ริวิวครั้งที่สี่ กับ The new coming IT bag, Fendi 2Jours

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19
    zeebil is offline Trusted Member Brandname Fan
    zeebil's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X0X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ริวิวครั้งที่สี่ กับ The new coming IT bag, Fendi 2Jours

สวัสดีครับ ครั้งนี้ก็เป็นครั้งที่สี่แล้วนะครับ กับการีวิวแบรนด์เดิมที่หลังรัก Fendi ! แต่ว่ารีวิวคราวนี้ ผมจะขอแนะนำกระเป๋า line ใหม่ของ Fendi ที่จขกท มีความเห็นส่วนตัวว่า 2Jours ของ Fendi รุ่นนี้จะต้องดังเป็นพลุแตกและเป็น The new IT bag ของ Fall Winter 2012 Season นี้ หลายท่านคงได้เห็นความสวยงามของกระเป๋าผ่านตามาบ้างแล้ว

เนื่องด้วยจขกท มีโอกาสไปงานเปิดตัวของกระเป๋ามา และได้สั่งจองกระเป๋าไว้ใบนึงก่อนหน้านี้ พอได้ไปรับในงาน ก็ดีใจจนเก็บอาการไม่อยู่ รีบเอากระเป๋าใบสวยมารีวิวให้ชมกันครับ

เริ่มด้วยถุงเหลือง มองแล้วมีความสุขเหมือนเดิม

กล่องสีดำใบแข็ง ด้านในเป็นสีทองเหมือนเดิมครับ

2Jours ใบนี้เป็น ไซส์ใหญ่นะครับ กระเป๋าจะเป็นทรงสูง ไปดูกันต่อดีกว่าครับ ว่าผมจะได้ลายไหนมาครอบครอง

Fendi 2Jours ณ ตอนนี้จะมีสองไซส์นะครับ ไซส์ใหญ่ และไซส์เล็กนะครับ จะแตกต่างกันตรงที่ตัวไซส์เล็กจะมีสายยาวเพิ่มเติมมาให้ด้วย

ออกมาโชว์ตัวแค่ครึ่งนึงก่อนครับ ใบนี้เป็นผสมผสานระหว่างลาย Zucca ของ Fendi กับหนังวัวด้านข้างสลับสี ขาวน้ำตาล และขาวดำ นะครับ ตอนแรกเห็นในรูปแล้วคิดว่ามันต้องไม่เข้ากัน แต่พอเห็นใบจิง ๆ แล้วอ้าปากค้างเลยครับ เพราะเค้าทำมาได้เข้ากันแล้วสวยมากจิง ๆ ใบนี้มีแค่ 2 ใบในเมืองไทยเท่านั้น ณ ตอนนี้ ได้มาจึงยิ่งดีใจ (ปล.มีเพื่อนแอบแซวว่า หลังร้านอาจจะปั้มออกมาอีกเยอะ อิอิ)

โชว์ตัวด้านหน้าก่อนครับ จิง ๆ แล้วตัวกระเป๋าจะมี Tag ห้อยอยู่ด้วย แต่ Fendi 2Jours ตัวนี้ ลูกค้าสามารถสั่งให้ช้อป นำ Tag ไป Personalize ตัวอักษรย่อได้ แต่เนื่องจากว่าช็อปในไทยของเราเครื่องปั้มยังไม่มา เราจึงต้องส่งไปปั้มที่สิงคโปร์ แล้วรอสองอาทิตย์ถึงจะกลับมา
    ทำให้กระเป๋าใบนี้ของจขกทไม่มี Tag ห้อย แต่ถ้าได้กลับมาแล้วจะเอามาถ่ายอัฟเดทให้ชมอีกครั้งครับ

ด้านข้างกระเป๋าสามารถปลดล็อคเพื่อขยายออกแบบนี้ครับ

ด้านหลังเป็นลายเหมือนด้านหน้าต่างกันตรงที่ไม่มีที่ห้อย Tag ครับ

มาชมลายหนังสีดำด้านซ้ายครับ

และสีน้ำตาลด้านขวาครับ

ก้นกระเป๋าเป็นสีเขียว เป็นสีเดียวกับตัวล็อกของกระเป๋าด้านใน จขกท ตัดสินใจซื้อใบนี้เพราะเค้าใช้สีนี้ตัดกับสีอื่นของตัวกระเป๋านี่แหละครับ แอบชอบมาก ด้านล่างมีหมุดรองกระเป๋าห้าตัวครับ

