เล็กๆน้อยๆกับ TORY BURCH....

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: เล็กๆน้อยๆกับ TORY BURCH....

cute-society's Avatar
    cute-society is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile เล็กๆน้อยๆกับ TORY BURCH....

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะคะว่าไม่เคยตั้งกระทู้ที่หมวดนี้เลย ผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยนะคะ

และไม่ได้เป็นผู้ที่รู้จริงเกี่ยวกับแบรนด์ TORY BURCH นะคะ เพียงแต่อยากแชร์ประสบการณ์ที่ผ่านมาช่วงปีใหม่ค่ะ

ปีใหม่นี้ก็ขอให้สมาชิกทุกๆท่านมีความสุข เจอแต่สิ่งดีๆตลอดปีนะคะ

เรื่องที่อยากแชร์คือ

เมื่อช่วงวันหยุดปีใหม่ที่ผ่านมา วันสิ้นปี ได้มีโอกาสไปเดินเที่ยวที่ community mall ชื่อดังใกล้บ้านแห่งหนึ่ง

เผอิญว่าไปเจอร้านนึงเค้ามาเปิดบู๊ทขายของ เราก็ไปเดินๆดูเผื่อมีอะไรน่าสนใจ ... ตามประสาคนช่างชอป

และก็ไปเจอกระเป๋าตังค์ TORY BURCH ที่วางขายอยู่ และก็มีกระเป๋าสะพาย TORY BURCH ด้วย ดูแล้ว สวยๆทั้งน้าน

ก็เลยไปดูด้วยความสนใจ (มาก) เพราะช่วงต้นเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ก็ได้ไปซื้อกระเป๋าตังค์ TORY BURCH จากชอปที่ IFC2 ที่ HK มาหนึ่งใบ

ก็ไปเจอกระเป๋าตังค์สีชมพู (สีโปรด) ใบนึง เห็นแล้วอยากได้มว๊ากกกกก เลยถามราคา

คนขายบอกว่า 4,900 เราเองก็ตกใจ เพราะใบที่ซื้อมาจาก HK ราคาประมาณ 8000 กว่าบาท

ก็สงสัยว่า เอ๊ะ ทำมายถูกอ่ะ คนขายเลยบอกว่า

เค้าซื้อมาจากร้านที่ฮ่องกง เป็นร้าน Multi Brand ที่ไปหิ้วของมาเองจากอเมริกา เป็นร้านที่เค้ารับซื้อมาตลอด

เราก็ฟังๆไว้ เห็นว่า หนังแท้ กลิ่นหอมเชียว ก็เลยคิดว่า น่าจะของแท้นะ

แล้วก็เลยคิดว่า อาจจะเป็นของที่มาจาก Outlet หรือเปล่า ประมาณว่าราคาคงลดลงมากเหมือน COACH ที่พอขายใน outlet ราคาลดลงจนน่าตกใจ!

ก่อนซื้อก็ถามคนขายเป็นครั้งสุดท้ายว่าของแท้หรือเปล่า คนขายบอกว่า "แท้แน่นอนครับพี่ เอาไปดูที่ชอปที่ชิดลมได้เลยครับ"

ต่อไปต่อมา ได้ราคามาที่ 4,200 บาท ก็แปลกใจนิดนุงแล้วว่า ทำไมลดได้เยอะจัง แต่ก็เนื่องจากไม่คิดไรมาก เลยซื้อๆมา

แต่พอกลับถึงบ้าน เอามาเปรียบเทียบกับของตัวเอง ก็แปลกใจที่ว่า ทำไม Stamp ตรงซิปที่เปิดกระเป๋า ถึงไม่เหมือนกับของเราเลย

เลยไม่แน่ใจแล้ว แต่ก็ยังไม่คิดไรมากมาย นอนรอเคาว์ดาวน์ปีใหม่ อือื

พอวันปีใหม่ ไปทำบุญกลับมานั่งเล่น นอนเล่น เลยเอากระเป๋ามาดู ลอง search เข้าไปดู

ก้อเป็นอันว่าตกใจมาก ที่เห็นของปลอมขายเกลื่อนเวป ที่สำคัญคือมันเหมือนมากกกกกกกกกกกก

