วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

ต้องออกตัวก่อนเลยว่า เราไม่เซียนยี่ห้อไหนทั้งนั้นเลย
    แต่แค่ไม่อยากให้เพื่อนตกเป็นเหยื่อกระเป๋าปลอมๆ เหมือนเราอ่ะ
    ก็เลยตั้งใจว่า จะถ่ายรูปเปรียบเทียบกระเป๋าทั้ง 2 ใบให้เพื่อนๆดู
    แต่เราก็ไม่รู้ว่า วิเวียนเค้าจะมีมาตรฐานของกระเป๋า เหมือนอย่างกุชชี่ หรือหลุยส์รึเปล่า
    และหวังว่าคงจะช่วยเพื่อนๆ ได้บ้างนะคะ

ปล.ออกตัวก่อนเลยนะคะว่า เขียนอธิบายไม่ค่อยเก่ง เพื่อนๆ ทนอ่านหน่อยน้า

กระเป๋าวิเวียน 2 ใบนี้ เป็นลายเดียวกัน คนละสี คนละทรง

ใบสีชมพูเป็นของแท้

ใบสีฟ้า เป็นของปลอมนะคะ

ถ้าผิดพลาดประการใด หรือว่ามีเพื่อนๆ อยากเพิ่มก็เชิญได้เลยนะคะ ช่วยๆกันค่ะ แต่ต้องมันใจนะคะ ว่าใบที่มีเป็นของแท้

ความยืดหยุ่นของผ้าบุกระเป๋าด้านใน

รูปที่ 1 - 2 เป็นของแท้ค่ะ ส่วนรูปที่ 3 เป็นของปลอม

จะสังเกตได้ว่า ความยืดหยุ่นในใบของแท้ จะน้อยมากเมื่อเทียบกับของปลอม เราทดสอบโดยการขึงผ้าให้ตึง ในรูปที่ 3 ลองสังเกตความเงาของผ้าให้ดีๆ จะมีความเงาน้อย และผ้ามันจะยืดๆ อ่ะ (อธิบายยากจรองๆ )

1

2

3

ป้ายเหล็กด้านใน รูปที่ 1 เป็นของปลอม 2-4 เป็นของแท้นะคะ

สังเกตตัว V ของใบที่ 1 ห้วกลมๆ ของตัว V จะม้วนเข้าไปไม่ชิดขอบ ถ้าเป็นของแท้ มันจะม้วนเข้าไปเลยขอบของตัว V มาเล็กน้อย

จุดสังเกตอีกที่นึงก็คือ ตัวโลโก้ดาวเสาร์ ลองเพ่งดูดีๆ มันจะเห็นว่า การปั๊มลงบนป้ายเหล็ก มันต่างกันโดยสิ้นเชิงค่ะ อีกที่นึงคือใบปลอมจะไม่มีคำว่า MADE IN ITALY อันนี้ดูง่ายเลย

1

2

3

4

ต่อมา เป็นช่องซิปภายในกระเป๋า ของจริงหัวซิปจะต้องมียี่ห้อกำกับอยู่ค่ะ ในรูปเป็นยี่ห้อ OPTI

หัวซิปเหล็กของวิเวียน
    ด้ายซ้ายมือบนจอคอมเป็นของแท้นะคะ ทางขวา ปลอมนะคะ

จะเห็นว่า ของปลอม โลโก้ดาวเสาร์จะชัดเจนมากๆ ค่ะ ส่วนของแท้จะไม่ชัดเท่า ไม่รู้ว่าของคนอื่นจะเป็นงี้ป่าว

ส่วนในรูปที่ 2 ขนาดหัวซิปจะแตกต่างกัน
    1

2

3

ลักษณะของผ้าซับใน
    เอามาเทียบให้ดูชัดๆ อีกทีนะคะ ถ่ายรูปยากมาก ถ้าลองสังเกตดูมันจะแตกต่างกันค่ะ
    ใบบนเป็นของแท้ ส่วนใบล่าง ปลอมจ้า

หูจับค่ะ เส้นขาวๆ ของแท้นะคะ เส้นล่าง ปลอมจ้า

ไม่รูจะอธิบายยังไงดี เพราะของปลอมมันดูคล้ายๆ กับของแท้มากกกกกกกเลย

โลโก้วิเวียน ใบชมพูของแท้ ใบฟ้าของปลอม

ดูแล้วแทบจะไม่ต่างกันเลย ใครดูออกบ้างอ่ะ ว่ามันต่างยังไง

หมุดใต้กระเป๋า ของแท้จะมีหมุดที่แสตมป์เป็นโลโก้นะคะ ส่วนของปลอมเป็นแหลมๆๆๆ ไม่มีปั๊มโลโก้ค่ะ

จบข่าว wannit รายงาน

ยากเนอะ อย่าลืมช่วยกันพิมพ์ต่อด้วยนะค้า
    Last edited by wannit; 18-11-09 at 14:17. Reason: ทำรูปใหม่
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like milano_brand ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

princess's Avatar
    princess is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

ขอบคุงมากค่ะ ที่ให้ความรู้

อิอิ เข้ามาเกาะติด เตรียมจด

ดีใจจัง จะได้ไม่ตกเปงเหยื่ออีก

ปรบมือให้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ

latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    latoonce's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X1X6X9X

