุณแม่ด้วยนะคะน้องเอิร์ทสีสวยน่ารักมากเลยค่า
    ขอบคุณคับพี่ผึ้ง นี้เอิร์ทก็กำลังคิดจะเก็บตังซื้อเป็นของตัวเองเหมือนกัน อิอิ

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

กระเป๋าสีสวยน่าใช้มากค่ะ

รูปก็ถ่ายสวยดูดีีมากๆ

ชอบมากมายค่า

Quote Originally Posted by Tom & Jerry View Post
    กระเป๋าสีสวยน่าใช้มากค่ะ

รูปก็ถ่ายสวยดูดีีมากๆ

ชอบมากมายค่า

แฮะๆ ขอบคุณคับบ
    my instagram earthcha

Bee Birkin's Avatar
    Bee Birkin is offline Trusted Member Brandname Fan
    Bee Birkin's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X0X8X0X

I am........." umabee".......

ชอบสีน้องเป๋าจังเลยค่ะ

น่ารักที่สุดเลยค่ะ
    ^____*

Quote Originally Posted by Bee Birkin View Post
    ชอบสีน้องเป๋าจังเลยค่ะ

น่ารักที่สุดเลยค่ะ
    ^____*
    ขอบคุณคับพี่บี
    ดีใจที่ได้เห็นพี่บีใน SBN อีกรอบนะคับ
    ได้แต่หวังว่าสักวัน น้อง Prada จะโตเป็นน้อง Birkin กับเขาบ้างอะไรบ้าง อิอิ
    my instagram earthcha

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