งานเข้าแต่ปีใหม่เลย ร้อนใจมาก เลยหาข้อมูลดูจากหลายๆเวปไซด์

ทำให้วันรุ่งขึ้น ต้องบึ่งรถไปที่เซนทรัลชิดลมแต่เช้า ไปก่อนห้างเปิดหนึ่งชั่วโมงด้วยความใจร้อน ร้อนใจมาก

ไปที่ชอป ก็ตรงไปที่พนักงาน เอาของเราให้เค้าดู เค้าก็ยิ้มๆ เดินไปเดินมา

แล้วก็กลับมาบอกเราว่า กระเป๋าอันนี้ของเราไม่ใช่ของแท้นะคะ เป็นของเลียนแบบที่เหมือนมากๆจริงๆ

ฟังแล้วแทบหงายหลังค่ะ เลยขออนุญาตทางร้านถ่ายรูปมาดูนิดนุง ฮือ T T

ใบนี้คือรุ่น Robinson Continental Zip Wallet ค่ะ

ที่เราซื้อมาคือใบสีชมพู และของทางชอปชิดลม คือใบสีส้ม

เรามานั่งสังเกตดูว่า โลโก้ที่ด้านหน้าไม่เหมือน ของเราขอบมันเล็กๆ ของแท้จะใหญ่กว่าหน่อย

ตรงตราประทับชื่อ TORY BURCH ใบที่เราซื้อมา ลายเส้นตัวหนังสือ ชัด และเส้นเล็กกว่าของแท้จากชอปค่ะ

ด้านในของเราสีเดียวกับด้านนอก แต่ว่าของที่ชอปคนละสี คาดว่าน่าจะเป็นคนละรุ่น เพราะว่าในเวปไซท์เราเห็นแบบสีเดียวกันทั้งด้านในและด้านนอกค่ะ

แต่ช่องตรงกลางของเราเป็นผ้าอ่ะค่ะ ของชอปเป็นหนัง

จิตตกไปพักใหญ่ค่ะ คิดไม่ออกว่าจะทำยังงัยดี เลยขับรถกลับไปที่ร้าน

รอร้านมาเปิดบู๊ทอีกหนึ่งชั่วโมง เราก็เดินไปถามคนที่ขายว่า จำเราได้มั้ย เราซื้อกระเป๋าตังค์ไปใบนึง

คนขายบอกจำไม่ได้ เราเลยบอกว่า ไม่เป็นไร แต่ใบที่ขายเราไป เราไปที่ชอปมา เค้าบอกว่าของปลอม เราเลยขอเงินคืน

คนขายก็ควักเงินคืนแต่โดยดีค่ะ ไม่มีปากเสียงกัน ค่อยยังชั่วค่ะ เลยโล่งใจ

คาดว่าเงินส่วนหนึ่งจะเอาไปทำบุญ เลี้ยงแม้ และสงเคราะห์บุตรค่าเทอม ดีกว่าค่ะ

เรื่องทั้งหมดมีดังนี้นะคะ

หากท่านใดที่มีความรู้ในแบรนด์นี้ ช่วยเพิ่มเติมทีนะคะ เพราะว่าเราเองก็เพิ่งเคยซื้อมาใบเดียว

เราอาจเข้าใจผิดไปก็ได้ค่ะ แต่อย่างน้อยเราก็ไม่อยากได้ของปลอมมาเก็บไว้

ขอบคุณ SBN ค่ะ
    Thanks mulberrymulberry, Keaw_sara, Buddy2011, srirat, iloveit, ืnuinui, Faistar, theIIIdEmpire, adilahc, PO, BiQuE ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like pursecrazy, jinchaya ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

indianajoy is offline Trusted Member Brandname Fan
    indianajoy's Bank Account
    • Bank Account 1: 048X0X0X2X
    • Bank Account 2: 165X0X1X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เล็กๆน้อยๆกับ TORY BURCH....