ต่อไปมาชมภาพ Close-up กับความประณีตของ Fendi's craftmanship กันครับ

ด้านในกระเป๋าจะมีตัวล็อกสองชั้น เพื่อจัดทรงกระเป๋าได้ตามความต้องการของผู้ใช้นะครับ

ชั้นแรกเป็นตัวล็อก ด้านหน้าและด้านหลังนะครับ

รูปปลดล็อคชั้นแรกครับ

ชั้นที่สองเป็นตัวล็อกด้านข้าง ซ้ายและขวาครับ

และปลดล็อคทั้งสองชั้น ด้านในกระเป๋าจะเป็นโล่งๆ นะครับ และก็มีช่องซิบด้านใน ซึ่งจะแตกต่างจากไซส์เล็ก ด้านในจะแบ่งเป็นสองช่อง โดนมีช่องซิปขั้นกลาง กระเป๋าจึงจะเป็นทรงแข็งมากกว่า

ภาพโฮโลแกรมที่ติดอย่างแน่นหนาของ Fendi

แคร์การ์ดต่าง ๆ รวม ถึงรูป Lookbook ของ Fendi 2Jours ที่ผลิตใน Season นี้

จบแล้วครับ สำหรับรีวิวนี้ จขกท ยังไม่มีโอกาสถ่ายน้องเป๋า in action ถ้าได้ถ่ายแล้วจะเอามาลงให้ชมกันครับ อีกครั้งครับ ขอแนะนำกระเป๋ารุ่นนี้ที่เป็น new line ของ Fendi อย่างที่บอกว่า ตามความเห็นส่วนตัวของ จขกท Fendi 2Jours จะต้องเป็น New IT bag แน่นอนครับ ถ้าใครอยากจับจองเป็นเจ้าของ คงต้องรีบหน่อยนะครับ เพราะบางใบต้องเป็น Wait list และต้องไปแย่งกับคนอื่นมา เจอใบถูกใจแล้วอย่าได้ลังเลครับ กระเป็นเป็นทรงที่ใช้งานได้จริง จุของเยอะมากพอสมควร หากท่านใดตัวเล็ก ไม่ชอบถือกระเป๋าเวลาช้อปปิ้ง แนะนำเป็นไซส์เล็ก เพราะมากับสายสะพาย ทำให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นคับ Fendi 2Jours เป็นอีกหนึ่ง choice ที่คุณอาจจะอยากนำมาประดับไว้ในกรุกระเป๋าใบโปรดครับ

ฝากรีวิวเก่า ๆ ก่อนหน้านี้ด้วยนะครับ

1.ครั้งแรกของการริวิววว เลยอยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ชม Fendi Peek-a-boo..

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1936586

2.รีวิวครั้งที่สองกับ Fendi Chameleon in Strawberry Red

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2146791

3.ครั้งที่สามของการรีวิว กับ Fendi Peek-a-boo small size...

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2209468&page=2

Last edited by zeebil; 30-07-12 at 13:55.
    Thanks yayee2013, narumon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like nuttellar, theIIIdEmpire, Nabhattrada, gargoy153, jaiko, Tasanee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

น้องปรุ is offline Trusted Member Brandname Fan
    น้องปรุ's Bank Account
    • Bank Account 1: 664X3X5X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ริวิวครั้งที่สี่ กับ The new coming IT bag, Fendi 2Jours

สวย เก๋ ค่ะ

ถ้าได้ Tag คืนมาแล้ว อย่าลืมมาอัพเดทเครื่องแบบเต็มตัวให้ชมด้วยนะคะ

*ยังไงรบกวนขอรูปตอนถือด้วยนะคะ

zeebil is offline Trusted Member Brandname Fan

Default Re: ริวิวครั้งที่สี่ กับ The new coming IT bag, Fendi 2Jours

Quote Originally Posted by น้องปรุ View Post
    สวย เก๋ ค่ะ

ถ้าได้ Tag คืนมาแล้ว อย่าลืมมาอัพเดทเครื่องแบบเต็มตัวให้ชมด้วยนะคะ

*ยังไงรบกวนขอรูปตอนถือด้วยนะคะ

ได้เลยคับ ยังไงจะถ่ายรูป in action มาให้ชมก่อนนะคับ ☺
    Last edited by zeebil; 29-07-12 at 19:52.
    Thanks น้องปรุ ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

E-Ngoo-Pit is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Red face Re: ริวิวครั้งที่สี่ กับ The new coming IT bag, Fendi 2Jours