๛` ParaDis€ • —

Default RE: วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

ของปลอมแบบหมุดใต้กระเป๋าพิมพ์โลโก้ ก็มีค่ะ บางแบบมันจะก๊อปเนียนๆดูยากหน่อย

ดูไม่เก่งเหมือนกันค่ะ แอบชอบมานานเพิ่งมีทุนซื้อ 555
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    suiteeruk's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X2X0X9X
    • Bank Account 2: 031X1X8X1X
    • Bank Account 3: 183X1X7X3X
    • Bank Account 4: 095X2X4X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

กรุงเทพมหานคร 10700

โอ้โห กำลังจะซื้อวิเวียน พอดีเลยค่ะ
    ขอบคุณมากๆๆๆ นะคะ
    เดี๋ยวต้องไปงัดของที่บ้าน มาดูบ้างซะแล้ว

baby420's Avatar
    baby420 is offline Trusted Member Master Brandname
    baby420's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X3X2X7X
    • Bank Account 2: 777X1X2X2X

ได้ความรู้ใหม่เลยค่ะ ^^
    Chanel ! Chanel ! Chanel !

latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    latoonce's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X1X6X9X

๛` ParaDis€ • —

" โลโก้วิเวียน ใบชมพูของแท้ ใบฟ้าของปลอม

ดูแล้วแทบจะไม่ต่างกันเลย ใครดูออกบ้างอ่ะ ว่ามันต่างยังไง "

พบข้อสรุปแว้วค่ะ >O< จากการสังเกตุของจริง กะ ก้อป ของตัวเองมานต่างกานตรงที่ เส้นรอบวงของดาวเสาร์อ่ะค่ะ

ของแท้ เส้นรอบวงหนาๆ

ของปลอม มันจะบางกว่า

งง มั้ยคะ- -" หาดูเทียบได้ง่ายๆ จากโลโก้ของพวก wallet อ่ะค่ะ จะเห็นเด่นชัดเลยว่า " มานต่างกัน "

มีคนขุด เลยเข้ามาตอบหน่อย แห่ะๆ
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

Erz is offline Registered Member Newbie Brandname

มันก็ใช่ไม่ได้กับรุ่นใหม่ที่ข้างในเป็นลาย signature กับ VW japan collection ขอรับ
    เพราะรุ่นที่เอามาเทียบมันเปนรุ่นเก่าม๊ากกกส์ ซึ่งตอนนี้ก็ไม่มีผลิตแล้ว ส่วนมากจะหาได้ตามมือ 2 มากกว่า

และถ้ารุ่นล่าสุดที่เหนคือ EBURY ข้างในไม่มีทั้ง ลาย logo และลาย signature logo ด้วยซ้ำไป
    แถม LOGO ก็ใหญ่เท่าฝาบ้าน (เว่อร์ไปนิด)

อ้ออีกข้อเท่าที่สังเกตจากฟามชอบวิเวียนมานานคือ ของ cop ทรงและลายนั้น ๆ
    จะไม่เหมือนกับ collection ที่ออกมาจริง ๆ เลย ไว้จะเอารูปของก๊อปมาลงให้เท่าที่ผ่านตามานะขอรับ
    I never had you in obsession
    You're just born with it, it is not a fuckin' option.
    You never had such an ego
    No more control of your mental & physical self
    Your life has been full of hatred
    You're not an angel or an innocent priest

lovevenusbutterfly is offline Registered Member Brandname Fan

Thumbs up

Quote Originally Posted by latoonce View Post
    " โลโก้วิเวียน ใบชมพูของแท้ ใบฟ้าของปลอม

ดูแล้วแทบจะไม่ต่างกันเลย ใครดูออกบ้างอ่ะ ว่ามันต่างยังไง "

พบข้อสรุปแว้วค่ะ >O< จากการสังเกตุของจริง กะ ก้อป ของตัวเองมานต่างกานตรงที่ เส้นรอบวงของดาวเสาร์อ่ะค่ะ

ของแท้ เส้นรอบวงหนาๆ

ของปลอม มันจะบางกว่า

งง มั้ยคะ- -" หาดูเทียบได้ง่ายๆ จากโลโก้ของพวก wallet อ่ะค่ะ จะเห็นเด่นชัดเลยว่า " มานต่างกัน "

มีคนขุด เลยเข้ามาตอบหน่อย แห่ะๆ

แอบไปดูของตัวเองมา มีทั้งของจิงของปลอมเหมือนกัน
    พบว่าโลโก้มันต่างกันนิดนึงที่ จุด ๆ ที่อยู่บนแถบคาดดาวเสาร์ทั้ง 8 จุดอ่ะค่า
    ของแท้จาจุดใหญ่กว่า แบบว่า แบนกว่าด้วยอ่ะค่ะ
    แต่ของปลอมจะจุดเล็กกว่าแล้วก็นูนออกมามาก ๆ เป็นตุ่ม ๆ เลยอ่ะค่ะ

แต่ของปลอมที่เรามี ป้ายเหล็กก้มีคำว่า made in italy เหมือนกัน
    แต่ตรงตัวมีต่างกันอย่างที่คุณเจ้าของกาทู้ว่าจิง ๆ จ้า

theIIIdEmpire's Avatar
    theIIIdEmpire is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    theIIIdEmpire's Bank Account
    • Bank Account 1: 136X6X1X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ

ChoCo~JoJoJa is offline Registered Member Brandname Fan

Thumbs up

จ๊ากกก

เดี๋ยวเย็นนี้รีบกลับไปดูของตัวเองมั่งดีกั่ววว จิตตก

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับความรู้ใหม่

Page 1 of 2 12 LastLast