ขอบคุณที่ช่วยให้ความรุ้ค่ะ

เราเป็นคนนึงที่ชอบแบรนด์นี้ สนใจ และเห็นขายอยู่ในนี้ ก่อนซื้อก็จะทำการ searchๆๆๆ แล้วปรากฎว่าเจอของ เลียนแบบ เยอะมากๆ เป็นเว็บเลย ชื่อ tory burch เลยค่ะ เคยเห็นอีกท่านขายในนี้ เค้าบอกว่าเพื่อนเค้าซื้อมาจาก HK เหมือนเป็นของในโรงงานแล้วเอามาขาย ซึ่งผู้ขายก้อไม่ทราบว่าจริงแท้อย่างไร นำลง catch fake แต่ไม่มีใครสามารถตอบได้ เราเองได้มาใบนึง search จนดูเห็นว่าของแท้กับของเลียนแบบต่างกันยังงัย ถึงได้ซื้อ ^^
    Thanks aseng ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: เล็กๆน้อยๆกับ TORY BURCH....

เป็นรีวิวที่มีประโยชน์มากเลยค่ะ ถ้าไม่เห็นทู้นี้จะไม่คิดเลยว่ายี่ห้อ Tory b จะมีของปลอมที่พัฒนามาไกลมากก คล้ายมากๆเลย ขอบคุณมากเลยนะคะที่มารีวิวให้ชม ^^
    ... po po po...

cute-society's Avatar
    cute-society is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นค่า
    โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้เหมือนกันค่า
    ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะมีของปลอมขายเพราะว่าแบรนด์นี้ยังไม่ค่อยเป็นที่นิยมมากนัก
    แต่พอมาเห็นในเน็ตก็ตกใจเหมือนกัน
    วันนั้นเลยต้องรีบบึ่งรถไปที่ชอปที่ชิดลมทันที
    วินาทีที่ทราบก็แทบเป็นลมสลบอ่ะค่า
    ไม่นึกว่าจะเจอแจ๊คพอตแต่ปีใหม่
    โชคยังดีที่ได้เงินคืนมา
    เราเองก็คอยติดตามมาเรื่อยๆว่าแบรนด์นี้พัฒนาการไปถึงไหนแล้ว
    มี product เก๋ๆออกมา ราคาไม่สูงมาก แถมดีไซน์ถูกใจค่ะ
    ถ้าใครมีความรู้เกี่ยวกับแบรนด์นี้มากกว่านี้ ช่วยแชร์หน่อยนะคร้า
    จะได้เป็นประโยชน์กับทุกคนค่า

ChicStyle is offline Trusted Member Newbie Brandname
    ChicStyle's Bank Account
    • Bank Account 1: 807X0X6X9X

ขอบคุณที่เอามา Share นะคะ ส่วนตัว ชอบ Brand นี้มากเหมือนกันค่ะ ซื้อมาหลายใบเลย ชอบทุกใบค่ะ

jubz is offline Trusted Member Brandname Fan
    jubz's Bank Account
    • Bank Account 1: 323X5X9X8X

Thailand for now

ขอบคุณมากเลยนะคะที่มาแชร์คะ ส่วนตัวก็ชอบTory Burch มากเหมือนกันคะ ซื้อมาใช้เองและขายด้วย เราอยู่อเมริกาก็มีช่วงลดราคานะคะ แต่ราคาไม่ได้ลดเยอะขนาดนั้น ถ้าเจอราคาถูกกว่าปกติมากๆต้องระวังคะ

Ruthenium01 is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุณที่เอามาแชร์นะคะ ของปลอมเยอะมากเดี๋ยวนี้ แถมคนขายยังชอบหลอกกันหน้าตาเฉย _*_
    The happiest people don't have the best of everything, they just make the best of everything.

แม่ค้าไม่ซื่อสัตย์ ไร้ความรับผิดชอบ ระวังยูสนี้นะคะ>>lovelybijoux (happydress99@hotmail.com) ชื่อแม่ค้า ไอริณ ศิริวรรณยา เกิด18/8/21 link detail >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2607687