กระเป๋าสวยยยยยยยยยยยอ่ะค่ะคุณ zeebill

รอชม จขกท ถ่ายรูป in action คู่กระเป๋าพร้อม tag

ปล. อย่าลีมให้เพื่อนช่วยหิ้วด้วยน่ะค่ะ.....คนสวยต้องรู้จักแบ่งปันน่ะค่ะ จุ๊บ จุ๊บ

Quote Originally Posted by E-Ngoo-Pit View Post
    กระเป๋าสวยยยยยยยยยยยอ่ะค่ะคุณ zeebill

รอชม จขกท ถ่ายรูป in action คู่กระเป๋าพร้อม tag

ปล. อย่าลีมให้เพื่อนช่วยหิ้วด้วยน่ะค่ะ.....คนสวยต้องรู้จักแบ่งปันน่ะค่ะ จุ๊บ จุ๊บ
    ได้จ้ะ รอนะจ้ะ
    Last edited by zeebil; 29-07-12 at 19:53.

HS-TAE's Avatar
    HS-TAE is offline Trusted Member Brandname Fan
    HS-TAE's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X9X6X2X

ว้าวววว .... แต่ละใบนี่มันเลิศ ๆ ทั้งนั้นเลยคับ ถือไปไม่ซ้ำใครแน่นอน

แอบชอบ หนังวัวสองข้าง สองสี ... ดูแตกต่าง แต่เข้ากันได้ดีจริง ๆ ... รอดู name tag หลังกลับมาจากทำ personalize นะคร้าบบบบ

ปล. แอบอยากรู้ค่าตัวจังเลยคับ ^^"
    My wish list:
    Louis Vuitton Damier canvas Brooklyn MM
    Louis Vuitton Damier graphite canvas Keepall 45
    Louis Vuitton Damier canvas Brazza wallet -- 03 Oct. 09
    Balenciaga Massenger Bag in BLCK color -- 25 Mar. 10
    Rolex Submariner Blue Dial

Quote Originally Posted by HS-TAE View Post
    ว้าวววว .... แต่ละใบนี่มันเลิศ ๆ ทั้งนั้นเลยคับ ถือไปไม่ซ้ำใครแน่นอน

แอบชอบ หนังวัวสองข้าง สองสี ... ดูแตกต่าง แต่เข้ากันได้ดีจริง ๆ ... รอดู name tag หลังกลับมาจากทำ personalize นะคร้าบบบบ

ปล. แอบอยากรู้ค่าตัวจังเลยคับ ^^"

ได้เลยครับ ได้ Tag กลับมาเมื่อไหร่ จะรีบเอามาอวดเลยครับ

ปล. ขออุบราคาไว้ แต่อยากให้คุณ HS-TAE เข้าไปชมที่ช็อบ จะได้เห็นน้องตัวเป็น ๆ ว่าสวยขนาดไหน

มีโอกาสได้ถ่ายรูปน้อง In action มาแล้ว เลยเอาให้ชมกันครับ ไปแอบถ่ายใน Supermarket (อีกแล้ว)

หวังว่าคงชอบกันนะครับ

Last edited by zeebil; 02-08-12 at 00:24.
    Like Tasanee, earthx, DOUGIE, HS-TAE ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

ติดตามมาชมภาค 4 แล้วค่ะ

จริงอย่าง จขกท ว่าไม่คิดเลยว่าเอาลายนี้มาผสมแล้วจะเข้ากันได้

ดูเก๋ แปลกตาไปเลยค่า

แต่ยิ่งเท่ห์เมื่อได้เห็นภาพ in action ด้วย

อย่างว่า คนถือเท่ห์ออกขนาดนั้น

ว่าแต่คราวหน้าขอเปลี่ยนโลเกชั่นใหม่ที่ไม่ใช่ในซุปเปอร์ฯ ได้มั้ยตะเอง

Quote Originally Posted by Tom & Jerry View Post
    ติดตามมาชมภาค 4 แล้วค่ะ

จริงอย่าง จขกท ว่าไม่คิดเลยว่าเอาลายนี้มาผสมแล้วจะเข้ากันได้

ดูเก๋ แปลกตาไปเลยค่า

แต่ยิ่งเท่ห์เมื่อได้เห็นภาพ in action ด้วย

อย่างว่า คนถือเท่ห์ออกขนาดนั้น

ว่าแต่คราวหน้าขอเปลี่ยนโลเกชั่นใหม่ที่ไม่ใช่ในซุปเปอร์ฯ ได้มั้ยตะเอง

ขอบคุณมากเลยครับที่เข้ามาติดตามเยี่ยมชมโดยตลอด เดี๋ยวลองถ่าย locations อื่นมาให้ชม นะครับ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